Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
uhm, driver win 7 cũng khó tìm đó, nhưng mà chắc lúc mua laptop ng ta cho bạn ý đĩa rồi. mà sao tự dưng bọn mình trở thành bác sĩ hết thế nhẩy:D, tự dưng tỉnh cả ngủ ..^^

Khóa học Quản trị dòng tiền
litlechick

litlechick

Trung cấp
2/11/10
55
0
0
37
son tay
Lưu ý là dùng boot format ổ đĩa thì nhầm 100% đấy :) Vì dos nó không đọc được phân vùng NTFS :)

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Phân biệt ổ để cài win cũng dễ thôi. Trước hết là bạn xoá cái bản cài nhầm phân vùng đi. Thường thường mặc định cài là ổ c. Chắc là bạn cài nhầm ổ d. Xoá cái HDH ở ổ d đi. Cho đĩa vào, format ổ c và cài lại trên ổ c là okie. Tội j phải ra tiệm cho mắc. Mà đã có driver chưa

Hết hiểu rồi, ko phá được nữa, nhìn bạn làm sau này mình bắt chướt làm thì được, chứ nói lý thuyết mình chịu!

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
thôi kệ đi, xài các tiện ích bình thường được rồi
thôi chúc cả nhà ngày mai thi tốt nhe, đừng học bài nữa, điên cái đầu. Now G9, trưa mai GOOD LUCK !
uhm. dùng còn nhanh thì kệ đi :D. chiều mai mới good luck chứ,trưa mai phải ngủ nà :D

P

pttl

Guest
21/10/10
10
0
0
37
thai nguyen
nói thiệt hồi nãy giờ nói mình ko biết format chổ nào, cứ đút đĩa vô là cài, rồi chọn ổ đĩa cứ thế nó chạy. hihi. Dạo này mình tạo bản acronic ko xài cái con ghost nữa. hihi, khoảng 2, hay 3G gì đấy.
Hj! Khi cậu đưa đĩa Win vào, sẽ có chỗ nó hỏi cậu là xoá (tức format) hay cài mới, cậu chọn cài mới (chọn vô tình) Nó sẽ tiếp tục cài và giữ lại Win cũ nên máy cậu chạy có 2 win.
Thường thì khi cài win sẽ cho 1 đĩa boot (đĩa khởi động) vào trước để kiểm tra định dạng ổ, cũng như format ổ C (trong dos). Sau đó mới cho đĩa win vào cài! Thì sẽ ko có trường hợp 2 HĐH cũ và mới cùng chạy! hjc hjc! Ko bít mình nói bạn có hỉu ko, vì thấy khó diễn tả quá! Hjc hjc! Chỉ bít rằng format là khâu rất quan trọng khi cài win

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
uhm, driver win 7 cũng khó tìm đó, nhưng mà chắc lúc mua laptop ng ta cho bạn ý đĩa rồi. mà sao tự dưng bọn mình trở thành bác sĩ hết thế nhẩy:D, tự dưng tỉnh cả ngủ ..^^

trên mạng acer nó cung cấp hết các driver bạn ơi, mà hình như mình mới cái cái cho màn hình hà, để xài thấy bị gì rồi tính tiếp.

litlechick

litlechick

Trung cấp
2/11/10
55
0
0
37
son tay
Cách đơn giản nhất để cài win là đút thẳng đĩa win vô =.=

sadako

sadako

Tiểu Xú Quỷ
9/1/11
220
1
0
nghệ an
nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
Hj! Khi cậu đưa đĩa Win vào, sẽ có chỗ nó hỏi cậu là xoá (tức format) hay cài mới, cậu chọn cài mới (chọn vô tình) Nó sẽ tiếp tục cài và giữ lại Win cũ nên máy cậu chạy có 2 win.
Thường thì khi cài win sẽ cho 1 đĩa boot (đĩa khởi động) vào trước để kiểm tra định dạng ổ, cũng như format ổ C (trong dos). Sau đó mới cho đĩa win vào cài! Thì sẽ ko có trường hợp 2 HĐH cũ và mới cùng chạy! hjc hjc! Ko bít mình nói bạn có hỉu ko, vì thấy khó diễn tả quá! Hjc hjc! Chỉ bít rằng format là khâu rất quan trọng khi cài win

Thường thì cài đè rất hay lỗi, mà lỗi thì cài lại, mà vốn dĩ dùng win 7 cũng khó chịu lắm rồi, nói chi win 7 lỗi..kekeke, cả nhà nói thêm tí nữa bạn acc lại làm hỏng máy laptop bi giờ,để bạn í ngủ thôi. Ngủ ngon đi acc.

litlechick

litlechick

Trung cấp
2/11/10
55
0
0
37
son tay
oạc Win 7 là bản win dùng ổn định nhất hiện nay đó =.=

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Thường thì cài đè rất hay lỗi, mà lỗi thì cài lại, mà vốn dĩ dùng win 7 cũng khó chịu lắm rồi, nói chi win 7 lỗi..kekeke, cả nhà nói thêm tí nữa bạn acc lại làm hỏng máy laptop bi giờ,để bạn í ngủ thôi. Ngủ ngon đi acc.

hihi, bạn nabi này hay nè, nghe pttl nói mình hơi hiểu tính tìm tồi phá thử rồi, vậy thôi nghỉ, không làm nữa. kẻo tết này không money mà đi chơi! hihi

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
oạc Win 7 là bản win dùng ổn định nhất hiện nay đó =.=

Tớ dùng 1 time, khó chịu quá nên đổi lại XP, mấy a ở cơ quan cũ của tớ cũng thế, dùng nhiều ứng dụng bạn sẽ thấy nó khó chịu, nhất là đánh đế chế ..kakaka

T

thavumlh

Trung cấp
2/1/11
78
5
8
35
Hà Nội
Kiến thức chung là thi thuế chứ hoa hậu nào đây. Hay muốn tranh luận về tin học tiếp nhẩy?

Phương thức QLNN về kinh tế? gạch đầu dòng thôi nha, có mấy phương thức?

3 phương thức: hành chính, kinh tế, thuyết phục, mình nghĩ sẽ ko ra cái này, đề miền nam ra pp kinh tế rồi.

litlechick

litlechick

Trung cấp
2/11/10
55
0
0
37
son tay
Phím tắt là alt+z hoặc ctrl+shift moà =.=

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
Tớ nghĩ chắc chắn có 1 câu về luật CBCC, kiểu tình huống như đề miền nam, 12 câu về QLNN thì k thoát rồi, câu còn lại sẽ là luật quản lý thuế, và 1 câu kiểu như bjo nhà nước ta có sửa đổi j mới chăng??? dạo này thuế có vẻ chịu khó cập nhật cái mới mà :D

sadako

sadako

Tiểu Xú Quỷ
9/1/11
220
1
0
nghệ an
ctrl + shift + f6
alt + z là phím tắt của j đâu nhỉ :|
luật quản lý thuế là bên nghiệp vụ chuyên ngành mà?
1 câu cbcc, 1 câu qly nhà nc về kte 1 câu qly nhà nc về tài chính, 1 câu chức năng cục thuế

litlechick

litlechick

Trung cấp
2/11/10
55
0
0
37
son tay
Chỉ hi vọng là đề ra kiểu thế thì còn có đất mà diễn. Chứ mà ra kiểu học thuộc lòng thì chào thua :)

Chắc mình nhầm cách chuyển kiểu chữ trong unikey =.=

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA