Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
36
ha noi
ùm đây là mi hf nghe ngóng. Với lại mỗi nơi mỗi giá, cũng ko biết đâu mà khẳng định đc bạn ạ,còn tuỳ cửa mình chạy nữa mà, nói chung nhiều yếu tố.
Với lại bạn nói viện thuế à, minh fko biết cái này, chỉ nghe tổng cục, cuc, và chi cuc thôi
Mà đợt này là thi vào các cục thôi mà

Thuế k có Viện, ý bạn blackhat nói là nói chung chung cho tất cả các ngành. Đợt này là thi vào Cục rồi nó sẽ phân đi các Chi cục, chỉ giữ lại ở cục vài người thôi ^^

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
36
ha noi
em có làm ở cục HN đâu a ^^ cái kia là do bạn em nói thôi ah ^^. a làm ở cục HN ah? a làm ở phòng nào vậy ^^

T

taychoiboi

Sơ cấp
3/8/10
38
1
6
34
Kham Thien
mình làm bên pháp chế, cái DC đã ra khỏi 123 rồi ah

C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh
chà lâu ko vào diễn đàn thấy topic sắp trở thành chạy chọt hết rồi, các bạn cố gắng học đi chạy chọt các bạn càng ko có cửa đâu

bạn ui đọc lại mấy trang trước mình viết đi. đây là do mình có đứa bạn cùng lớp chạy đợt này mà. Hỏi nó nó ko nói đâu, vì nó như thế nhưng mình hỏi nó có tài liệu chưa nó lại bảo chưa, mình còn cho nó ít tài liệu nữa hichic. nó nghĩ cùng chiến tuyến thì nó ko nói thôi, vì nó bảo hôm nào photo mư

@@ học 2 văn bằng hay sao mà giờ thi hả pro?

híc nào được 2 văn bằng đã tốt bạn à. Mình học cái hệ liên thông ấy mà, đợt này chỉ thi kiểm thu viên thôi, mà mình thi học kỳ tới 24.12 ko biết có kịp thi thuế ko

híc híc trả lời nhầm rùi. Mình trả lời cho bạn hỏi mình về " bí mật " nha. Mình học hỏi ở các bạn nhiều nên ko giấu gì đâu

Sửa lần cuối:
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
sorry các đồng chí, cho mình quay ngược thời gian hỏi tí nhá. về thuế GTGT
Câu 11. Doanh nghiệp A nhận gia công hàng hoá cho doanh nghiệp B, có các số liệu sau:
- Tiền công DN B trả cho DN A là 40 triệu đồng
- Nhiên liệu, vật liệu phụ và chi phí khác phục vụ gia công hàng hoá do DN A mua (chưa có thuế GTGT): 15 triệu đồng
- Nguyên liệu chính do DN B cung cấp (chưa có thuế GTGT) 135 triệu đồng
Giá tính thuế GTGT?
a. 40 triệu đồng
b. 150 triệu đồng
c. 55 triệu đồng
d. 190 triệu đồng

Sau lại đáp án c nhỉ?
Theo mình nghĩ thế này Tiền công DN B trả cho DN A là 40 triệu đồng, A nhận gia công cho B như vậy số tiền này là tiền VAT đầu ra phải hem?. Còn Nhiên liệu, vật liệu phụ và chi phí khác phục vụ gia công hàng hoá do DN A mua (chưa có thuế GTGT): 15 triệu đồng là VAT vào đúng hem?
Như vậy giá tính thuế GTGT là 40 tr đồng chứ? Là sao nhỉ? mình chưa hiểu này lắm huhuhu

Câu 14. Công ty du lịch Hà Nội ký hợp đồng du lịch với Công ty B tại Thái Lan theo hình thức lữ hành trọn gói cho 20 khách du lịch là 32.000 USD.
Trong đó: Tiền vé máy bay đi về: 9.000 USD
Chi phí trả cho phía nước ngoài: 1.000 USD
Tỷ giá 1 USD = 18.000 VNĐ
Giá tính thuế GTGT?
a. 32.000 x 18.000
b. 23.000 x 18.000
c. 22.000 x 18.000
d. 20.000 x 18.000
Sao lại đáp án d nhỉ?
Mình nghĩ phần này giá tính thuế GTGT không bao gồm các khoản chi phi, như vậy trừ ra là 22.000*18.000 là đáp án c chứ nhỉ?
Xin lỗi cả nhà vì quay lại phần này nhá

thì cứ ôn luyện đi, ngồi đấy mà kêu ca =.="
sax! tình hình thực tế thấy thế nào thì tớ phản ánh thế thôi mà bạn !

bạn nói ở đây gà mờ không học hỏi đc gì thì vào đây làm gì nhỉ? mình thấy từ ngày vào đây mình vỡ ra nhiều điều lắm, có những kiến thức không hiểu rõ, vào đây thấy các bạn bàn luận là thông liền hà

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Câu 11. Doanh nghiệp A nhận gia công hàng hoá cho doanh nghiệp B, có các số liệu sau:
- Nhiên liệu, vật liệu phụ và chi phí khác phục vụ gia công hàng hoá do DN A mua (chưa có thuế GTGT): 15 triệu đồng
Giá tính thuế GTGT?
a. 40 triệu đồng
b. 150 triệu đồng
c. 55 triệu đồng
d. 190 triệu đồng

Sau lại đáp án c nhỉ?
Theo mình nghĩ thế này Tiền công DN B trả cho DN A là 40 triệu đồng, A nhận gia công cho B như vậy số tiền này là tiền VAT đầu ra phải hem?. Còn Nhiên liệu, vật liệu phụ và chi phí khác phục vụ gia công hàng hoá do DN A mua (chưa có thuế GTGT): 15 triệu đồng là VAT vào đúng hem?
Như vậy giá tính thuế GTGT là 40 tr đồng chứ? Là sao nhỉ? mình chưa hiểu này lắm huhuhu

Câu 14. Công ty du lịch Hà Nội ký hợp đồng du lịch với Công ty B tại Thái Lan theo hình thức lữ hành trọn gói cho 20 khách du lịch là 32.000 USD.
Giá tính thuế GTGT?
a. 32.000 x 18.000
b. 23.000 x 18.000
c. 22.000 x 18.000
d. 20.000 x 18.000
Sao lại đáp án d nhỉ?
Mình nghĩ phần này giá tính thuế GTGT không bao gồm các khoản chi phi, như vậy trừ ra là 22.000*18.000 là đáp án c chứ nhỉ?

Câu 11: theo mình hiểu đề yêu cầu giá tính thuế là giá mà khi DN A hoàn thành hàng hóa gia công và giao cho DN B nên giá tính thuế là 55, tức là DN B trả 55 +5,5 (thuế GTGT 10%) cho DN A
Câu 14: cái này là duyen đáng bị đánh đòn đó, câu này hỏi biết bao nhiêu lần rồi, mà trong thông tư cũng có vd. trừ chi phí ra là ra giá đã có thuế GTGT, mà người ta hỏi là giá tính thuế mà nên phải lấy 22000/1,1 = 20000

friend siêng wá ta, hôm wa thức khuya mà hôm nay đã dậy sớm rồi, học được những gì rồi, hình như bạn vô đây tán gẫu ko hà, thi tin mà chạy vô đây online suốt. hihi

Sửa lần cuối:
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Câu 11: theo mình hiểu đề yêu cầu giá tính thuế là giá mà khi DN A hoàn thành hàng hóa gia công và giao cho DN B nên giá tính thuế là 55, tức là DN B trả 55 +5,5 (thuế GTGT 10%) cho DN A
Câu 14: cái này là duyen đáng bị đánh đòn đó, câu này hỏi biết bao nhiêu lần rồi, mà trong thông tư cũng có vd. trừ chi phí ra là ra giá đã có thuế GTGT, mà người ta hỏi là giá tính thuế mà nên phải lấy 22000/1,1 = 20000

uh uh, mình hiểu roài, cảm ơn ac nhá
chết mất, xl nhá, Câu 14 mình đáng bị phạt hehe, bỏ quá phần ngu này nhá :D

Hơ! Tớ không dám bảo bạn nói sai! Nhưng h ình như có hiểu nhầm j thì phải!
Cái tớ đang nói là kinh nghiệm về thi tuyển công chức thuế bạn ạ!
Gà mờ ở đây đang nói là những người chưa có kinh nghiệm thi công chức thuế chứ.

Hi lần sau bạn nói rõ hơn nhá
chứ từ "gà mờ" nghe nhạy cảm quá, tại từ ngày vào diễn đàn này mình thấy nhiều bạn giỏi lắm, mình phục sát đất ý :D

Sửa lần cuối:
L

lethihoa5

Sơ cấp
9/9/09
14
0
0
37
hà nội
Các bác ơi, ai có tài liệu ôn thi vào thuế thì gửi cho em theo địa chỉ mail này với nha: hoa_moc_lan_b2@yahoo.com.
Em xin cảm ơn cả nhà nhiều nhiều, chúc cả nhà ôn thi tốt nhé

acc116 ơi, send cho mình tài liệu ôn thi với nhé. địa chỉ mail của mình là hoa_moc_lan_b2@yahoo.com.Mình cảm ơn nhiều nhé.

Sửa lần cuối:
C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh
Giá tính thuế GTGT?
a. 40 triệu đồng
b. 150 triệu đồng
c. 55 triệu đồng
d. 190 triệu đồng

Sau lại đáp án c nhỉ?

Giá tính thuế GTGT?
a. 32.000 x 18.000
b. 23.000 x 18.000
c. 22.000 x 18.000
d. 20.000 x 18.000
Sao lại đáp án d nhỉ?
Câu 11 nè bạn
Đáp án c là chính xác đo
Bạn đọc lại luật TGTGT nha: Giá tính thuế gia công là giá gia công chưa có thuế gtgt vậy là 40 tr
Nhiên liệu do mình mua vào nên mình được khấu trừ, và nguyên nhiieen liệu này có gia là 15 triệu chứ ko phải thuế VAT của nhiên liệu là 15tr đâu bạn
Câu 14

T

thubinh86

Trung cấp
5/11/10
58
0
0
37
Đà Nẵng
Bắc, Trung, Nam ruột thịt oiiiiiiiiiii! theo qui định tại điều 18 luật cán bộ công chức, mọi người hãy đoàn kết và giúp đỡ nhau, không gây bè phái, mất đoàn kết... và tổ chức biểu tình....keeee keee
thực sự mình ko có nhiều thời gian để học bài cùng các bạn nhưng dù sao cũng rất cảm ơn diễn đàn cho mình nhiều thông tin! Mình ở trọ, và mỗi lần vào net la fai chạy ra quán nét mà cúng tranh thủ thui!
mà hình như chỉ co mỗi mình ở miền Trung yêu dấu thui! hixxxxxxxxx
Mọi người ơi cố lên nhé! Tranh thủ học đi. kẻo ko kịp nữa đâu!

C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh
các bạn uiiiiiiii! cố gắng học đí nhé! Học thì vẫn cứ học hết sức mình có thể vì không thừa đâu! và cũng cứ tủ nữa và tất nhiên không thiếu "phao" nha!
vừa rồi mấy đứa bạn mình thi công chức KBNN mà mở phao rầm rầm nên tui nó đậu hết! hic cố lên Chịaky.......

hở? bạn nói thiệt hông đó? mình thì thấy mỗi người kêu một kiểu. người bảo ko coi đc, người bảo coi ít, giờ bạn bảo mở ầm ầm. mà thi kho bạc mà đã có kq à? đã thi chưa í nhỉ? chưa thi fphair. vởi lại dễ dàng thế sao bạn. Bên kho bạc tuyển ít mừ

1 số người có lẽ ko nên vào đây thì tốt hơn nhỉ.

híc bạn nói minh k hử? dạo này ít bàn về kiến thức quá hả? mà cũng nhiều thành viên mới, cho thấy là tỷ lệ chọi đang vùn vụt tưnmgf ngay

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Giá tính thuế GTGT?
a. 40 triệu đồng
b. 150 triệu đồng
c. 55 triệu đồng
d. 190 triệu đồng

Sau lại đáp án c nhỉ?
Câu 11 nè bạn
Đáp án c là chính xác đo
Bạn đọc lại luật TGTGT nha: Giá tính thuế gia công là giá gia công chưa có thuế gtgt vậy là 40 tr
Nhiên liệu do mình mua vào nên mình được khấu trừ, và nguyên nhiieen liệu này có gia là 15 triệu chứ ko phải thuế VAT của nhiên liệu là 15tr đâu bạn
Câu 14

câu 11: bạn Duyen hiểu lầm, bạn đang hiểu là thuế GTGT đầu vào và đầu ra của DN A. Trong khi đề hỏi là thuế GTGT của hàng hóa gia công hoàn thành giao cho DN B.

híc bạn nói minh k hử? dạo này ít bàn về kiến thức quá hả? mà cũng nhiều thành viên mới, cho thấy là tỷ lệ chọi đang vùn vụt tưnmgf ngay

HIHI. Cái này mình biết buigiang nói ai đấy, lâu lâu mới hiểu buigiang 1 lần. ko phải nói bạn đâu cunxinh!!

Bắc, Trung, Nam ruột thịt oiiiiiiiiiii! theo qui định tại điều 18 luật cán bộ công chức, mọi người hãy đoàn kết và giúp đỡ nhau, không gây bè phái, mất đoàn kết... và tổ chức biểu tình....keeee keee
thực sự mình ko có nhiều thời gian để học bài cùng các bạn nhưng dù sao cũng rất cảm ơn diễn đàn cho mình nhiều thông tin! Mình ở trọ, và mỗi lần vào net la fai chạy ra quán nét mà cúng tranh thủ thui!
mà hình như chỉ co mỗi mình ở miền Trung yêu dấu thui! hixxxxxxxxx
Mọi người ơi cố lên nhé! Tranh thủ học đi. kẻo ko kịp nữa đâu!

haha. Mình chưa là công chức mà, chừng nào mình là công chức mình sẽ thương yêu đoàn kết nhau nhe!!

Sửa lần cuối:
H

hoahongbach

Trung cấp
4/6/09
178
0
0
viet nam
Tỉnh mình có 3 người hà, mình ko tự tin đến nổi dám nộp ở đây đâu. Thông tin chính xác là cuối tháng 12, hoặc trễ nhất là đầu tháng 1. Cố gắng học bài nhe!
À, mình nộp hồ sơ rồi, bữa thứ 2, qua đó ko biết đường bị người ta chỉ đường bậy nữa chứ, từ cầu Cần thơ đi qua là qua khách sạn Cửu Long tới ngã 3 quẹo phải là đúng rồi, đi hỏi đường, người ta chỉ đi ngược lại, mà trời mưa đùm đùm luôn, gần 30p mới kiếm được cái Cục thuế. hù!!!
nếu bạn đọc đề án của 2010 thì bạn sẽ thấy là 6-12 là hạn cuối cùng để các cục tập hợp ds thí sinh lên TCT. Và theo đó thì giữa tháng 12 và đầu tháng 1 thi là việc hơi khó vì cuối năm ngành rất bận rộn, các bạn cứ chờ thêm chút , càng có thời gian ôn thi mà. Năm 2009, cụm MB thi vào ngày 21-22/3 đấy!
Thân!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
nếu bạn đọc đề án của 2010 thì bạn sẽ thấy là 6-12 là hạn cuối cùng để các cục tập hợp ds thí sinh lên TCT. Và theo đó thì giữa tháng 12 và đầu tháng 1 thi là việc hơi khó vì cuối năm ngành rất bận rộn, các bạn cứ chờ thêm chút , càng có thời gian ôn thi mà. Năm 2009, cụm MB thi vào ngày 21-22/3 đấy!
Thân!

Mình có đọc đề án đó, nhưng bạn nguyenthanh09 nói là như vậy đó, mà các bạn đi ôn nói các thầy cũng nói như vậy. Vậy cuối cùng là chừng nào thi?

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Mình có đọc đề án đó, nhưng bạn nguyenthanh09 nói là như vậy đó, mà các bạn đi ôn nói các thầy cũng nói như vậy. Vậy cuối cùng là chừng nào thi?

hihi ngại quớ, cái bài tập kia do mình đọc luật không tới đâu, bài tập lúc sáng thắc mắc ac116 giải thích lúc sáng mình hiểu roài :D, có gì mỏi ng bỏ quá cho cái ngu của mềnh nhá

mình có mon men đi hỏi thì có 1 anh đang làm ở cục thuế tp hcm nói là thế này, mình trích nguyên văn nhá "chưa có lịch thi chính xác, nghe bảo là cuối tháng 12, nhưng cũng chẳng biết được", 1 câu nghe huề vốn luôn. Cả nhà mình cứ lấy tinh thần là cuối tháng 12 thi đi, để sắp xếp thời gian học hén.

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
36
ha noi

tôi đi chết đây ... spam phát rồi làm việc nào :D

hihi ngại quớ, cái bài tập kia do mình đọc luật không tới đâu, bài tập lúc sáng thắc mắc ac116 giải thích lúc sáng mình hiểu roài :D, có gì mỏi ng bỏ quá cho cái ngu của mềnh nhá

mình có mon men đi hỏi thì có 1 anh đang làm ở cục thuế tp hcm nói là thế này, mình trích nguyên văn nhá "chưa có lịch thi chính xác, nghe bảo là cuối tháng 12, nhưng cũng chẳng biết được", 1 câu nghe huề vốn luôn. Cả nhà mình cứ lấy tinh thần là cuối tháng 12 thi đi, để sắp xếp thời gian học hén.

ở cục k biết được lịch thi đâu ....bây giờ chưa ai biết chính xác ngày thi cả vì đã tổng hợp được danh sách dự thi đâu. ^^

Sửa lần cuối:
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
tôi đi chết đây ... spam phát rồi làm việc nào :D

ở cục k biết được lịch thi đâu ....bây giờ chưa ai biết chính xác ngày thi cả vì đã tổng hợp được danh sách dự thi đâu. ^^

hihi thì mình cũng nôn nóng nên mới mon men đi hỏi đó chớ, mà thui, thi bao giờ thì kệ, miễn đừng ngày mai là đc hahaha mà cũng hi vọng k phải năm sau như bạn hoahongbach nói :D

blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
Đông vui nhỉ: bạn j phân tích có lý lắm, cuối năm ngành thuế rất bận với việc quyết toán thuế....cho nên khả năng đầu năm (tháng 2-3) năm sau thi là rất lớn :)

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
Còn chuyên đề 17, mình chỉ bỏ phần "quản lý chi tiêu theo kết quả đầu ra". ok
còn chuyên đề 16, mình học 16 câu. hehe. Tự biên tự diễn.

chuyên đề 17 có 3 Chương:Chương 1 :quản lý tài chính công, chương 2:dịch vụ công, chương 3:công sản...
ac116 học cả 3 chương luôn ah.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA