Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Tổng cục thuế chấm thi chứ ko phải Bộ Tài Chính đâu mọi ngưòi ạ, tháng 5 mới có điểm nhé. thông tin vừa hóng hớt được đấy!!!

trời ơi, đọc xong choáng váng mặt mày, mình nghĩ ko lâu vậy đâu, năm rồi 3 tháng là có rồi, không lẽ năm nay lại lâu hơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoaphangdo

Guest
29/9/10
35
0
6
Hà Nội
tháng 4 là đi làm.nhà nước đi làm theo đầu quý.không bao giờ làm giữa quý hay cuối quý cả.thế nên tháng 4 đi làm là chính xác

H

hoanghiem

Guest
10/12/10
35
0
0
tn
Tổng cục thuế chấm thi chứ ko phải Bộ Tài Chính đâu mọi ngưòi ạ, tháng 5 mới có điểm nhé. thông tin vừa hóng hớt được đấy!!!
THông tin ở đau vậy bạn. tôi nghĩ là không lâu vậy đâu.nếu tổng cục chấm thì chẳng tiêu cực lắm ah.tôi nghĩ là bộ tài chính chấm thôi như vậy mới khách quan. chắc tháng 3 là có điểm rồi.

K

Kikikiki

Trung cấp
20/10/10
50
0
0
hà nội
tháng 4 là đi làm.nhà nước đi làm theo đầu quý.không bao giờ làm giữa quý hay cuối quý cả.thế nên tháng 4 đi làm là chính xác

Năm ngoái tháng 8 đi làm đấy bạn ạ. Hình như tháng 8 là giữa quý chứ đâu phải đầu quý!!!
Hiện nay bài đang chấm ở TCT. Mình vừa hỏi bạn mình lẳm ở trên đấy nên biết thông tin vậy thôi.

duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử
thi tuyển công chức thuế

các bác ơi cho em hỏi mọi năm đến khoảng chừng nào thì có kết quả thi tuyển công chức thué vậy! Em mới ra trường cũng vừa mới thi vào đấy, chờ dài cả cổ mà chả thấy gì, ở tỉnh em việc làm đếm trên đầu ngón tay đấy câc bác ạ, thất nghiệp đến là khổ:018::018::

Sửa lần cuối:
B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
có người nói tháng 3 có điểm, có người bảo tháng 4, tháng 5.hixxxxxxxx
4rum mình có ai là con cháu tổng cục ko, hay có ai có người quen làm tổng cục ko. Ai biết chính xác Bao giờ mới có điểm?????
Nếu tổng cục cho biết trước quyết định đi làm là tháng mấy, thì mình còn có thể ước lượng được thời gian là tháng mấy có điểm.
:sick::053:THÁNG MẤY CÓ ĐIỂM ĐÂY, SỐT RUỘT QUÁ:011::011::011:

N

nguyen thi xuan thu

Guest
22/11/10
4
0
0
thai binh
tổng cục hiện đang chấm thi. Mọi liên lạc để có thông tin liên quan đến kỳ thi qua số điện thoại: 04.3972.7790 (đồng chí Trường) và 04.3972.4464 (đồng chí Thịnh)./.
trân trọng
Cái này có phải là Tổng cục nói k các ban? Vậy cứ theo đó mà làm, có gì thắc mắc thì liên lạc theo sdt đó các bạn ạ

Sửa lần cuối:
C

cunconhayan

Sơ cấp
21/6/10
49
0
0
36
ha nam
tổng cục hiện đang chấm thi. Mọi liên lạc để có thông tin liên quan đến kỳ thi qua số điện thoại: 04.3972.7790 (đồng chí Trường) và 04.3972.4464 (đồng chí Thịnh)./.
trân trọng
Cái này có phải là Tổng cục nói k các ban? Vậy cứ theo đó mà làm, có gì thắc mắc thì liên lạc theo sdt đó các bạn ạ
Hii có liên lạc thì cũng thế thui àh, hồi trước khi mọi ng ở đây nói là có giấy báo rùi mà mình gọi lên hỏi có chị nào nghe điện, mình có hỏi 2 chú kia đâu chi ấy bảo cứ hỏi đi hỏi xong bảo chưa có, thế mà ở đây có ng bảo nhận đc rùi, mà sốt ruột cũng vậy thui, hỏi cũng thế thui, đến hẹn lại lên ý mà, cứ thoải mái xin cv gì đó đi làm tạm vài tháng cho có khí thế rùi khi nào có kq về là vừa mà,

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
sắp tới tháng 3 rồi, nói ko sốt ruột mà vẫn thấy sốt ruột quá,

duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử
ngày nào minh cũng lò dò lên trang web của tổng cục thuế xem mà chả thấy gì hết!

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
trời ơi, chờ đợi điểm còn hồi hộp, sốt ruột hơn là chờ đợi người yêu.:011::011::011:

duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử
mình mới gọi điện lên tổng cục thuế, có chị nào đó bảo cứ chờ đi khi nào có điểm thì sẽ gửi thông báo, chứ chả nói chính xác chừng nào có hết!đến là chán!

I

iracvietnam

Trung cấp
20/1/11
51
0
0
40
ha nam
mình mới vào xem ý kiến của các bạn từ khi đi thi thuế về.mình thấy các bạn đều là những người có ý tốt xây dựng diễn đàn.thật lòng mình cảm thấy vui vì chúng ta đều là những người trẻ tuổi nhưng biết lo cho tương lai. Không như một bộ phận lớn các bạn trẻ bây giờ. Xin chúc tất cả các bạn đều có một chỗ làm sứng đáng với nỗ lực của mình. Mình có một câu này tặng các bạn " đi mãi rồi cũng đến chùa" các bạn cứ bình tĩnh, chuyện gì đến rồi cũng đến, vì mình là một người sống tốt, không phải hổ thẹn với bản thân. Mọi điều tốt đẹp sẽ đến với mình!
Thân ái.
Trần Bá Nam. DT: Chi Cục Thuế Lý Nhân - Hà Nam 0989771678

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
1 thành phố có 1 cục và 1 chi cục, 1 huyện có 1 chi cục, mỗi xã (phường) có 1 ĐỘI THUẾ.
NHư vậy tính sơ sơ có 1 cục và 7,8 chi cục và vài chục ĐỘI xã(phường). Lần này là t nói ĐÚNG rồi phải không nhỉ.
có tới vài chục ĐỘI XÃ(PHường), ai mà Đậu chắc đc phân về đó, khó mà đc lên CHI CỤC nói gì đc giữ lại CỤC.
mặc kệ Đậu rồi tính tiếp.

.có thật rồi.bài đã chấm xong rồi. 3 địa điểm chấm thi nên nhanh thôi.tôi vừa gọi hỏi bên tổng cục xong. họ bảo đang ghép danh sách nên mấy ngày nữa là có điểm rồi. đầu thang 4 là đi làm rồi. muốn biét thêm thông tin goi lên tổng cục hỏi. thấy bảo bắc ninh không đủ chỉ tiêu đỗ. ai thi bắc ninh sướng nhé !

có có thật thật hả?
NGHE TIN NÀY CHÂN TAY RỤNG RỜI. MONG LÀ TIN BẠN NÓI LÀ CHÍNH XÁC. CŨNG MONG LÀ CÓ ĐIỂM RỒI.

Sửa lần cuối:
I

iracvietnam

Trung cấp
20/1/11
51
0
0
40
ha nam
nếu làm thuế mà là con trai thì nên xin về đội thuế xã, phường để quản lý thì hơn. Vì thứ nhất ở đội thuế thời gian sẽ thoải mái hơn làm ỏ chi cục. Thứ hai là không hay bị sếp soi. Thứ ba là có mầu nữa.Mình nói thật đó, vì mình đang là hợp đồng ỏ chi cục mà. tháng đầu đi làm mình được phân công ở chi cục, vừa xa nhà, vừa chán ngắt. Cả buổi chỉ ngồi đọc báo, rồi thể thao thôi. Vậy là mình phải xin sếp cho xuống đội. bây giò một tháng mình chỉ phải đi làm 3 đến 4 buổi thôi.

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Hiện tại chưa có điểm thi nên tớ tạm khoá lại tránh tình trạng các bạn vào spam bài lung tung. Khi nào có thông tin tớ sẽ mở lại. Thanks

D

DRACULA1403

Guest
30/11/10
1
0
0
43
ha noi
mình biết qua một số thằng bạn làm tổng cục thuế hiền giời mới bắt đầu chấm thi. chủ chương là chấm khu vực miền nam trước, khu vực miền bắc chấm sau và chỉ chọn con cháu vào thôi ===>>> hết hi vọng.

M

mjnhducpr0

Sơ cấp
23/3/09
26
0
1
Thanh hoa
ah! hôm nay lai mở lại diễn đàn rồi ah! hôm nào mình cũng lên để xem tình hình chấm điểm thế nào rồi mà càng trông càng ko thấy ji! admin cứ để diễn đàn đi chứ khoá làm ji để anh em lên noi chuyện cho vui! thống nhất vậy nhé Phi Thi Dinh!

D

danhbid

Guest
12/11/08
2
1
0
40
Quang Ngai
Các bạn cho mình hỏi.Mình hiện nay đã có 4 năm công tác bên ngành xây dựng. Mình vào làm cục Thuế rồi có được cộng tác làm thêm với các doanh nghiệp bên ngoài không. Ý mình là mình là dân kỹ thuật, có thể làm chủ trì thiết kế hay đứng ký tên các hồ sơ của công ty ngoài được không vậy?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA