Chỉ trong 5 buổi học, bạn sẽ có thể phát triển ứng dụng cho mình bằng VBA

• Thread starter levanduyet
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Kính gởi tất cả các bạn,
Đó là mơ ước được chia sẻ của tôi. Tôi nghĩ rằng, ai cũng không có thời gian! Nhưng ai cũng mong muốn phát triển được các ứng dụng Excel-VBA cho riêng mình? Vậy thì làm thế nào chỉ trong 5 buổi bạn có thể nắm bắt được các điều cơ bản để bạn có thể phát triển ứng dụng trong Excel của mình?
Vâng, dĩ nhiên không thể nào gọi là 100%! Nhưng theo tôi nghĩ cũng có thể phát triển các ứng dụng nhỏ cho công việc của mình.
Các bạn nghĩ như thế nào?
Xin cho ý kiến.
Thân,

Lê Văn Duyệt

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
MaiKa nói:
Anh định đứng ra tổ chức 5 buổi này ạ?
Vâng, Anh dự định thế.
Phương án 2, bài sẽ được đưa lên mạng. Nhưng phương án này anh đã suy nghĩ rồi, rất khó truyền đạt. Anh đã nghĩ nhiều về phương án thứ 2 này. Nếu tổ chức theo phương án thứ 2 thì mất rất nhiều giấy bút !
Phương án 1, như trên đã nói chắc có lẻ anh phải xin sự hổ trợ của các bác Admin. Đồng thời cần sự hổ trợ về phòng học, dĩ nhiên là phải phòng net. Lớp học được mở hay không còn tuỳ thuộc vào số người đăng ký tham dự. Kinh phí chỉ tượng trưng bù cho các chi phí khác.
Thân,
Lê Văn Duyệt

K

kimtinhtn

Guest
11/1/05
61
0
6
Tp HCM
levanduyet nói:
Kính gởi tất cả các bạn,
Đó là mơ ước được chia sẻ của tôi. Tôi nghĩ rằng, ai cũng không có thời gian! Nhưng ai cũng mong muốn phát triển được các ứng dụng Excel-VBA cho riêng mình? Vậy thì làm thế nào chỉ trong 5 buổi bạn có thể nắm bắt được các điều cơ bản để bạn có thể phát triển ứng dụng trong Excel của mình?
Vâng, dĩ nhiên không thể nào gọi là 100%! Nhưng theo tôi nghĩ cũng có thể phát triển các ứng dụng nhỏ cho công việc của mình.
Các bạn nghĩ như thế nào?
Xin cho ý kiến.
Thân,

Lê Văn Duyệt
Chừng nào Anh tổ chức báo cho em biết với !Em thường rất ít lên mạng
ĐT của em : 0919511997
Cám ơn anh

H

hongthuanle

Guest
26/10/04
20
0
1
Ha Noi
Chao anh.
Anh co the cho em tham gia voi co duoc khong.
DT: 0989.832.235

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
Tớ đăng ký.

Học phí thế nào? Một chầu cafe hay nhậu bình dân nhé?

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
workman nói:
Tớ đăng ký.

Học phí thế nào? Một chầu cafe hay nhậu bình dân nhé?
To: workman,
Sao mà ít thế? 5 buổi học chỉ có...hi hi hi.
Xin workman cũng cho mình xin ý kiến với nha.
Thân,
Lê Văn Duyệt

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Nếu quy mô vừa (trên 50 người) em xin chạy chọn mượn hội trường miễn phí giúp. Tuy vậy tỷ lẹ mượn được miễn phí là 50/50. Nhưng chỉ là phòng có bàn có ghế có bảng đen, không có máy tính = phòng học đơn thuần.

Ngoài ra em xin một ghế tại lớp học này nếu nó rơi vào ngày chủ nhật.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
phantuannam nói:
Nếu quy mô vừa (trên 50 người) em xin chạy chọn mượn hội trường miễn phí giúp. Tuy vậy tỷ lẹ mượn được miễn phí là 50/50. Nhưng chỉ là phòng có bàn có ghế có bảng đen, không có máy tính = phòng học đơn thuần.

Ngoài ra em xin một ghế tại lớp học này nếu nó rơi vào ngày chủ nhật.

Cám ơn em nhiều! Nhưng anh nghĩ do chỉ khỏang 5 buổi, mà nếu "Học chay" thì chẳng thể nào đạt kết quả được!
Nếu tốt nhất là 1 phòng Net, vào 5 sáng CN !
Mình xin các bạn chuyên về lập trình hổ trợ, hay trực tiếp tham gia với mình về một số vấn đề trong khóa này.
Thân,
Lê Văn Duyệt

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Tôi nghĩ mình cứ đăng ký thuê đại một phòng Net nào đi! Chứ việc nâng cao kiến thức cho riêng mình, trong khi mình có điều kiện thanh toán chi phí mà hỏi xin thì kỳ quá! (Để dành xin cho việc khác! ). Mọi người tham gia học cùng share là tốt nhất.

Cho tôi đăng ký học với nhe!

Cảm ơn sự nhiệt tình hổ trợ mọi người cũa bạn Duyệt bằng phương án này.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
­Ui, như thế là bất công quá, vậy thì các mem ở HN muốn học thì sao chứ? Anh Duyệt làm mọi người thèm quá đi! Hay đưa thành lớp học online đi anh ơi, ai cũng học được!

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
phuonghoanglua nói:
­Ui, như thế là bất công quá, vậy thì các mem ở HN muốn học thì sao chứ? Anh Duyệt làm mọi người thèm quá đi! Hay đưa thành lớp học online đi anh ơi, ai cũng học được!
Ý tưởng lớp học Online có điểm hay cũng có điểm không hay:
- Hay vì mọi người cùng được học
- Không hay là không ai học :biggrin: --> nguy cơ bị ương ương dở dở như lớp ACCA.

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Phải kết hợp 2 phương án Online và Offline thôi, Duyệt à, nếu không sẽ khó thành công với 5 buổi học. Chúng ta sẽ tổ chức 5 buổi học, sau khi có một số bài trao đổi Online. Chẳng hạn với cuốn sách sắp dịch, với chương 1, 2, bạn sẽ thu lượm được thêm những gì, và sau 2 chương này, ta có thể ứng dụng ra sao...Có thể kèm một số File mẫu điển hình, sau đó, chúng ta mới tổ chức buổi học đầu tiên, thực hành những ứng dụng đó. Chị nghĩ, như thế mới đạt kết quả

T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
NguyênBình nói:
Ý tưởng lớp học Online có điểm hay cũng có điểm không hay:
- Hay vì mọi người cùng được học
- Không hay là không ai học :biggrin: --> nguy cơ bị ương ương dở dở như lớp ACCA.

Thế nào là học Online nhỉ? Học trên wkt này là học Online???

Có lẽ tớ quen mấy kiểu Online Training của bọn nước ngoài. Nó có hẹn ngày giờ tử tế, rồi cứ đến giờ mình login vào và nghe giảng chẳng khác gì trên lớp cả. Các bác có phát biểu gì thì qua Mic mà hỏi, còn ko thì ngồi yên lặng ngắm cô giáo :biggrin: . Để thành viên MB nắm được nội dung bác Duyệt giảng thì thử phương án: 1, Gửi tài liệu Power Point Slides mà bác giảng dạy lên tràn web của bác (còn chi tiết thì đọc các bài viết trên đó). 2, Ghi âm hoặc quay phim những gì bác nói thành MP3, MP4... rồi upload (hay ghi CD) để MB có thể lấy về nghe được.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
the7habitsman nói:
Thế nào là học Online nhỉ? Học trên wkt này là học Online???

Có lẽ tớ quen mấy kiểu Online Training của bọn nước ngoài. Nó có hẹn ngày giờ tử tế, rồi cứ đến giờ mình login vào và nghe giảng chẳng khác gì trên lớp cả. Các bác có phát biểu gì thì qua Mic mà hỏi, còn ko thì ngồi yên lặng ngắm cô giáo :biggrin: . Để thành viên MB nắm được nội dung bác Duyệt giảng thì thử phương án: 1, Gửi tài liệu Power Point Slides mà bác giảng dạy lên tràn web của bác (còn chi tiết thì đọc các bài viết trên đó). 2, Ghi âm hoặc quay phim những gì bác nói thành MP3, MP4... rồi upload (hay ghi CD) để MB có thể lấy về nghe được.
Mình đang muốn offline training (tại một địa điểm nào đó) vì mình không có thì giờ để sọan như bác đề nghị đâu ! Hi hi hi. Khi nào bị mất việc thì mình làm được! Hi hi hi.
Dù sao cũng cám ơn đề nghị của bạn.
Thân,
Lê Văn Duyệt

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Bài đã post đâu rồi?

Sáng nay minh2 thấy bài của Phantuannam và mình cũng post 1 bài ở đây mà bây giớ đâu rồi!

Thôi thì Ban Tổ CHức làm thế nào thì làm miễn sao cho mình một chổ trong lớp học tình thương này là được rồi!

Cảm ơn sự nhiệt tình của các bác trong Ban Tổ CHức.

S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
568
99
28
66
HCM city
xuantham nói:
Sáng thấy bài của Phantuannam và cũng post bài ở đây mà bây giớ đâu!.
Không thấy bài thì viết lại, nếu mất tiếp thì coi như đã bị chôm rồi! :rocker:
Còn chuyện học lập trình thì là chuyện khó tiêu ngay đc. Mà B. Duyệt chỉ đưa ra 5 bài &ới mục tiêu phát triển được ứng dụng cá nhân thì quả là Khó tưởng. Điều này càng đúng &ới một lớp học đa dạng trình độ # nhau đây, không biết B. Duyệt nghĩ đến chưa!; Xin góp í nhỏ; nếu vẫn là 5 bài thì chí ít mỗi tuần 1 bài & fải có sự tương tác giữa người học & người truyền đạt nữa giữa ~ ngày học. Nếu &ô cửa miễn phí thì sẽ có thêm 1 người dự! :atom:

T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
levanduyet nói:
Mình đang muốn offline training (tại một địa điểm nào đó) vì mình không có thì giờ để sọan như bác đề nghị đâu ! Hi hi hi. Khi nào bị mất việc thì mình làm được! Hi hi hi.
Dù sao cũng cám ơn đề nghị của bạn.
Thân,
Lê Văn Duyệt

Ủa, thế bác offline training mà ko có presentation giống bác PAT làm ERP Seminar hay các bài Seminars khác của bác Sunf à? Ko có presentation làm kịch bản thì bác ít nhất cũng phải có cái quyển sổ ghạch đầu dòng những gì bác dự định nói chứ nhỉ. Tớ thấy các speakers thường làm như thế mà. Chắc là agenda của bác có hết trong đầu rùi.

P/S: mà cái danh mục trên site của bác cũng có thể làm cái agenda để nói rồi đấy :)

Đùa vậy thôi, bác training thế nào thì tớ no ý kiến nữa. chỉ khổ mem mbắc ko được tham dự.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
the7habitsman nói:
Ủa, thế bác offline training mà ko có presentation giống bác PAT làm ERP Seminar hay các bài Seminars khác của bác Sunf à? Ko có presentation làm kịch bản thì bác ít nhất cũng phải có cái quyển sổ ghạch đầu dòng những gì bác dự định nói chứ nhỉ. Tớ thấy các speakers thường làm như thế mà. Chắc là agenda của bác có hết trong đầu rùi.

P/S: mà cái danh mục trên site của bác cũng có thể làm cái agenda để nói rồi đấy :)

Đùa vậy thôi, bác training thế nào thì tớ no ý kiến nữa. chỉ khổ mem mbắc ko được tham dự.
Mình không chuyên nghiệp như các bác ấy.
Thân,
Lê Văn Duyệt

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA