Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

anhthue

Sơ cấp
24/11/08
44
0
0
HCM
Chào các bạn!
Sáng nay thi trắc nghiệm môn thuế, thi online. Khi thi, vì quá hồi hộp lo lắng mình làm những câu dễ trước, những câu khó làm sau. không ngờ mình lại làm không được những câu dễ và sự thật phũ phàng đã đến với mình đó là không đạt, mình chỉ làm được 10/26 câu. Hiện giờ mình như người mất hồn, không biết trưa nay về sẽ như thế nào nữa, có bạn nào biết sắp tới thi lại ở đâu và khi nào không, mình chúc mừng các bạn đã thi qua.

Xin chia buồn cùng bạn, như vậy bạn đã không đạt yêu cầu, chắc phải chờ quyết định của Ban tổ chức thôi, nhưng tôi không hiểu sao bạn đạt điểm thấp vậy, vì trên diển đàn này mọi người trao đổi thông tin về các câu thi rất nhiều, đa số đều rất chuẩn, kể cả những lập luận của các bạn rất đúng luật, chắc là bạn không tham khảo rồi, chắc là học tài thi phận rồi. Chờ xem quyết định thế nào thôi bạn ơi

Khóa học Quản trị dòng tiền
Z

zTLBBz

Guest
5/10/09
8
0
0
42
Bình Định
Mình cảm ơn lời góp ý chân thành của các bạn, thật sự mình quá chủ quan trong việc học tập, đã đậu vào thuế đã khó, mà thi rớt trong đợt này mình cảm thấy quá hỗ thẹn. Mình hy vọng mọi người thông cảm với mình. Mình sẽ cố gắng học hơn để vượt qua kỳ thi khó khăn này, mong các bạn chỉ dẫn thêm cho mình cách học để mình tham khảo hoặc các bạn có thể gởi cho mình bí quyết học được không? Mình cảm ơn các bạn rất nhiều.

L

langman772002

Guest
26/9/09
8
0
0
Nha Trang
Bạn ơi! Cố gắng lên nhé bạn, mình nghĩ bạn sẽ vượt qua những kỳ thi tới, mình là công chức mới nên còn phải học nhiều, thi nhiều lắm. Phải cố gắng thôi.:smile3:

L

langman772002

Guest
26/9/09
8
0
0
Nha Trang
Mình nghe nói sắp tới công chức mới chuẩn bị đi học lớp Tiền công vụ 3 tháng, không biết có ai nghe tin này không? và có bạn nào biết học ở đâu không nhỉ?

F

friendstour

Guest
31/10/09
2
0
0
35
TP HCM
Mà em thấy dạo này cán bộ Thuế làm khổ lắm chứ. Lúc trước chỉ có khoảng 8000 người phải nộp thuế thu nhập cá nhân thôi, còn bây giờ thì gần 2 triệu người phải nộp. Chắc không giám nộp đơn vào ngành này quá!!!!

C

chiatay1

Trung cấp
21/9/09
50
0
0
vn
vậy mà bao nhiêu ng muốn mà chưa đc khổ đấy bạn ạ.

M

minathanh

Sơ cấp
27/9/09
37
0
0
48
gialai
Ở nơi mình cũng thi hôm qua rồi, tất cả đều đạt hết bạn phải cố gắng lên nhé, chúc bạn cố gắng thi tốt ở kỳ sau.

M

minathanh

Sơ cấp
27/9/09
37
0
0
48
gialai
Sao hôm nay vắng vẻ quá, các bạn đi làm hết rồi à. Đi làm có vui không, có khác với mình học không? Nơi mình vần chưa có thông báo gì hết thấy buồn ghê.

C

chiatay1

Trung cấp
21/9/09
50
0
0
vn
thông tin về đợt 2 cũng ngừng hẳn rồi hả bà con?

T

tuandesertaof

Sơ cấp
22/2/09
42
0
0
Lang Thang
Khi kỳ thi đi qua, mình sợ box này vắng vẻ quá, hay là chúng mình cùng trao đổi về nghiệp vụ trong quá trình đi làm, mọi người nghĩ thế nào ??

H

hongcuncon09

Guest
26/9/09
13
0
0
Hà Nội
các ai biết khi nào Tổng Cục Thuế đi làm không vậy?Em sốt ruột quá

K

kapa

Sơ cấp
12/8/09
8
0
1
Ha noi
Chào các đồng nghiệp! Thi cử đỗ đạt về nhận nhiệm vụ có dễ chịu không? Cá nhân tôi thấy cvc thì vất vả ( Đội KKKTT & TH ) hơn đi làm ở các ngành khác và so với cả doanh nghiệp nếu xét về mức độ cống hiến. Mang tiếng lương cao nhưng thực tế chả đủ sống vì khó làm thêm như ở doanh nghiệp. Đã thế lại có tình trạng cán bộ cũ không trình độ làm việc ngây ngô nên chả học hỏi được gì mới.....

C

chiatay1

Trung cấp
21/9/09
50
0
0
vn
hôm qua có người nói với mình là có kết quả đ2 rồi chứ, và bạn cuả người đó cũng đỗ rồi, ôi, chẳng biết thế nào nữa các bác ơi, có thông tin gì không?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các đồng nghiệp! Thi cử đỗ đạt về nhận nhiệm vụ có dễ chịu không? Cá nhân tôi thấy cvc thì vất vả ( Đội KKKTT & TH ) hơn đi làm ở các ngành khác và so với cả doanh nghiệp nếu xét về mức độ cống hiến. Mang tiếng lương cao nhưng thực tế chả đủ sống vì khó làm thêm như ở doanh nghiệp. Đã thế lại có tình trạng cán bộ cũ không trình độ làm việc ngây ngô nên chả học hỏi được gì mới.....

Đúng như bạn nói, có vào mới biết, chỉ được "cái danh" thôi, tìm việc thêm bên ngoài không khéo thì sẽ thế này, thế nọ (VP pháp lệnh CC) rồi sẽ gặp đ/c bên Tc nghe sinh hoạt tư tưởng....
Thế mới có câu :
Con trong lờ rưng rưng nước mắt
Con ngoài lờ nguc ngoắt muốn vô.

A

anhthue

Sơ cấp
24/11/08
44
0
0
HCM
Đúng như bạn nói, có vào mới biết, chỉ được "cái danh" thôi,

Không riêng gì ngành thuế đâu các bạn ơi, Các bạn cứ nhìn, để ý xem có mấy ngành hiện nay làm việc có tính cách chuyên nghiệp đâu. Nhưng tôi vẫn lạc quan, sẽ có một thời điểm nào đó chúng ta sẽ làm việc một cách chuyên nghiệp, không tin các bạn cứ đi làm cho đến khi về hưu sẽ rõ.

C

cucthueDN

Trung cấp
15/6/09
68
0
0
DN
Có ai biết thông tin gì về chỉ tiêu đợt 2 chưa ?

N

Ngan02

Sơ cấp
25/6/09
20
0
0
Ha Noi
Có ai biết thông tin gì về chỉ tiêu đợt 2 chưa ?

Ngày 4/11/09 TCT đã nhận được quyết định từ Bộ TC công nhận kết quả phúc tra và danh sách kèm theo gửi về TCT. Bây giờ quyết định đang nằm ở phòng Tổng hợp - Văn Phòng.

F

Franci1

Guest
26/7/09
32
0
0
38
Thanh Hoa
Ngày 4/11/09 TCT đã nhận được quyết định từ Bộ TC công nhận kết quả phúc tra và danh sách kèm theo gửi về TCT. Bây giờ quyết định đang nằm ở phòng Tổng hợp - Văn Phòng.

Vậy có kèm theo danh sách đợt 2 không hả bạn, danh sách những người không đỗ đợt 1, đợt này đỗ là do cục xin thêm chỉ tiêu ấy. Thật chẳng biết đường đâu mà lần. Lên cục hỏi thấy ai cũng bảo sắp có rồi, cái sắp có ấy tính đến nay đã hơn ...3 tháng hix hix.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA