Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
he, cả ngày tui đi chơi, cả tối qua nữa nên jờ mới ol được, keke. Tình hình mai dd nhà mình mới nóng hôỉ đây. kaka
Tình hình là đề thi môn c.ngành theo như ac nói thế này, tui nghe mang mág về độ cxác thui nhớ, đừng có ai bắt bẻ câu chữ of tui nha, post lên cho bà con bớt nhiệt
1. các khoản đc miễn thuế TNDN
2. Các ff tính thuê GTGT
3. Giảm trừ gia cảnh đối với TNCN
4. 1 bài tập về TNDN, có lồng ý hỏi of QLT vào đó (tạm đóng theo quý chậm nhất ngày bnhiu)
Trắc no có rất ít in 300 câu we đã làm
Theo nhận định of ac thì đề này quá dễ so với tưởng tượng of we từ trước, tui cũng công nhận là thế mà, may ko có hỏi QLT vì nó rất chi là khó học thuộc, mà tui cũng có học đâu.
If so sánh về đề thi hôm qua môn chung thì tui thấy đề thi này ko thông minh lắm, hôm qua nghe đề thui thấy các bác thuế cho đề thông minh ghê cơ (bái fục), hỏi 1 fần rất nhỏ in 1 mục nhỏ và có câu hỏi tư duy cho mỗi câu hỏi lớn. Điều đó cho thấy rằng dù có chép đúng in tliệu but làm tự luận, suy luận sai thì chỉ được...5điểm, và khả năng đỗ cũng giảm.
Với đề chuyên ngành ntnày tui thấy...bình thường quá ta. kiểu này 8,9 như chơi ấy chứ.
Tí nữa tui sẽ lên comment tip về t.a và tin học nhá.keke

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

giangrubi88

Sơ cấp
9/1/11
7
0
0
35
quảng bình
sao ko có bạn nào post đề thi sáng nay lên xem cả nhỉ? hix sắp thi rùi mà k biết tn đây? lo quá đi mất

T

thuhuong030

Guest
27/12/10
4
0
0
Ninh Bình
Sao bên chuyên ngành CNTT chả có ai giúp đỡ vậy. Các bạn thi chuyên ngành CNTT rồi nói qua đề thi viết cho niền Bắc tham khảo chút đi, vì năm nay CNTT mới thi mà nên chưa biết đề thi ngang dọc ra sao. Mọi người cùng chia sẻ nhé!
bạn buigiang186 ủng hộ ae thi CV CNTT nữa nhé!!!!!!

wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội
If so sánh về đề thi hôm qua môn chung thì tui thấy đề thi này ko thông minh lắm, hôm qua nghe đề thui thấy các bác thuế cho đề thông minh ghê cơ (bái fục), hỏi 1 fần rất nhỏ in 1 mục nhỏ và có câu hỏi tư duy cho mỗi câu hỏi lớn. Điều đó cho thấy rằng dù có chép đúng in tliệu but làm tự luận, suy luận sai thì chỉ được...5điểm, và khả năng đỗ cũng giảm.
Với đề chuyên ngành ntnày tui thấy...bình thường quá ta. kiểu này 8,9 như chơi ấy chứ.

Tin, TA vs môn chung này mà ko qua nổi 5 thì chuyên ngành có "8,9 như chơi" cũng bó tay! Em thấy bác thuế này thâm đấy chứ!

L

lelongt1k4

Sơ cấp
29/10/10
24
0
1
HBI
đề trắc nghiệm chuyên ngành tin có 50% giống với đề tin văn phòng hôm qua, rất là vui :D

Bạn còn nhớ câu nào cả đề tự luận và trắc nghiệm Chuyên viên tin không ? Post lên cho anh em miền Bắc nhé ? anh em ngoài này mong mỏi lắm rồi !

M

malmal

Guest
he, cả ngày tui đi chơi, cả tối qua nữa nên jờ mới ol được, keke. Tình hình mai dd nhà mình mới nóng hôỉ đây. kaka
Tình hình là đề thi môn c.ngành theo như ac nói thế này, tui nghe mang mág về độ cxác thui nhớ, đừng có ai bắt bẻ câu chữ of tui nha, post lên cho bà con bớt nhiệt
1. các khoản đc miễn thuế TNDN
2. Các ff tính thuê GTGT
3. Giảm trừ gia cảnh đối với TNCN
4. 1 bài tập về TNDN, có lồng ý hỏi of QLT vào đó (tạm đóng theo quý chậm nhất ngày bnhiu)
Trắc no có rất ít in 300 câu we đã làm
Theo nhận định of ac thì đề này quá dễ so với tưởng tượng of we từ trước, tui cũng công nhận là thế mà, may ko có hỏi QLT vì nó rất chi là khó học thuộc, mà tui cũng có học đâu.

cái phần bài tập có ai có thể ghi rõ hơn không. với lại ai up đề TA và tin đi :D

M

matmaxanh81

Sơ cấp
1/1/11
24
0
1
hà nam
bạn minhthao911 ơi,mình cũng thi chuyên ngành CNTT bạn có thể post đề thì tin lên ko?nếu bạn ko nhớ phần trắc nghiệm thì post phần đề thi viết.cảm ơn bạn

T

t3dkp

Sơ cấp
28/11/10
30
0
6
37
kjhhjkhkjkjh
phần thi trắc nghiệm thi ai nhớ nổi đâu mà các bạn yêu cầu nhỉ? phải đặt mình vào hoàn cảnh người ta chứ! có chăng thì đề tự luận thôi!

M

matmaxanh81

Sơ cấp
1/1/11
24
0
1
hà nam
bạn lyhan ơi,đề số 10 nào thế?bạn chỉ giúp mình với.cảm ơn bạn

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
36
ha noi
phần thi trắc nghiệm thi ai nhớ nổi đâu mà các bạn yêu cầu nhỉ? phải đặt mình vào hoàn cảnh người ta chứ! có chăng thì đề tự luận thôi!

ai bảo nhớ hết đâu, nhớ 1 vài câu thôi mà ... chẳng nhẽ bạn trí nhớ tốt đến mức k nhớ nổi 1 vài câu ah?

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
akakkakakak moi nguoi dung hoc nua. hay chuan bi bua di, hom nay minh thi xong rui khoe ghe, du ko bit dau hay ko? minh hoi han ko nghe loi acc, ai cung bua day nguoi, ma minh chang co cai bua nao het, tuc ghe

M

matmaxanh81

Sơ cấp
1/1/11
24
0
1
hà nam
tôi ôn chán lắm.tiếng anh dốt,môn chung chưa thuộc

C

cunconhayan

Sơ cấp
21/6/10
49
0
0
37
ha nam
làm ơn làm phước đi, có 1 cai đó thi chuyên viên tin lên tiếng đi mà, post cho a e ngoài bắc đề thi tự luận xem dạng đề tn đi mà, các bạn trong dó đâu có đấu đá với ngoai này đây,mô phật lên tiếng đi thí chủ ơi

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Sửa lần cuối:
L

lyhan

Trung cấp
28/2/10
102
0
0
nam dinh
đề số 10 hả.Nhưng đề chụp bằng đt.Tui kkhông biết post.

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Tui bít đến đâu up đến đó nha. Mọi người đừng có nóng ruột quá, hnay bít or mai bít cũng ko hơn gì nhau, các bạn ấy đi thi xong còn fải về nha nữa, xa xôi chứ có fải gần đâu, rồi còn nghỉ ngơi nữa chứ, hi vọng là các bạn đều làm tốt, đừng cứ gọi các bạn ấy lên chỉ vì cái đề như vậy. Ngày mai đâu sẽ ra đó.
Tui tám tiếp về đề tin và tiếng anh đây, nói trước ý kiến cá nhân thôi đấy, ko cái j cũng đổ lên đầu thì tui ko đỡ nổi đâu ta.

1. Về đề tin thì ko ai ngờ rằng họ cho vào 2007, hoàn toàn vào 07 chứ ko fải pha trộn nữa. Đây có thể coi là bước tiến triển so với thời đại, và theo tui nên như thế. Tui cũng bất ngờ quá hen. Đánh giá rằng 100% các bạn đi thi đều sốc vì cái đề này, và cũng ảnh hưởng khá nhiều đến điểm số. Tui nghĩ 10 câu xp ko quá khó đâu, cái khó ở đây là thanh công cụ of office 2007 htoàn khác 2003, dùng cái ribbon đó rất khó, tui mới đang tập sdụng 2007 cơ mà nh khi khó quá tui lại quay về 03 cho nhanh, nhiều cái cần tìm mà sao tui tìm hoài ko ra ah, đặc biệt là in excel ấy.
Lời khuyên cho tui và mọi người đó là bỏ time ra để ôn office 2007, tìm các ứng dụng of nó trên thanh ribbon ấy. ăc. Mai tui cũng fải học tin thôi, ko dưới 5d mà môn c.ngành 9 cũng khóc....
Đối với các bạn thi tin thì tui có bít gì đâu mà nói, he, lại chém gió thôi, phần chuyên ngành chẳng bít cái j cả, tuy nhiên tui nghĩ định hướng tin thế này, chắc các bạn cũng fải update thôi.

2. Về t.a, cái này nói lại lần nữa là tui ko có thi nha, tui khuyên gì các bạn nghe ...để đó thôi, làm theo mà out cấm có bổ đầu tui ra nhớ. Ai chưa xem lại comment of tui về đề thi TA thì ...thik thì có thể tìm lại, trang bnhiêu tui ko nhớ đâu (cứ search post of tui in top này ý). Tui nghĩ đề năm nay khó hơn năm ngoái ở bài thi viết đoạn văn ý (bạn nào nói đấy), vậy ko bít có bài dịch av. v/a như đề số 10 ko, tui cứ căn theo đề số 10 mà comment thui mà. Đề thi vốn từ khá rộng, bài viết thể hiện trình độ of ng đi thi, mỗi ng 1 khác, cái này chỉ ra kiến thức of các bạn về: vốn từ vựng, các viết câu, ngữ fáp, cách triển khai ý theo 1 essay hoàn chỉnh. Nói chung bài này khó, mang tính tự lập, ko theo kiểu lựa chọn. Tốt nhất với t.a of ai kém thì cứ tập trung vào các câu lựa chọn cho ok đi, bỏ bài này cũng ko nghĩa là trượt, còn if viết được j thì cố gắng viết, chỉ khuyên là đừng dành nh time cho nó mà các câu ở trên khoanh bừa.

Tui cứ ngồi đây chém gió rùi cuối tuần đi thi, xong tui out thì tui xí hổ lám ko dám vào đây gặp mọi người đâu.
Với đê thi in nam thì các bạn ngoài bắc fải cẩn thận và đừng coi nhẹ đề thi tin, t.a nhé, đừng nghĩ chỉ cần 5 điểm, vì đâu có chắc chắn được. Làm tốt toàn diện tui nghĩ knăng đỗ là tối đa rồi

wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội
Mon anh van hom nay phong minh thi trung xo so doc dac, ca phong duoc chep bai giai cua giam thi dua, hihihi cong nhan di thi vui ghe, y nhu la cai cho vay do, thi j dau bua va bua, vay ma con quay nhu chong chong nua, may hon nua lâmy anh bo doi rat de thuong, cho tu do, con canh giam thi hanh lang dum nua, ko bit co phai la ky thi ko nua

Ước mìninfh được như cô ấy!!!:036::036::036:

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Doanh ngiệp X có tụ sở chính tại hải phòng, ko co chi nhánh trong nam... co doanh thu 2tỉ, chi phí 1 tỉ, trong do chi phi hoa hồng, tiếp tân 300tr, doanh thu khác từ tiền lãi do doang nghiệp gởi ngân hàng là 100tr
tính TNCT doanh nghiệp là bao nhiêu?
....

L

lyhan

Trung cấp
28/2/10
102
0
0
nam dinh
Mon anh van hom nay phong minh thi trung xo so doc dac, ca phong duoc chep bai giai cua giam thi dua, hihihi cong nhan di thi vui ghe, y nhu la cai cho vay do, thi j dau bua va bua, vay ma con quay nhu chong chong nua, may hon nua lâmy anh bo doi rat de thuong, cho tu do, con canh giam thi hanh lang dum nua, ko bit co phai la ky thi ko nua

Sướng nhé. Chúc mừng.Còn tui................tui không tự tin vào kiến thức của tui tí gì.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA