Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

sang7y

Guest
4/12/10
19
0
1
Hà Lội
Mon anh van hom nay phong minh thi trung xo so doc dac, ca phong duoc chep bai giai cua giam thi dua, hihihi cong nhan di thi vui ghe, y nhu la cai cho vay do, thi j dau bua va bua, vay ma con quay nhu chong chong nua, may hon nua lâmy anh bo doi rat de thuong, cho tu do, con canh giam thi hanh lang dum nua, ko bit co phai la ky thi ko nua

Nói vậy làm ng ta so bì đó.Cẩn thận ko thì kỳ này thanh tra dzô cuộc truy ra đầu mối từ câu chiện của bạn đó :057:

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Sướng gì chứ, môn anh văn sợ nhưng cuối cùng là môn kiến thức chung mình làm khoảng có 3d thui, huhuhuhuhu tức ghê tội ko chuẩn bị bùa ỷ y thuộc bài, ai dè vô thi ko nhớ chữ nào hết, nên bạn đừng học nữa, sẽbi5nhu7 tui đó, đọc thui và wuan trọng chuẩn bị bùa đi.

S

sang7y

Guest
4/12/10
19
0
1
Hà Lội
Sướng gì chứ, môn anh văn sợ nhưng cuối cùng là môn kiến thức chung mình làm khoảng có 3d thui, huhuhuhuhu tức ghê tội ko chuẩn bị bùa ỷ y thuộc bài, ai dè vô thi ko nhớ chữ nào hết, nên bạn đừng học nữa, sẽbi5nhu7 tui đó, đọc thui và wuan trọng chuẩn bị bùa đi.

Kiến thức chung là môn hum wa ý hả ? Môn đó thì đề cũng hơi ác,mình làm cũng hơi ẹ.Nhưng ai mà cứ ngồi đút tay vào túi qần là sẽ ra kết qả thôi
:angel:

Hơi bất ngờ là năm nay đề thi chuyên ngành bt thì có 1 bài GTGT thôi,nhưng ko hề tính toán mà chỉ sử dụng hiểu bik của mình áp dụng vào bt.Mình ko nhớ rõ đề nhưng có thể ví dụ câu b của phần bài tập là nó hỏi về thời hạn nộp hồ sơ khai thuế GTGT khâu nhập khẩu.Làm mình ngồi làm hơn 50 bt TNCN,TNDN :wall:

Sửa lần cuối:
O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
uhn do cau 1 minh ko hocma2 bắt làm, nên biết gì làm chứ, con câulie6n wuan tổng cục thuế, mình học rất nhiềula6n2 vậy mà vô ko bít gì hêt, huhuhuhu, còn biệt phái mình ko đụng đến, vậyminh2 đươc 5d ko nhỉ.

C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh

cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm xương máu. Không biết ngoài Bắc bọn em thé nào nữa, bọn em đấu nhau ác lắm...híc từ ngày đi học chưa bg em biết sợ môn anh văn và tin học, nhưng sau 3 năm học chuyên ngành tất tần tật kiến thức về 2 môn đó thui chột hết cả, vì em học cái trường tỉnh lẻ, yêu cầu rất thấp + bản tính lười, bây giờ em còn chưa đọc tí chữ nào về tin và tiếng anh, quả này hỏng, hỏng hẳn, ước chi đừng biết có kỳ thi này cho giờ đỡ xấu hổ.
Các bác sướng nhé, ko vào quản lý thuế, cai môn này em sợ lắm. híc híc
CóE] ai thi cán sự thuế không post tí đề em nhờ với. Cảm ởn cảm ơn

S

sang7y

Guest
4/12/10
19
0
1
Hà Lội
uhn do cau 1 minh ko hocma2 bắt làm, nên biết gì làm chứ, con câulie6n wuan tổng cục thuế, mình học rất nhiềula6n2 vậy mà vô ko bít gì hêt, huhuhuhu, còn biệt phái mình ko đụng đến, vậyminh2 đươc 5d ko nhỉ.

----> ko, câu trl nằm ở đáp án bạn đưa ra cho mình rồi.Cầu trời đi bạn
:(

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
hic dung so va lo nhieu chi? cung dung hoc di, mon dau minh cung nhu ban lo so chet duoc, hoc cho co vo, den bua thi thuc trang, cuoi cung vo thi ko nho, con hom nay mon tieng anh minh ko dung den, va cung ko biet j vay ma lai lam duoc, cho nen dung ap luc nua nhe/

S

sang7y

Guest
4/12/10
19
0
1
Hà Lội
À quên mất,bạn nào chuẩn bị bùa thì là con dao 2 lưỡi nha.Phòng thi số 56,57 j đó sát phòng mình bj lập biên bản 3 ng.THông tin đc kiểm chứng :(

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
hic vay trong cai may co cai xui rui, huhuhuhuhuhuhuhu nay chac cau diem vuong wua, hicccccccccccc

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Doanh ngiệp X có tụ sở chính tại hải phòng, ko co chi nhánh trong nam... co doanh thu 2tỉ, chi phí 1 tỉ, trong do chi phi hoa hồng, tiếp tân 300tr, doanh thu khác từ tiền lãi do doang nghiệp gởi ngân hàng là 100tr
tính TNCT doanh nghiệp là bao nhiêu?
....

Hình như bạn post thiếu năm thành lập thì fải, tui nghe ac nói mang máng là năm 2008, ko bít đúng ko, theo đề bạn đưa lên tui post lời giải made by buigiang nha;
Chi fí hợp lý = 1000 - 300 = 700
Chi fí hoa hồng được trừ = 700 * 0,15 = 105
Thu nhập tính thuế = 2000 - 700 - 105 + 100 = 1295
Thúe TNDN = 1295* 0,25 = 323,75

Ok các bạn, đề đến đâu ta coi là đúng up lời giải đến đó nha

wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội
Tui bít đến đâu up đến đó nha. Mọi người đừng có nóng ruột quá, hnay bít or mai bít cũng ko hơn gì nhau, các bạn ấy đi thi xong còn fải về nha nữa, xa xôi chứ có fải gần đâu, rồi còn nghỉ ngơi nữa chứ, hi vọng là các bạn đều làm tốt, đừng cứ gọi các bạn ấy lên chỉ vì cái đề như vậy. Ngày mai đâu sẽ ra đó.
Tui tám tiếp về đề tin và tiếng anh đây, nói trước ý kiến cá nhân thôi đấy, ko cái j cũng đổ lên đầu thì tui ko đỡ nổi đâu ta.

1. Về đề tin thì ko ai ngờ rằng họ cho vào 2007, hoàn toàn vào 07 chứ ko fải pha trộn nữa. Đây có thể coi là bước tiến triển so với thời đại, và theo tui nên như thế. Tui cũng bất ngờ quá hen. Đánh giá rằng 100% các bạn đi thi đều sốc vì cái đề này, và cũng ảnh hưởng khá nhiều đến điểm số. Tui nghĩ 10 câu xp ko quá khó đâu, cái khó ở đây là thanh công cụ of office 2007 htoàn khác 2003, dùng cái ribbon đó rất khó, tui mới đang tập sdụng 2007 cơ mà nh khi khó quá tui lại quay về 03 cho nhanh, nhiều cái cần tìm mà sao tui tìm hoài ko ra ah, đặc biệt là in excel ấy.
Lời khuyên cho tui và mọi người đó là bỏ time ra để ôn office 2007, tìm các ứng dụng of nó trên thanh ribbon ấy. ăc. Mai tui cũng fải học tin thôi, ko dưới 5d mà môn c.ngành 9 cũng khóc....
Đối với các bạn thi tin thì tui có bít gì đâu mà nói, he, lại chém gió thôi, phần chuyên ngành chẳng bít cái j cả, tuy nhiên tui nghĩ định hướng tin thế này, chắc các bạn cũng fải update thôi.

2. Về t.a, cái này nói lại lần nữa là tui ko có thi nha, tui khuyên gì các bạn nghe ...để đó thôi, làm theo mà out cấm có bổ đầu tui ra nhớ. Ai chưa xem lại comment of tui về đề thi TA thì ...thik thì có thể tìm lại, trang bnhiêu tui ko nhớ đâu (cứ search post of tui in top này ý). Tui nghĩ đề năm nay khó hơn năm ngoái ở bài thi viết đoạn văn ý (bạn nào nói đấy), vậy ko bít có bài dịch av. v/a như đề số 10 ko, tui cứ căn theo đề số 10 mà comment thui mà. Đề thi vốn từ khá rộng, bài viết thể hiện trình độ of ng đi thi, mỗi ng 1 khác, cái này chỉ ra kiến thức of các bạn về: vốn từ vựng, các viết câu, ngữ fáp, cách triển khai ý theo 1 essay hoàn chỉnh. Nói chung bài này khó, mang tính tự lập, ko theo kiểu lựa chọn. Tốt nhất với t.a of ai kém thì cứ tập trung vào các câu lựa chọn cho ok đi, bỏ bài này cũng ko nghĩa là trượt, còn if viết được j thì cố gắng viết, chỉ khuyên là đừng dành nh time cho nó mà các câu ở trên khoanh bừa.

Tui cứ ngồi đây chém gió rùi cuối tuần đi thi, xong tui out thì tui xí hổ lám ko dám vào đây gặp mọi người đâu.
Với đê thi in nam thì các bạn ngoài bắc fải cẩn thận và đừng coi nhẹ đề thi tin, t.a nhé, đừng nghĩ chỉ cần 5 điểm, vì đâu có chắc chắn được. Làm tốt toàn diện tui nghĩ knăng đỗ là tối đa rồi
Mình thấy 2007 gần giống 2003 nên chủ quan, nghe buigiang nói có khi pahir xem lại mới đc. May mà win vẫn hỏi xp, hỏi win7 luôn cho đủ bộ chắc chết. Có khi nào miền bắc chơi quả hỏi về win7 ko nhỉ? :D:D:D

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
minh ko nho ro nam nua, chi nho nhieu do thui, tumlai la doanh thu so voi nam thanh lap thi trong 3 nam dau do, nhung minh ko biet ap dung 10 hay 15% nua

vi co nguoi bao 10 co nguoi bao 15, do co nguoi noi 15% chi ap dung tu ngay 1/1/2009
bai do con co cau nho nua: hinh nhu la
doanh ngiep do khai bao thue quý và nam cham nhat ngay nhieu, doanh nghiep do nop thue o dau?

Sửa lần cuối:
B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
minh ko nho ro nam nua, chi nho nhieu do thui, tumlai la doanh thu so voi nam thanh lap thi trong 3 nam dau do, nhung minh ko biet ap dung 10 hay 15% nua

túm lại bạn làm 10 or 15% vạy ta,tui tin tg ac nói là thành lập 2008, tới nay chưa hết 3 năm mà, vậy 15% nhé, hi, chia sẻ với bạn dù đúng dù sai nha.
Hôm nay ko có ac và black bùn ghê, black thi UB ko bít sau, keke, thi cho có thi thui chứ tui ko tin black đỗ UB (if ko có cơ) đâu

vi co nguoi bao 10 co nguoi bao 15, do co nguoi noi 15% chi ap dung tu ngay 1/1/2009
bai do con co cau nho nua: hinh nhu la
doanh ngiep do khai bao thue quý và nam cham nhat ngay nhieu, doanh nghiep do nop thue o dau?

Cái ý bạn nói chính là hỏi về QLT ấy, khai báo quý chậm nhất vào ngày 30 của tháng tiếp theo quý tiếp theo, nộp thuế ở nơi DN đăng kí khai thuế và đóng thuế
Để tui xem lại ý trên bạn hỏi rùi trả lời sau nha

N

nghiadiamusuong

Sơ cấp
9/6/07
12
0
1
36
nghĩa trang văn điển
Hình như bạn post thiếu năm thành lập thì fải, tui nghe ac nói mang máng là năm 2008, ko bít đúng ko, theo đề bạn đưa lên tui post lời giải made by buigiang nha;
Chi fí hợp lý = 1000 - 300 = 700
Chi fí hoa hồng được trừ = 700 * 0,15 = 105
Thu nhập tính thuế = 2000 - 700 - 105 + 100 = 1295
Thúe TNDN = 1295* 0,25 = 323,75

Ok các bạn, đề đến đâu ta coi là đúng up lời giải đến đó nha

Yeap bài này chắc post thiếu năm thành lập ;))
Đầu bài hỏi "Thu nhập chịu thuế" nha bạn :))

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
chết toi rồi ac ơi,
trong thông tư ghi mức giới hạn 15% chỉ áp dụng đối với các DN mới thành lập được cấp giấy chứng nhận đăng ký kdoanh kể từ ngày 1/1/2009. hix. Thế này tui đi thi cũng toi mất thui.
chúc mừng onthicongchuc99 nha.

wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội
túm lại bạn làm 10 or 15% vạy ta,tui tin tg ac nói là thành lập 2008, tới nay chưa hết 3 năm mà, vậy 15% nhé, hi, chia sẻ với bạn dù đúng dù sai nha.
Hôm nay ko có ac và black bùn ghê, black thi UB ko bít sau, keke, thi cho có thi thui chứ tui ko tin black đỗ UB (if ko có cơ) đâu

Cái ý bạn nói chính là hỏi về QLT ấy, khai báo quý chậm nhất vào ngày 30 của tháng tiếp theo quý tiếp theo, nộp thuế ở nơi DN đăng kí khai thuế và đóng thuế
Để tui xem lại ý trên bạn hỏi rùi trả lời sau nha

Cái 15% này chỉ áp dụng cho doanh nghiệp thành lập từ 1/1/2009 nhé! Trường hợp này có cụ thể trong ví dụ của TT130, mục 2.19:

2.19.Phần chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết, hội nghị; chi hỗ trợ tiếp thị, chi hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán; chi báo biếu, báo tặng của cơ quan báo chí liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh vượt quá 10% tổng số chi được trừ; đối với doanh nghiệp thành lập mới là phần chi vượt quá 15% trong ba năm đầu, kể từ khi được thành lập. Tổng số chi được trừ không bao gồm các khoản chi khống chế quy định tại điểm này; đối với hoạt động thương mại, tổng số chi được trừ không bao gồm giá mua của hàng hoá bán ra;
Các khoản chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới bị khống chế nêu trên không bao gồm hoa hồng môi giới bảo hiểm theo quy định của pháp luật về kinh doanh bảo hiểm; hoa hồng trả cho các đại lý bán hàng đúng giá; các khoản chi sau phát sinh trong nước hoặc ngoài nước (nếu có): Chi phí nghiên cứu thị trường: thăm dò, khảo sát, phỏng vấn, thu thập, phân tích và đánh giá thông tin; chi phí phát triển và hỗ trợ nghiên cứu thị trường; chi phí thuê tư vấn thực hiện công việc nghiên cứu, phát triển và hỗ trợ nghiên cứu thị trường; Chi phí trưng bày, giới thiệu sản phẩm và tổ chức hội chợ, triển lãm thương mại: chi phí mở phòng hoặc gian hàng trưng bày, giới thiệu sản phẩm; chi phí thuê không gian để trưng bày, giới thiệu sản phẩm; chi phí vật liệu, công cụ hỗ trợ trưng bày, giới thiệu sản phẩm; chi phí vận chuyển sản phẩm trưng bày, giới thiệu.
Mức giới hạn 15% trong 3 năm đầu chỉ áp dụng đối với doanh nghiệp mới thành lập được cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh kể từ ngày 01/01/2009, không áp dụng đối với doanh nghiệp được thành lập mới do hợp nhất, chia, tách, sáp nhập, chuyển đổi hình thức doanh nghiệp, chuyển đổi sở hữu.
Ví dụ: Công ty A thành lập năm 2008, trong năm 2009 lập báo cáo quyết toán thuế TNDN có số liệu về chi phí được ghi nhận như sau :
- Phần chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết, hội nghị; chi hỗ trợ tiếp thị, chi hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán; chi báo biếu, báo tặng của cơ quan báo chí liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh có đầy đủ hóa đơn, chứng từ hợp pháp : 250 triệu đồng
- Tổng các khoản chi phí được trừ vào chi phí (không bao gồm: phần chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết, hội nghị; chi hỗ trợ tiếp thị, chi hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán; chi báo biếu, báo tặng của cơ quan báo chí liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh): 2 tỷ đồng
Vậy phần chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết, hội nghị; chi hỗ trợ tiếp thị, chi hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán; chi báo biếu, báo tặng của cơ quan báo chí liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh được trừ tính vào chi phí bị khống chế tối đa là :
2 tỷ đồng nhân (x) 10% bằng (=) 200 triệu đồng
Vậy tổng chi phí được trừ tính vào chi phí trong năm 2009 là :
2 tỷ đồng cộng (+) 200 triệu đồng bằng (=) 2,2 tỷ đồng

H

huyenthanh88nd

Guest
26/10/10
1
0
0
35
Ha Noi
Chị ơi, chị có đề thi hay nhớ nội dung đề thi của mấy môn thi đợt 1 k ạ? Cho em với!!!

C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh
vjhgjkzsdfhgasssfdhsgjnsdfgjgashgashgash

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.