Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Hix, không giúp nhau sao còn nỡ nói lời cay đắng. Anh chỉ mới thi vào cục thuế thôi mà....

ủa vậy mới thi đợt này thôi phải ko, chưa có kq mà biết đậu rồi??????????
à, mà này, từ xưa giờ công chức nhà nước có được kinh doanh ở ngoài đâu, đa số công chức NN kinh doanh ở ngoài toàn là do người khác đứng tên thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
nếu làm thuế mà là con trai thì nên xin về đội thuế xã, phường để quản lý thì hơn. Vì thứ nhất ở đội thuế thời gian sẽ thoải mái hơn làm ỏ chi cục. Thứ hai là không hay bị sếp soi. Thứ ba là có mầu nữa.Mình nói thật đó, vì mình đang là hợp đồng ỏ chi cục mà. tháng đầu đi làm mình được phân công ở chi cục, vừa xa nhà, vừa chán ngắt. Cả buổi chỉ ngồi đọc báo, rồi thể thao thôi. Vậy là mình phải xin sếp cho xuống đội. bây giò một tháng mình chỉ phải đi làm 3 đến 4 buổi thôi.

1 tháng chỉ đi làm 3,4 buổi,còn mấy ngày còn lại ở nhà, sao khoẻ thế. ah nhân tiện bạn có thể chia sẻ giúp bọn mình công việc của đội thu thuế Xã là như thế nào đựoc không(tìm hiểu về thuế, chứ ko phải t chắc chắc đậu..:045:)sao t thấy mấy ông đội thu thuế Xã t suốt ngày phải đi đến tận nơi để thu thuế, ko đc ngồi yên 1 chỗ như CHI CỤC.

mới chấm xong có 1 môn ah, vậy mà lúc trước các bạn tung tin: trước tết chấm 1 ít, chia làm 2nơi châm, bây giờ :chỉ mới chấm xong 1 môn, còn 4 môn nữa, bao giờ mới xong, nhà nước thật là...:wall::wall::023::023:

Sửa lần cuối:
H

hoangphuc102

Guest
28/5/09
22
0
0
38
tphcm
chào các thành viên mình la người làm trong ngành cũng được mấy năm mình chia sẻ một ít kinh nghiệm nha , thứ nhất là như bạn gì nói mộtt háng đi làm làm ba bốn ngày là không đúng, ở đâu cũng có quy chế của ngành, thứ hai không phải là làm tại phường xã là có màu , tuy tính chất công việc , chúc các bạn sơm biết được điểm thi sớm nhất và sớm vô ngành

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
chào các thành viên mình la người làm trong ngành cũng được mấy năm mình chia sẻ một ít kinh nghiệm nha , thứ nhất là như bạn gì nói mộtt háng đi làm làm ba bốn ngày là không đúng, ở đâu cũng có quy chế của ngành, thứ hai không phải là làm tại phường xã là có màu , tuy tính chất công việc , chúc các bạn sơm biết được điểm thi sớm nhất và sớm vô ngành

bạn ui, nếu như bạn nào đó Đậu thì họ sẽ phân thế nào, có phải: bạn nào điểm cao thì đc làm ở CHi cục, còn thấp hơn thì đưa xuống làm ở Đội thuế xã(phường)phải ko?

Còn vấn đề tập huấn thế nào vậy bạn? tất cả thí sinh Đậu sẽ tập trung tập huấn ở tại CỤC 1 tháng, tháng sau mới phân về Chi Cục, Đội xã???
(p/m:t đang tìm hiểu về thuế, chứ ko phải t chắc chắn đậu, heh..

Sửa lần cuối:
K

kimthanhkt20

Trung cấp
24/12/10
98
0
0
37
quang ngai
thi vao kho bac nha nuoc

Làm phiền mọi người một tý nha
Ai có tài liệu về thi vào kho bạc nhà nước thì gửi vào mail minh : kimthanhkt20k32@gmail.com
Mình cảm ơn mọi người nhiều

K

khunglongxanh882001

Guest
18/11/10
2
0
0
35
dfsad
nghe nói làm thuế lương ít lắm nhỉ. hum bữa có chị kia làm ở cục nói mình biết lương tính như sau: 2.34*1.6*730000*0.85=2323152 huhuuuuuu còn thấp hơn mình làm một công việc bình thường ở ngoài nữa, mà sao mình lại thấy mọi người mong mỏi để được vào làm thế nhỉ???

nguyenvietnamkhanh

nguyenvietnamkhanh

Guest
8/11/10
26
0
1
39
Hồ Chí Minh
nghe nói làm thuế lương ít lắm nhỉ. hum bữa có chị kia làm ở cục nói mình biết lương tính như sau: 2.34*1.6*730000*0.85=2323152 huhuuuuuu còn thấp hơn mình làm một công việc bình thường ở ngoài nữa, mà sao mình lại thấy mọi người mong mỏi để được vào làm thế nhỉ???

Năm nay đã có điều chỉnh mới. Nếu bạn đậu rùi thì bạn đã chính thức là công chức nhà nước cho nên bạn sẽ được hưởng 100% lương rùi bạn ơi. 2.34*1.6*730000 = 2.733.000.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Năm nay đã có điều chỉnh mới. Nếu bạn đậu rùi thì bạn đã chính thức là công chức nhà nước cho nên bạn sẽ được hưởng 100% lương rùi bạn ơi. 2.34*1.6*730000 = 2.733.000.

làm gì có cái vụ này bạn, trong luật cbcc có đề cập mà, công chức phải qua tập sự 1 năm, chỉ lãnh 85% lương thôi, luật này có hiệu lực từ năm 2010 mà
còn lương bên thuế thì đủ sống hà, được cái ổn định, chủ yếu là tiền thưởng cuối năm thôi.

1.8 nhe, cũng tùy mỗi nơi, có nơi lấy 1.6 giữ lại 0,2 lãnh vào cuối năm. tập sự 1 năm thì cuối năm ko có thưởng rồi, chừng nào vô biên chế thì cuối năm ôm cọc tiền về, mình ko rõ những nơi khác thế nào, but ở chi cục huyện mình thì cuối năm là hơn 10tr, đó là những người mới vô làm nhân viên bình thường, còn những người có thâm niên và chức vụ thì trên 20tr. Có như vậy mình mới thi vào làm, chứ mắc công gì học bài thi muốn chết mà hàng tháng lương chưa được 3tr.

Sửa lần cuối:
T

thankaka

Guest
8/1/11
1
0
0
ho chi minh
Mình thấy hết hy vọng tự tập 1 rùi. Hic. Đi thi nghe nói năm nay thi kho. Kết quả ngu quá ko mang theo tài liệu ''nhỏ''. Kết quả vào phòng thi lại ra mấy câu trên trời dưới đất mà mình ko thèm ôn nữa chứ. Hic. Chỉ sợ điểm liệt thui.

Đề tiếng anh thì cũng tương đối 'khó nhằn'
- Viết lại câu với nghĩa tương tự
- tìm lỗi sai
- chuyển từ anh sang việt, việt sang anh
- viết bài luận (như thi B í)

N

namph007

Trung cấp
9/1/11
51
0
6
37
ha noi
Thông tin cho những bạn thi công chức thuế

Vào đây thảo luận thi công chức thuế nào các bạn. Chúng ta nghiêm túc nhé

P

phuongthanh0201

Sơ cấp
5/1/10
4
0
0
hà nội
Năm nay liệu có thi công chức thuế 2011 không nhỉ? Mình thấy vừa có kq năm 2010 thì chắc phải sang năm mới tuyển nữa.

L

langtuchau

Trung cấp
17/12/10
56
0
0
35
Ha noi
cứ cái đề tài nào dình đến thuế là bị khoá....hay nhỉ..:))

O

Ocean girl

Trung cấp
23/5/11
68
0
0
Hà Nội
Topic mới à? Mong là ko bị khóa nữa, có ai có thông tin gì mới ko?
Chờ đợi vừa lo lắng , vừa mệt mỏi quá

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
ac116 ơi,Nội dung trong mẫu lý lịch mới này có giống mẫu sơ yếu lý lịch cán bộ công chức ko, t thấy mẫu lý lịch CBCC họ đọc sơ yếu rồi xác nhận liền ah, đâu đợi 20ngày đâu

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Năm nay liệu có thi công chức thuế 2011 không nhỉ? Mình thấy vừa có kq năm 2010 thì chắc phải sang năm mới tuyển nữa.

chắc chắn có bạn ơi, tại vì cha mình đi họp có nói vụ này, but hình như lần này chỉ tuyển chính quy.

ac116 ơi,Nội dung trong mẫu lý lịch mới này có giống mẫu sơ yếu lý lịch cán bộ công chức ko, t thấy mẫu lý lịch CBCC họ đọc sơ yếu rồi xác nhận liền ah, đâu đợi 20ngày đâu

mình nói sơ thế này
tên họ:
ngày tháng năm sinh:
quê quán:
số cmnd:
...
tên cha mẹ, ngày tháng năm sinh, địa chỉ thường trú
từ năm 14 tuổi đến now làm gì
có tiền án tiền sự ko
có giấy tờ ưu tiên gì ko
còn tờ kia nữa, mà điền tên hà, ko có gì hết
Có nhiêu đó hà, ai biết làm gì mà lâu vậy, tỉnh khác 2 tuần, tỉnh mình 20 ngày, mà mình thấy làm giấy kết hôn với người nước ngoài cũng 20 ngày đó, lúc đó ngồi thấy 2 vợ chồng người việt và đài loan phỏng vấn.

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Cha của bạn làm trong ngành thuế ah.

uh, làm 20 mấy năm rồi, làm ở chi cục huyện, thông tin của cha mình ko nhiều, từ hồi thi tới giờ chủ yếu là tham khảo các bạn trên diễn đàn thôi. But năm nay có thi là chắc chắn, tại cha mình họp họ có nói tháng 8 này sẽ thi đợt 2, cái này là có thiệt, còn thực tế tháng 8 này có thay đổi gì ko thì đừng có la mình nhe!

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
37
Hà Nội
Hô hô có nhà mới rồi, nhà mới không chào đón bạn hientic và brvt đâu nhỉ, đó là ý kiến of tui nha.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA