Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý

• Thread starter thuylinhsido
  • Ngày gửi
kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
BC quý 1 bị sai mình làm BC mới để thay và nộp chung với BC quý 2 đc ko vậy? có bị phạt gì ko?
Cái nì mà dính tới thuế Q.10 có nước " vi phạm hành chính em".ức

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dothimuoi

Sơ cấp
15/9/09
7
0
0
kien giang
đúng rồi.thông báo phát hành bao nhiêu thì bạn phải theo dõi bấy nhiêu.

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Các anh chị cho em hỏi tí nhé, ngày 5/4 bên Thuế nhận thông báo huỷ hoá đơn của bên em, và từ đó đến nay em cũng chưa có hoá đơn mới, như vậy thì quý 2 này em lập báo cáo quý thế nào vì theo mẫu 26 kê khai trực tuyến thì phải có đủ ký tự, mà em chưa có hoá đơn thì lấy đâu ra mà kê ạ? Em vừa tìm thì còn không thấy báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 1 nữa, không biết kt cũ đã làm chưa hay là thất lạc đâu, cái này lên quản lý thuế không biết họ có tra giúp mình để xem đã nộp hay chưa được không nhỉ? Chắc là phải nộp phạt rồi đây, các anh chị ai rõ thì giúp em với nhé!

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Em vừa lập BC26 kê khai trực tuyến qua mạng,
Khi em điền vào mục "ký hiệu mẫu hóa đơn": là 01GTKT - 3LL của số hóa đơn hủy (tồn cuối tháng 3/2011) thì hệ thống báo: ký hiệu mẫu phải đủ 11 ký tự. Vậy em hiểu như sau có đúng ko ạk:
1. Số lượng hóa đơn hủy theo thông tư 153 ko kê khai vào BC26 này nữa, vì mình đã làm thủ tục hủy hóa đơn rùi.
2. Chỉ kê hóa đơn mới phát hành: vì hóa đơn này có mẫu như: 01GTKT3/001 đủ 11 ký tự

T

thetear1311

Guest
Số hoá đơn huỷ của mình là vào 04/04/2011, là cuốn cũ mình chỉ sử dụng cho quý 1 thui. Còn quý 2 này mình mua hoá đơn mới để sử dụng. Hai quý là 2 cuốn hoá đơn khác nhau đó, ko có dính gì với nhau hết. Vậy số hoá đơn huỷ đó của quý 1 mình ko đưa vào số dư đầu kỳ đúng ko? Vậy mọi người xem lại giúp mình nha! Cám ơn nhiều!

nếu bạn hủy cuốn cũ trong tháng 3 thì số dư cuối quý I của bạn =0, như vậy thì bạn ko có dư đầu của hóa đơn cũ, Nhưng bạn hủy vào ngày 04/04 thì nghĩa là cuối tháng 3 bạn vẫn còn tồn như vậy bạn phải kê cả số hóa đơn tồn đó vào chứ? mình không thấy bạn phản ánh? như vậy là sai rồi. Nếu bạn nộp rồi thì làm bản khác tới nộp lại đi vì nếu không sau này sẽ bị phạt đấy, mà phạt về vi phạm hóa đơn đều rất cao

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Khi em điền vào mục "ký hiệu mẫu hóa đơn": là 01GTKT - 3LL của số hóa đơn hủy (tồn cuối tháng 3/2011) thì hệ thống báo: ký hiệu mẫu phải đủ 11 ký tự. Vậy em hiểu như sau có đúng ko ạk:
1. Số lượng hóa đơn hủy theo thông tư 153 ko kê khai vào BC26 này nữa, vì mình đã làm thủ tục hủy hóa đơn rùi.
2. Chỉ kê hóa đơn mới phát hành: vì hóa đơn này có mẫu như: 01GTKT3/001 đủ 11 ký tự
Nếu như bạn huỷ vào cuối tháng 3 thì mình nghĩ tồn đầu kỳ của hoá đơn cũ không còn vì số tồn này bạn đã báo cáo trong quý 1, còn nếu bạn huỷ hoá đơn trong tháng 4 thì tồn đầu kỳ là số tồn của quyển hoá đơn cũ đấy.

Sửa lần cuối:
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Nếu như bạn huỷ vào cuối tháng 3 thì mình nghĩ tồn đầu kỳ của hoá đơn cũ không còn vì số tồn này bạn đã báo cáo trong quý 1, còn nếu bạn huỷ hoá đơn trong tháng 4 thì tồn đầu kỳ là số tồn của quyển hoá đơn cũ đấy.

Nhưng trên kê khai trực tuyến qua mạng, ký hiệu mẫu hóa đơn tồn của công ty em chỉ có 10 ký tự; 01GTKT-3LL mà phần mềm của thuế yêu cầu 11 ký tự (chỉ có những hóa đơn nào mới phát hành từ tháng tư trở đi mới có mẫu 11 ký tự: VD 01GTKT3/001
Mà hôm nay mạng thuế bị nghẽn em vẫn chưa gửi được tờ khai và BC26.

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Mình cũng nghĩ như vậy, nếu hoá đơn cũ bạn huỷ trong tháng 3 thì coi như quý 1 bạn đã làm báo cáo và tồn cuối kỳ là 0 rồi, thì như vậy quý 2 này sẽ không còn dư của hoá đơn cũ, nhưng tháng 4 bạn mới huỷ thì bạn kê vào 2 dòng với 2 loại ký hiệu hoá đơn cho 2 quyển khác nhau, với quyển cũ thì tồn đầu kỳ là số còn tồn lại, và sẽ huỷ trong kỳ nên cuối cùng nó cũng bằng 0, còn dòng thứ 2 là số hoá đơn của quyển mới, hạn nộp là 20 đấy bạn ạ, nộp sớm để tránh bị phạt nhé.

thay đổi nội dung bởi: baothu, ngày Hôm nay lúc 15:10

Nhưng trên kê khai trực tuyến qua mạng, ký hiệu mẫu chỉ có 10 ký tự; 01GTKT-3LL mà phần mềm của thuế yêu cầu 11 ký tự (chỉ có những hóa đơn nào mới phát hành từ tháng tư trở đi mới có mẫu 11 ký tự: VD 01GTKT3/001
Mà hôm nay mạng thuế bị nghẽn em vẫn chưa gửi được tờ khai và BC26.

Đúng rồi mạng nghẽn từ chiều, tớ còn chưa in đc tờ thông báo của thuế đây, nhưng tớ đánh là 01-gtkt-3LL, tớ nghĩ là được bạn ạ.

TrietThai

TrietThai

Cao cấp
20/5/08
240
2
16
ĐN
Đúng rồi mạng nghẽn từ chiều, tớ còn chưa in đc tờ thông báo của thuế đây, nhưng tớ đánh là 01-gtkt-3LL, tớ nghĩ là được bạn ạ.

Ký hiệu mẫu hóa đơn ko đúng chuẩn :031:

M

MaiQuynhTran

Sơ cấp
20/7/11
6
0
0
Hải Phòng

Chính xác, ký hiệu mẫu hoá đơn như thế là ko chuẩn, tớ cũng đang vấp phải tình huống như mấy bạn trên. Trong khi ký hiệu mẫu hoá đơn của mình là 01GTKT-3LL thì mạng cứ báo lỗi là "Ký hiệu mẫu hoá đơn phải đủ 11 ký tự". Chẳng biết là ký tự thứ 11 lấy ở đâu ra nữa, mạng lại nghẽn, mãi mới vào được, nhưng thông báo là có thêm hạn 3 ngày nữa để nộp tờ khai qua mạng đấy !

U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh
Khi em điền vào mục "ký hiệu mẫu hóa đơn": là 01GTKT - 3LL của số hóa đơn hủy (tồn cuối tháng 3/2011) thì hệ thống báo: ký hiệu mẫu phải đủ 11 ký tự.
Chào bạn! Là bạn không để ý kỹ rồi. Mẫu hoá đơn cũ do bộ tài chính phát hành có ký hiệu mẫu hoá đơn là: 01 GTKT-3LL là đủ 11 ký tự mà. Do giữa số 01 và chữ GTKT có dấu cách bạn không để ý nên viết liền lại vậy nên thiếu mất 1 ký tự đó.
Bạn xem lại nhé!

M

MaiQuynhTran

Sơ cấp
20/7/11
6
0
0
Hải Phòng

Bạn ơi, tớ vừa hỏi bên thuế, ng ta trả lời là, khi kê khai, bạn vào cột có 3 dấu chấm (...) rồi chọn mục TT120, sau đó tự đánh vào bên cạnh là " Hoá đơn giá trị gia tăng ", cột tiếp theo là 01GTKT-3LL, thế là sẽ gửi được ngay. Tớ vừa gửi rồi đấy !
Chúc thành công !

K

khuat thi phuong

Guest
30/8/10
2
0
0
36
Ha Noi
Các anh chị ơi giúp em với. Em mới ra trường đi làm hôm trước sếp đi công tác ký sẵn hoá đơn cho em đóng dấu thế là em đóng nhầm dấu công ty con vào hoá đơn công ty mẹ những 13 số hoá đơn liền. Em không biết giải quyết thế nào? Để cho hợp lý mà thuế lại không nhìn thấy dâu của công ty con kia nữa. Anh chị nào có cách gì chia sẻ vơi em với. Cảm ơn mọi người!

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Bạn ơi, tớ vừa hỏi bên thuế, ng ta trả lời là, khi kê khai, bạn vào cột có 3 dấu chấm (...) rồi chọn mục TT120, sau đó tự đánh vào bên cạnh là " Hoá đơn giá trị gia tăng ", cột tiếp theo là 01GTKT-3LL, thế là sẽ gửi được ngay. Tớ vừa gửi rồi đấy !
Chúc thành công !

Cả nhà cho tớ hỏi tí, tại sao trong góc dưới cùng bên trái tờ khai sau khi ký điện tử mọi lần là dấu gạch chéo và nội dung là SIGNATURE INVALID, nhưng tờ khai quý 2 báo cáo SDHD lần này nó lại hiện lên dấu HỎI CHẤM và nội dung là VALIDITY UNKNOWN cả nhà nhỉ, mặc dù ký điện tử và gửi thành công, không biết như vậy là tờ khai đã ok chưa, có ai bị như mình không ?

Sửa lần cuối:
kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Hic. Trường hợp của bạn khuat thi phuong cũng réc rối nhỉ. Có bác nào kinh nghiệm về chiện nì giúp phuong đi cho e học hỏi luôn zới.

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Cả nhà cho tớ hỏi tí, tại sao trong góc dưới cùng bên trái tờ khai sau khi ký điện tử mọi lần là dấu gạch chéo và nội dung là SIGNATURE INVALID, nhưng tờ khai quý 2 báo cáo SDHD lần này nó lại hiện lên dấu HỎI CHẤM và nội dung là VALIDITY UNKNOWN cả nhà nhỉ, mặc dù ký điện tử và gửi thành công, không biết như vậy là tờ khai đã ok chưa, có ai bị như mình không ?

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
1. Mình vừa gửi báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn tối qua, nhưng ko thấy thông báo của cơ quan thuế xác nhận lại, vì thế mình vẫn băn khoăn
2. Có ai gửi cùng mẫu BC8/AC - Chứng từ khấu trừ thuế TNCN qua mạng chưa thì hướng dẫn bằng hình ảnh cho mình với.

Chân thành cảm ơn!!!

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
1. Mình vừa gửi báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn tối qua, nhưng ko thấy thông báo của cơ quan thuế xác nhận lại, vì thế mình vẫn băn khoăn
2. Có ai gửi cùng mẫu BC8/AC - Chứng từ khấu trừ thuế TNCN qua mạng chưa thì hướng dẫn bằng hình ảnh cho mình với.

Chân thành cảm ơn!!!

Bạn ơi chưa xác nhân là chưa đc đấy, bạn nên gửi lại xem vì có thể mình mới chỉ chấp nhận file sau chữ ký điện tử mà chưa gửi file, vì lần trước tớ cũng bị như thế và gửi lại thì thuế gửi lại thông báo ngay.

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương

Chân thành cảm ơn!!!
Công ty mình vừa đăng ký chữ ký số để khai báo thuế qua mạng. Nhưng nghe nhiều người nói hay bị lỗi như thế này làm mình thấy nản quá, không muốn nhận chữ ký số nữa. Đến cục thuế nộp cho chắc ăn.

H

haddic

Guest
20/7/11
1
0
0
ha noi
Gửi bạn baothu. Đây là lỗi do định dạng chữ ký số. Bạn mở file BCSD hoá đơn, kích trái chuột vào dấu Hỏi chấm và thực hiện như hướng dẫn tại địa chỉ sau:Thue24.vn | Dịch vụ Thuế 24. Profile
Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA