Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
giới từ gì bạn, câu này là so sánh hơn mà more + adj/adv + than

uhm,mình biết là so sánh hơn rồi,nhưng mình nghĩ dùng beautifully mới đúng....cũng k rõ lắm,lâu lắm rồi bỏ bê tiếng anh. Hồi xưa đi học bọn tớ toàn đề dạng này, mà lúc nào mình cũng 8,9đ. Giờ học lại như mới.....T_T

Khóa học Quản trị dòng tiền
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Ai cần bộ đề thi đầy đủ tất cả các môn thì mail cho mình nhé [/QUOTE]
[COLOR="Red"] cảnh báo, đừng ai tin người này nhe, người này là friday53 đó, người bán tài liệu hôm rồi!!!!!!!![/COLOR]

[quote="sadako, post: 792094"]3.i have typed ten letters...
a, yesterday b, today c, tomorrow d, everyday
cho mình hỏi tại sao câu này các bạn chọn tomorrow?
tôi đã gõ 10 lá thư ngày hôm nay, mình nghĩ thế chứ nhỉ =.=[/QUOTE]

cái này mình chọn today, bạn chọn cái nào?

V

vithu

Guest
7/11/10
8
0
0
quảng ngãi
haizzz, mình vừa từ nha trang về, pùn dễ sợ, ôn qua trời, ra thi cái gì đâu, kinh nghiêm của mình là mấy bồ photo nhiều tài liệu vào. Mình làm theo những gì mình học bài, còn mọi người được coi thi dễ, dở tài liệu hết trơn, thi với chả cử, thật giả lẫn lộn. thua nhau chỉ vì k giỏi lật tài liệu, thế là thế nào nhỉ. haizzzz. đúng là sự thật đau lòng ( admin cho em than chút, em khóc từ lúc về tới giờ, buồn ơi là sầu :((
Em học quá trời, cuối cùng thành ra thế này, hixhixx

V

vananh8769

Sơ cấp
20/8/10
10
0
0
35
Hà nội
mình cũng chọn là today, nhớ là ngày xưa học trạng từ chỉ thời gian dùng trong thì HTHT có cả today, this month, this.... gì gì đó

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
haizzz, mình vừa từ nha trang về, pùn dễ sợ, ôn qua trời, ra thi cái gì đâu, kinh nghiêm của mình là mấy bồ photo nhiều tài liệu vào. Mình làm theo những gì mình học bài, còn mọi người được coi thi dễ, dở tài liệu hết trơn, thi với chả cử, thật giả lẫn lộn. thua nhau chỉ vì k giỏi lật tài liệu, thế là thế nào nhỉ. haizzzz. đúng là sự thật đau lòng ( admin cho em than chút, em khóc từ lúc về tới giờ, buồn ơi là sầu :((
Em học quá trời, cuối cùng thành ra thế này, hixhixx

trời ơi, sao nhiều người bị vậy, onthicongchuc và duyen nữa, thi kiểu gì vậy trời, chổ mình cũng ko biết sao, nhóm ngồi chung quanh mình thì có thể chỉ bài thôi, lật bùa thì cũng khó lắm, nhưng cũng có người lật được.

Sửa lần cuối:
V

vananh8769

Sơ cấp
20/8/10
10
0
0
35
Hà nội
mình nhớ là sau be là adj và sau V là adv nên mình làm beautiful. hok bit đúng hok nữa.

N

Nguyen Huyen Thanh88

Guest
25/11/10
7
0
0
Đà nẵng
các câ kia t đồng ý vs Buigiang nhưng câu III.4 t làm : it's years sice we last met.
III.5 i prefer white coffee to back coffee( ko bít chính xác ko nữa, nhớ mang máng công thức prefer sth to sth ) từ ngày xưa :)
câu I.2 t chọn b vì hardly mang nghĩa phủ định nên chỉ có anybody đi kèm là phù hợp nhất.Còn someone..dùng trong câu khẳng định
câu I.3 chọn Today

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
ah, bạn ac ơi,đề chuyên nghành có trắc nghiệm k nhỉ,sao k thấy ai post đề trắc nghiệm chuyên nghành thuế nhỉ???

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
ah, bạn ac ơi,đề chuyên nghành có trắc nghiệm k nhỉ,sao k thấy ai post đề trắc nghiệm chuyên nghành thuế nhỉ???

ai mà nhớ nổi post cho bạn, 25 câu, mà now mình cũng nhớ mag máng hà, nó đơn giản đến ko giản đơn. hihi. Nói chơi thôi, mình đảm bảo với bạn, if bạn đã đọc và hơi thuộc luật thì chắc chắn bạn làm được 70 - 80%

sadako

sadako

Tiểu Xú Quỷ
9/1/11
220
1
0
nghệ an
she sings more beautifully... mới đúng chứ =.=''

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
các câ kia t đồng ý vs Buigiang nhưng câu III.4 t làm : it's years sice we last met.
III.5 i prefer white coffee to back coffee( ko bít chính xác ko nữa, nhớ mang máng công thức prefer sth to sth ) từ ngày xưa :)
câu I.2 t chọn b vì hardly mang nghĩa phủ định nên chỉ có anybody đi kèm là phù hợp nhất.Còn someone..dùng trong câu khẳng định
câu I.3 chọn Today

chính vì trong câu khẳng định nên mới dùng someone chứ bạn, câu này có phải câu phủ định đâu? ----> Thật khó để tin tưởng 1 ai đó.

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
ai mà nhớ nổi post cho bạn, 25 câu, mà now mình cũng nhớ mag máng hà, nó đơn giản đến ko giản đơn. hihi. Nói chơi thôi, mình đảm bảo với bạn, if bạn đã đọc và hơi thuộc luật thì chắc chắn bạn làm được 70 - 80%

ờ mình cũng muốn hỏi xem có không thôi...^_^, đề chuyên nghành cả trắc nghiệm cả bài viết thi riêng hả bạn? trắc nghiệm bao nhiêu phút vậy?

down word 07 thi pdf đọc được, nhưng còn excel thi sao ban?

để mình gửi excel cho bạn,cái đó dùng phần mềm video j đó mà mình cũng chưa tìm ra nên đã tự downd giáo trình khác, chờ xíu tớ post cho nhé.

litlechick

litlechick

Trung cấp
2/11/10
55
0
0
37
son tay
mình nghĩ chuyện đi làm muộn của anh ta là lâu dài, còn chuyện hôm nay a ta đi làm sớm chỉ là đột ngột ngày hôm nay thôi, nên mình nghĩ là hiện tại chứ.

ac chia ở hiện tại thường là đúng rồi đấy. Quá trình lặp đi lặp lại nhiều lần mà.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
ờ mình cũng muốn hỏi xem có không thôi...^_^, đề chuyên nghành cả trắc nghiệm cả bài viết thi riêng hả bạn? trắc nghiệm bao nhiêu phút vậy?

để mình gửi excel cho bạn,cái đó dùng phần mềm video j đó mà mình cũng chưa tìm ra nên đã tự downd giáo trình khác, chờ xíu tớ post cho nhé.

thi riêng nhe, 90 phút tự luận, 30 phút trắc nghiệm but làm 10 phút là xong

Y

yenkoi

Guest
10/1/11
6
0
0
Vinh
Tình hình là ai thi cụm Nghệ An ngạch Chuyên viên Tin thì giơ tay làm quen phát. Đọc đề Tin học miền nam thi choáng, không thể tưởng tượng được. Làm hơn 2 năm trong ngành mà đề thi chả dính dáng chút nào đến công việc hiện tại. Chưa có đề thì đoán non đoán già vì giới hạn quá rộng, ngó được đề cụm miền Nam thì mất hết tinh thần học luôn. Không hiểu nổi, sao lại ra đề như vậy nhỉ???
Thời tiết lạnh tê tái, các bác nào ở Quảng Trị, Quảng Bình không biết thời tiết có lạnh như ở Vinh không, khi ra Vinh nhớ mặc thật ấm vào nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA