Hoá đơn viết sai đia chỉ có nên huỳ hay ko

• Thread starter La An
  • Ngày gửi
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cơ quan thuế: khi thương trái ấu cũng tròn, bác ạ
Hãy làm đúng luật, nghị định thông tư hướng dẫn thôi

Túm lại theo tôi là huỷ hoá đơn, xuất lại hoá đơn khác để hệ quả không dây dưa sau này. Ngày nào đối tác (cán bộ chuyên quản thuế) của bạn còn làm thì khác còn 1 lúc nào đó thay đổi đối tác chuyên quản của bạn thì mần sao? Không lẻ đi soi đèn tìm ông/bà ấy lại để đỡ đạn cho bạn
Gút lại đi, chuyện nhỏ như con thỏ mà cứ bàn bạc cả trang giấy nhìn thấy bực cái mình muốn đâm đầu vào gối ngủ thêm 1 chút, bố chán nhất là cô bé La AN, ẹc ẹc. Ngồi đây bàn bạc, cô bé ấy ngồi rung đùi cười chúng ta :004: :004: :004:
bố cứ nghĩ oan cho con ko ah , con hỏi chi cục thue bên con rui nêu ko sửa được địa chỉ thi huỷ HD đó đi
cảm ơn mọi nguoi đã giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
bố cứ nghĩ oan cho con ko ah , con hỏi chi cục thue bên con rui nếu ko sửa được địa chỉ thi huỷ HD đó đi

Nếu sửa được thì...................:004::004::004:

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
bố cứ nghĩ oan cho con ko ah , con hỏi chi cục thue bên con rui nêu ko sửa được địa chỉ thi huỷ HD đó đi

Đi đầu cũng gặp con gái nuôi của bác KTGG cả.
Nếu huỷ hoá đơn như thế thì cái BC 26 của tháng trước mà La An đã khai là sử dụng (tháng 07/2010) thì tháng (tháng 08/2010) kế tiếp mình khai báo trong BC 26 lại như thế nào các bạn. Mình cũng gặp trường hợp tương tự của La An đây.

mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Đúng y như bạn nói, hôm qua tôi có dự hội thảo do BTC tổ chức, trong hội thảo có nói: sẽ sửa lại TT 120 và TT 129/2008 ngay lập tức, về việc hoá đơn sai không cần phải huỷ mà sửa trực tiếp và đóng dấu của BTC vào là được.
Các bạn chờ nhe, chiều nay sẽ có văn bản sửa đổi trên :wall::wall::wall:

Tui là cháu bác ba Phi ở Cà Mau đây :004:

Chắc bạn này đang ở Irắc rồi chăng - Văn bản đâu? Nếu có thì nói còn có thì nhanh tay post lên xem sao

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Chắc bạn này đang ở Irắc rồi chăng - Văn bản đâu? Nếu có thì nói còn có thì nhanh tay post lên xem sao

Họ chém gió đó
Bạn mới vào, đọc lại từ đâù sẽ hiểu

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Đi đầu cũng gặp con gái nuôi của bác KTGG cả.
Nếu huỷ hoá đơn như thế thì cái BC 26 của tháng trước mà La An đã khai là sử dụng (tháng 07/2010) thì tháng (tháng 08/2010) kế tiếp mình khai báo trong BC 26 lại như thế nào các bạn. Mình cũng gặp trường hợp tương tự của La An đây.

????

mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Họ chém gió đó
Bạn mới vào, đọc lại từ đâù sẽ hiểu

Nghĩa là sao, Mỹ Nhân chưa hiểu ý của bạn trong bài này lắm. Hân hạnh kết thân cùng bạn

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa

Cơ quan thuế: khi thương trái ấu cũng tròn, bác ạ
Hãy làm đúng luật, nghị định thông tư hướng dẫn thôi

Túm lại theo tôi là huỷ hoá đơn, xuất lại hoá đơn khác để hệ quả không dây dưa sau này. Ngày nào đối tác (cán bộ chuyên quản thuế) của bạn còn làm thì khác còn 1 lúc nào đó thay đổi đối tác chuyên quản của bạn thì mần sao? Không lẻ đi soi đèn tìm ông/bà ấy lại để đỡ đạn cho bạn
Gút lại đi, chuyện nhỏ như con thỏ mà cứ bàn bạc cả trang giấy nhìn thấy bực cái mình muốn đâm đầu vào gối ngủ thêm 1 chút, bố chán nhất là cô bé La AN, ẹc ẹc. Ngồi đây bàn bạc, cô bé ấy ngồi rung đùi cười chúng ta :004: :004: :004:

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Nghĩa là sao, Mỹ Nhân chưa hiểu ý của bạn trong bài này lắm. Hân hạnh kết thân cùng bạn

Không sao, có những chuyện ko hiểu sẽ tốt hơn :015::015::015:

mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Không sao, có những chuyện ko hiểu sẽ tốt hơn :015::015::015:

Nói thế mà cũng nói được. Hay ý bạn nói hiểu nhiều khổ lắm Mỹ Nhân ạ
Các bạn có lời khuyên, chỉ giáo gì? Hãy nhanh tay viết lên vì mới tờ mờ sáng đã được mẹ gọi; lễ 02/9 tranh thủ về quê nhe con cưng để có người xem mắt. Liệu rằng còn gặp lại các bạn để đọc những bài chia sẻ thân thương, tâm huyết này nữa không? Hụ hụ hụ

Sửa lần cuối:
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Nói thế mà cũng nói được. Hay ý bạn nói hiểu nhiều khổ lắm Mỹ Nhân ạ

Hình như nói nữa thành mục "tâm sự chia sẻ" mất, mình đang đi lạc đề dần ruì đấy
Quay đầu lại là bờ :004::004::004:

mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Hình như nói nữa thành mục "tâm sự chia sẻ" mất, mình đang đi lạc đề dần ruì đấy
Quay đầu lại là bờ :004::004::004:

Vậy kết luận cuối cùng là huỷ hay làm biên bản điều chỉnh cơ. Đọc thấy miên man wá

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Chém gió thì cũng có chỗ để chém riêng, đây là box trao đổi nghiệp vụ!:wall:

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Vậy kết luận cuối cùng là huỷ hay làm biên bản điều chỉnh cơ. Đọc thấy miên man wá

Không hủy, không cần lập biên bản (rất may là chưa xé ra khỏi quyển)
Viết lại cho đúng và đóng dấu đỏ vào :015::015::015:

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Mỹ nhân ơi là mỹ nhân , em nói cho chị hiểu nhé
có 2 cách
cách 1 : huỷ HD đó rui xuất cái mới
cách 2 : làm biên bản điều chỉnh rui 2 bên ký vào
chị chon cách nào cũng được , vì đối tác của bên em ko ở cùng tp nên em chọn biện phát huỷ HD luôn, chứ làm biên bản kia mất tg chờ đơi quá
thân

V

vannt116

Guest
8/10/10
14
0
0
35
cầu giấy hà nội
Nếu hóa đơn đó bạn chưa sé ra khỏi quyển HĐ thì bạn không cần làm biên bản hủy, coi như hóa đơn đó bạn viết sai và viết lại HĐ khác cho khách hàng.

theo mình thì chỉ cần sửa và đóng dấu ký tên vào là được cần gì pai huỷ trong truong hợp này

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA