Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
mới xem qua đề t.a bạn nào post đó, căn cứ vào đó tui có mấy ý kiến thế này, ko chắc t làm là đúng, but if tui đi thi thì tui sẽ làm thế, lâu ko học t.a nên cũng quên nh.he
2a. Câu này hardly đã mang hàm nghĩa of fủ định và anybody cũng vậy, do vậy đáp án anybody loại, còn 3 đáp án thì để ý thấy believes (có s đằng sau) nên chủ ngữ fải là số ít, vậy dùng ff loại trừ chọn đáp án C (hình như everybody)
3. Câu này ko nhớ lắm but đi thi tui chọn C
4a, 5d
......
câu 2 viết: Stop doing st..:dừng hẳn việc j đó => câu này fải dùng thế này nhé
câu 3: sao bạn lại dùng là he is earning? tui chỉ dùng htại thường thui he earns
câu 4: dùng sai trợ động từ: ko fải do mà là does
Mới bít vậy thui
Hôm trước ac hỏi tui câu hardly ý, chẳng tưởng tượng đc cái j hết, bà ý nói khó nghe, tui người bắc mà, cộngthêm ko tưởng tượng ra đề ntnào nên chẳng trả lời đc, bjo trả lời ac rùi nhá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
36
ha noi
đề đây

vừa lấy được thông tin đề chuyên viên CNTT và đề thi chung đây.
đọc xong đề muốn buồn nôn ... để tí sang hỏi FPT có làm được k, bọn ra đê bị điên mất rồi . Trong diễn đàn này ai làm được đề của CNTT giơ tay mình đếm phát

Đề thi chung 2010
Câu 1: Phương pháp kinh tế là một trong những phương pháp quản lý nhà nước về kinh tế. Hãy trình bày khái niệm, đặc điểm của phương pháp này? Trong các biện pháp sau, hãy chỉ ra một biện pháp kinh tế đã được áp dụng đối với DN ở VN?
- Khuyến khích tổ chức thành lập hiệp hội ngành nghề;
- Giảm thuế, miễn thuế TNDN;
- Tôn vinh, biểu dương DN;
Câu 2: Căn cứ vào nội dung kinh tế, các khảon thu NSNN bao gồm những khoản nào? Trong các khảon thu sau đây, có một khoản thu không phải NSNN, đó là khoản thu nào? Vì sao?
- Thu học phí;
- Thu bán tài sản NN;
- Thu từ cho thuê tài sản NN;
Câu 3: Luật cán bộ công chức có những quy định thế nào về biệt phái công chức?
Theo yêu cầu nhiệm vụ, công chức A đang làm việc tại Bộ Z (Hà Nội) được biệt phái đến làm việc tại tỉnh H. Hết thời hạn biệt phái công chức A có đơn đề nghị về làm việc tại Bộ. Theo anh chị trường hợp này giải quyết thế nào? Vì sao?
Câu 4: Trong phạm vi nhiệm vụ, quyền hạn của mình, TCT có nhiệm vụ trình Bộ trưởng BTC xem xét quyết định những văn bản nào? Được quyền hành những văn bản nào?

Ghi chú: Thí sinh đăng ký tuyển dụng công chức loại D ( cán sựm KTV, Cán sự TH, lưu trữ viên trung cấp) cũng sử dụng đề này nhưng không làm câu 1

Đề thi CNTT
Câu 1:/ Tại sao khi DRAN hoạt động lại phải có quá trình làm tươi? Hãy cho biết ý nghĩa các thông số của một tham RAM như sau: DDRII 512/bus 700 Mb CAS3
Câu 2: Máy A và máy B được kết nối với nhau như hình dưới.
Gải thiết máy A muốn truyền cho máy B một chuổi bít như sau: 110011101 và hai máy này sử dụng phương pháp kiểm tra vòng CRC với đa thức sinh G(x)=x3 + x+1

Hỏi: a/ Đa thức cần truyền đi T(x)
b/ Tính đa thức Q(x) và đa thức R(x)
Câu 3:
a/ Cho biết các chức năng chính của Component Services trong Administrative Tools trong Contron Pannel của Windows XP?
b/ Cho biết các chức năng chính của các phần mềm tích hợp trong Microsoft Office Proessional 2003?
Câu 4: Trong SCDL test1 cho bảng staff1 và bảng department1, với cấu trúc lần lưpựt như sau:
Bảng staff1:
Tên cột Kiểu dữ liệu Ràng buộc
Code Int Khóa chính
Name Varchar(30) bắt buộc phải có dữ liệu
Address Varchar(100)
Description Varchar(500)
Dept_code Varchar(30)
Bảng department1:
Tên cột Kiểu dữ liệu Ràng buộc
Dept_Code Varchar(30) bắt buộc phải có dữ liệu
Dept_Name Varchar(50)
Toltal Varchar(30)
(Dept_code là mã phòng ban, Dept_name là tên phòng ban, toltal là tổng số nhân viên của phòng ban đó)
Yêu cầu:
a. Viết thủ tục staff1_insert1 có tham số đưa vào là code, name, address, description, dept_code. Trước khi chèn một bản ghi mới vào staff1 với danh sách giá trị là giá trị của các biến phải kiểm tra xem dept_code đã tồn tại bên bảng deparment1 chưa, nếu chưa trả ra 0.
b. B. Viết trigger staff1_trigger thực hiện công việc mỗi khi thêm một bản ghi mới vào bảng staff1 thì cột toltal trên bảng deparment1 sẽ tự động tăng thêm 1.
:wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall:

D

dkhai

Guest
1/10/09
1
0
0
pt
Ko biết các bác Miền Nam thi thế nào nhi? Hy vọng các bác ấy về post đề CNTT lên cho tham khảo tí.

Đề thi chuyên viên tin học 08/01/2011. Cũng củ chuối đấy các bạn ạ.

Đính kèm

• De thi CV tin hoc nam 2010 tai Can tho.doc
    37.5 KB · Lượt xem: 236
F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
36
ha noi
các bạn post nốt bài thi kiến thức chung và kiến thức chuyên ngành đối với nghạch cán sự tin học đi....

khi muốn nhờ ai đó việc gì thì nên chú ý cách nói 1 chút, chứ cái kiểu ra lệnh như thế này thì còn lâu nhé bạn :)

M

mechit

Sơ cấp
5/1/11
13
0
0
ha noi
Giờ mình mong các bạn thi rồi truyền lại kinh nghiệm đi thi cho hiệu quả thôi chứ không nóng lòng về đề lắm, vì đề cũng chỉ mang tính chất tham khảo.

H

haihp266

Guest
17/12/10
41
0
0
hai phong
mới xem qua đề t.a bạn nào post đó, căn cứ vào đó tui có mấy ý kiến thế này, ko chắc t làm là đúng, but if tui đi thi thì tui sẽ làm thế, lâu ko học t.a nên cũng quên nh.he
2a. Câu này hardly đã mang hàm nghĩa of fủ định và anybody cũng vậy, do vậy đáp án anybody loại, còn 3 đáp án thì để ý thấy believes (có s đằng sau) nên chủ ngữ fải là số ít, vậy dùng ff loại trừ chọn đáp án C (hình như everybody)
3. Câu này ko nhớ lắm but đi thi tui chọn C
4a, 5d
......
câu 2 viết: Stop doing st..:dừng hẳn việc j đó => câu này fải dùng thế này nhé
câu 3: sao bạn lại dùng là he is earning? tui chỉ dùng htại thường thui he earns
câu 4: dùng sai trợ động từ: ko fải do mà là does
Mới bít vậy thui
Hôm trước ac hỏi tui câu hardly ý, chẳng tưởng tượng đc cái j hết, bà ý nói khó nghe, tui người bắc mà, cộngthêm ko tưởng tượng ra đề ntnào nên chẳng trả lời đc, bjo trả lời ac rùi nhá.
Cảm ơn Bùi Giang nha! Trời ơi, vậy mà từ trước tới nay mình cứ nghĩ ac là một " cậu bé" kia đấy.hi..
hii...:004:

N

Nguyen Huyen Thanh88

Guest
25/11/10
7
0
0
Đà nẵng
ko bít đã ai post đề tiếng anh lên chưa, nhưng t chép đề về, cả nhà đợi tí, t post đề Tiếng anh lên nhé!tất cả vì miền bắc- trung thân iu :)

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Cảm ơn Bùi Giang nha! Trời ơi, vậy mà từ trước tới nay mình cứ nghĩ ac là một " cậu bé" kia đấy.hi..
hii...:004:

ui, nói xấu tui kìa. Tại bạn ko để ý đấy chứ, nói nhiều lần lắm rồi.

S

sake1986

Trung cấp
6/11/10
53
0
0
vdh
huhuhuhu tình hình sao thấy căng thẳng vậy trời....thời tiết lại k thương nửa chứ....học được bao nhiêu thì nó đóng băng hết trời rùi...

N

Nguyen Huyen Thanh88

Guest
25/11/10
7
0
0
Đà nẵng
Đề tiếng anh nè :
I. chọn đáp án đúng
1. i cant help u and he cant help u...
a, neither b, too c,also d,either
2.hardly... believes that
a, someone b, anybody c, everybody d, all
3.i have typed ten letters...
a, yesterday b, today c, 2morow d, everyday
4. i have ...wheel in the back of the car
a.other b, others c, the others d, another
5. of all the countries i visited, i like Canada...
a, much b, best c, the best of all d, so much
6. wold u like to go to the cinema?
No, thanks.I'd ...stay home
a, better b, like c, prefer d, rather
7. u neednt do that when the maid is here, ...?
a, Do u b,need u c, is she d, isnt she
8.his wife doesnt wieght so....as he...
a, heavy...is b, much...is c, much does d, heavy ....does
II. viết lại câu ( được phép thay đổi họăc thêm từ nếu cần thiết )
1. i /work/this/company/10years/now
2. stop/complain/everything
3.i/not/care/how much /he ear
4.smoking/do/a lot of /harm/ur health
5. she sing/beautiful/than/her sister
III.bài này cho đoạn văn, đọc hiểu và trả lời câu hỏi.Cả nhà in tâm,ko khó lắm đâu :p
IV. Viết lại câu theo từ cho sẵn mà nghĩa ko đổi
1. she is too old to work
she is...
2. this book was written vy professor Landow in 1970
Professor landow....
3. if u dỏnt work harder ,i'll be obiled to give u a sack
unless...
4.we havent met for years
it's years ...
5. i like back coffe but i like white coffee even more
i prefer...
V.discuss the advantages and/or đíavantages of having a TV
VI. dịch Anh- Việt
1.even though i was really tired ,i couldnt sleep
2.the Goverment will ìnlunce the Economic situation though its fiscal, moneytary, budgetary policies
3. her new book comcerns morden methods of teaching a foregin languages
Việt - Anh
1,a ta thường xuyên đi làm muộn nhưng sángnay a ta lại đến đúng giờ
2. chính sách tài khóa do BỘ tài chính thực hiện và nó đc chia thành 2 phần:chi tiêu của CP và thuế
3.hôm nay giá vàng và đô la Mỹ đều tăng mạnh trên khắp thị trường Việt nam
----The end---
chúc cả nhà thi thật tốt nhé :)

T

thupt86

Sơ cấp
2/11/10
6
0
0
HN
Cảm ơn tất cả các bạn miền Nam đã giúp đỡ miền Bắc nhiệt tình.
Mình rất ít khi post bài hay trả lời trên diễn đàn nhưng quả thật vừa đọc đề thi chuyên viên CNTT mình không khỏi bức xúc.
Không hiểu họ muốn tìm 1 người tài năng về thực tế hay một người tài năng về lý thuyết.
Từ cách giới hạn tài liệu để ôn tập đến cách ra đề, mông lung.
Mình đã bỏ 1 công việc tốt (mức lương 6 triệu) để chuyển về làm hợp đồng ở thuế với mức lương hàng tháng 700K (nghĩ mà buồn cho 4 năm mài quần trên giảng đường) và mình đã quá sai lầm.
Cuộc thi này m sẽ không thi nữa.
Mình không thể bỏ phí tương lai của m nữa.
Chúc các bạn thi về chuyên viên Tin học đạt kết quả cao.

N

Nguyen Huyen Thanh88

Guest
25/11/10
7
0
0
Đà nẵng
hì!mừ công nhận bạn ac được nhìu ng " ái mộ" nhứt nhé . t thi ở cụm Khánh Hòa, bun chuyện vs các chị cùng nhà ngỉ.hóa ra ai cũng là thành viên của webketoan và cũng đều iu mến ac cả :p sướng nhe!hem bít hum trc các bạn có làm đc bài ko?ac có làm đc ko?

ah, t có lời khuyên thía này cho cả nhà nhé!qua 2 lần thi ở BTC và thi ở Cục thuế t thấy nếu đọc lướt qua đc chuyên đề 16,17 thì cả nhà nên xem qua, vì họ ra bất kì, chứ ko hẳn cí j quan trọng mới ra đâu>còn luật cán bộ công chức,chịu khó học thuộc nhé cả nhà,nếu lười quá thì chỉ trừ phần cán bộ thui.hì.đừng bỏ j cả, vì hum trc đề thi luật công chức của BTC cũng chính là câu hỏi thi Thuế vừa rùi đó:p ko sai tí tẹo nài lun :D

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
hì!mừ công nhận bạn ac được nhìu ng " ái mộ" nhứt nhé . t thi ở cụm Khánh Hòa, bun chuyện vs các chị cùng nhà ngỉ.hóa ra ai cũng là thành viên của webketoan và cũng đều iu mến ac cả :p sướng nhe!hem bít hum trc các bạn có làm đc bài ko?ac có làm đc ko?

ah, t có lời khuyên thía này cho cả nhà nhé!qua 2 lần thi ở BTC và thi ở Cục thuế t thấy nếu đọc lướt qua đc chuyên đề 16,17 thì cả nhà nên xem qua, vì họ ra bất kì, chứ ko hẳn cí j quan trọng mới ra đâu>còn luật cán bộ công chức,chịu khó học thuộc nhé cả nhà,nếu lười quá thì chỉ trừ phần cán bộ thui.hì.đừng bỏ j cả, vì hum trc đề thi luật công chức của BTC cũng chính là câu hỏi thi Thuế vừa rùi đó:p ko sai tí tẹo nài lun :D

cám ơn nhiều nhe, hihi. chỉ sợ rớt môn tin thôi. Mình đi thi toàn cho người khác chép, ko hỏi được ai hết.

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
36
ha noi
hic hic ... mình ở miền Bắc, cũng đang làm hợp đồng trong ngành thuế về cntt và sau khi được gửi đề thi cntt như thế này thì mình chẳng muốn đi thi nữa, nó chẳng có chút liên quan gì đên công việc của 1 chuyên viên cntt ngành thuế cả. Thật không hiểu nổi những người ra đề nghĩ gì khi quyết định đề thi như vậy.
Nếu được có 1 đề xuất lên lãnh đạo thì mình xin đề xuất những kỳ thi sau đề về CNTT nên để Cục CNTT - TCT ra đề thi vì như vậy mới sát thực tế và khi trúng tuyển có thể làm việc ngay cho ngành thuế, chứ thuê 1 đơn vị ngoài ra đề như thế này thì k hiểu những người trúng tuyển liệu có làm được ngay k.
thôi, làm việc, triển khai QND cho cục thuế BN nào ... mệt mỏi :wall::wall::wall::wall::wall::wall:
Mình rất ít khi post bài hay trả lời trên diễn đàn nhưng quả thật vừa đọc đề thi chuyên viên CNTT mình không khỏi bức xúc.
Không hiểu họ muốn tìm 1 người tài năng về thực tế hay một người tài năng về lý thuyết.
Mình đã bỏ 1 công việc tốt (mức lương 6 triệu) để chuyển về làm hợp đồng ở thuế với mức lương hàng tháng 700K (nghĩ mà buồn cho 4 năm mài quần trên giảng đường) và mình đã quá sai lầm.

C

cunconhayan

Sơ cấp
21/6/10
49
0
0
37
ha nam

Thui lỡ rùi cứ đi thi đi bạn, nhưng mình nói là nếu bạn chạy tiền thì đi thi tiếp còn k thì đi làm ngoài cũng đc mà, minh tháy 1 điểm hơi sai của bạn là bỏ cv đã có để về làm hợp đồng ở thuế , chúc công tac tốt , những ng thi tin đang điên đầu với kiểu ra đề thi này bạn huhu (tui mà gặp tên ra đề tui chém)

N

Nguyen Huyen Thanh88

Guest
25/11/10
7
0
0
Đà nẵng
:) mình cũng sợ rớt môn Tin thui, vì chỉ dùng 2003 có dùng 2007 đâu. Nhìn xong cái đề tin mà bùn xiu à. Các đồng chí xung quanh cũg đồng cảnh ngộ.Hic.:(

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
Đề tiếng anh nè :
I. chọn đáp án đúng
1. i cant help u and he cant help u...
a, neither b, too c,also d,either
2.hardly... believes that
a, someone b, anybody c, everybody d, all
3.i have typed ten letters...
a, yesterday b, today c, 2morow d, everyday
4. i have ...wheel in the back of the car
a.other b, others c, the others d, another
5. of all the countries i visited, i like Canada...
a, much b, best c, the best of all d, so much
6. wold u like to go to the cinema?
No, thanks.I'd ...stay home
a, better b, like c, prefer d, rather
7. u neednt do that when the maid is here, ...?
a, Do u b,need u c, is she d, isnt she
8.his wife doesnt wieght so....as he...
a, heavy...is b, much...is c, much does d, heavy ....does
II. viết lại câu ( được phép thay đổi họăc thêm từ nếu cần thiết )
1. i /work/this/company/10years/now
2. stop/complain/everything
3.i/not/care/how much /he ear
4.smoking/do/a lot of /harm/ur health
5. she sing/beautiful/than/her sister
III.bài này cho đoạn văn, đọc hiểu và trả lời câu hỏi.Cả nhà in tâm,ko khó lắm đâu :p
IV. Viết lại câu theo từ cho sẵn mà nghĩa ko đổi
1. she is too old to work
she is...
2. this book was written vy professor Landow in 1970
Professor landow....
3. if u dỏnt work harder ,i'll be obiled to give u a sack
unless...
4.we havent met for years
it's years ...
5. i like back coffe but i like white coffee even more
i prefer...
V.discuss the advantages and/or đíavantages of having a TV
VI. dịch Anh- Việt
1.even though i was really tired ,i couldnt sleep
2.the Goverment will ìnlunce the Economic situation though its fiscal, moneytary, budgetary policies
3. her new book comcerns morden methods of teaching a foregin languages
Việt - Anh
1,a ta thường xuyên đi làm muộn nhưng sángnay a ta lại đến đúng giờ
2. chính sách tài khóa do BỘ tài chính thực hiện và nó đc chia thành 2 phần:chi tiêu của CP và thuế
3.hôm nay giá vàng và đô la Mỹ đều tăng mạnh trên khắp thị trường Việt nam
----The end---
chúc cả nhà thi thật tốt nhé :)

Đọc xong Đề anh văn ko làm được câu nào luôn. ai giải dùm mình với, biết đâu Đợt 2 lại cho vài câu trùng hay đại loại tương tự để còn biết mà áp dụng.help.:wall:

K

khanhvan1312

Sơ cấp
Bạn nói đúng lắm! mình cũng cảm giác như vừa bị lừa vậy. bức xúc vô cùng với cơ chế thi cử kiểu này. Mình thấy lựa chọn của bạn như vậy rất đúng đắn. Mình chắc chắn một điều nếu bạn nào kỳ vọng vào đợt thì này quá nhiều thì thất vọng càng nhiều.

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
36
ha noi
:) mình cũng sợ rớt môn Tin thui, vì chỉ dùng 2003 có dùng 2007 đâu. Nhìn xong cái đề tin mà bùn xiu à. Các đồng chí xung quanh cũg đồng cảnh ngộ.Hic.:(

thực ra thì cái 2k3 và 2k7 cũng không khác nhau lắm ... có 1 số cái mình thấy khác biệt chính như định dạng của 2007 là docx xlsx ... chứ k phải là doc xls như 2003.
và save as thì 2003 fim tát là ctrl shift s nhưng 2007 là f12 . Nói chung cốt lõi thì vẫn dựa trên 2003 thôi.
Nhưng vẫn k hiểu sao lại ra đề 2007 trong khi ngành vẫn dùng 2003. rất chi là bức xúc đề thi năm nay

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA