Gặp gỡ những người làm kế toán đang... độc thân!

• Thread starter hvtgroup
  • Ngày gửi
L

lily_xu_nghe

Trung cấp
30/7/04
72
2
8
42
Ha noi
To : Chị Tú Anh
Chị ơi giờ chuyển vào phố yết kiêu ở, hi hi lắm người đi tìm lắm đấy vì tò mò...

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
hanhluong nói:
hi everybody!cho tôi tham gia hội độc thân vui tính với .Tôi la boy cũng đã bị giuc cưới vợ nhiều lần rồi.có boy nào lâm vào hoàn cảnh giống tôi nghĩa là bị ép cưói vợ thì giơ tay nhé
có cô nương nào thưong tình thi an ủi cho vài dòng nha!
Rất mong được sự hồi âm của tất cả.Goodluck!!!!
Có lẽ phải nhờ chị em an ủi thôi! Còn các boy "chui" vào đây chắc là đều lâm vào tình trạng khó gỡ này cả!
:wall:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Nguyen Tu Anh nói:
Vừa thấy tranchan79 ứng cử chức hotboy trên WKT nhưng mà lại thấy chẳng đi offline bao giờ cả và toàn thích đi hậu offline thôi. TA cũng tính bỏ cho tranchan79 một lá phiếu nhưng còn đang hơi băn khoăn.

Thôi thì một công đôi việc nhé! Vừa được phiếu, lại vừa được TA tha lỗi thì mai tham gia chầu cafe đón Mod Viet Huong đi. Nhớ đi cùng Tigon-ETC cho đỡ ngại. Vui lắm đấy!
Có khi lại được 3 phiếu ấy chứ(Tú Anh + tigon + Chị Việt Hương nữa).
Nhưng cũng có khi chẳng được phiếu nào:
+ Tự dưng đi với Tigon, Tú Anh mà trông thấy lại trừ điểm(mất 1 phiếu)
+ Tigon bảo hoá ra anh đi với em vì chị Tú Anh ra điều kiện hả?(mất thêm phiếu nữa)
+Chị Việt Hương lại kêu: hôm nay là ngày chị ra HN chơi, chứ có phải là buổi offline ra mắt của chú đâu?(mất thêm phiếu nữa)
Vậy là xác suất cho vụ này là 50 - 50!
Có nên đi không?
chắc chắn là phải đi rồi! Nhưng ngồi tầng 1 cho chắc!
(Tú Anh vào cửa nhớ quan sát kỹ tầng 1 trước khi lên tầng 2 nhé!)

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Phải làm gì để xúc tiến!?

Sau khi làm 1 vòng khảo sát thị trường tôi nhận thấy rằng cái khoản mục "tốn kho" của cái hội độc thân rơi vào tìnhtrạng sau:

Các mem trong hội độc thân tồn kho ở 157, mà sở dĩ ở 157 vì do khách hàng đặt hàng, yêu cầu cung cấp - chứ không phải do hội gửi hàng làm mẫu. Nhưng khổ nỗi, bên khách hàng cứ giữ mãi không tiêu thụ, cũng không chịu trả lại. Thế mới đau! :wall:

Thế là hội độc thân bị khách hàng "chiếm dụng vốn", kiểm tra đối chiếu mãi vẫn còn ở 157, không biết đến bao giờ họ mới xác nhận tiêu thụ. Cái lo của hội chúng tôi là: khách hàng cứ giữ mãi, đến lúc đề-mốt-đê thì kêu trả hàng thì rõ khổ.

Các bác có nghĩ là cần phải làm cái gì đó để thúc đẩy đối tác giải quyết vấn đề phải không? :banana:

Để mãi thế này thì không fair.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Định an ủi bác vài lời nhưng xem những dòng chữ này thì chán hẳn! Làm gì có gì qúy hơn độc lập, tự do chứ?

hanhluong nói:
còn lại một mình chắc cũng ko trụ dược lâu có lẽ đành phải lấy vợ thôi.thế là toi một đời trai trẻ tự do!!!!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chưa thử thì làm sao biết được. Được ăn cả, ngã về không cơ mà.

Hôm nay tranchan79 về mo hả? Ngó mãi chẳng thấy ai xí xớn tới hỏi thăm mình cả. À, cũng đã ngó kỹ ngoài cửa rồi nhưng toàn thấy các anh trông xe thôi.

tranchan79 nói:
+ Tigon bảo hoá ra anh đi với em vì chị Tú Anh ra điều kiện hả?(mất thêm phiếu nữa)
+Chị Việt Hương lại kêu: hôm nay là ngày chị ra HN chơi, chứ có phải là buổi offline ra mắt của chú đâu?(mất thêm phiếu nữa)
Có nên đi không?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ở, ờ, tui theo ông thì tui phải chấp nhận điều kiện của ông thôi. Nhưng mà...

Ý tui là xây 1 miếu cho đỡ tốn tiền nhưng ngăn làm đôi theo đúng tinh thần của chủ nghĩa độc thân. Ông một bên và tui một bên.

Lostly nói:
To Tu Anh: Tôi cho bạn theo nhưng nhớ xây 2 miếu nhé vì một miếu thì còn độc thân thế quái nào được nữa.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Nguyen Tu Anh nói:
Chưa thử thì làm sao biết được. Được ăn cả, ngã về không cơ mà.

Hôm nay tranchan79 về mo hả? Ngó mãi chẳng thấy ai xí xớn tới hỏi thăm mình cả. À, cũng đã ngó kỹ ngoài cửa rồi nhưng toàn thấy các anh trông xe thôi.
Chán thật đấy! hôm qua chẳng được gặp Tú Anh gì cả!
Thế là mất điểm rồi. Nhưng không đến được thì cũng phải có một lý do gì đó để giải thích chứ nhỉ? Lý do gì đây? Có tới tận 101 lý do để nói lên cái sự đã rồi – Không đến. Thôi thế thì tôi trình bày một số lý do để Tú Anh chọn lựa nhé!
1. Chiều về nhà từ rất sớm để chuẩn bị cho buổi hội họp buổi tối. Hôm nay là buổi ra mắt đầu tiên(offline) - hồi hộp quá - với Web kế toán+ Chị Việt Hương (quan trọng hơn là ra mắt Tú Anh) . Chọn bộ cánh nào cho hợp đây. Loay hoay cả buổi mới phát hiện ra đây rồi, nhớ ra là nên mặc cái gì rồi, thế là đi sửa soạn đi, bước ra cửa đã thấy Má gọi giật lại hỏi: 11h đêm rồi mà mày còn đi đâu thế? 11 giờ rồi sao? lạ thật! mình tưởng mới 7h30 tối chứ. Thế là trễ hẹn.
2. Biết chiều tối nay có hẹn, mới hỏi ý kiến anh bạn xem buổi ra mắt đầu tiên nên bày tỏ ra làm sao? Được góp ý: Mày dát quá! Khi cần nói thì chẳng nói được câu gì! Theo tao trước khi đi nên làm 500VNĐ rượu cho nó có khí thế, chốc nữa nói cho bốc. Thế rồi 2 thằng rủ nhau ra quán. 1 chai, nó hỏi: thế nào? - Còn run lắm – thêm chai nữa nhé? - Ừ! phải thêm thôi. …sau khi thêm như thế khoảng 2 lần: – hic …hic …hic…Lại trễ rồi.
3. 7h30 tối! Đang đi đến đầu Nguyễn Chí Thanh, chợt nghe có chuông điện thoại: Alô! Ai ở đầu giây bên kia đấy ạ? - Bố vợ tương lai của anh đây - Bố vợ? - Ừ! Nhưng con đâu có quen con gái bố đâu? – Không quen à? thế thì đến … để anh gặp mặt xem có quen không. Vậy là lại hộc tốc quay 180o¬¬ phi thẳng xuống Linh Đàm. Đây rồi! bước vào gặp ngay thằng bạn – hay đấy, nó có cô em gái rõ xinh - chắc nó định giới thiệu cho mình đây. Ngồi một hồi, chẳng thấy nó đả động gì, đành muối mặt hỏi: Ê, bố vợ và vợ tao đâu mày? – Thì tao là bố vợ mày chứ ai, còn vợ mày hả? đang chơi trong phòng kia kìa, để tao gọi ra ra mắt nhé! … Hoá ra vợ tương lai của tôi là con gái nó: mới 3 tuổi => 15 năm nữa mới đủ tiêu chuẩn kết hôn. Biết làm sao đây - Trễ.
4. ….
5. lý do thứ 101 …
Tú Anh ơi! chọn lý do nào bây giờ? chọn giúp tôi một cách nhé!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tranchan79 nói:
Có nên đi không?
Đã ai đồng ý đi cùng đâu mà lại bảo tự dưng đi với Tigon, thế này có nên rút lại phiếu bầu cho tranchan79 không nhỉ?
Uh nhưng mà cuối cùng cũng bị lỡ hẹn với cả chị Tú Anh, đáng đời chưa, lần sau thì nhớ không lại chả được cái gì cả. Chị Tú Anh thì giận vì không đến này, còn chị Việt Hương nữa chứ.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Tigon-ETC nói:
Đã ai đồng ý đi cùng đâu mà lại bảo tự dưng đi với Tigon, thế này có nên rút lại phiếu bầu cho tranchan79 không nhỉ?
Uh nhưng mà cuối cùng cũng bị lỡ hẹn với cả chị Tú Anh, đáng đời chưa, lần sau thì nhớ không lại chả được cái gì cả. Chị Tú Anh thì giận vì không đến này, còn chị Việt Hương nữa chứ.
Có được cái gì đấy chứ! nhiều lắm! nhiều không sao kể cho hết.
1. Sáng ra vừa vào Web, đã bị Tú Anh trách khéo
2. Đến trưa quay trở lại thì bị Tigon, xạc cho một trận
....
Đến chiều chắc là còn bị ...

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chẳng có lý do nào hot cả. tranchan79 cho cái lý do 1002 đi!
tranchan79 nói:
Tú Anh ơi! chọn lý do nào bây giờ? chọn giúp tôi một cách nhé!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Tigon-ETC nói:
tranchan79 làm sao mà kiếm cho được lý do 1002 bây giờ chứ?
Hay là em giúp anh đi. Anh nghĩ được 1000 lý do rồi. Chị Tú Anh lại nghĩ ra được lý do thứ 1001. Còn em là 1002 nhé!
Xin chân thành cảm ơn và hứa sẽ có hậu tạ.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tranchan79 nói:
Hay là em giúp anh đi. Anh nghĩ được 1000 lý do rồi. Chị Tú Anh lại nghĩ ra được lý do thứ 1001. Còn em là 1002 nhé!
Xin chân thành cảm ơn và hứa sẽ có hậu tạ.[/QUOT
Anh phải nói rõ hậu tạ cái gì mới được chứ. một chầu cafe nhé OK? Em phải nhận được lời hứa của anh trước đã không nhỡ anh chạy mất thì tiêu hehe

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Tigon-ETC nói:
tranchan79 nói:
Xin chân thành cảm ơn và hứa sẽ có hậu tạ.[/QUOT
Anh phải nói rõ hậu tạ cái gì mới được chứ. một chầu cafe nhé OK? Em phải nhận được lời hứa của anh trước đã không nhỡ anh chạy mất thì tiêu hehe
OK! anh đồng ý nhưng với đk là Chị Tú Anh chấp nhận lý do em đưa ra.
Nho nhỏ cùng nghe: Công ty anh nằm ở khu vực gần quán cafe ngon nhất HN đấy!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tranchan79 nói:
Tigon-ETC nói:
OK! anh đồng ý nhưng với đk là Chị Tú Anh chấp nhận lý do em đưa ra.
Nho nhỏ cùng nghe: Công ty anh nằm ở khu vực gần quán cafe ngon nhất HN đấy!
OK, không được thất hứa đâu nghe.
Lý do thứ 1002 nè: Chuẩn bị tất cả đều ổn, đến nơi nhìn thấy Tú Anh ngồi đó rồi, nhưng mà chả hiểu sao hôm nay run thế, run quá đi mất mà Tú Anh thì... đang có vẻ giận dữ gì đây (chắc vừa cãi nhau với sếp định ra trút giận vào đâu mình hay sao ấy) thôi trong 36 kế, chuồn là thượng sách => trễ hẹn

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
tranchan79 nói:
Có được cái gì đấy chứ! nhiều lắm! nhiều không sao kể cho hết.
1. Sáng ra vừa vào Web, đã bị Tú Anh trách khéo
2. Đến trưa quay trở lại thì bị Tigon, xạc cho một trận
....
Đến chiều chắc là còn bị ...

Chị Việt Hương ...........................nện cho một trận nữa.

Đúng là chỉ được cái bẻm mép! Giờ thì không lo mà đền tội đi còn hỏi người ta cái lý do...gì gì làm gì nữa hả ông?

Á

ánh nam

Guest
16/9/05
12
0
0
38
buon ma thuot city
mấy anh chi sướng quá đi.Em cũng muốn có nhiều bạn như anh chị nhưng em thấy khó quá em phải làm sao đây? híc hic...

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
ánh nam nói:
mấy anh chi sướng quá đi.Em cũng muốn có nhiều bạn như anh chị nhưng em thấy khó quá em phải làm sao đây? híc hic...
Đơn giản thôi, chịu khó vào web gửi bài.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA