Mỗi tuần một chuyên đề

Gặp gỡ những người làm kế toán đang... độc thân!

• Thread starter hvtgroup
  • Ngày gửi
W

wherehappykean

Guest
soundless nói:
Thế theo ban thì tác dụng chính của rượu là gì vậy?
:dzo:
Chào bạn!
Theo mình thì tác dụng chính của rượu là giúp cho người thích say sẽ say, người không muốn say đôi khi cũng say và người ghét say( nhất là mấy bà vợ) phải hứng chịu những cảnh say. Thế đấy! Không biết còn tác dụng nào nữa không?....

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

soundless

Guest
5/11/05
7
0
0
Ha Noi
tranchan79 nói:
Đề tài mới của hội độc thân: Bia và Rượu
Rồi khi nào một ai đó trong hội " Vườn đào có lối đã có người vào" thì chúng ta lại chuyển qua chủ đề " Chè - Thuốc " chứ nhỉ. Trong hội đã có ai chưa? Làm thế nào để biết đây anh nhỉ? Bây giờ phải thông báo thế nào để có ai đó bén duyên nhau thì gia đình chúng ta " Đại Song Hỉ" chứ nhỉ. Chắc sẽ là một trận mưa BIA và RƯỢU đây.:dzo:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
soundless nói:
Chowa ..!!! Cho mình hỏi Tigon chưa say bao giờ là do tửu lượng tốt hay do... vậy???? :)
soundless định uống với Tigon à? Hơ nói chung cũng tàm tạm, nói thế cho soundless sợ

S

soundless

Guest
5/11/05
7
0
0
Ha Noi
Tigon-ETC nói:
soundless định uống với Tigon à? Hơ nói chung cũng tàm tạm, nói thế cho soundless sợ
Sợ ư? Không mình không sợ đâu. Hihì mình đọc mấy dialogue thấy mọi người nói sợ co' nhiều sắc thái quá ( xanh, vàng.. .). Nên mình nghĩ tốt nhất là không nên " sợ " nữa vì sẽ giống "nhái" có ngày ... :)

S

soundless

Guest
5/11/05
7
0
0
Ha Noi
wherehappykean nói:
Chào bạn!
Theo mình thì tác dụng chính của rượu là giúp cho người thích say sẽ say, người không muốn say đôi khi cũng say và người ghét say( nhất là mấy bà vợ) phải hứng chịu những cảnh say. Thế đấy! Không biết còn tác dụng nào nữa không?....
Ai còn biết tác dụng của rượu nữa không, nói cho wherehappykean với nhé...HIhi

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Đã có đụng độ, thách đấu.
Mấy bác Tuý Tiên đâu rồi ý nhỉ? cử người ra bắc làm trọng tài đê(nhưng không chơi kiểu trọng tài VL đâu nhé).

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
soundless nói:
Ai còn biết tác dụng của rượu nữa không, nói cho wherehappykean với nhé...HIhi
Chó có chè mà ăn!
hahahahahahahahahahahahhahahahha
hihihihihihihihiiihhihihhihiihihihihiihihihihiiihihihi

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
soundless nói:
Sợ ư? Không mình không sợ đâu. Hihì mình đọc mấy dialogue thấy mọi người nói sợ co' nhiều sắc thái quá ( xanh, vàng.. .). Nên mình nghĩ tốt nhất là không nên " sợ " nữa vì sẽ giống "nhái" có ngày ... :)
Không sợ thật sao? tốt, web có rất nhiều mem uống rượu giỏi. mà soundless hôm rồi không đi sinh nhật web đúng không? vì Tigon không thấy mà.
Nè thế tửu lượng của soundless thế nào? uống được mấy ly nhỉ? nếu kha khá thì gọi điện cho Tigon để Tigon .... chỉ chỗ cho người có khả năng uống được với soundless nha.
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

S

soundless

Guest
5/11/05
7
0
0
Ha Noi
Tigon-ETC nói:
Không sợ thật sao? tốt, web có rất nhiều mem uống rượu giỏi. mà soundless hôm rồi không đi sinh nhật web đúng không? vì Tigon không thấy mà.
Nè thế tửu lượng của soundless thế nào? uống được mấy ly nhỉ? nếu kha khá thì gọi điện cho Tigon để Tigon .... chỉ chỗ cho người có khả năng uống được với soundless nha.
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Hi hi soundless chỉ muốn uống với Tigon thôi. Have a nice day!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
soundless nói:
Hi hi soundless chỉ muốn uống với Tigon thôi. Have a nice day!
soundless mà uống với Tigon chỉ sợ uống xong xỉu luôn không về được thì...Tigon phải đưa về ngại lắm hiiiiiiiiiiiiiiii

S

soundless

Guest
5/11/05
7
0
0
Ha Noi
tranchan79 nói:
Chó có chè mà ăn!
hahahahahahahahahahahahhahahahha
hihihihihihihihiiihhihihhihiihihihihiihihihihiiihihihi
Trời !!!! Wherehappykean thấy chưa? Đó là Experience của anh TC79 đó....Eo ơi là ôi.....:lol:

S

soundless

Guest
5/11/05
7
0
0
Ha Noi
Tigon-ETC nói:
soundless mà uống với Tigon chỉ sợ uống xong xỉu luôn không về được thì...Tigon phải đưa về ngại lắm hiiiiiiiiiiiiiiii
Vậy là ta gặp được bạn hiền rồi.... HIhii:two:

T

Thu Quynh

Trung cấp
8/10/05
107
0
0
41
Hai Ba Trung,HN
Xem ra hội độc thân này phải mở cuộc "Thi uống rượu":dzo:
Nếu được em xin 1 chân làm trọng tài đảm bảo công minh:biggrin:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Thu Quynh nói:
Xem ra hội độc thân này phải mở cuộc "Thi uống rượu":dzo:
Nếu được em xin 1 chân làm trọng tài đảm bảo công minh:biggrin:
Tigon tưởng Thu Quynh xin một chân uống chứ trọng tài thì....

S

soundless

Guest
5/11/05
7
0
0
Ha Noi
Một mùa thu trước, mỗi hoàng hôn
Nhặt cánh hoa rơi chẳng thấy buồn
Nhuộm ánh nắng tà qua mái tóc
Tôi chờ người đến với yêu đương

Người ấy thường hay ngắm lạnh lùng
Dải đường xa vút bóng chiều phong
Và phương trời thẳm mờ sương cát
Tay vít giây hoa trắng chạnh lòng

Người ấy thường hay vuốt tóc tôi
Thở dài trong lúc thấy tôi vui
Bảo rằng: hoa giống như tim vỡ
Anh sợ tình ta cũng vỡ thôi

Thuở đó nào tôi đã hiểu gì
Cánh hoa tan tác của sinh ly
Cho nên cười đáp: Màu hoa trắng
Là chút lòng trong chẳng biến suy

Đâu biết lần đi một lỡ làng
Dưới trời đau khổ chết yêu đương
Người xa xăm quá, tôi buồn lắm!
Trong một ngày vui pháo nhuộm đường

Từ đấy thu rồi, thu lại thu
Lòng tôi còn giá đến bao giờ
Chồng tôi vẫn biết tôi thương nhớ
Người ấy, cho nên vẫn hững hờ

Tôi vẫn đi bên cạnh cuộc đời
Ái ân lạt lẻo của chồng tôi
Mà từng thu chết, từng thu chết
Vẫn giấu trong tim bóng một người

Buồn quá! Hôm nay xem tiểu thuyết
Thấy ai cũng ví cánh hoa xưa
Nhưng hồng, tựa trái tim tan vỡ
Và đỏ như màu máu thắm pha

Tôi nhớ lời người đã bảo tôi
Một mùa thu trước rất xa xôi
Đến nay tôi hiểu thì tôi đã
Làm lỡ tình duyên cũ mất rồi

Tôi sợ chiều thu phớt nắng mờ
Chiều thu, hoa đỏ rụng chiều thu
Gió về lạnh lẽo, chân mây trắng
Người ấy sang sông đứng ngóng đò

Nếu biết rằng tôi đã lấy chồng
Trời ơi, người ấy có buồn không?
Có thầm nghĩ tới loài hoa vỡ
Tựa trái tim phai, tựa máu hồng
(TTKH)
:) Mình tặng Tigon đó
Thích không?

Sửa lần cuối:
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
soundless nói:
:) Mình tặng Tigon đó
Thích không?
Thank you ! Tigon rất thích bài thơ này, và tất nhiên đã tạo được một phiên bản để dán lên tường cứ đi làm về là nhìn thấy mỗi tội đọc mãi mà vẫn chưa thuộc hết được bài thơ hic hic hic . Chả hiểu tại sao ấy. Ngày xưa học cấp 3 thơ uh thuộc rất chi là nhiều. hiiiiiiiiiiii

S

soundless

Guest
5/11/05
7
0
0
Ha Noi
Tigon-ETC nói:
Thank you ! Tigon rất thích bài thơ này, và tất nhiên đã tạo được một phiên bản để dán lên tường cứ đi làm về là nhìn thấy mỗi tội đọc mãi mà vẫn chưa thuộc hết được bài thơ hic hic hic . Chả hiểu tại sao ấy. Ngày xưa học cấp 3 thơ uh thuộc rất chi là nhiều. hiiiiiiiiiiii
HIhi... thế mới là thuộc thơ chứ. Nếu cậu nhớ nhiều thì không thể nhớ được những bài tiếp theo đâu...hihi...Ngày xưa cấp 3 mình nhớ thầy bắt mình học thuộc cả những bài Hịch Tướng SĨ, Bình Ngô Đại Cáo, những bài sử thi.... Mình thuộc đó...nhưng đến bây giờ thì chao ôi... đúng là chữ trong sách còn trả lại thầy...hihi. Tigon thích thơ gì, khi nào có điều kiện mình send thơ cho Tigon đọc cho vui nha.:two:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
soundless nói:
Một mùa thu trước, mỗi hoàng hôn
Nhặt cánh hoa rơi chẳng thấy buồn
Nhuộm ánh nắng tà qua mái tóc
Tôi chờ người đến với yêu đương
.....................................
....Nhuộm ánh trăng tà qua mái tóc
Tôi chờ người đến với yêu thương....

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
soundless nói:
HIhi... thế mới là thuộc thơ chứ. Nếu cậu nhớ nhiều thì không thể nhớ được những bài tiếp theo đâu...hihi...Ngày xưa cấp 3 mình nhớ thầy bắt mình học thuộc cả những bài Hịch Tướng SĨ, Bình Ngô Đại Cáo, những bài sử thi.... Mình thuộc đó...nhưng đến bây giờ thì chao ôi... đúng là chữ trong sách còn trả lại thầy...hihi. Tigon thích thơ gì, khi nào có điều kiện mình send thơ cho Tigon đọc cho vui nha.:two:
Ừa nhớ nha, Tigon đang sưu tầm thơ mà, có rất nhiều bài thơ hay, thỉnh thoảng sẽ post một bài lên cho mọi người đọc

T

tranthuy21

Guest
13/9/04
9
0
0
41
hanoi
hôm nay em mới được biết đến câu lạc bộ này, muộn màng quá nhưng may mà cũng đã phát hiện ra, các bác cho em tham gia với.
Em đăng ký thăm gia rồi đấy, có gì các bác phải cho em chơi chung với nhé. Thank, thank, thank

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA