Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi
hihi, nếu thi ở Hà Nội mà đc như thế thì tốt quá, chỉ sợ ngoài này đông người thi quá. Mà đề chắc là khác bạn nhỉ, có khi lại có Luật Quản lý thuế.
Ah bạn cho mình hỏi kinh nghiệm bạn làm bài. Trả lời ngắn gọn thôi đúng ko bạn. Vd: theo pháp luật thuế TNCN, nêu các đối tượng giảm trừ gia cảnh và mức ?=> đối tượng nộp thuế: 4tr/tháng, 48tr/năm; người phụ thuộc: 1,6tr/tháng, người phụ thuộc gồm: con chưa thành niên,.... Trả lời vậy là đủ chưa bạn? Pháp luật thuế TNCN có nghĩa là tất cả các văn bản liên quan, cái nào quy định chi tiết nhất thì mình lấy đúng ko? thank bạn!
Bạn yên tâm đi. Ở dâu thi cũng vậy thôi, chỗ mình thi cũng toàn là SV của trường HVHQuan coi thi chứ có ai đâu. Với lại như thế thì tụi mình càng thêm lo mà thôi, vì quy trình tổ chức thi cứ như 1 kỳ thi ĐH, thế mà vô phòng thi lại... có thể trao đổi và lật tài lịu tốt, vậy thì sự minh bạch và nghiêm túc là không có. Tụi mình có làm bài tốt đến đâu cũng chưa chắc rằng : Mình sẽ là một trong số đó. Nên cứ lạc quan, chẳng việc gì phải sợ cả, bạn ha.
Còn bài làm, theo mình nghĩ bạn nên làm theo từng ý, trình bài rõ ràng, đầy đủ ý chính là ok rồi. Vì mình nắm Luật tốt thế mà, ngta ko yêu cầu phải chính xác từng chữ như trong Luật được đâu. Tụi mình có phải là những ng làm ra Luật đó chứ. Mà có làm ra cũng chưa chắc là nhớ chính xác nhue thế, trừ phi.... có sự giúp đỡ của Fao, he he
Chúc các bạn thi tốt

Khóa học Quản trị dòng tiền
0

0903234765

Sơ cấp
10/1/11
26
0
0
38
bac ninh
Bạn ơi, sao biết được phòng thi của mình nhỉ? Tớ ở Bắc Ninh, Thẻ dự thi ghi số báo danh: BNI0902. Không thấy ghi phòng thi? Chỉ cho tớ xem phòng thi ở đâu với nhé! Thanks bạn nhiều!

Nhà mình có ai thi trên Thái Nguyên mà phòng 19, SBD của tớ là: BGI 0556, có gì liên lạc với tớ theo sdt: 01699 554 528 nhé, có j vào phòng thi cùng hợp tác. OK. Mail của tớ là: Phuong.acc48@gmail.com

Bạn ơi, sao biết được phòng thi của mình nhỉ? Tớ ở Bắc Ninh, Thẻ dự thi ghi số báo danh: BNI0902. Không thấy ghi phòng thi? Chỉ cho tớ xem phòng thi ở đâu với nhé! Thanks bạn nhiều!

T

trang2kute

Trung cấp
22/12/10
71
0
0
nghe an
Doanh nghiệp a thành lập năm 2008, trong năm 2009 lập quyết toán thuế với số liệu như sau: Chi phí chiết khấu thanh toán là 250tr. Tổng chi phí được trừ k bao gồm cp cktt ls 2 tỷhoir chi phí được trừ vào năm 09 là bao nhiêu?

H

honglieu

Guest
7/11/10
17
0
0
quang Ninh
Có bạn nào thi phòng số 017, cụm thi Hải Phòng ko? hợp tác thi đi! hi, liên lạc qua số đt nè nhé: 01683038226. Mình thi vào cục thuế Hưng Yên. hihi

D

danghongnhung87

Trung cấp
14/11/10
94
0
0
hải phòng
ủa bạn đáp án này ai làm vậy?
mình khác mấy câu:
8. Số thuế GTGT phải nộp theo phương pháp tính trực tiếp trên giá trị gia tăng
a) Bằng giá trị của hàng hóa, dịch vụ bán ra nhân với thuế suất
b) Bằng số thuế Giá trị gia tăng đầu ra trừ đi số thuế giá trị gia tăng đầu vào được khấu trừ
c) Bằng giá trị gia tăng của hàng hóa, dịch vụ bán ra nhân với thuế suất thuế giá trị gia tăng
9. Thuế giá trị gia tăng được khai quyết toán thuế năm trong trường hợp
a) Tính thuế giá trị gia tăng theo phương pháp trực tiếp
b) Tính thuế giá trị gia tăng theo phương pháp khấu trừ
c) Tính thuế giá trị gia tăng đối với hàng hóa, dịch vụ xuất nhập khẩu
15. Doanh nghiệp có lỗ được chuyển sang năm sau thì số lỗ này được trừ vào:
a) Chi phí sản xuất
b) Thu nhập chiu thuế
c) Cả hai trường hợp trên
16. Điều kiện áp dụng ưu đãi thuế thu nhập doanh nghiệp:
a) Thuộc dối tượng được ưu đãi theo quy định của pháp luật
b) Thực hiện chế độ kế toán, hóa đơn, chứng từ và nộp thuế theo kê khai
c) Cả hai trường hợp trên
21 Giảm trừ gia cảnh là số tiền được trừ vào thu nhập chịu thuế của cá nhân cư trú trước khi tính thuế TNCN đối với thu nhập từ:
a) Thu nhập từ kinh doanh
b) Thu nhập từ trúng thưởng xổ số
c) Thu nhập từ chuyển nhượng vốn

cau 10 bạn cũng làm sai thì phải: người nộp thuế thu nhập doanh nghiệo là tổ chức hoạt động sản xuất kinh doanh. Đáp án b chứ

C

cuncon1012

Guest
27/10/10
4
0
0
37
Bắc Ninh

Trong giấy báo dự thi không có đâu. Bạn muốn xem thì lên trên cục thuế tỉnh xem. Hôm trước mình
cũng phải lên cục thuế BN để xem đấy.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
cau 10 bạn cũng làm sai thì phải: người nộp thuế thu nhập doanh nghiệo là tổ chức hoạt động sản xuất kinh doanh. Đáp án b chứ

uh, đúng rồi, nhìn ko kỹ vậy là sai câu 10 nữa:
10. Người nộp thuế thu nhập doanh nghiệp
a) Là cá nhân sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ
b) Là tổ chức hoạt động sản xuất, kinh doanh có thu nhập chịu thuế theo quy định
c) Cả hai đối tượng trên

C

cuncon1012

Guest
27/10/10
4
0
0
37
Bắc Ninh
Câu 4 đề tin
a,
Mã:
Create  proc staff1_insert1  
@code  int,
@ name varchar(30),
@ address varchar(30),
@ description varchar(30),
@ dept_code  varchar(30)
As
Begin
If  exists(select * from department1 where  Dept_Code=@ dept_code  )
insert into  staff1 values(@code  , @ name, @ address, @ description, @ dept_code)
else  
return  0
end
b,
Mã:
Create Trigger staff1_trigger  on staff1
Alter Insert 
As
Begin
Update deparment1 set Toltal = Toltal +1
End

Bạn ơi, Toltal là varchar(30) mà, làm sao mà cộng như vậy được chư.

D

danghongnhung87

Trung cấp
14/11/10
94
0
0
hải phòng
mọi người cứ hỏi phòng thi làm gì cho mệt, dến lúc thi dù ngồi cùng phòng nhưng xa chỗ thì cũng chẳng làm ăn gì được đâu, cứ tự lực cánh sinh là tốt nhất, vưầ thi vừa nghe ngóng xem mọi người có ra kết quả như mình không la được

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
Doanh nghiệp a thành lập năm 2008, trong năm 2009 lập quyết toán thuế với số liệu như sau: Chi phí chiết khấu thanh toán là 250tr. Tổng chi phí được trừ k bao gồm cp cktt ls 2 tỷhoir chi phí được trừ vào năm 09 là bao nhiêu?

Nãy giờ chạy đi giặt quần áo...hiii.
Do Dn a thành lập mới được 1 năm, nên chi phí cktt vẫn đựoc trừ, vì k vượt quá 15% tổng chi phí đựoc trừ.
tổng chi phí được trừ năm 2009 là 2ty + 250tr =2.250tr, đúng k nhỉ???

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Nãy giờ chạy đi giặt quần áo...hiii.
Do Dn a thành lập mới được 1 năm, nên chi phí cktt vẫn đựoc trừ, vì k vượt quá 15% tổng chi phí đựoc trừ.
tổng chi phí được trừ năm 2009 là 2ty + 250tr =2.250tr, đúng k nhỉ???

hahahahaha, chết chửa, ko thấy cái đề trong này ha, mà còn làm như vậy, đọc thông tư đi, 15% chỉ áp dụng cho doanh nghiệp thành lập từ 1/1/2009, nên ở đây là 10% nhe!

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
hahahahaha, chết chửa, ko thấy cái đề trong này ha, mà còn làm như vậy, đọc thông tư đi, 15% chỉ áp dụng cho doanh nghiệp thành lập từ 1/1/2009, nên ở đây là 10% nhe!
hahaha,lại nhanh nhẩu rồi, đọc rồi lại quên, vậy thì:
tổng số chi phí được trừ là : 2ty200tr

Sửa lần cuối:
H

haycuoi21

Sơ cấp
13/9/10
11
0
1
hà nội
bạn ac16 chăm ác thiệt, xong rồi mà vẫn còn mò lại để kiểm nghiệm, may mà có người như bạn mà những đứa thi đợt 2 có cái mà soi để kiểm nghiệm bản thân, thực sự rất cảm ơn bạn, nhờ những tranh luận, bài giải và ý kiến của bạn, của buigiang, onthicongchuc và rất nhiều bạn khác mà những đứa lười như mình có thể học nhanh hơn là tự học
theo ý kiến chủ quan của mình: đề thi đợt 1 nói chung ko quá khó nhưng dàn trải, nhất là đề kiến thức chung, hix, chuyên đề 16, 17 dài như thế, còn luật cbcc và các cơ quan thuế nữa, học hết cũng khổ, ko học hết thì lo, chẳng biết sẽ vào phần nào, mà cũng lo cái khoản mang phao cứu trợ, có phao trong người thì chỉ chăm chăm tìm cơ hội mở, thế là chẳng có cái gì trong đầu, nếu mà coi chặt thì đúng là khổ, nhưng mà ko mang theo thì ... biết đâu tự đánh mất cơ hội, nhưng nói chung thì mình mong coi thật chặt, ở tất cả các phòng để chỉ có những bạn cố học sẽ làm được (mong mọi người đừng ném đá nha)
ah mình có một ý kiến thế này, ko biết có được ủng hộ không nữa: ko biết có bạn nào thi đợt 2 tại HN mà biết ở khu vực Hoàng Quốc Việt hay Cầu Giấy có quán cafe cà fao nào ấm cúng mà cho ngồi lâu ko (có cả đồ ăn trưa thì tốt) để vào đó trú rét và tranh thủ xem qua lại, cũng như thảo luận về những vấn đề còn nan giải ko? chứ với cái rét này thi xong sáng mà phi đi phi về thì hix ko biết có đi được tiếp chiều ko nữa? bạn nào biết thì chỉ giùm và cho địa chỉ nha, nếu có thể thì chúng ta cùng ngồi chờ, và tán chuyện,
mình thi phòng 25, bạn nào có ý định giống mình thì vui lòng nt qua nick hoặc liên lạc theo nick yahoo: hongkt_97@yahoo.com nha
chúc mọi người ôn thi tốt và giữ sức khỏe để chiến đấu

0

0903234765

Sơ cấp
10/1/11
26
0
0
38
bac ninh
Trong giấy báo dự thi không có đâu. Bạn muốn xem thì lên trên cục thuế tỉnh xem. Hôm trước mình
cũng phải lên cục thuế BN để xem đấy.

Cám ơn bạn nhé! Bạn ở Bắc Ninh à? bạn thi ngành gì thế? Mình thi Chuyên viên Tin học. Mình vừa đến Thuế xem phòng thi. Mình thi Phòng 30. Bạn phòng nào?

Chào cả nhà, mình thi Phòng 30, Chuyên viên Tin, điểm thi Thái Nguyên, các bạn cùng phòng thì làm quen nhé, đi thi cùng giúp đỡ nhau. Thanks!

Sửa lần cuối:
C

cuncon1012

Guest
27/10/10
4
0
0
37
Bắc Ninh
Mình ở BN, mình thi CVT, mình thi phòng 29.

Mình thi CVT BN, mình phòng 29 bạn ah

Sửa lần cuối:
K

Kikikiki

Trung cấp
20/10/10
50
0
0
hà nội
cho mình hỏi tý nhé. Câu 6.1 đề tiếng anh
"Would you like to go to the cinema" "No, thanhk you. I'd ... stay home"
Mọi người chọn đáp án nào???
a.better b.like c.prefer d.rather

C

chungpk1404

Guest
25/12/10
1
0
0
37
ha noi
môn tiếng anh hình thức thi thế nào hả bạn? giúp mình nhe'! thời gian còn ngắn quá phải học tủ thôi!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA