Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hongnhungk4

Sơ cấp
15/4/09
5
0
1
Cao Bằng
Ðề: Thi tuyển công chức thuế!

bạn Tuanccc trúng tuyển đợt nào vậy? đợt thi tuyển hay xét tuyển thế bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

bạn Tuanccc trúng tuyển đợt nào vậy? đợt thi tuyển hay xét tuyển thế bạn?
Đợt thi tuyển ngày 09/01/2011 đấy bạn à. Đợt 1 đi làm vào ngày 01/08/2011. Mình là một trong số các bạn khác trúng tuyển khi có đợt lấy thêm người lần 2 dựa theo kết quả của đợt thi đó. Mình vừa mới bắt đầu vào ngành và chính thức đi làm vào ngày 01/12/2011 đây thôi. Cái này hình như các tỉnh khác cũng vậy mà. Còn thông tin xét tuyển ở một số tỉnh thì bạn lên trang web của TCT tải về xem thử nhé! Mình không nhớ rõ nữa! đây nè:http://mof.gov.vn hoặc: Tổng Cục Thuế - Bộ T

P

Princevn

Guest
24/10/06
11
0
0
Buôn Ma Thuột

Đợt thi tuyển ngày 09/01/2011 đấy bạn à. Đợt 1 đi làm vào ngày 01/08/2011. Mình là một trong số các bạn khác trúng tuyển khi có đợt lấy thêm người lần 2 dựa theo kết quả của đợt thi đó. Mình vừa mới bắt đầu vào ngành và chính thức đi làm vào ngày 01/12/2011 đây thôi. Cái này hình như các tỉnh khác cũng vậy mà. Còn thông tin xét tuyển ở một số tỉnh thì bạn lên trang web của TCT tải về xem thử nhé! Mình không nhớ rõ nữa! đây nè:http://mof.gov.vn hoặc: Tổng Cục Thuế - Bộ T
Hic, Từ khi thi đến khi đi làm gần được 1 năm. Không biết bên Thuế nó xét tuyển kiểu gì mà lâu dữ vậy.

H

hongnhungk4

Sơ cấp
15/4/09
5
0
1
Cao Bằng

uhm, cũng lâu nhỉ..mình tham gia xét tuyển đợt 26,27/11 vừa rùi...chẳng bít bao giờ mới có kết quả nữa. bạn đi làm thế nào? công việc tốt chứ?

M

muanangdanglen25

Sơ cấp
23/8/11
14
0
0
cao bang

uhm, cũng lâu nhỉ..mình tham gia xét tuyển đợt 26,27/11 vừa rùi...chẳng bít bao giờ mới có kết quả nữa. bạn đi làm thế nào? công việc tốt chứ?
hic.t cung thi đợt 26,27/11 nè. chờ kết quả lâu thật. bạn ở tỉnh nào vậy.

T

trangkep

Sơ cấp
20/12/10
18
0
1
da nang

Thuế là ngành cũng từng là một thời mơ ước của mình,, người ở trong lại muốn ra, không hiểu sao kẻ ở ngoài lại muốn vô, tùy khả năng từng người mà muốn ra hay vào.

K

kemly210

Sơ cấp
17/12/11
5
0
1
34
gia lai

Bạn ấy ơi, mỗi nơi mỗi khác. theo cach tinh diem trong thong bao
diem =TB các mon hoc * 2 + TB diem thi tot nghiep + diem phỏng van (tất cả qui doi ve thang 100)
vay diem học tap nhieu nhat ban chi dc 300 ( nhung minh nghi chac khong co ai 300d dau, 260 la gioi lam rui)
vi du tuyen 15 nguoi, co 1 nguoi hoc kha nhe, diem hoc tap thua nguoi có diem dung thu10 50diem,nhìn vao do la ca 1 van de dung khong. nhung neu nguoi ta la COCC + phong bi day, nguoi ta dc 90 diem fong van.con ban chi dat 10 thoi. ban da out roi.
thi la hinh thuc, ai di luc lai tung bai thi 1 trong hang tram bai thi de biet ban bi oan nao.
Theo minh, nhung ban hoc that su gioi van co hi vong. vi khong fai họ tuyen toan bo bù nhin dau, neu co lót COCC vao thi chi vai nguoi thoi, khong dam lot toan bo, van cong bang cho nguoi hoc gioi, hop le, va kin dao.
loi toi noi dung hay sai cac ban cu cho ket wa se biet. trong bang ket wa se co gan 1 nua la COCC do.

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

diem =TB các mon hoc * 2 + TB diem thi tot nghiep + diem phỏng van (tất cả qui doi ve thang 100)
vay diem học tap nhieu nhat ban chi dc 300 ( nhung minh nghi chac khong co ai 300d dau, 260 la gioi lam rui)
vi du tuyen 15 nguoi, co 1 nguoi hoc kha nhe, diem hoc tap thua nguoi có diem dung thu10 50diem,nhìn vao do la ca 1 van de dung khong. nhung neu nguoi ta la COCC + phong bi day, nguoi ta dc 90 diem fong van.con ban chi dat 10 thoi. ban da out roi.
thi la hinh thuc, ai di luc lai tung bai thi 1 trong hang tram bai thi de biet ban bi oan nao.
Theo minh, nhung ban hoc that su gioi van co hi vong. vi khong fai họ tuyen toan bo bù nhin dau, neu co lót COCC vao thi chi vai nguoi thoi, khong dam lot toan bo, van cong bang cho nguoi hoc gioi, hop le, va kin dao.
loi toi noi dung hay sai cac ban cu cho ket wa se biet. trong bang ket wa se co gan 1 nua la COCC do.

Ui ui, đọc hết cái comment của bạn mà mình muốn hoa cả mắt, lần sau bạn đánh chữ có dấu vào nhé, không ban quản trị trang web lướt qua thấy cũng xóa liền à. Đến hồi nào có tổ chức thi cử thì các bạn cứ mạnh dạn đăng ký chứ có gì đâu mà phải sợ cái quan điểm COCC, trước mắt là phải cố gắng thi cử làm sao cho thật tốt, được kết quả cao. Bản thân mình ý thức được rằng mình là "dân ngu cu đen" thì phải cố gắng chứ. Hơi đâu mà để tâm đến con cháu cán bộ làm gì. Mấy bạn cũng có được hưởng chút xíu nào đâu. Ít ra thì các bạn được điểm cao vẫn có cơ hội vào ngành, chứ ko đến mức tệ lắm đâu. Đồng ý là COCC vẫn tồn tại, nhưng ai ko có COCC cũng tồn tại như thường.
Chúc các bạn thành công trong những dịp thi sắp tới!

Y

yenphi1902

Sơ cấp
30/8/11
22
0
0
35
quảng nam

bạn nói đúng đó chứ, thấy bạn nói xong mình hụt hẫng lun vì tỉnh mình chỉ lấy 4 người thôi, như vậy ko biết còn suất nào cho mình không, huhu

T

trinhan2610

Guest
7/10/11
1
0
0
36
huế

không biết đợt xét tuyển (26,27/11) vừa rùi đã có kết quả chưa nhỉ? sao mình chẳng thấy gì cả.

Mà có ai biết khi nào có đợt thi mới ko cho mình biết với!

Sửa lần cuối:
H

hoaleban

Guest
14/11/11
4
0
0
Ha Noi

Có ai biết bao giờ có đợt thi mới không nhỉ?

Y

yenphi1902

Sơ cấp
30/8/11
22
0
0
35
quảng nam

khi nào xét tuyển thuế có kết quả nhớ thông báo cho nhau với nghe các bạn. mình nghe lo lắng kin

F

favouritekid

Sơ cấp
30/9/11
25
0
0
36
Buon Ma Thuot

Đã có kết quả,mấy ngày nữa sẽ thông báo...và mình đã rớt vì 1 thằng COCC (Cay cú từ hôm qua tới giờ,grừ...)

T

thanhhuyenb31

Sơ cấp
1/11/11
24
0
1
vn

kết quả xét tuyển 2011 đã có trên trang web của tổng cục thuế rùi đó.

Y

yenphi1902

Sơ cấp
30/8/11
22
0
0
35
quảng nam

xem kết quả và chết ngất, điểm cao nhất tỉnh nhưng rớt vì bị ghì cho 4.5đ môn phỏng vấn, nước mắt tuôn rơi, chết lặng

C

conmuathu

Sơ cấp
20/10/11
5
0
0
hn

Mình nghĩ họ chỉ dám ghì những ai tầm 5, 6 thui chứ những ng cao han chac k dám, vì con em mình no 8đ pv, điểm ht cao thứ 2, tổng điểm nó vẫn đứng đầu k có pbì k phải COCC đâu nhé, con ngu cu đen đấy

luonghieu

luonghieu

Sơ cấp
30/9/11
22
0
0
Lạng Sơn

Tỉnh tớ lấy 12 thì tớ đứng thứ 13, khóc cả đêm vì con số 13 xui xẻo quá. Thà trượt xa thì đỡ xót hơn. Ôi giã biệt ngành thuế

Y

yenchun

Cao cấp
30/5/11
246
1
18
viet nam

xem kết quả và chết ngất, điểm cao nhất tỉnh nhưng rớt vì bị ghì cho 4.5đ môn phỏng vấn, nước mắt tuôn rơi, chết lặng

Banj ở huyện nào vậy, thi tốt vậy thì lúc nào có đợt mới lại thi, ko lo, m thấy thi cũng ko khó, chủ yếu hên xui bạn ạ, mà thi trừ 1 số ít cocc còn lại thfi dân đen dễ đậu hơn, còn fvan thì phụ thuộc ngta nhiều quá, chia bùn với bạn nhé

luonghieu

luonghieu

Sơ cấp
30/9/11
22
0
0
Lạng Sơn

hic. cũng may mắn nữa mà. Thi lại Chắc j đã tốt thế. PV được 75đ thoi. Tớ thấy có người họ còn tính nhầm điểm, thế là được lãi, còn mình sao họ ko nhầm nhỉ???huhu. chẳng muốn quay lại thi nữa. Không biết có COCC chèn ko mà mình đau tim quá. chờ đợi kết quả, đến lúc biết rồi ko có hứng thú noel j nữa, ở nhà, nhốt mình trong phòng, buồn lắm đấy ạ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA