Nghỉ việc ở công ty bạn có thấy buồn không

• Thread starter Khuatquangthin
  • Ngày gửi
Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Thìn vì lý do xa nhà nên phải nghỉ việc tại công ty Phương Nam. Mình về Bình dương làm việc . Hơn 5 năm làm việc tại công ty mình đi công tác nhiều lắm kể không hết đâu : Hà nội, Huế, Đà Nẵng, Hội An rồi Cần thơ, Bình thuận , An Giang nói chung chỗ nào có chi nhánh thì chổ đó mình phải đến. vậy mà bây giờ xa công ty rồi thật buồn quá.

Về Bình dương công việc mới thử thách mới và hy vọng mình cũng sẽ thành công như ở Phương Nam .

Bạn nghĩ gì khi mình rời bỏ 1 cty để đến 1 công ty khác.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Cũng nhiều tình cảm vương vấn lắm chứ. Dù sao thì đó cũng là một nơi mà ta đã gắn bó một quãng đời mà. Hỉ, nộ, ái ố có đủ cả. Làm sao mà không buồn & nhớ cho được! Nhất là không phải vì giận hờn nó, không phải vì bị nơi đó xua đuổi,... mà ta phải ra đi, thế thì càng quyến luyến phải không nào?! Đôi khí, sự háo hức đuợc đặt chân đến miền đất mới, tìm thấy được nhiều niềm vui mới, học hỏi thêm được nhiều cái mới cũng không đủ át đi cái cả giác buồn len lỏi trong tâm hồn!

Chưa kể rằng, ở chỗ cũ, ta đã là một cái gì đó, một dấu ấn trong lòng mọi người. Địa vị cũng không thấp không cao...... giờ làm lại từ đầu,..............tiếc lắm chứ :banana:

Bạn làm tôi nhớ đến cảm giác ngày tôi rời bỏ công ty cũ của mình! Huhuhu

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Thìn ơi! Nhưng nhớ phải chia tay mọi người rồi mới được đi đâu thì đi đấy nhé. Chị em mình vẫn chưa gặp mặt nhau mà..............Huhuhu

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Gạt bỏ quá khứ để đương đầu với thử thách mới, hy vọng tương lai sẽ tốt đẹp hơn. (Nghe hơi sáo rỗng nhưng mà em là như thế đó!)

khuatqthin nói:

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Khi nghĩ nơi này để đến nơi khác làm việc thì cũng buồn lắm chứ. Nhất là đối với những người đã gắn bó lâu năm. Nhưng mà cuối cùng cũng vì cuộc sống nếu mình không thể tiếp tục thì cũng đành phải chia tay cho dù thật nhiều cái mình phải tiếc nuối lắm chứ.

Mình cũng đã từng rơi vào cái tình trạng nên đi hay ở lại làm việc. Gắn bó 6 năm trời cho 1 cty cũng đâu ít phải không bác Thìn?

Ra đi hơi tiếc nuối với những gì mình đã từng gắn bó... Nhưng hy vọng rồi ab5ncũng sẽ tạo dựng được lại mối quan hệ cũng như bạn đã từng có ở nơi làm cũ.

Chúc bác có 1 công việc như ý nhé!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
khuatqthin nói:
Thìn vì lý do xa nhà nên phải nghỉ việc tại công ty Phương Nam. Mình về Bình dương làm việc . Hơn 5 năm làm việc tại công ty mình đi công tác nhiều lắm kể không hết đâu : Hà nội, Huế, Đà Nẵng, Hội An rồi Cần thơ, Bình thuận , An Giang nói chung chỗ nào có chi nhánh thì chổ đó mình phải đến. vậy mà bây giờ xa công ty rồi thật buồn quá.

Về Bình dương công việc mới thử thách mới và hy vọng mình cũng sẽ thành công như ở Phương Nam .

Với cương vị là nhân viên của Bác: mừng lắm! tự dưng xếp mình lại nghỉ, có lẽ người thế vào chỗ đó là mình thì sao???
Với cương vị là bác: cũng hơi buồn thật vì 5 năm trời gắn bó, giờ bỏ đi không buồn sao được.
Với cương vị là em: Sự thay đổi không khí đôi khi cũng giúp ích rất nhiều: nó làm cho bản thân phải cố gắng hơn, tập trung công việc hơn và quan trọng hơn là tư duy không còn bị hạn hẹp, tránh được sự trùng lặp nhàm chán.
và cuối cùng là: .........................
chúc bác thành công với công việc mới, cương vị mới và cả không khí làm việc mới.

Lostly

Lostly

Trung cấp
khuatqthin nói:

Em cũng đã từng vì lý do xa nhà nên phải nghỉ việc như bác. Em cũng buồn vì bao nhiêu công sức đổ ra, bao nhiêu kế hoạch mình vẫn còn dang dở, khó khăn lắm mới có một chỗ đứng trong Công ty, mới có được sự quí mến của mọi người nhưng quả thật chẳng có điều gì so sánh được với việc gần gũi những người thân của mình. Ra đi thì ai cũng buồn nhưng miễn là tình cảm còn lưu lại được với bạn bè, đồng nghiệp là đủ rồi.Em nghĩ đôi lúc cuộc sống của đàn ông phải sóng gió một chút mới thú vị nhưng điều quan trọng nhất là mình phải có trách nhiệm với gia đình và để làm được điều đó thì mọi hi sinh của mình đều không vô ích.
Hi vọng bác về còn thành công hơn cả ở Phương Nam nữa chứ. :lol:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Em thấy cũng không đến nỗi đáng buồn lắm. Này nhé, dẫu biết rằng 5 năm gắn bó là một khoảng thời gian đủ để vương vấn níu kéo, nhưng cũng không phải là qúa dài để quyến luyến. Đến một nơi mới bác sẽ lại có một môi trường làm việc mới, biết đâu bác lại có cơ hội tiến nhanh hơn trên con đường sự nghiệp của mình.
Một chút lưu luyến, một chút hoài niệm về quãng thời gian đã qua, nhưng trước mắt mới là quan trọng. Cố gắng lên bác Thìn ơi, rồi mọi việc sẽ ổn thôi (nói thì nói thế đôi khi sự thật cũng hơi phũ phàng 1 tẹo biết chấp nhận sẽ giành chiến thắng)
Nào chúng ta cùng động viên bác Thìn nhé.
Chúc bác sớm tìm được một sự yên bình trong tâm hồn và một công việc tốt hơn chỗ cũ.

N

nguyenkimdinh

Guest
21/9/05
3
0
0
tp.hcm
Đọc tâm sự của Bác cũng thấy buồn lây cho Bác đấy, gắn bó một thời gian dài với biết bao vui buồn làm sao quên ngay được, đúng không? Mà phải rời ra trong tâm trạng mình bắt buộc phải xa chứ không vì lý do hiềm khích mới càng buồn hơn đấy chứ? Nhưng Bác này, hãy xem đó là thành tựu mình đạt được, và chỗ làm mới là dự án đầy tiềm năng nhé. Chúc Bác thành công, và nhớ viết "nhật ký" kể cho mọi người biết qúa trình thực hiện dự án đấy nhé.

M

mưabóngmây05

Guest
8/8/05
36
1
6
Tp. HCM
Buồn, 1 chút luyến tiếc, xa một môi trường quen thuộc, bắt đầu từ đầu và ...
Mọi điều tốt lành sẽ đến với bác.

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
khuatqthin nói:
Tớ cũng mới rời bỏ 1 công ty để đến cty mới. Thế mà cũng được 1 tháng rồi. Nhớ lại lúc nộp đơn xin thôi việc, hik thấy buồn và hình như mình bị mất mát một cái gì đấy (cho dù là tự mình rời bỏ nó). Hai năm gắn bó, nhiều kỉ niệm, vui có buồn có (nhưng chắc là buồn nhiều hơn vui rồi). Luc đưa đơn thôi việc Sếp giữ lại thì cũng kinh lắm, quyết tâm lắm cơ :biggrin: , cứ khăng khăng không chịu ở lại, khi Sếp nhận rồi lại thấy buồn (hơ hơ dở hơi thế đấy nhưng biết 1 điều chắc chắn là không hối hận :biggrin: ). Đến chỗ mới, lại fải tự khẳng định mình, lại hoà nhập. Chúc bác Khuatqthin mọi điều tốt đẹp.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Đến hôm nay mới hiểu được những điều các bác nói trong topic này. Có một điều em cũng rất sợ nữa là không có tiền, không có tiền nên em phải tiêu rón rén, thật khổ sở. Có bà thì chợ vẫn đông, không có bà thì chợ vẫn vui mà; mình buồn làm gì có ai buồn với mình đâu.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Mình thì dù làm ngắn hay làm dài ở chổ nào, dù chổ ây có tốt hay xấu thì mình cũng cảm thấy buồn buồn. Dù rằng chổ nào mình xin nghĩ việc cũng là do ý muốn cá nhân của mình.

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Ờ, buồn chứ, @ cũng vừa mới rời 1 chỗ mà gắn bó tận 7 năm + 1 tháng + 26 ngày.
Buồn này, hụt hẫng đi gì đó, giống như khi tốt nghiệp đại học, xa trường xa bạn bè... và vẫn phải bước tiếp vì đó là bước đi mình đã chọn... đúng hơn là đã "trade-off".

T

TTKH

Guest
31/10/05
55
0
0
Binh Duong
Mình còn có thời gian làm ở một chỗ lâu hơn cả anh khuatqthin day, cả 7 năm chứ không ít, thế mà mình cũng đã nghỉ làm chỗ này. Cái cảm giác của mình thì buồn vui lẫn lộn, buồn như vừa mất đi một vật gì thân thiết lắm và vui vì từ đây mình đã có thể có thêm những cơ hội mới.
Mọi thứ rồi cũng sẽ qua vì mình còn đối mặt với cuộc sống và còn biết bao nhiêu việc phải làm, chỉ buồn chút thôi và vui chút thôi.
Bất cứ điều gì mình đã làm được ở nơi cũ dù hay hay dỡ cũng chỉ là quá khứ và kinh nghiệm cho mình trong tương lai.
Cố lên, cố lên, cố lên anh khuatqthin!

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Mình thì chẳng thấy buồn khi nghỉ cty cũ cả? Từ bé đến giờ, mình đã làm 4 cty. Khi bước ra khỏi công ty cũ, bao giờ mình cũng thấy mình đã bước lên được cao hơn 1 bậc thang, đằng sau lưng là một hố sâu tối hơn hẳn.
Mong bạn sẽ nhìn thấy cái hay hơn tại Bình dương

Sửa lần cuối:
S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
Mình cũng đang có ý định chuyển chỗ làm vào đầu năm nay. Mình đã làm nơi này từ lúc tốt nghiệp đến giờ cũng gần 4 năm rồi (đến tháng 2/2006 là đủ 4năm). Mình cũng cảm thấy buồn lắm vì phải xa nơi mình đã gắn bó cũng khá lâu và được mọi người quý mến. Nhưng trong cuộc sống đôi khi mình phải có những quyết định để tìm đến môi trường mới theo mình nghĩ và hy vọng là sẽ tốt đẹp hơn...

V

Việt Thành

Guest
9/6/05
60
0
0
20
Hà Nội
Mình là dân Á Đông, vì thế bản chất vốn sống về tình cảm. Vì thế chẳng ai lại không buồn khi phải rời xa những gì vốn đã thân quen với mình, nhất lại là nơi mình làm việc, nó gần như chiếm cả thời gian trong ngày của mình ( Trừ khi ngủ ). Nhưng cuộc sống vốn đã là như vậy, có vui, có buồn. Rồi anh sẽ lại bận rộn với công việc mới và dần dần sẽ quen, anh sẽ lại tìm thấy niềm vui mới trong công việc và trong Công ty mới. Tôi chúc anh gặp may mắn và trưởng thành hơn trong công việc tại Công ty mới !

phamcung

phamcung

Guest
30/9/05
378
13
0
Hanoi
Thực ra cũng tuỳ. Cái cảm giác chia tay chỗ làm xét trên một phương diện nào đấy cũng giống như chia tay người yêu vậy. Có khi hai người yêu nhau mà vẫn phải chia tay, có khi ngườita đá mình, có khi mình đá người ta, có khi cả hai cùng không yêu nữa... Có những hoàn cảnh, có khi là rất cá biệt, thoát khỏi người ấy lại thấy thở phào thật là nhẹ cả người, có khi lại thây đau khổ, ấm ức mãi không thôi. Cho nên có khi cũng không buồn nhiều, vì thể nào mà chẳng có kỷ niệm này nọ, lúc nào mà ngồi rỗi lại lục lọi kỷ niệm ngày xưa, lại thẫn mặt ra, lúc đó mới buồn.

Mình đã chuyển qua 4 công ty (hiện đang làm ở công ty thứ năm), thấy chẳng có thời gian để mà buồn nữa. Thỉnh thoang cũng cảm thấy muốn thét lên "than ôi, thời oanh liệt nay còn đâu", nhưng mà thấy cũng chẳng để làm gì. Dĩ nhiên là bạn sẽ nói cái buồn tự nó đến, nhưng nó chỉ đến khi bạn cho phép nó đến, bạn mở cánh cửa cảm xúc cho nó đến. CÒn bạn cứ đóng tiệt cửa lại thì nó đến thế nào được.

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
ketoan@ nói:
Ờ, buồn chứ, @ cũng vừa mới rời 1 chỗ mà gắn bó tận 7 năm + 1 tháng + 26 ngày.
Buồn này, hụt hẫng đi gì đó, giống như khi tốt nghiệp đại học, xa trường xa bạn bè... và vẫn phải bước tiếp vì đó là bước đi mình đã chọn... đúng hơn là đã "trade-off".

Có nhiều việc đáng lẽ phải làm thì lại không làm, lại ngồi đây than thở. Làm tiếp đê.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA