Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Mình rất ủng hộ ý kiến của bạn, chúng ta nên bắt đầu ôn tập, thống kê tài liệu theo từng môn thi.

Bên cạnh đó mình cũng có ý kiến sau:
1. Bác nào có tài liệu gì, xin vui lòng để lại thông tin về tài liệu cùng địa chỉ mail, ai có nhu cầu xin tài liệu vui lòng llạc trực tiếp với bác ấy. Tránh tình trạng comment với 1 câu "bác A cho e xin tài liệu vào đchỉ...". Nói thật là vào mấy trang liền chỉ toàn comment xin tài liệu cũng chán.
2. Thành viên nào muốn xin tài liệu chịu khó đọc lại các trang trước hoặc chủ động mail cho nhữg người có tài liệu (theo như ý kiến 1), cũng vì vậy tránh comment để lại địa chỉ mail của bản thân để xin tài liệu.
3. Chúng ta nên bắt đầu đi vào nội dung ôn tập từ bây giờ ạ, ai có câu hỏi gì nêu rõ câu hỏi (thuộc phần thi nào) và cùng trao đổi bàn luân.
4. Về phần ôn thi, hiện tại chỉ có HN có thông tin mở về việc ôn thi, vậy theo ý kiến cá nhân em, mỗi buổi sau khi học xong 1 thành viên nào đó nên chủ động tóm tắt nội dung bài học và post lên đây để chúng ta có thể cùng trao đổi kỹ hơn các thắc mắc về bài học đó, đồng thời để các bạn ở nơi khác có thể tham khảo khi không có điều kiện đi học.

Đây là ý kiến cá nhân của em, mong mọi người cùng góp ý để chúng ta sử dụng tốt nhất time, tài liệu của mình, cũng như time vào topic này. Thanks

Đúng rồi đó, bây giờ mình ôn nghiệp vụ trước nhe! Mình mới học Luật quản lý thuế và thuế TNCN nhưng chưa có câu hỏi nào hết, bạn nào có thì hỏi, mọi người cùng giúp đỡ nhau nhe!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Em cung muon thi tuyen các bác ạ.Nhưng e nge nói là đợt này ở HN tuyển cho các tỉnh, nếu thi đỗ là phải đi tỉnh.hic. không biết có đúng ko nữa???Cả nhà ai có tài liệu gì thì up lên cho mọi người tham khảo với nhé.

Mình không có kinh nghiệm trong vấn đề này, cũng ko có người quen làm thuế. Tuy nhiên "căn cứ vào kiến thức của mình" thì mình hiểu như thế này:
1. Chỉ có Tổng cục mới có quyền luân chuyển cán bộ đi làm việc tại các Cục thuế các tỉnh.
2. Cục thuế các tỉnh có quyền phân bổ cán bộ đi các chi cục thuế trong phạm vi quản lý của Cục thuế đó. Nếu cán bộ thuộc Cục này đựoc phân đi Cục khác thì fải do Tổng cục quyết định
Vậy với câu hỏi of bạn, khi mình thi vào Cục thuế HN, việc họ phân đi Chi cục thuế nào là mình phải tuân thủ. Ví dụ bạn có thể bị điều đi Chi cục thuế các quận nội thành or các huyện ngoại thành (Sơn Tây, Ba vì, Dan Phượng, Hoài Đức... các huyện of HTây cũ...) Trong đợt thi 2009 em cũng thấy nói rằng sẽ tạo điều kiện cho cá nhân về làm việc tại địa phương, ví dụ bác có hộ khẩu thường trú ở Hoài Đức và HĐức thiếu chỉ tiêu, họ sẽ ưu tiên phân bạn về đó (cái này ko tính đến yếu tố COCC, chạy nhé).
Thiết nghĩ chúng ta cứ nên ôn và qtâm việc đỗ đầu vào đã, còn việc phân công tác ở đâu nên tính sau khi chúng ta đỗ. Chúc vui

L

lethihoa5

Sơ cấp
9/9/09
14
0
0
37
hà nội
Uhm, mình đồng ý với ý kiến của bạn buigiang186.Cả nhà cùng cố gắng lên nhé.

K

kieunga0581

Guest
19/9/06
6
0
0
43
Nam Dinh
Bạn ơi cho mình hỏi : Bạn học luật, sau đó là thông tư à ? Như tớ thấy sau mỗi luật có rất nhiều thông tư. Vậy bạn có thể chỉ cho mình cách học làm sao để nhớ nội dung của những luật này và thông tư kèm theo ko? Cám on trước nha !

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Theo hướng dẫn ở trên của bác nào đó (em quên nick) em đã post đủ tài liệu về THUẾ nhé, các bác có kiến thức, có kinh nghiệm xem giúp em xem tài liệu nào cần phải đọc nữa ạ, mong bác vui lòng ghi rõ VĂN BẢN PL BỔ SUNG THUẾ... để mọi người tiện theo dõi, và nếu có link bác vui lòng để lại, if có file bác vui lòng cho địa chỉ email.
Cảm ơn các bác đã đóng góp.

M

missyou88

Guest
23/10/10
14
0
0
ht
Trùi ui, mới chỉ chuyên ngành đã phê thế này rùi thì học sao nhỉ 8-}
Thế còn Kiến thức chung thì các bạn tính sao? Cái quản lý nhà nước học ở đâu nhỉ các bạn, chia sẻ tài liệu nhé ^^

Có bạn nào có phương pháp học hiệu quả ko chia sẻ đi nhé ^^ Chứ ngồi đọc hết tài liệu, cả luật cả thông tư cả nghị định thì tèo mất thôi :(

T

thuchinh82

Guest
15/9/10
7
0
0
ha noi
bạn từ trên dien dan cho minh tai lieu ve QLNN, minh up len( minh ko up dc, ban nao can thi m gui mail cho, mail: chinhnguyen1982@gmail.com), các bạn cùng tham khảo va học nhé. mình nghĩ phải học theo hình cây, và hệ thống all lại cho nhớ( vì có cả trắc nghiệm), ai co kinh nghiệm rút ra từ những lần thi trước cho mình với

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Tài liệu của bạn Chính là QLNN chuyên đề 16 (kinh tế) và 17. NÓi thật là mình chưa có khái niệm gì về môn này, chưa hình dung được thế nào la QLNN. Theo như 1 bác nào đó nói rằng chúng ta đọc Quản lý nhà nước ngạch chuyên viên (HV HCQG xuất bản) em cũng không rõ mô tê như thế nào ạ, các bác thi năm ngoái vào khai sáng giúp chúng em đi ạ. Thanks

N

nuongcu

Sơ cấp
8/9/10
34
1
6
74
HCM
chào
nhé, mình đỗ và đi làm từ tháng tư bạn ạ! bây giờ thấy các bạn thi mà mình cũng hồi hộp quá à!:015:

Chào bạn, bạn cho mình hỏi chút là làm bài thi luật thì mình làm theo ý hiểu hay có phải bê nguyên luật vào ko ? có cần đúng từng câu chữ ko???

K

klien

Guest
7/10/10
2
0
0
hcm
Chào bạn mình cũng có nhu câu thi bạn cho minh thông tin thi tuyển ơ3 TPHCM vơí

M

malmal

Guest
mình có bằng đại học nhưng hệ liên thông từ cao đẳng nên có đủ điều kiện thi chuyên viên với kiểm soát v iên ko
bạn nào biết trả lời hộ mình với

M

missyou88

Guest
23/10/10
14
0
0
ht
Tài liệu của bạn Chính là QLNN chuyên đề 16 (kinh tế) và 17. NÓi thật là mình chưa có khái niệm gì về môn này, chưa hình dung được thế nào la QLNN. Theo như 1 bác nào đó nói rằng chúng ta đọc Quản lý nhà nước ngạch chuyên viên (HV HCQG xuất bản) em cũng không rõ mô tê như thế nào ạ, các bác thi năm ngoái vào khai sáng giúp chúng em đi ạ. Thanks

Hi, lúc chiều tớ qua học viện hành chính QG hỏi quyển sách này, chị ý đưa cho tớ một quyển sách khá dày và hỏi Em thi công chức ah, thi công chức thì chỉ cần học 2 chương đầu tiên trong cuốn này thôi. (Quyển đấy có tận mười mấy chương) Giá là 83k nên tớ chưa đủ xiền mua lúc đấy :p

T

taychoiboi

Sơ cấp
3/8/10
38
1
6
34
Kham Thien
mình có bằng đại học nhưng hệ liên thông từ cao đẳng nên có đủ điều kiện thi chuyên viên với kiểm soát v iên ko
chào bạn ngành thuế tuyển ngạch chuyên viên với các bạn có bằng đại học , bạn tốt nghiệp đại học hệ liên thông cao đẳng lên đại học là đủ điều kiện thi tuyển.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang

được bạn ơi, liên thông cũng như chính quy vậy, đại học tại chức được hết.

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Hi, lúc chiều tớ qua học viện hành chính QG hỏi quyển sách này, chị ý đưa cho tớ một quyển sách khá dày và hỏi Em thi công chức ah, thi công chức thì chỉ cần học 2 chương đầu tiên trong cuốn này thôi. (Quyển đấy có tận mười mấy chương) Giá là 83k nên tớ chưa đủ xiền mua lúc đấy :p

Bạn có xem 2 chương đấy tên là gì ko, nếu bác nào thi năm ngoái có tài liệu này có thể chia sẻ cho cả nhà được ko ạ. Thanks. Em lót dép ngồi đợi

V

vobichngoc88

Sơ cấp
6/7/10
37
1
0
cầu giấy
Tớ hỏi 1 câu vô cùng "dở người". Ai đọc xong mà thấy tớ khùng khùng thì bỏ quá cho nhé. Ai có thông tin thì trả lời giúp nhé.
Tỷ lệ tự thi và tỷ lệ chạy vào công chức thuế là khoảng bao nhiu vậy nhỉ? hihi. Đừng oánh tớ nha!

H

hoahongbach

Trung cấp
4/6/09
178
0
0
viet nam
được bạn ơi, liên thông cũng như chính quy vậy, đại học tại chức được hết.
theo như
mình biết thì tại chức chỉ được thi mốt số tỉnh đã nêu rõ trong thông báo thôi bạn ạ! bạn đọc lại thông báo tuyển dụng xem!

H

hoahongbach

Trung cấp
4/6/09
178
0
0
viet nam
Thật ra mình là female bạn cũng thế phải ko? Khi nào mình có đi ra Nam Định nhất định bắt bạn phải đãi mình đặc sản ngoài đó nhé
ok hai chân hai tay à!:dance2:
mình xem lại các trang truóc thấy chưa có đề thi tin học của hệ đại học ở cụm MB 2009. bạn nào có nhu cầu thì liên lạc nhé vì mih k biết cách post lên đây:wall:

Sửa lần cuối:
T

tuanhgi

Guest
26/10/10
2
0
0
Việt Nam
chào bạn ngành thuế tuyển ngạch chuyên viên với các bạn có bằng đại học , bạn tốt nghiệp đại học hệ liên thông cao đẳng lên đại học là đủ điều kiện thi tuyển.

Câu này đúng nhưng chưa chuẩn >"<
Bằng ĐH bạn có thể nộp hồ sơ xin thi ngạch Chuyên Viên và Kiểm Soát Viên
Bằng CĐ bạn có thể nộp hồ sơ xin thi ngạch Kiểm Thu Viên

T

tranhao0106

Cao cấp
30/7/08
232
1
0
VN
ok hai chân hai tay à!:dance2:
mình xem lại các trang truóc thấy chưa có đề thi tin học của hệ đại học ở cụm MB 2009. bạn nào có nhu cầu thì liên lạc nhé vì mih k biết cách post lên đây:wall:

Lần này thì mình cần sự giúp đỡ của bạn đây, Khi nào ngoài chỗ của bạn thi đợt 1 xong thì cho mình xin đề nhé. Cho con nhỏ bạn thi. Nếu được thì cám ơn bạn trước

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA