Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
giá vốn hàng bán = doanh số tồn đầu kỳ + doanh số mua trong ky - doanh số tồn cuối kỳ; mình nghĩ buigiang đánh lộn đó, cái này mình có vd rồi đó. Bạn coi hiểu ko?
Lớn già đầu đi chơi về còn bị mẹ la, đúng là con trai!!!!!

Hở sao nói tui ghi sai vậy ta, là bạn ấy ghi lộn mà bác ac116, em cop từ sách ra đâu có ghi nhầm. he. Mà doanh số khác doanh thu ah, đúng là cái đầu em, doanh thu có fải nói là tổng thu=tiền đúng ko, còn doanh số là tổng về số lượng ah? ôi chết cha, hôm qua rõ là đi học anh dạy thuế GTGT vẫn cứ nói doanh thu trong khi in trích đoạn đó họ nói doanh số. Ôi em cũng ko biết nữa đâu.
Các bác nhanh quá em ko theo kịp, để hnay ngày mai em chiến TNDN xong sẽ quay lại 402,403 so câu trả lời sau vậy

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanh hang anh

Guest
28/10/10
4
0
0
36
thanh hoa
mọi người có ai bít ko? chứng chỉ tiếng anh của trung tâm có được ko nhỉ? của mọi người thì sao

C

Cun Xinh

Sơ cấp
6/10/08
6
0
0
42
Nghệ An
Bạn ac116 ui, tớ gửi mail cho bạn theo địa chỉ vhqt116@yahoo.com mà sao không gửi được nhỉ.Nó báo là không có địa chỉ này, hic hic, tớ muốn xin tài liệu ôn thi môn QLNN.

ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
mọi người ơi cho mình hỏi chứng chỉ tiếng anh của mình là chứng chỉ của trung tâm chứ không phải của bộ giáo dục có được không nhỉ

Chứng chỉ tiếng anh với tin học của mình đều là của trung tâm. Chết! Thế có được không vậy hả???

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
chắc ko sao đâu, of em cũng là trung tâm mà, người ta có nói là fải dùng chứng chỉ do nơi nào cấp đâu. kêke, chắc là ok các bác cứ yên tâm

ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
Cả nhà ôn tiếng anh như thế nào? Môn này mình dốt quá. Giờ mình post tài liệu lên để bọn mình cùng thảo luận nhe!

Đính kèm

• 70testB_co_tra_loi.rar
    252.3 KB · Lượt xem: 202
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Bạn ac116 ui, tớ gửi mail cho bạn theo địa chỉ vhqt116@yahoo.com mà sao không gửi được nhỉ.Nó báo là không có địa chỉ này, hic hic, tớ muốn xin tài liệu ôn thi môn QLNN.

sao kỳ vậy ta, đúng mà vhqt116@yahoo.com. có gì bạn add nick của mình đi: vhqt116
buigiang: cái doanh thu và doanh số hình như là một đó, bạn đọc lại cái comment của ngocmama đi, cái vd của mình làm đơn giản quá thành ra hiểu sai luôn, mình tính ghi vậy cho dễ hiểu nhưng thật ra là phải lấy số lượng nhân với đơn giá mua vào và bán ra nữa. Sorry nhe, mai mốt mình sẽ cho vd cẩn thận hơn
ginny225: làm sao post tài liệu lên được vậy/

H

hangtt81

Guest
Buigiang186 ơi, bạn đi ôn ở lớp ôn đó, môn kiến thức chung có được rút gọn phần nào không? 2 chương đến 100 trang đọc mà cũng hoa mắt. Nếu có phần ôn Tiếng Anh bạn post lên cho các bạn cùng tham khảo với nhé!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
uh, đọc đề m vẫn nghĩ thu nhập 1.000tr là thu nhập từ nước ngoài thôi, nhưng chưa đóng thuế, 300tr là thuế nứơc ngoài thu của khoản đó, thực ra xem cách ngocmama lam m thấy rất có lý nhưng m vẫn chưa tìm được tài liệu nói về phần này ở chỗ nào nhỉ, chỉ giùm m đi
câu này giống câu 13 đó, bạn coi lại nhe!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Bạn ac116 ui, năm ngoái luật quản lý cho 2 câu : quyền của người nộp thuế, trách nhhiệm của cơ quan quản lý thuế gùi ,
Luật CBCC cũng cho 2 câu : CBCC được làm những gì và không được làm gì, Những hình thức kỷ luật CBCC

năm nay bạn có học mấy câu đó nữa k ? và theo bạn có cần học 4 câu đó nữa k hay bỏ wa lun ?

mấy câu đó mình học hết rồi, cũng ngắn nên học luôn, chỉ có mấy câu QLNN cho năm rồi dài quá nên mình đang phân vân không biết có nên học không?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Cả nhà ôn tiếng anh như thế nào? Môn này mình dốt quá. Giờ mình post tài liệu lên để bọn mình cùng thảo luận nhe!

bạn ginny ơi, cái phần anh văn đó mình nghĩ bạn chỉ nên coi văn phạm thôi, tuy là nói tương đương trình độ B nhưng mình thấy đề chuyên về kinh tế, không biết từ vựng cũng như không.
đó là sự góp ý của mình, tùy bạn suy nghĩ nhe!

ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
bạn ginny ơi, cái phần anh văn đó mình nghĩ bạn chỉ nên coi văn phạm thôi, tuy là nói tương đương trình độ B nhưng mình thấy đề chuyên về kinh tế, không biết từ vựng cũng như không.
đó là sự góp ý của mình, tùy bạn suy nghĩ nhe!

Đề thi năm ngoái mình chả làm được câu nào cho nên hồn cả. Lo quá lo quá! :(

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Buigiang186 ơi, bạn đi ôn ở lớp ôn đó, môn kiến thức chung có được rút gọn phần nào không? 2 chương đến 100 trang đọc mà cũng hoa mắt. Nếu có phần ôn Tiếng Anh bạn post lên cho các bạn cùng tham khảo với nhé!

Lớp ôn chỉ ôn môn chuyên ngành nhé nên câu hỏi về môn chung mình ko biết đâu, if biết gì sẽ share sau nhé, htại mình cũng chưa động vào tài liệu môn này.
TA or tin cũng ko có lớp ôn đâu, với lại 50d mình nghĩ ko khó đâu nên các bạn chịu khó nhé, ai có bằg tại chức TA đc miễn thi TA nha. Bạn nào mà TA kém quá thì chịu khó ôn thêm (theo như đề các năm trước) ko ngộ nhỡ điểm thì cao mà trượt do TA thì...buồn lắm đó. Mình được miễn thi TA (có=TChức mà) nên ko care môn này lắm, chỉ khuyên đc như vậy thôi mong các bạn thông cảm nha. Ko nên xem nhẹ 2 môn này but cũng ko nên quá chú trọng, mình xem qua đề tin thì thấy 50d ko khó đâu, còn TA thì cũng fải tuỳ trình độ mỗi người thôi, ko cẩn thận là ko đc 50d đâu nhé.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Lớp ôn chỉ ôn môn chuyên ngành nhé nên câu hỏi về môn chung mình ko biết đâu, if biết gì sẽ share sau nhé, htại mình cũng chưa động vào tài liệu môn này.
TA or tin cũng ko có lớp ôn đâu, với lại 50d mình nghĩ ko khó đâu nên các bạn chịu khó nhé, ai có bằg tại chức TA đc miễn thi TA nha. Bạn nào mà TA kém quá thì chịu khó ôn thêm (theo như đề các năm trước) ko ngộ nhỡ điểm thì cao mà trượt do TA thì...buồn lắm đó. Mình được miễn thi TA (có=TChức mà) nên ko care môn này lắm, chỉ khuyên đc như vậy thôi mong các bạn thông cảm nha. Ko nên xem nhẹ 2 môn này but cũng ko nên quá chú trọng, mình xem qua đề tin thì thấy 50d ko khó đâu, còn TA thì cũng fải tuỳ trình độ mỗi người thôi, ko cẩn thận là ko đc 50d đâu nhé.
chúc mừng nhé, bớt được một môn
mà bạn dân tin có được miễn tin luôn không?

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Câu 20. Từ 01/01/2009 điều kiện khấu trừ Thuế giá trị gia tăng đầu vào đối với hàng hoá, dịch vụ từ 20 triệu đồng trở lên được bổ sung thêm quy định nào sau đây:
a. Có hoá đơn giá trị gia tăng.
b. Có chứng từ thanh toán qua ngân hàng.
c. Cả hai đáp án trên.
câu này em chọn c mà thấy có 2 đáp án là b (theo đáp án đc cho là of Thuế) và c, vậy đáp án nào đúng đây? Thks

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
chúc mừng nhé, bớt được một môn
mà bạn dân tin có được miễn tin luôn không?

Người ta nói rồi mà, có bằngtin học từ trung cấp trở lên đc miễn (đương nhiên với những ng ko thi cán bộ tin học rồi) còn mấy cái bằng trung tâm cấp thì làm đc cái gì, thi hết, cũng ko khó lắm đâu. he

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA