Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lovelyqc

Sơ cấp
21/6/10
15
0
0
Bắc Ninh
Mình hiện đang làm trong ngành thuế đây, mình sẽ trả lời cho câu hỏi này của bạn, lương thuế cao hơn so với những đơn vị hành chính sự nghiệp khác đấy bạn, cơ cấu tính lương như sau : nếu là đại học thì 2,34 x 730 x 1,8 (1,8 là hệ số chia thêm của ngành thuế), ngoài ra còn các khoản tiền phụ cấp khác như xăng, công tác phí, độc hại....Nói chung cao hơn hẳn những cơ quan nhà nước khác bạn à.

Cảm ơn bạn nhiều! Mức lương như vậy là cao gấp đôi so với lương hành chính sự nghiệp mình đang làm rồi. Nhưng mình nghĩ bên đó chắc chắn sẽ vất vả hơn đấy.
Mình vừa thi Tin học vào cục thuế xong, thực ra đề thi không khó nếu mọi người chịu khó ôn luyện. Thật tiếc là mình không biết ôn cái gì lại đang đi làm nên làm bài không được tốt lắm, không biết kết quả thế nào.
Chắc cũng phải ngoài 1 tháng mới có kết quả các bạn nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lovelyqc

Sơ cấp
21/6/10
15
0
0
Bắc Ninh
Các bạn làm ở cục thuế ơi! Mình nghe nói làm ở trong cục thuế hàng năm sẽ phải thi sát hạch nghề nghiệp (nếu không qua thì sẽ phải nghỉ việc) à? có phải vậy không? Nếu vậy thì không hẳn đỗ công chức rồi là sẽ yên ổn làm trong đó à? Mình nghe nói vậy và đang rất thắc mắc. Các bạn làm cục thuế cho mình biết với. Thanks!

L

levananh

Sơ cấp
30/6/09
23
0
0
Hà Nội
Chưa thấy gì hết, mấy người thi tin học chỗ mình vừa xong hôm qua. Đề nghe nói là cũng khó lắm ko biet sao nữa. Còn thi tuyển thì chẳng nghe nói có người bảo quý 3 hoặc quý 4 nhưng ko chính xác. Lần này là chỉ tiêu của 2008-2009 còn lại. Ai biết thì cho hay

Cảm ơn ban tranhao0160;683404 nhé, có thông tin gi mới về thi tuyển cho mình biết với nhé.

C

cucthueDN

Trung cấp
15/6/09
68
0
0
DN
Bạn ơi, cho tớ hỏi bạn đang làm ở bộ phận nào thế? Tính chất công việc thế nào? Có kiểu ì ạch truyền thống của các cơ quan Nhà nước như nhiều bạn trên này nhận xét ko?
Lương sự nghiệp tính theo hệ số như vậy thì đc tầm khỏang 3 triệu, còn cộng các khỏan lặt vặt như bạn nói vào có được đến thêm 1,5triệu nữa ko? Mình cũng thấy nhiều bạn nói nhg tòan chung chung ko biết cụ thể thế nào.
Giúp mình nhé, mình đang hơi bị phân vân,
Cám ơn bạn nhiều :)
Mình đang làm bên phòng TCCB. Lương thì 2,34 x 730 x 1,8 (hệ số 1,8 là hệ số đặc trưng của ngành Thuế bạn à). Ngoài ra còn các khoản khác như khoán công tác phí (tối đa 600/1 quý), tiền phụ cấp độc hại do ngồi vi tính (300/1 quý), tiền xăng hàng tháng (4-5 lít/ 1 tháng). Đến tết được thưởng 3 tháng lương cơ bản và UBND thưởng cho 1tr nữa. Nói chung là cao hơn hẳn những đơn vị hành chính sự nghiệp khác bạn à. Còn về áp lực công việc thì cũng bình thường thôi, ko có áp lực gì nhiều đâu, cũng nhẹ nhàng thôi.

Sửa lần cuối:
T

tranhao0106

Cao cấp
30/7/08
232
1
0
VN
Các bạn làm ở cục thuế ơi! Mình nghe nói làm ở trong cục thuế hàng năm sẽ phải thi sát hạch nghề nghiệp (nếu không qua thì sẽ phải nghỉ việc) à? có phải vậy không? Nếu vậy thì không hẳn đỗ công chức rồi là sẽ yên ổn làm trong đó à? Mình nghe nói vậy và đang rất thắc mắc. Các bạn làm cục thuế cho mình biết với. Thanks!

Cũng tuỳ năm, không biết chỗ khác ra sao nhưng chỗ của mình có đợt và cũng chỉ thi trắc nghiệm dễ lắm ko khó lắm đâu vì gác thi toàn trong ngành thôi bạn yên tâm nhé

L

lovelyqc

Sơ cấp
21/6/10
15
0
0
Bắc Ninh
Cũng tuỳ năm, không biết chỗ khác ra sao nhưng chỗ của mình có đợt và cũng chỉ thi trắc nghiệm dễ lắm ko khó lắm đâu vì gác thi toàn trong ngành thôi bạn yên tâm nhé

Cảm ơn bạn tranhao0106 nhé! như vậy thì hay quá nhưng không biết mình có trúng tuyển không nữa hĩ hĩ. Cầu trời ....

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
41
Ha Noi
Hi, mình cũng theo dõi cái forum ngành thuế này lâu rồi, trước mình có thi công chức hải quan nhưng ko đỗ.
Các bác cho hỏi chút kinh nghiệm với, có thực sự có việc lấy đợt 2 (xin thêm hoặc lấy bù chỉ tiêu không?- vì hải quan và thuế cơ chế quản lý tương tự nhau mà)
Bên cục em dự thi được cấp 8 chỉ tiêu, nhưng mới tuyên được có 4 chỉ tiêu thôi, em nge nói sẽ xin lấy bù thêm cho đủ chỉ tiêu được cấp, nhưng chưa rõ thực hư thế nào.
Các bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em nhé.
Thanks so much!

C

cucthueDN

Trung cấp
15/6/09
68
0
0
DN
Hi, mình cũng theo dõi cái forum ngành thuế này lâu rồi, trước mình có thi công chức hải quan nhưng ko đỗ.
Các bác cho hỏi chút kinh nghiệm với, có thực sự có việc lấy đợt 2 (xin thêm hoặc lấy bù chỉ tiêu không?- vì hải quan và thuế cơ chế quản lý tương tự nhau mà)
Bên cục em dự thi được cấp 8 chỉ tiêu, nhưng mới tuyên được có 4 chỉ tiêu thôi, em nge nói sẽ xin lấy bù thêm cho đủ chỉ tiêu được cấp, nhưng chưa rõ thực hư thế nào.
Các bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em nhé.
Thanks so much!
Thi công chức thuế vừa rồi có lấy thêm chỉ tiêu Đợt 2 đó bạn, mình cũng trong diện trúng tuyển Đợt 2 được gọi đi làm nè.

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
41
Ha Noi
Thi công chức thuế vừa rồi có lấy thêm chỉ tiêu Đợt 2 đó bạn, mình cũng trong diện trúng tuyển Đợt 2 được gọi đi làm nè.

Chào bạn, cho mình hỏi thêm chút nhé, kết quả tuyển đợt 2 có được thông báo trên website của TCT hay phương tiện nào khác không?
Sau đợt 1 khoảng bao lâu thì gọi đợt 2 vậy?
Mình nghe bạn mình nói là cục hải quan của bạn ấy xin thêm 4 chỉ tiêu và đã được phê duyệt, nhưng cũng chưa thấy có thông báo cụ thể thế nào cả.

Q

quynhmoney

Trung cấp
10/6/10
101
0
0
HN
Chào bạn, cho mình hỏi thêm chút nhé, kết quả tuyển đợt 2 có được thông báo trên website của TCT hay phương tiện nào khác không?
Sau đợt 1 khoảng bao lâu thì gọi đợt 2 vậy?
Mình nghe bạn mình nói là cục hải quan của bạn ấy xin thêm 4 chỉ tiêu và đã được phê duyệt, nhưng cũng chưa thấy có thông báo cụ thể thế nào cả.

Hi. Ở đâu cũng lấy bổ sung mà. Bạn Thanh cứ yên tâm đi. Hải Quan sắp lấy thêm đợt 2 rồi đấy.

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
41
Ha Noi
Hi Quynhmoney, bạn cũng joint vào forum này à. Tớ chẳng biết thế nào nữa, căn bản là cục tớ vẫn đang còn thiếu 4 chỉ tiêu, nhưng ngành dự thi của tớ thì lấy đủ rồi, những ngành khác thì lại không lấy được (vì người dự thi vào ngành có điểm liệt<50d). Nếu lấy bù mà yêu cầu đúng ngành thì cũng chịu, mà phải lấy người dự thi ở các cục khác chứ cục tớ dự thi thì không có (Ví dụ như ngành ngoại thương bên tớ đang còn thiếu nhưng những người dự thi đều không đạt yêu cầu)

À, còn chầu coffee/ chè cá độ thế nào đây nhỉ :D:D:D

T

thuyhuong

Guest
27/6/05
70
0
6
ViệtNam

uh, mới đi làm hèn chi khí thế thiệt.
Làm ngành thuế fải vác súng đi săn chứ làm ở bộ phận gián tiếp thì chán thấy mồ

L

lovelyqc

Sơ cấp
21/6/10
15
0
0
Bắc Ninh
Dạo này không có bác nào vào topic này nữa à? Không biết kết quả thi đợt vừa rồi bao giờ thì có nhỉ? Các bác thi đợt năm 2009 thì bao lâu sau mới có kết quả vậy?

D

dinhhanh

Sơ cấp
1/6/06
5
0
1
40
Việt Nam
Thi công chức Thuế

Bác nào mới thi công chức thuế 2009, có tài liệu hay đề thi công chức thuế cho em xin một bản.
Xin cám ơn!
Mail: dinhhanh_to@yahoo.com.

L

Luy Nguyen

Guest
24/4/09
6
0
0
TPHCM
Dạ có bác nào biết năm 2010 sẽ còn tổ chức thi tuyển vào thuế vào ngày tháng nào không ạ?em cảm ơn các bác nhiều ạ!

H

hanhhung

Guest
16/7/10
26
0
0
Khánh Hòa
Chào tất cả các bạn
Mình đang tìm tài liệu ôn thi CC Thuế, nhưng mà vẫn chưa có . Các bạn giúp mình với .
Bạn nào có tài liệu ôn thi, vui lòng gửi cho mình nhé !
d/c : thuhanh_hanh@yahoo.com
Cám ơn các bạn rất nhiều !

D

duonghoacat

Guest
13/1/08
17
0
0
Thanh Hoa
các bạn ơi. Mình ở TPHCM muốn dự thi công chức ngành thuế 2010 mà không biết lịch thi cũng như nội dung ôn tập. Bạn nào có thông tin giúp mình với nha.
Cảm ơn các bạn nhiều

L

levananh

Sơ cấp
30/6/09
23
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi cho mình hỏi năm 2010 có tổ chức thi công chức thuê không? Nêu có thông tin gì cho mình biết với nhé. Cảm ơn nhiều

N

newname06

Guest
16/9/09
1
0
0
nha trang
Mình đã thi công chức năm 2009 , kỳ thi vừa rùi cũng kg căng mấy . Về thuế , yếu tập trung vào luật quản lý thuế , quản lý nhà nước ( hoặc tài chính công), pháp lệnh công chức .Đó là những yếu tố cơ bản đó các bạn à . Còn anh văn và tin học ...2 môn này đòi hỏi phải nắm vững công thức và quy tác thôi. Vì nó rất đa dạng các bạn à . Vậy nhé !!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA