Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý

• Thread starter thuylinhsido
  • Ngày gửi
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Ôi vấn đề này sao đọc càng nhiều càng thấy rối quá

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Mình sửa lại rồi, mọi người coi lại giúp mình đúng ko nha! Thanhks
Nộp tờ mới và tờ cũ thay cho BC đã nộp là ok rồi phải kp? ko bị phạt gì chứ?

B

bumkt

Trung cấp
9/5/11
78
0
0
37
hcm
Sao kỳ vậy? vừa rồi mình làm báo cáo họ đòi làm theo quý mà. mấy bạn có nhầm lẫn gì không?

Các anh chị ơi hiện giờ e đang làm báo cáo thuế nhưng cty em mấy thágn vừa rồi ko xuất hoá đơn đầu ra vì vậy tháng này em không biết có làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý không nữa. Các anh chị giúp em!

Sửa lần cuối:
170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
36
cạnh nhà hàng xóm
Sao kỳ vậy? vừa rồi mình làm báo cáo họ đòi làm theo quý mà. mấy bạn có nhầm lẫn gì không?

Các anh chị ơi hiện giờ e đang làm báo cáo thuế nhưng cty em mấy thágn vừa rồi ko xuất hoá đơn đầu ra vì vậy tháng này em không biết có làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý không nữa. Các anh chị giúp em!
Không có xuất hoá đơn đầu ra vẫn phải làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý bạn nhé.
Chỉ những trường hợp cty mới thành lập chưa mua hoá đơn, chưa có hoá đơn gì cả thì mới ko làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn thôi.
thông tư 28/2011/tt-BTC nói:
1. Nguyên tắc tính thuế, khai thuế
c) Đối với loại thuế khai theo tháng, quý hoặc năm, nếu trong kỳ tính thuế không phát sinh nghĩa vụ thuế hoặc người nộp thuế đang thuộc diện được hưởng ưu đãi, miễn giảm thuế thì người nộp thuế vẫn phải nộp hồ sơ khai thuế cho cơ quan thuế theo đúng thời hạn quy định, trừ trường hợp đã chấm dứt hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế và trường hợp tạm ngừng kinh doanh theo quy định tại điểm e khoản 1 Điều này.
Thân!!!

D

daixuanjsc

Sơ cấp
28/3/11
2
0
1
hà nội
Sao số lượng hóa đơn còn lại sử dụng đến hết tháng 3. và đầu tháng 4 đã làm thông báo kết quả hủy hóa đơn rồi sao trong BCTHSDHD quý 2 lại phải làm vô nửa làm chi hả bạn. Mình nghỉ là không. vì số lượng đó đã có tờ thông báo hủy riêng trong quý 1 roi.

vấn đề này lằng nhằng làm tranh cãi nhiều quá. Tóm lại mình nghĩ thế này là hợp tình hợp lý. Nếu đã làm thủ tục hủy trong tháng 3 và báo cáo trong Q1 rồi, khi đó tồn cuối kỳ bằng 0 thì không phải báo cáo vào Q2 nữa. Còn thủ tục hủy được làm trong T4 thì vẫn phải báo cáo vào Qúy 2. Tóm lại tồn cuối kỳ Q1 phải bằng tồn đầu kỳ Q2. Cần so cho khớp. Mặc dù có thông báo hủy nhưng việc báo cáo vẫn phải báo cáo.

huy dinh

huy dinh

Sơ cấp
25/5/11
47
0
6
Tp. Hồ Chí Minh
Mình được biết quy định bây giờ chỉ có nộp và ko nộp chứ ko có nộp chậm đâu. Sẽ có phạt đó. Bạn ko làm Quý 2 luôn đi. sắp tới có Nghị định 39/2011/NĐ-CP ngày 26/05/2011 về sử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế toán. Số tiền phạt cao lắm đó. Tham khảo thêm nhé.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Có ai đó coi dùm mình báo cáo quý 1 đi, ở trên đó .hic

tieppham211

tieppham211

Sơ cấp
8/8/10
14
0
0
36
Hà Nội
Cho em hỏi là phần Số trong mục Hủy thì điền như thế nào ạ , bọn em hủy cả quyển chẳng lẽ lại kê từng số ra ạh

Em xin thanks trước .

levanluong86

levanluong86

THÀNH VIÊN NẰM VÙNG ;))
21/4/10
253
2
0
37
Nam Định
Cho em hỏi là phần Số trong mục Hủy thì điền như thế nào ạ , bọn em hủy cả quyển chẳng lẽ lại kê từng số ra ạh

Em kê số đầu - số cuối là được.

Em xin thanks trước .

Không suất hóa đơn vẫn phải báo cáo.

Sao số lượng hóa đơn còn lại sử dụng đến hết tháng 3. và đầu tháng 4 đã làm thông báo kết quả hủy hóa đơn rồi sao trong BCTHSDHD quý 2 lại phải làm vô nửa làm chi hả bạn. Mình nghỉ là không. vì số lượng đó đã có tờ thông báo hủy riêng trong quý 1 roi.

Nếu bạn hủy vào ngày 31/3 thì quý II không có số tồn đầu, còn bạn để sang tháng 4 mới thông báo hủy thì số tồn đầu vẫn là số bạn đã thông báo hủy.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Vậy coi BC quý 1 và 2 của mình đúng ko nha. Tại quý 1 mình sai mới làm lại đó.Thanks

Sửa lần cuối:
P

primrose85

Sơ cấp
15/7/11
5
0
0
Hà Lội
cơ bản là đúng rồi. cẩn thận hơn bạn ghi thêm tồn cuối kỳ của quyển hoá đơn 1 là óiau khi đã huỷ cho dễ theo dõi

cơ bản là đúng rồi. cẩn thận hơn bạn ghi thêm tồn cuối kỳ của quyển hoá đơn 1 là 0 sau khi đã huỷ cho dễ theo dõi

G

GiapHuong

Sơ cấp
2/3/09
23
1
0
39
Hà Nội
Vậy coi BC quý 1 và 2 của mình đúng ko nha. Tại quý 1 mình sai mới làm lại đó.Thanks
Theo mình bạn quý I, Quy II là đúng rồi. Mình cũng làm như vậy. Không biết có bác nào có ý kiến khác không?

S

saomaitrongdem

Guest
15/6/11
29
0
0
thanh pho ho chi minh
báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

Các anh chị ơi cho em hỏi cuốn hóa đơn cũ của Cty em xuất hóa đơn vào ngày 26/02/2011 tới ngày 31/03/2011 là hạn cuối hủy hóa đơn cũ để thay bằng hóa đơn tự in nhưng Cty em tới tận giữa tháng 06/2011 mới hủy hóa đơn cũ và mua hóa đơn mới và cuốn hóa đơn mới đã sử dụng 2 hóa đơn vậy em phải báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn như thế nào ạ? Mong các anh chị chỉ giùm em với vì em mới vào làm được hơn một tháng mà em cũng không có kinh nghiệm kế toán nên còn rất lờ mờ về việc này. Và nếu nộp tờ báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 2 là nộp cùng với báo cáo thuế tháng 6 nộp trước ngày 20/07 hả các anh chị? Em cảm ơn các anh chị trước nhé!
À còn nữa hì hì! BCT tháng 5 khai thuế GTGT cước thuê bao kỳ T.04/2011 nhưng em lại ghi nội dung trong đó là cước thuê bao kỳ T.05/2011 như vậy có bị phạt không các anh chị và có cách nào để bổ xung không ạ?

Sửa lần cuối:
H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
vậy cám ơn mọi người nha! Vậy là BC quý 1 lúc trước sai rồi, bgio đem BC mới lên đổi có sao ko nhỉ?

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
BC quý 1 bị sai mình làm BC mới để thay và nộp chung với BC quý 2 đc ko vậy? có bị phạt gì ko?

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
BC quý 1 bị sai mình làm BC mới để thay và nộp chung với BC quý 2 đc ko vậy? có bị phạt gì ko?
Mình từng làm thế mà chưa thấy bị phạt, bạn kẹp tờ mới lên trên tờ phô tô của tờ bị sai. Nhớ giữ lại tờ gốc của tờ bị sai đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA