Báo cáo hoá đơn bằng phần mềm BC26

• Thread starter toantq
  • Ngày gửi
NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
bác NÔNG DÂN cho mình hỏi tí nha, mình vừa đọc một bài trong diễn đàn nói ko sử dụng phần mềm để báo cáo hàng tháng cho năm 2011,dùng excel để báo cáo, đợi khi nào có phiên bản mới , mới được sử dụng phần mềm tiếp, như vậy thông tin này co đúng ko àh.
Chổ màu xanh là đúng (vì phần mềm BC26 chỉ dùng cho BC tháng).
Chổ màu đỏ thì cần xem lại, vì chưa biết ý tác giả là báo cáo tháng hay quí, nếu là BC quí thì đúng nếu từ đây tới 20/4 (thời hạn cuối BC hoá đơn quí 1/11) mà CQ thuế chưa ban hành PM báo cáo hoá đơn mới (thay cho BC26 hiện nay) ... thì phải làm trên Excel thôi, chờ xem !

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

truongthinhung

Sơ cấp
30/11/10
35
0
0
TP HCM
Các bạn ơi cho mình hỏi có phải quyết toán hóa đơn năm 2010 phải nộp vào 20/01/2011 cùng với phụ lục 3.12 trong TT 153 đúng ko?
Hàng năm thì cứ 25/02 là hạn nộp quyết toán hóa đơn năm. Còn năm 2010 mình nghe thông tin như vậy không biết đúng hay sai?
Có bạn nào giúp mình với?

uh đúng rồi đó bạn, tt 153 quy định vậy đó, năm nay nộp quyết toán hóa đơn hết hạn vào 20-1-2011.

D

denny1234

Guest
11/5/10
18
0
0
35
HÔ Chi Minh
ủa, vậy trường hợp của em, là kinh doanh hộ nhỏ, nên không sữ dụng hóa đơn tự in mà vẫn mua hóa đơn của chi cục thuế, vậy thì vẫn phải báo cáo tháng phải khôgn a?

T

truongthinhung

Sơ cấp
30/11/10
35
0
0
TP HCM
ủa, vậy trường hợp của em, là kinh doanh hộ nhỏ, nên không sữ dụng hóa đơn tự in mà vẫn mua hóa đơn của chi cục thuế, vậy thì vẫn phải báo cáo tháng phải khôgn a?

Hóa đơn tự in. đặt in, hay mua CQT bạn vẫn báo cáo hóa đơn bình thường, bạn xem mục dẫn của bác NONG DAN nhé. năm 2011 không báo cáo hóa đơn hàng tháng, mà báo cáo theo quý mẫu 3.9 thông tư 153.

Sửa lần cuối:
L

ladata2006

Guest
28/6/10
3
0
0
34
hà nội
nghiepvuketoan.net
Tải nhanh BC26 – Phần mềm Hỗ trợ nhập báo cáo tình hình sử dụng Hóa đơn mẫu BC26/AC

Tải nhanh BC26 – Phần mềm Hỗ trợ nhập báo cáo tình hình sử dụng Hóa đơn mẫu BC26/AC

Ứng dụng BC26 - Ứng dụng được "dân kế toán" rất quan tâm
Tải Ứng dụng Hỗ trợ nhập báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Mẫu BC26/AC – Dùng cho Doanh nghiệp – BC26 – 1.3.0
Tải ứng dụng BC26 tại đây
Hoặc tại Đây
Tải ứng dụng Hỗ trợ nhập báo cáo Tình hình sử dụng hóa đơn BC26
Tham khảo link Gốc tại đây:
BC26 - AC 1.3.0 | BC 26 | Phần mềm BC26 | Tải phần mềm BC26 | Download BC26 | Hướng dẫn sử dụng BC26 | tai BC26 moi nhat | Ứng dụng Hỗ trợ nhập báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Mẫu BC26/AC - Dùng cho Doanh nghiệp - BC26 - 1.3.0 | ung dung BC26 1.3.0
Tham khảo các mẫu biểu báo cáo tình hình sử dụng Hóa đơn mới năm 2011 tại đây:
Mẫu Báo cáo tình hình sử dụng Hóa đơn | Các mẫu biểu Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn mới nhất năm 2011 theo thông tư 153 BTC | Tải & Download Mẫu Báo cáo tình hình sử dụng Hóa đơn | Mau bieu bao cao tinh hinh su dung hoa don 2011 | Mẫu Hóa Đơn | Mẫ

Kimi Training trân trọng giới thiệu!

:001::001: Call cho mình nhé ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Ứng dụng BC26 - Ứng dụng được "dân kế toán" rất quan tâm
Tải Ứng dụng Hỗ trợ nhập báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Mẫu BC26/AC – Dùng cho Doanh nghiệp – BC26 – 1.3.0
Tải ứng dụng BC26 tại đây

Tham khảo link Gốc tại đây:
...

Kimi Training trân trọng giới thiệu!

:001::001: Call cho mình nhé ?

Các bạn lưu ý link gốc:

Tham khảo thực hư về link gốc của ladata2006 ở đây:http://www.webketoan.vn/forum/f49/mau-bc26-ac-va-cach-viet-112332.html

@ladata2006: Thông tin ở link gốc của bạn không đúng sự thật !

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

.......

Các bạn lưu ý link gốc:

Tham khảo thực hư về link gốc của ladata2006 ở đây:http://www.webketoan.vn/forum/f49/mau-bc26-ac-va-cach-viet-112332.html

@ladata2006: Thông tin ở link gốc của bạn không đúng sự thật !

Các dạng bài như thế, bác VTM nên thông báo khẩn đến Ban Điều hành để xóa bài, tránh ảnh hưởng thông tin nhiễu đến thành viên và nên xóa hẳn bài số 16 tại topic Mẫu BC26/AC và cách viết - http://www.webketoan.vn/forum/f49/mau-bc26-ac-va-cach-viet-112332-2.html

Xem cái link thấy đâu ra cả PHẦN MỀM HỖ TRỢ KÊ KHAI HTKK 2.5.4 mới chết nữa các bạn ơi. Các bạn không nên xem bài ladata2006 vỉ đây cũng là 1 dạng quảng cáo đến Công Ty và những thông tin không đúng sự thật.

G

game808

Guest
20/1/11
1
0
0
38
sdf
<<<<< ladata2006 >>>> đề nghị xoá nick này

N

ngochajsc

Sơ cấp
17/9/09
25
0
0
HN
e đã in được bằng phần mềm bc26.
đầu tiên máy in báo lỗi "spooling" nhưng e thoát khỏi phần mềm đi thì nó lại in được (chú ý là thoát khỏi phần mềm chứ không fải tắt máy đâu nhé)
có a chị nào bị như e thì thử cách này xem có khi dc.
cái bc26 củ chuối

N

nguyenbinhan

Sơ cấp
5/1/09
15
0
0
SG
1.Trong máy phải có font TCVN.
2.Cài xong khởi động lại máy.
3.Tên hoá đơn phải chọn trong_Đăng ký danh mục ấn chỉ trước (vào phần công cụ chọn loại hoá đơn mình đang sử dụng)

Đặc biệt lưu ý: trong quá trình thao tác nhập liệu, nên dùng phím Tab để di chuyển, tuyệt đối không dùng phím Enter !

Hi VTM, năm mới chúc vui vẻ & hanh phúc nhé, nhân tiện cho mình hỏi là DN vẫn tiếp tục mua HĐ của CCTbán do cục thuế phát hành. Nhưng khi mình vào Đăng ký danh mục ấn chỉ để đăng ký mẩu HĐ mà mình đang sử dụng thì tìm không thấy cái mẫu này nhỉ?, cụ thể là " Mẫu số: 01GTKT3/001". Nhờ VTM xem hộ cho mình nhé. Hay là đã nâng cấp phiên bản mới rồi hoặc là mình phải chọn 1 mẫu số hơi giống như thế để đăng ký?.
Cám ơn VTM nhiều nhé
HT

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Hi VTM, năm mới chúc vui vẻ & hanh phúc nhé, nhân tiện cho mình hỏi là DN vẫn tiếp tục mua HĐ của CCTbán do cục thuế phát hành. Nhưng khi mình vào Đăng ký danh mục ấn chỉ để đăng ký mẩu HĐ mà mình đang sử dụng thì tìm không thấy cái mẫu này nhỉ?, cụ thể là " Mẫu số: 01GTKT3/001". Nhờ VTM xem hộ cho mình nhé. Hay là đã nâng cấp phiên bản mới rồi hoặc là mình phải chọn 1 mẫu số hơi giống như thế để đăng ký?.
Cám ơn VTM nhiều nhé
HT
Sang năm 2011, thực hiện báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quí (Thông tư 153).
Hiện nay, chương trình BC26 (báo cáo hoá đơn tháng) đã không còn sử dụng, hảy chờ để nâng cấp phiên bản mới (nếu có).

N

nguyenbinhan

Sơ cấp
5/1/09
15
0
0
SG
Sang năm 2011, thực hiện báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quí (Thông tư 153).
Hiện nay, chương trình BC26 (báo cáo hoá đơn tháng) đã không còn sử dụng, hảy chờ để nâng cấp phiên bản mới (nếu có).

DN mình thuộc đối tượng mua HĐ của CCT, theo TT153 thì DN có phải báo cáo HĐ hàng quý theo mãu số 3.9 Phụ lục 3 ? Hiện giờ mình đang làm báo cáo thuế GTGT tháng 1/2011, mà chương trìng BC26 không còn sử dụng, phiên bản mới cũng chưa có, vậy mình có thể làm mẫu củ được không nhỉ?( mẫu 26BC/HĐ).
Cám ơn bạn VTM
NHT

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
DN mình thuộc đối tượng mua HĐ của CCT, theo TT153 thì DN có phải báo cáo HĐ hàng quý theo mãu số 3.9 Phụ lục 3 ? Hiện giờ mình đang làm báo cáo thuế GTGT tháng 1/2011, mà chương trìng BC26 không còn sử dụng, phiên bản mới cũng chưa có, vậy mình có thể làm mẫu củ được không nhỉ?( mẫu 26BC/HĐ).
Cám ơn bạn VTM
NHT
Xem:
Thông tư 153
Điều 25. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn
Hàng quý, tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ (trừ đối tượng được cơ quan thuế cấp hóa đơn) có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp.
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo (mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này)
Doanh nghiệp bạn thực hiện báo cáo hoá đơn theo quý.
Hãy chờ cùng mọi người nhe !

hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM
uh đúng rồi đó bạn, tt 153 quy định vậy đó, năm nay nộp quyết toán hóa đơn hết hạn vào 20-1-2011.

ua vậy năm sau 2012 là BC quyết toán sử dụng hóa đơn hạn nộp là 28.2 hay có thay đổi khác ạ?

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
ua vậy năm sau 2012 là BC quyết toán sử dụng hóa đơn hạn nộp là 28.2 hay có thay đổi khác ạ?
Ủa, sao kỳ vậy ta, bây giờ mà hỏi 2012 chính sách có thay đồi hay không, ai mà biết :wall:

hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM
Ủa, sao kỳ vậy ta, bây giờ mà hỏi 2012 chính sách có thay đồi hay không, ai mà biết :wall:

hehe em xin lỗi hỏi xa quá. Cảm ơn NONG DAN nhiều lắm ạ. Bữa giờ chỉ em quá chừng :028:

N

ngocbora

Guest
24/12/10
0
0
0
Hải Dương
Công ty mình cũng như công ty của bạn nguyenbinhan là doanh nghiệp siêu nhỏ, không biết làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn tháng 1/2011 thế nào? Tháng này chỉ làm mỗi tờ khai GTGT tháng thôi à???

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Đúng rồi bạn ạ, chỉ làm mỗi tờ khai thuế GTGT thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA