Mỗi tuần một chuyên đề

Báo cáo hoá đơn bằng phần mềm BC26

• Thread starter toantq
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
dddd

dddd

Trung cấp
Mình thấy hình như chỉ mỗi cục thuế TP HCM cho sử dụng BC26 thôi
chứ mình cũng in ra và nộp o cục thuế Hà Đông bị các bác đó mắng là không biết mẫu đấy là mẫu gì làm linh tinh

T

tsukita191

Sơ cấp
18/12/08
12
0
1
Ha Noi
hi, mình làm cũng làm trên bc này và kế xuất file khá ổn. gửi các bạn file đính kèm xem sao

Đính kèm

• bc 26 8-2010.xls
    40 KB · Lượt xem: 114
C

chamtc

Guest
19/3/10
16
0
0
tphcm
bạn ơi bạn gửi cho mình xin phần mềm BC26 được không.mình mới bắt đầu tập làm quen với kế toán trên máy nên mong bạn giúp đỡ,không biết cụ thể một kế toán là phải làm công việc gì,là sv mới ra trường nên mình còn bỡ ngỡ lắm khi xin việc thì cứ đòi phải có kinh nghiệm.xin cám ơn nha

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
CÁC ANH CHỊ ƠI! em đã tải thành công BC26 cáh đây 2 tuần, nhưng giờ mỡ ra bị lỗi k mỡ được. Nên em delete rùi. Sáng giờ kiếm file để down lại nhưng vào chổ nào cũng bị lỗi" kết nối bị hết thời gian". Anh chị nào chỉ đường link còn sống cho em tải về với. Mong sự giúp đỡ của cả nhà.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
CÁC ANH CHỊ ƠI! em đã tải thành công BC26 cáh đây 2 tuần, nhưng giờ mỡ ra bị lỗi k mỡ được. Nên em delete rùi. Sáng giờ kiếm file để down lại nhưng vào chổ nào cũng bị lỗi" kết nối bị hết thời gian". Anh chị nào chỉ đường link còn sống cho em tải về với. Mong sự giúp đỡ của cả nhà.

Hiện tại tất cả các link tải từ Mediafile đều không thực hiện được (BC 26 ở Topic này đã được upload vào Mediafire, do đó trong thời điểm này bạn không thể tải về, có thể Mediafile sẽ cho tải vào lúc khác_vì có nghe thông tin hiện đang bảo trì)
Theo địa chỉ mail bạn gởi ở tin nhắn, tôi đã gởi xong file cài đặt chương trình BC26 cho bạn rồi, hảy kiểm tra mail.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Hiện tại tất cả các link tải từ Mediafile đều không thực hiện được (BC 26 ở Topic này đã được upload vào Mediafire, do đó trong thời điểm này bạn không thể tải về, có thể Mediafile sẽ cho tải vào lúc khác_vì có nghe thông tin hiện đang bảo trì)
Theo địa chỉ mail bạn gởi ở tin nhắn, tôi đã gởi xong file cài đặt chương trình BC26 cho bạn rồi, hảy kiểm tra mail.

He he, chuẩn bị đón chào Báo cáo 26 phiên bản 2.1.0 :004:

tungo203

tungo203

Tìm về chốn bình yên.
10/8/10
88
0
0
35
Túp liều lý tưởng.
Mọi người ơi cho e hỏi cái ni xíu nha.
e mới cài lại window máy tính. giờ mấy cái phần mềm khai thuế e cũng tải về hết rùi, seo mà thông tin cũ mất tiêu hết ạ. bi giờ e mun lấy lại hết thì e làm sao ha mấy anh chị ơi!
cả phần mềm BC26 với lại hỗ trợ quyết toán thuế và cả cái 2.5.2 nữa

L

LongHACI

Guest
19/10/06
3
0
0
47
Hà Tĩnh
bạn bôi đen những dòng bị ẩn đó rồi rê chuột kéo rộng 1 ô bất kỳ thả chuột là hiện những dòng bị ẩn, chúc vui

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Ngày 9/9, “Đối thoại giữa DN với lãnh đạo Cục Thuế TPHCM” có bàn vấn đề bcáo sdụng hóa đơn tự in.

Có 1 vài ý kiến có lợi cho DN cơ quan thuế đang xem xét giải quyết:
1. Cục Thuế TPHCM khuyến nghị DN nên để trống địa chỉ đơn vị. Trường hợp DN đã lỡ in địa chỉ trên hóa đơn thì khi thay đổi địa chỉ cần đóng dấu địa chỉ mới bên cạnh địa chỉ cũ, hóa đơn vẫn hợp lệ.

2. số hóa đơn cũ (hóa đơn do Bộ Tài chính phát hành, DN đã mua lâu nay) chưa sử dụng hết sẽ xử lý thế nào? Bà Nga cho biết DN phải có văn bản báo cáo Bộ Tài chính để được phép sử dụng hết số hóa đơn cũ.

3. cho phép DN thuộc địa bàn kinh tế xã hội khó khăn hoặc DN siêu nhỏ (số lượng lao động dưới 10 người) được mua hóa đơn từ cơ quan thuế. (không cần phải tự in)

......

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Bác 4 mat ơi, vậy trường hợp tên doanh nghiệp có thể viết tắt theo giấy phép kinh doanh được không nhỉ. Em đang sốt ruột việc này khi triển khai ND 51 ạ. Xin cám ơn bác đã thông tin

Công Ty Tư Vấn Dịch Vụ Khoa Hoc Kỹ Thuật Scitec (tên đầy đủ)
Công Ty Scitec (tên tắt) ----> Em vẫn thường dùng cái này mấy năm liền ạ (Từ 1986 đến chừ)

Nghị định 51: "Quàng" thêm nhiều việc cho doanh nghiệp
Góp ý tại hội thảo, bà Nguyễn Thị Cúc – Chủ tịch Hội Tư vấn thuế, nguyên phó Tổng cục trưởng Tổng cục thuế cho biết, Hội tư vấn thuế nhất trí về cơ bản Thông tư dự thảo về kết cấu các chương, Điều, nội dung hướng dẫn chi tiết, các biểu mẫu... Tuy nhiên bà cũng đưa ra một số góp ý như tại phần d thuộc Điều 4 về tên, địa chỉ, mã số thuế của người bán và tên, địa chỉ, mã số thuế của người mua. Bà Cúc cho biết, trong thực tế có nhiều công ty tên đầy đủ rất dài: Ví dụ Công ty TNHH tư vấn đầu tư, xúc tiến thương mại, xuất nhập khẩu tổng hợp Lan Hương ... khi viết hóa đơn rất phức tạp. Do đó bà cho rằng nên viết tắt tên của DN như: KPMG, A&C, AFC...trong hóa đơn để giảm thủ tục khi lập hóa đơn.

T

tuoihoa

Guest
19/12/07
69
0
0
35
dong nai
Ngày 9/9, “Đối thoại giữa DN với lãnh đạo Cục Thuế TPHCM” có bàn vấn đề bcáo sdụng hóa đơn tự in.

Có 1 vài ý kiến có lợi cho DN cơ quan thuế đang xem xét giải quyết:

3. cho phép DN thuộc địa bàn kinh tế xã hội khó khăn hoặc DN siêu nhỏ (số lượng lao động dưới 10 người) được mua hóa đơn từ cơ quan thuế. (không cần phải tự in)

......
Em thấy cái này hợp lí cho những cty sử dụng ít hóa đơn ( 1 năm chỉ dùng hết 1 vài quyển) hơn là những cty có số lượng lao động dới 10 người bởi có thể cty vẫn xuất hóa đơn hàng tháng nhiều thì sao?.Theo nghị định 51 thì thật khó cho những cty dùng ít hóa đơn vì kiếm đâu ra cty in chỉ in cho vài quyển hóa đơn các Bác nhỉ?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Bác 4 mat ơi, vậy trường hợp tên doanh nghiệp có thể viết tắt theo giấy phép kinh doanh được không nhỉ. Em đang sốt ruột việc này khi triển khai ND 51 ạ. Xin cám ơn bác đã thông tin

Công Ty Tư Vấn Dịch Vụ Khoa Hoc Kỹ Thuật Scitec (tên đầy đủ)
Công Ty Scitec (tên tắt) ----> Em vẫn thường dùng cái này mấy năm liền ạ (Từ 1986 đến chừ)

Theo em,
...Ví dụ Công ty TNHH tư vấn đầu tư, xúc tiến thương mại, xuất nhập khẩu tổng hợp Lan Hương ... khi viết hóa đơn rất phức tạp. Do đó bà cho rằng nên viết tắt tên của DN như: KPMG, A&C, AFC...trong hóa đơn để giảm thủ tục khi lập hóa đơn...
thì không thể gọi là viết tắt được bác à, nên gọi đúng hơn là viết rút gọn ?

Nếu viết như vậy sẽ p/sinh nhiều vấn đề khi Người mua hàng ktra tên DN trong hóa đơn và trong giấy phép, và cần fải qui định viết rút gọn theo cách nào cho đúng nữa!.
Một DN thường có 2 tên trong giấy fép (mà khách hàng có thể tin tưởng khi đối chiếu ktra): Tên pháp nhân và tên giao dịch. Nếu tên pháp nhân dài quá thì DN chọn tên giao dịch để in trong hóa đơn.

Vd: Trong giấy fép của cty có Tên pháp nhân đầy đủ là: Công ty TNHH tư vấn đầu tư, xúc tiến thương mại, xuất nhập khẩu tổng hợp Lan Hương
và tên giao dịch là: Lan Huong Co., Ltd.
Cả 02 tên này đều có gtrị về pháp lý.
Còn nếu DN đặt in trong hóa đơn là Cty Lan Hương thì có thể gắp rắc rối khi p/sinh tranh chấp hay....
Đó là ý kiến của em

Sửa lần cuối:
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Theo em,

thì không thể gọi là viết tắt được bác à, nên gọi đúng hơn là viết rút gọn ?

Nếu viết như vậy sẽ p/sinh nhiều vấn đề khi Người mua hàng ktra tên DN trong hóa đơn và trong giấy phép, và cần fải qui định viết rút gọn theo cách nào cho đúng nữa!.
Một DN thường có 2 tên trong giấy fép (mà khách hàng có thể tin tưởng khi đối chiếu ktra): Tên pháp nhân và tên giao dịch. Nếu tên pháp nhân dài quá thì DN chọn tên giao dịch để in trong hóa đơn.

Vd: Trong giấy fép của cty có Tên pháp nhân đầy đủ là: Công ty TNHH tư vấn đầu tư, xúc tiến thương mại, xuất nhập khẩu tổng hợp Lan Hương
và tên giao dịch là: Lan Huong Co., Ltd.
Cả 02 tên này đều có gtrị về pháp lý.
Còn nếu DN đặt in trong hóa đơn là Cty Lan Hương thì có thể gắp rắc rối khi p/sinh tranh chấp hay....
Đó là ý kiến của em

Bác đã nhầm tên rút gọn??? (Cái này là tuỳ tiện, lúc muốn ghi là CTY Cổ Phần lúc muốn ghi là Cty CP hoặc Công Ty Cổ Phần chỉ có con người tuỳ tiện, tuỳ hứng lúc muốn ghi sao là ghi không tuân theo 1 quy luật nào thì không được)

Còn tên viết tắt đã đăng ký trong giấy phép kinh doanh thì vẫn thực hiện theo đúng tên đã đăng ký chứ

Ngoài ra còn có tên giao dịch nước ngoài khi bác tham gia kinh doanh thương mại với đối tác nước ngoài nữa (nếu trong giấy phép KD có), còn không có vẫn phải sử dụng tên đầy đủ hoặc tên viết tắt theo giấy phép kinh doanh

S

Sons

Sơ cấp
19/8/10
6
0
0
Long An
chào anh chị!
Em đã nhập các hóa đơn hủy duoi dạng text nhưng khi dua vao phan mem van bi loi?? lam sao day??? giúp em với !!!!:026:

S

Sons

Sơ cấp
19/8/10
6
0
0
Long An
anh chị ơi giúp em với, em phải làm sao mớiđưa file vao phần mềm đc vì phần hóa đơn hủy báo bị lỗi, cả ngày nay em lay hoay hoai ko dc, anh chi giup em voi !!!!
Em cam on rat nhiu ah huhuhuhu

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Theo mình các bạn nên lập riêng 1 topic bàn về cái Nghị định 51 và các văn bản liên quan, không nên đưa vào cái báo cáo 26 này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA