Gặp gỡ những người đã có gia đình

• Thread starter Khuatquangthin
  • Ngày gửi
Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Những MEM độc thân gặp gỡ nhau chẳng lẽ những thành viên có gia đình thì không gặp gỡ nhau à.

Chủ đề đầu tiên :

Làm thế nào để tránh đi chợ và ngày chủ nhật

Tôi thì có ciêu này không biết các bác có áp dụng được không. sáng dậy thật sóm rồi chạy vài vòng sau đó ngồi uống cà phê đến 8g mới về.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kiemtoan_phan

Guest
29/9/05
0
0
0
HN
khuatqthin nói:
Những MEM độc thân gặp gỡ nhau chẳng lẽ những thành viên có gia đình thì không gặp gỡ nhau à.

Chủ đề đầu tiên :

Tôi thì có ciêu này không biết các bác có áp dụng được không. sáng dậy thật sóm rồi chạy vài vòng sau đó ngồi uống cà phê đến 8g mới về.
:dzo: Sao bác vất vả vậy, bà xã thích làm món ăn nào nhất bác thích cái món đó đi sẽ không phải đi chợ đâu

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
khuatqthin nói:

8giờ về thì vẫn phải đi chợ chứ sao. Nếu ông đi luôn được đến chiều thì mới mong không phải đi chợ. :lol:

A

alovo

Trung cấp
khuatqthin nói:

Chủ đề đầu tiên :

:dzo: Bác gãi đúng chỗ ngứa rồi đó. Khi tôi lấy cai tên email là a lô vợ à trong yahoo thì hiện lên 1 list alovoa nên đành phải lấy là alovo2004 ...may mà còn.
Chiêu của bác bị các bà nắm hết rồi, tôi đang trong tình trạng vợ nấu mà chưa ngon thì vẫn phải khen ngon không thì lần sau lăn vào bếp

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
khuatqthin nói:

Chủ đề đầu tiên :

.
Đơn giản thôi! Đi chợ ngày thứ Bảy! Dể ẹt cũng hỏi!

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
khuatqthin nói:
Làm thế nào để tránh đi chợ vào ngày chủ nhật

Quá đơn giản : Tăng giá thành mua lên 1,5 hay hai lần với giá mua chính thức. Các bà sẽ xót tiền và giành lấy quyền đi chợ ngay

( Ehe nhớ lấy tiền dư đi uống cafe nhé - Cơ hội ngàn vàng đấy)

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Bà xã mình thì đặc biệt thích đi chợ và siêu thị nên mình không lo chuyện bị phân công đi.
Tuy nhiên, đối với mình chuyện đó đơn giản. Bà xã viết sẳn list, mình vào siêu thị chọn hết bỏ vào xe và tính tiền rồi chở về thôi, nhiều khi mình còn không biết món mình mua giá bao nhiêu tiền :).

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Mấy cụ già bị đeo gông vào cổ rồi mà còn đua đòi theo bọn trẻ, đúng là kém miếng khó chịu, con gà tức nhau tiếng gáy, ế mới lo chứ có rồi lo chẳng qua chỉ là đối phó thực tế ...phũ phàng.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
kiểu này không biết xếp Admin tranvanhung vào chỗ nào, vợ sắp cưới thì đang tranh thủ những ngày nũng nịu cuối cùng và chuẩn bị chuyển hướng hoạt động cho thời gian tới, còn bản thân anh Hùng đang tự nhủ: cố lên còn vài ngày nữa thôi...nhưng than ôi, vài ngày nữa thôi là được phép ...chết ra chết, sống ra sống -> sống dở chết dở.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Em cứ thắc mắc một điều: Biết được nỗi khổ chui đầu vào rọ rồi mà sao ối người cứ thích đâm đầu vào nhỉ? Lao vào cửa tử ấy cứ gọi là "như thiêu thân".

Không lẽ lập gia đình sướng lắm sao?

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Xin hỏi mấy bác "nhỡ" có gia đình rồi 1 câu, mong các bác đã có "kinh nghiệm" trả lời thực lòng nha: Các bác cảm thấy thế nào so với khi còn được "tự do"? Với những kẻ đang độc thân các bác có lời khuyên nào thấm thía không?
Thanks!

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
To hvtgroup + Tu AnhMình thấy thế này: Doanh thu nào cũng có chi phí của nó. Bạn muốn tự do (doanh thu) thì bạn phải hy sinh cái gì đó (chi phí), ngược lại tôi có gia đình là hạn chế tự do (chi phí) nhưng tôi được những cái khác (doanh thu).
Bạn hãy so sánh hiệu quả đầu tư của 2 phương án trên và chọn cho mình một quyết định.

Xin lưu ý rằng đa số người trên trái đất này đã chọn phương án 2; nếu bạn chọn phương án 1 thì phải chọn tới cùng vì nếu thay đổi nữa chừng bạn sẽ mất chi phí cơ hội.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Admin ơi, bác thử lượng hoá cái doanh thu và cái chi phí (ít nhất là trong trường hợp của A) thì mới có thể so sánh và lựa chọn được, vấn đề nằm ở cái danh giới của sự lượng hoá chi phí và doanh thu nên mới nảy sinh tranh cãi.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mỗi người có hòan cảnh và nhận định riêng chứ, nhiều khi mình xem nó là "doanh thu" nhưng người khác không nghĩ thế. Mặt khác, một số người độc thân vì chưa tìm được đối tác "đầu tư chung" mặc dù thấy là lãi.

Thế nhưng, nếu trái tim bạn không là sỏi đá thì đến lúc nào đó bạn sẽ lao vào "đầu tư" mà không cần quan tâm đến "doanh thu - chi phí."

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Có 2 dạng "đầu tư" cơ bản đó là "đầu tư mạo hiểm" và "đầu tư chiến lược" và tất nhiên chi phí đầu tư của 2 loại này cũng khác nhau. Chọn cách nào thì là tuỳ vào quan niệm của mỗi người. Nói như bác Tâm thì doanh thu và chi phí phải quan hệ nghịch biến nhưng theo em thì phải tìm cách làm cho doanh thu cao nhưng phải giảm chi phí càng nhiều càng tốt nhưng......nghe bộ khó quá nhỉ.

Thôi thì tạm thời hài lòng với hiện tại, có gì anh em nói nhỏ bí kíp chứ bật mí trên này thì lộ hết.

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Các anh cứ thích làm phức tạp hóa vấn đề lên
Tại sao phải lấy vợ, lấy vợ để làm gì.
Cực kỳ đơn giản:
Phải lấy vợ vì muốn lấy vợ - Lấy vợ về để đẻ con

Xét cho cùng, mục đích chỉ là vậy.
Vợ anh đẻ cho anh 1-2 đứa con giống anh, khỏe mạnh ngoan ngõan, thông minh đố anh nào dám xớ rớ bậy bạ, Phải sợ vợ thôi.
Mẹ, mình không sợ nó, nó tức mình nó ngược đãi con mình thì bỏ .....
Còn phải đi làm quần quật lấy tiền nộp thuế thu nhập với thuế suất 99,99% nữa, khổ ghê.

Còn lấy vợ để góp gạo thổi cơm chung, không có tiếng trẻ thơ khóc cười thì dù có lợi nhuận bạc tỉ cũng gãy như thường, chẳng sớm thì muộn.

Các anh ketoangiachat, Haitam, kqthin thấy vậy có đ1ng không

A

alovo

Trung cấp
hvtgroup nói:
Xin hỏi mấy bác "nhỡ" có gia đình rồi 1 câu, mong các bác đã có "kinh nghiệm" trả lời thực lòng nha: Các bác cảm thấy thế nào so với khi còn được "tự do"? Với những kẻ đang độc thân các bác có lời khuyên nào thấm thía không?
Thanks!
:food-smil Bạn à! bạn đã được nghe bố vợ nói chuyện vừa vui nhưng cũng rất thật: Mất bao nhiêu công sức nuôi "nó" lên người thế mà bỗng dưng "thằng" giời ơi đất hỡi ở đâu nó cuỗm đi mất.... thế mà bố vợ vẫn vui chứ...và hơn nữa lúc quyết định cuỗm vợ sẽ phải trải qua tâm trạng: " thôi thế là tiêu đời trai rồi" nhưng mình đã quyết định thì mình sẽ tôn trọng quyết định của mình. Cuối cùng ngĩ đến câu" Nếu có tất cả mà không có người chia sẻ thì cũng như chẳng có gì" nghĩa là mình đâu có gì nhưng mà lại là có tất cả... sau 1 vài tuần cưới bạn bè có hỏi như thế nào và trả lời" biết thế cưới từ lúc...2...tuổi"

NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
khuatqthin nói:

Chủ đề đầu tiên :

Không biết các ông nghĩ sao chứ mình thấy Chủ nhật đi chợ là một niềm vui của mình đấy chứ.
Chủ nhật mình thường chở vợ đi chợ (cùng ngủ nướng tới khoảng 8g sáng). Cả tuần làm việc mệt muốn khùng, ra chợ xem người ta trưng bày rau, củ, hoa quả, đồ thực phẩm, ….tươi sống cũng là một cách để …… giảm Stress. Tha hồ mà chọn món mình thích (và vợ cũng hay chìu theo ý mình nữa). Hôm nào chủ nhật có việc bận thì tụi mình thường đi vào tối thứ bảy, kẹt lắm thì mua cho cả tuần, tống vào tủ lạnh và xài dần. Khoẻ re. Tóm lại, không có gì ngại trong việc đi chợ vào chủ nhật vì cả hai cùng đi.
Nói nhỏ nè, tui nghe nói tới lúc vợ sanh là các ông phải đi chợ đó, nếu không tập dần cho quen thì sau này "bở ngỡ" và bị "chặt đẹp" đừng có trách nghe quý's ông.

Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
Nguyen Tu Anh nói:
Em cứ thắc mắc một điều: Biết được nỗi khổ chui đầu vào rọ rồi mà sao ối người cứ thích đâm đầu vào nhỉ? Lao vào cửa tử ấy cứ gọi là "như thiêu thân".

Không lẽ lập gia đình sướng lắm sao?
Hic không biết bài này của mình sau có bị chu du vào miền Thùng rác không nữa, nhưng vẫn phải nói.
To tất cả những người đang có ý nghĩ giống Tú anh: các bạn có nghe câu này chưa? "Hôn nhân là cái toilet mà người ở trong muốn ra, người ở ngoài muốn vào".Đấy, bạn có giải thích tại sao vào cái toilet là một cực hình nhưng người ta vẫn muốn vào, có khi còn xếp hàng, tranh nhau í chứ. Nếu bạn hiểu thì bạn cũng sẽ biết tại sao người ta cứ thích "lao vào" đó thôi.
:D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA