Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

angel2009ct

Guest
15/3/10
2
0
0
Miền Tây
Thi công chức Thuế. Sao mình chẳng nắm được thông tin nào hết. Không biết có phải hơi nội bộ chút không nhỉ. Mình có người bạn làm cán bộ thuế nhưng không dám hỏi thăm, chẳng biết khi nào thì có đợt thi tuyển đây, hình thức, mục tiêu như thế nào đây. Mình ở Miền Nam. Nếu ai có tí thông tin nào xin cho mình thông tin nhé. Cám ơn rất nhiều. email mình: angel.ctct@gmail.com hoặc có thể thảo luận trên diễn đàn. Thank you!

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi
Tớ ko nghĩ là thi tuyển chỉ thông tin nội bộ đâu, vì google cũng ra đợt tuyển năm 2008-2009 đăng to uỵch trên website và trên cả trang web của Bộ Công thương mà. Chỉ tội có khi 2-3 năm mới thi 1 lần ý. Ko có bác nào làm việc ở TCT vào đây cho anh em xin tí thông tin nhỉ :-ss

Q

quynhtrangxinh

Guest
11/9/08
10
0
0
Ha Long
Hic, vẫn chưa ai có câu trả lời về đợt thi tuyển công chức sắp tới nhỉ? Ko biết có quy luật nào ví dụ 2 năm hay 3 năm tuyển 1 lần không?

Theo mình được biết thì ng ta đồn nhau là vậy nhưng thực tế không có quy định đó đâu. Cứ tỉnh nào cần thêm công chức thuế thì họ sẽ xin thi tuyển thôi. Điều đó tùy vào từng năm.

Q

quynhtrangxinh

Guest
11/9/08
10
0
0
Ha Long
Ko phải là công chức 2010 mà là công chức năm 2009. Năm 2009 trên Sla xét tuyển công chức chứ ko thi. Như bon mình năm nay thi là ko thuộc dạng ưu tiên còn tồn từ năm 2009. Có bạn nào giúp với chứ sắp thi rùi

Theo như bạn nói thì cứ tồn năm nay thì năm sau hay đợt sau họ lại gọi những ng đợt trước nộp hồ sơ nhưng chưa được gọi đi thi à? Kiểu này chắc mình phải đợi dài cổ rồi. TT

R

raungot01

Sơ cấp
15/10/09
9
0
0
38
sơn la
Uh biết làm sao được. Mình còn làm hợp đồng ở thuế gần được 4 năm rùi. Đợt này thi gấp quá không biết ôn phần nào bỏ phần nào. Bác nào co kinh nghiệm chỉ em với

N

nguyenanapa

Guest
5/10/09
5
0
0
62
Gia lai
minh chuẩn bị thi tuyển công chức ngành thuế, nhưng đợt này không thấy tài liệu của tổng cục, trong giấy báo thi thì có nội dung thi: Những nội dung cơ bản quản lý nhà nước về kinh tế - tài chính; phần này trong các sách giáo trình thì rất rộng, không thể tóm tắt hết được, nhưng thời gian thi ngăn. Mình đề nghị bạn nào có tài liệu( hoạc đáp án) thì cho mình xin và để các thành viên nghiên cứu thi, xin cảm ơn trước. mail của mình là nguyenan.apa@gmail.com hoặc lam2082@gmail.com

B

BMT

Guest
15/3/06
16
0
1
DakLak
Thi công chức tùy theo Có thay lãnh đạo và Phòng tổ chức thôi bạn ơi. Tốt nhất là đi tìm việc khác chứ đừng trông chờ. Làm thuế chán lắm!!!!

L

lovelyqc

Sơ cấp
21/6/10
15
0
0
Bắc Ninh
Thi công chức tùy theo Có thay lãnh đạo và Phòng tổ chức thôi bạn ơi. Tốt nhất là đi tìm việc khác chứ đừng trông chờ. Làm thuế chán lắm!!!!

Bạn làm ở bộ phận nào mà kêu chán vậy?
Bạn có thể cho mình biết mức lương của cán bộ ngành Thuế được tính như thế nào không? Mình đang làm ở đơn vị sự nghiệp cũng là cán bộ hợp đồng thôi nên đang định thi vào Cục Thuế.

Mình nộp hồ sơ xét tuyển ngành Tin học từ năm 2009, đến nay mới nhận được thông báo đến dự thi tuyển, không hiểu kiểu gì nữa. mà chỉ cần thi môn Tin học trắc nghiệm thôi. Bạn nào biết đề cương ôn thi thì chia sẻ cho mình với. Mình không biết ôn cái gì bây giờ nữa, từ lúc gửi giấy báo đến lúc thi có 1 tuần à.

R

raungot01

Sơ cấp
15/10/09
9
0
0
38
sơn la
Mình nộp hồ sơ xét tuyển ngành Tin học từ năm 2009, đến nay mới nhận được thông báo đến dự thi tuyển, không hiểu kiểu gì nữa. mà chỉ cần thi môn Tin học trắc nghiệm thôi. Bạn nào biết đề cương ôn thi thì chia sẻ cho mình với. Mình không biết ôn cái gì bây giờ nữa, từ lúc gửi giấy báo đến lúc thi có 1 tuần à.
Bạn đăng ký thi ở cục thuế nào vậy. trên mình cũng vậy ngành Tin học thi 1 môn thôi.
Bác nào có kinh nghiệm và tài liệu chia sẻ vho mọi người với. Mail của mình raungot01@hotmail.com

L

lovelyqc

Sơ cấp
21/6/10
15
0
0
Bắc Ninh
Mình thi ở cục thuế Bắc Ninh. Mình nghe nói là đề thi do Bộ Tài Chính ra nên có lẽ giống nhau cả thôi mà. có điều không biết ôn cái gì bây giờ hic hic.

T

tuanhpham

Guest
2/6/10
5
0
0
39
Viet Nam
Bạn BMT ơi! Bạn ở Buôn Ma Thuột phải không? Cho mình hỏi Cục Thuế Daklak có tin gì về đợt xét tuyển này chưa vậy? Cám ơn bạn nhiều!

G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi

Bạn BMT ơi, theo bạn thì làm thuế chán ở khía cạnh nào? Tính chất công việc ỏ lương lậu? Tớ nghĩ so với các cơ quan nhà nước khác thì lương thuế ko chán tí nào, còn đương nhiên so với DN ngòai thì ko bằng đc rồi.

D

dunglecntt

Sơ cấp
9/6/10
6
0
0
39
Hà nội
Sắp thi rồi cả nhà ơi, không hiểu mọi người ôn luyện đến đâu rồi ......

Sửa lần cuối:
C

cucthueDN

Trung cấp
15/6/09
68
0
0
DN
Bạn làm ở bộ phận nào mà kêu chán vậy?
Bạn có thể cho mình biết mức lương của cán bộ ngành Thuế được tính như thế nào không? Mình đang làm ở đơn vị sự nghiệp cũng là cán bộ hợp đồng thôi nên đang định thi vào Cục Thuế.

Mình hiện đang làm trong ngành thuế đây, mình sẽ trả lời cho câu hỏi này của bạn, lương thuế cao hơn so với những đơn vị hành chính sự nghiệp khác đấy bạn, cơ cấu tính lương như sau : nếu là đại học thì 2,34 x 730 x 1,8 (1,8 là hệ số chia thêm của ngành thuế), ngoài ra còn các khoản tiền phụ cấp khác như xăng, công tác phí, độc hại....Nói chung cao hơn hẳn những cơ quan nhà nước khác bạn à.

H

hoamoclan1

I'm coming back...
9/4/10
377
4
0
39
HCM
Mình hiện đang làm trong ngành thuế đây, mình sẽ trả lời cho câu hỏi này của bạn, lương thuế cao hơn so với những đơn vị hành chính sự nghiệp khác đấy bạn, cơ cấu tính lương như sau : nếu là đại học thì 2,34 x 730 x 1,8 (1,8 là hệ số chia thêm của ngành thuế), ngoài ra còn các khoản tiền phụ cấp khác như xăng, công tác phí, độc hại....Nói chung cao hơn hẳn những cơ quan nhà nước khác bạn à.

Hi, bạn làm bên cục thuế hả? chừng nào có kỳ thi chứng chỉ hành nghề thuế thì bạn thông báo cho mình với nhé
mail: mrhuyauditor@gmail.com

Y

yen20586

Trung cấp
22/7/09
55
1
8
Việt Nam
Sau bao nhiêu ngày tháng chờ đợi thì 1/7 đã chính thức trở thành công chức thuế và được lĩnh tháng lương ở Thuế. Hix

G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi
Sau bao nhiêu ngày tháng chờ đợi thì 1/7 đã chính thức trở thành công chức thuế và được lĩnh tháng lương ở Thuế. Hix

Óe bạn ơi bạn thi từ khi nào thế? Chúc mừng bạn nhé! Đi làm 1 tháng xem đời công chức thuế dư lào về truyền thụ cho anh em nhé :D

G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi

Bạn ơi, cho tớ hỏi bạn đang làm ở bộ phận nào thế? Tính chất công việc thế nào? Có kiểu ì ạch truyền thống của các cơ quan Nhà nước như nhiều bạn trên này nhận xét ko?
Lương sự nghiệp tính theo hệ số như vậy thì đc tầm khỏang 3 triệu, còn cộng các khỏan lặt vặt như bạn nói vào có được đến thêm 1,5triệu nữa ko? Mình cũng thấy nhiều bạn nói nhg tòan chung chung ko biết cụ thể thế nào.
Giúp mình nhé, mình đang hơi bị phân vân,
Cám ơn bạn nhiều :)

L

levananh

Sơ cấp
30/6/09
23
0
0
Hà Nội
Các bạn ah lại có đợt thi công chức vào ngành thuế ah mà sao thấy bạn dunglecntt kêu là sắp thi rồi? Sao thi mà bí mật vậy.

T

tranhao0106

Cao cấp
30/7/08
232
1
0
VN
Các bạn ah lại có đợt thi công chức vào ngành thuế ah mà sao thấy bạn dunglecntt kêu là sắp thi rồi? Sao thi mà bí mật vậy.

Chưa thấy gì hết, mấy người thi tin học chỗ mình vừa xong hôm qua. Đề nghe nói là cũng khó lắm ko biet sao nữa. Còn thi tuyển thì chẳng nghe nói có người bảo quý 3 hoặc quý 4 nhưng ko chính xác. Lần này là chỉ tiêu của 2008-2009 còn lại. Ai biết thì cho hay

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA