Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

danghongnhung87

Trung cấp
14/11/10
94
0
0
hải phòng
lo quá hok biết đề thi chuyên ngành có bài tập không nữa, các bạn miền nam chắc tối mới post đề lên được, còn phải lo thi môn chiều nay nữa

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kikikiki

Trung cấp
20/10/10
50
0
0
hà nội
Mọi người thi xong chưa nhỉ??? Chờ đề của môn chuyên nghành này quá!!!

M

malmal

Guest
Bạn ơi. Mình nghĩ kết quả bài đó phải là 900 chứ. Vì chí phí nghiên cứu khoa học được trừ vào thu nhập chịu thuế mà.

chi phí khoa học được trừ vào TN tính thuế trước khi tính thuế TN bạn à
Còn TN chịu thuế = DT - CP + TN khác. Mà chi phí từ KHCN không được trừ vào chi phí hợp lý và TN khác. Bạn xem lại luật đi
Các bạn miền nam thi xong rồi nhưng chắc đang nghỉ ngơi để chiều chiến môn còn lại
Các bạn bình tĩnh đợi chiều có đề ngay ý mà

Tìm trẻ lạc phòng 35 cục thuế HN

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
Bạn ơi bạn ở mô của HT đó? M ở HT mà vẫn chưa có giấy bào nè. Lo wa đi

mình ở hồng lĩnh, mình có giấy báo rồi, bạn cứ yên tâm chờ đi,có danh sách chắc chán có giấy báo mà, k sót mô.

T

tientien88

Guest
11/12/10
3
0
0
47
hue
Các bạn miền nam ơi.Môn Tin là thi về word,excel 2007 hay là 2003 vậy

Các bạn miền nam ơi.Thi Tin là word,excel 2007 hay là 2003 vậy

caybachqua

caybachqua

Trung cấp
9/12/10
60
1
8
37
Bắc Giang
Trời, xưa đến giờ mình dùng toàn word và excel 2003 thui, học và đi làm cũng vậy, giờ chắc chết mất. Tưởng tin học chắc chắn qua, vậy mà. Cũng may là thuế có bài tập tốt quá rùi, không biết bt chiếm điểm cao k nữa!

Hi2, phí thuộc NSNN mà, tớ nghĩ câu này người ta cho mẹo đó. Trong cả 3 mục không có khoản nào không thuộc NSNN cả, tớ nhớ đây là là một trong những câu mà GV môn TCHCSN đã nhắc tụi tớ là Phí thuộc NSNN. Trong kế toán HCSN cho vào TK5118 sau này kết chuyển với TK661 mà, còn trừ TH là học phí của trường dân lập thì cho ngoài thôi. Mọi người làm thế là tốt rùi, không biết đề miền bắc thế nào nữa.

Sửa lần cuối:
C

cuocsongvinhhang

Sơ cấp
9/1/11
0
0
0
Thanh Hoa
Giúp mình với!
Cuối tuần sau thi rồi mà mình chưa ôn được gì nhiều! Ai có tài liệu và đề thi công chức thuế các năm trước thì cho mình xin.
Email của mình là: cuocsongvinhhang@gmail.com
Cám ơn các bạn nhiều nhiều nhé!

A

acneu

Trung cấp
6/8/08
99
1
18
Hà Nội_1,2,3,4,5,6,7
Tại sao các Bác cứ đam đầu vào T Hà Nội thế, đỗ CC mà người ta phân công tác xa thì bằng = o. Ví dụ nhw nhà ở Gia Lam họ phân công tác tại Xuân Mai, Nhà ở Mỹ Đức được phân sang Đông Anh. Cả cái topic này sao không thấy đả động tới chuyện này. Các anh em đừng nghĩ là chỗ phồn hoa đô thị tại trung tâm HN là dành cho các Bác hết đâu. HÃY SUY NGHĨ CHO KỸ, ĐỪNG CÓ MÀ THIÊU THÂN THẾ, SỨC NGƯỜI, SỨC TUỔI TRẺ CÓ HẠN THÔI.. CHỖ NGÔN, TRUNG TÂM KHÔNG ĐẾN NỚI ĐÂU. MUÀ NÀY LẠNH ĐÂM VÀO ĐÁ VỪA ĐAU VỪA LẠNH.
PS: Theo AP người Việt Nam lạc quan nhất thế giới.

H

huyentrang3011

Guest
18/12/10
38
0
0
38
HN
Tại sao các Bác cứ đam đầu vào T Hà Nội thế, đỗ CC mà người ta phân công tác xa thì bằng = o. Ví dụ nhw nhà ở Gia Lam họ phân công tác tại Xuân Mai, Nhà ở Mỹ Đức được phân sang Đông Anh. Cả cái topic này sao không thấy đả động tới chuyện này. Các anh em đừng nghĩ là chỗ phồn hoa đô thị tại trung tâm HN là dành cho các Bác hết đâu. HÃY SUY NGHĨ CHO KỸ, ĐỪNG CÓ MÀ THIÊU THÂN THẾ, SỨC NGƯỜI, SỨC TUỔI TRẺ CÓ HẠN THÔI.. CHỖ NGÔN, TRUNG TÂM KHÔNG ĐẾN NỚI ĐÂU. MUÀ NÀY LẠNH ĐÂM VÀO ĐÁ VỪA ĐAU VỪA LẠNH.
PS: Theo AP người Việt Nam lạc quan nhất thế giới.

Bạn nói rất đúng, mình cũng nghĩ như bạn, nhưng mà cứ thi, hê bín xui thui. Thi đã khó đến khi mà đỗ lại phân đi Hoà bình, thạch thất... đại loại thế chak cũng out lun. ah hèm.

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
36
ha noi
sbd 2575 phòng 81 HN đây , có chiến sĩ nào cùng phòng hok :D

S

sang7y

Guest
4/12/10
19
0
1
Hà Lội
Cuối cùng cũng thi xong. mệt qá.Kì này te tua av,tin học rùi :((

B

buiviethung1

Sơ cấp
12/11/08
11
0
0
40
Thai Nguyen
Hix, không biết miền Bắc có thi phần QLNN đối với DN và QLNN với Kinh tế đối ngoại không nữa @@

H

honglien1585

Guest
7/11/09
0
0
0
Thanh Hoá
Chào cả nhà..Các bạn ơi, có ai thi CC Thuế đợt 1 post đề lên chưa nhỉ? cho mình tham khảo với . Mình đang chờ thi đợt 2

M

matmaxanh81

Sơ cấp
1/1/11
24
0
1
hà nam
các bạn miền nam ơi, post đề thi lên cho mọi người xem với.cảm ơn các bạn nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều