Chuẩn bị SN WKT lần 3- miền Nam

• Thread starter Thanh Nam
  • Ngày gửi

Bạn có thể tham dự buổi sinh nhật lần thứ 3 webketoan tại phía Nam không

• Tôi chắc chắn sẽ tham gia

Bình chọn: 0 0.0%
  • Tôi không thể tham gia

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,700
1,382
113
50
TP.HCM
levanduyet nói:
Cuối cùng thì Ban Tổ Chức đã chọn được chổ nào chưa? Xin thông báo và mô tả sơ sơ về nơi dự định tổ chức cho các mem cùng biết.
Lê Văn Duyệt

Bác Vào phòng họp nghía giúp em với. Vì BTC vẫn còn đang bàn chương trình chi tiết - sợ còn có thay đổi nên chưa công bố cộng đồng. Mong bà con thông cảm!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Hey da, Thảo dân thấp cổ bé họng giờ mới chen được mấy câu đây, thấy các bác cứ ào ào như mưa Sài gòn thấy mà phát kinh, hiện tại máy tính của E đã có một số hình ảnh cả cũ cả mới nhưng hình đọc chiêu nhất, kinh dị nhất cũng có tuy nhiên E cảm thấy như thế là chưa đủ vì E vào sau nên mọi hình ảnh E có là do sưu tầm thôi, đọc mấy bài được biết Nam đang giữ một số lượng hình đề nghị tập trung lại đây mau và E cũng xin có lời kêu gọi:

các thành viên hiện đang sở hữu các hình ảnh về Webketoan đề nghị nhanh chóng gửi về địa chỉ:
*Email: ketoannguyenduchuy@gmail.com
hoặc phantuannam@yahoo.com

* Trường hợp gửi bằng CD qua đường bưu phẩm các bác có thể gửi tới địa chỉ:
-Nguyễn Đức Huy
Công ty phát triển đô thị và khu công nghiệp
đường 25B - KCN Nhơn Trạch I - Đồng Nai
-Phan Tuấn Nam
DNTN nước uống tinh khiết Sài Gòn
Số 9 - Quang Trung - P.11 - Q. Gò Vấp - HCMC

* Điện thoại:
Ziczac (Huy): 098 96 93 686
Phantuannam: 0908 599 473

Sau đó là E cần 1 bác nào đó cũ zỉn ở Webketoan như bác Virgin chẳng hạn ngồi với E một tí để xem hình nào trước hình nào sau cho hợp lý.
Hiện tại E đang có trên máy là phần mềm flip Album dùng cho việc trình diễn hình ảnh, PTNam đã chuẩn bị phần mềm 3D Album để làm thử và so sánh, E có trình diễn thử bằng flip Abum khá đơn giản và đẹp có thể gắn thêm nhạc nền khi xem album, các hình ảnh được sắp xếp như cuốn sách và lật từng trang với nền album dễ thương và bắt mắt. Các bác có kinh nghiệm cho hậu bối chút kinh nghiệm nhá. Chân thành cảm ơn.

M

May

Guest
7/9/05
4
0
0
44
ho chi minh city
Trùi ui thấy bà con chuẩn bị ghê wá, mình là thành viên mới chưa có dịp gia nhập offline lần nào cả, không biết lần này có tham gia được không vì còn cả tháng nữa lận.Hi vọng sẽ có 1 chương trình thật hay nha các Mod. Chúc các Mod dồi dào sức phẻ để chuẩn bị cho chương trình ah......hehehe.....

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Sửa lần cuối:
ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
nguoiconxunui nói:
Dùng album bằng flash không em send cho. Máy có cài flash Mac là OK, em làm thử cũng đẹp ạ!
demo:
http://ketoan27.x10hosting.com/Album.swf
=======
Lâu lém mới trở lại tham gia. Chúc bà con cô bác, các cô các các chú các cụ các em các...mem WKT vui vẻ!

Cái link của bác thì E mở thử không được còn cái flash mà bác đã nén thì E mở thấy tuyết rơi hoài không thấy mùa xuân, không load được chút nào mà chỉ thấy tuyết rơi và không xem được hình ảnh, thật ra Nam đã làm thử bằng flash tuy nhiên hình bị bể và mờ, có thể bọn E chưa cập nhật cách sử dụng và tạo flash nên tạm thời chưa dám áp dụng ngay, mong các bác chỉ thêm.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Không thấy hình là phải rùi. mình chỉ đưa demo không có hình kèm theo vì dung lượng không cho phép
==========
Thân

H

Hồng Trần

Guest
4/10/05
0
0
0
Tp.HCM
Minh rat muon tham du nhung ngay sinh nhat minh da co lich lam viec rui.Buon that. Nhung minh van luon theo doi nhung su viec dang dien ra tai webketoan. Chuc Webketoan sinh nhat lan thu 3 vui ve va thanh cong.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
nguoiconxunui nói:
Không thấy hình là phải rùi. mình chỉ đưa demo không có hình kèm theo vì dung lượng không cho phép
==========
Thân
Việc tạo Album bằng Flash mình cũng làm vài cái rồi.

Đối với Flash mình sẽ áp dụng cho phông chính (chào mừng, logo +Slogan) và một vài họat động (giải bóng đá, CTXH tại Thạnh Lộc)

Còn lại phần lớn mình sẽ dùng 3D-Album (Nhiều hiệu ứng, nhiều style, lồng nhạc....) .

Mình không hiểu tại sao khi tạo album bằng Flash hình hay bị bể, nhòe (trong khi hình gốc rât rõ và đẹp)? Thử đi thử lại đều vậy, dùng chiếu prọjector thì xấu ghê gớm. Sẽ cố thử tiếp xem thế nào.

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Lưu ý quan trọng. BTC không thi nướng thịt, vì nếu thi nướng thịt thì anh PAT sẽ giành giải nhất .

Một quyết định rất đúng đắn của Bác Virgin

Muốn biết tại sao xin xem bài viết về ngày 20/10 dành cho mem nữ WKT

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Một vài ý kiến "xem cho vui" :
1. Mừng wkt tuổi lên 4(tròn 3 tuổi) chứ không phải lên 3!
2. Thành viên wkt mà không biết gì về kế toán thì 'kỳ kỳ' làm sao ấy. BTC nên chia ra "cửa xanh cửa đỏ" để đón khách. Khách vô được nhận một câu hỏi nhẹ nhàng, VD: Báo cáo TC gồm có mấy báo cáo? (ặc ặc, cái này mình cũng không biết!!!). Trả lời được cho vô cửa xanh, trả lời hổng được: phát đáp án cho đọc, cho vô cửa đỏ.
3. "Download" một số box, chuyên mục "nổi tiếng" của wkt xuống thành một số bàn, có người phụ trách. VD : bàn Hỏi đáp nghiệp vụ( không có ai hỏi thì chuyên nhận ...quà cảm ơn, trước giờ nghe mọi người cảm ơn và hứa sẽ hậu tạ nhiều lắm mà!), bàn ERP: demo mấy cái ERP, bàn Exel : Những tuyệt chiêu Excel, bàn AET: quyên góp ...quần áo, tiền bạc, bàn Phút nghỉ ngơi : Massage cho các thành viên, Thi làm thơ, đố vui ....
Mấy bàn này sẽ cạnh tranh với nhau và cuối buổi sẽ trao giải cho bàn "ăn khách" nhất.
Các nội dung này có thể làm buổi chiều, buổi tối thì tổ chức chương trình chung.

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Hình như là trong chương trình cũng có phần hỏi đáp có liên quan đến kế tóan rồi mà đúng không? Vậy em nghĩ đâu cần thiềt phải hỏi ngay từ đầu đâu. Như vậy là BTC phải thêm 1 việc nữa là đề ra câu hỏi và làm đáp án nữa. Mọi người nghĩ sao nhỉ?

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Ðề: Chuẩn bị SN WKT lần 3- miền Nam

Nói trước là nếu vào cửa mà bị chặn lại để trắc nghiệm kiến thức kế tóan là tui trốn luôn đó, tôi dốt kế tóan, có biết gì đâu mà còn bày đặt hỏi han, ở Cây Si có cái lỗ nào để trun vào không?

Mà bây giờ mình chỉ sợ MINA thu tiền rồi, bữa đó không thấy cô em đâu chắc ..... quá , nhiêu đó cũng đủ làm vốn lấy chồng rồi em nhỉ.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận

@Vivavina, em chuyên nhận tiền của WKT, kiểu này thì em cũng lấy chồng đựơc mấy lần rồi. Hì.
Thưa anh, tụi em còn học hỏi anh nhiều về kinh nghiệm kế toán anh ạh.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC

Vivavina nói:
Nói trước là nếu vào cửa mà bị chặn lại để trắc nghiệm kiến thức kế tóan là tui trốn luôn đó, tôi dốt kế tóan, có biết gì đâu mà còn bày đặt hỏi han, ở Cây Si có cái lỗ nào để trun vào không?

Mà bây giờ mình chỉ sợ MINA thu tiền rồi, bữa đó không thấy cô em đâu chắc ..... quá , nhiêu đó cũng đủ làm vốn lấy chồng rồi em nhỉ.
Hi hi, anh ơi, trốn đâu cho em trốn với...nhưng mà nhớ đừng dắt em vào quán nhậu, em sợ lắm rồi....:dzo:

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y

cothant nói:
Hi hi, anh ơi, trốn đâu cho em trốn với...nhưng mà nhớ đừng dắt em vào quán nhậu, em sợ lắm rồi....:dzo:
Thì cũng vì thương Cothant bé bỏng nhiệt tình quá, chẳng nỡ từ chối nên phải theo sự dẫn dụ của Cothant. Sao bây giờ Cothant lại nói vậy?

T

thasoco

Guest
3/9/04
2
0
0
45
Kien Giang

Gửi đến BTC. Có thể ta tổ chức thi nhảy hip hop theo một số Flash vui vui như : Tổng Thống Bush nhảy Hip hop...

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận

Các bạn đã đăng ký tham dự SN WKT lần 3, xin mau chóng confirm lại và đóng tiền để BTC tiện việc tổ chức.
Thân.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Thi nhảy nhót

thasoco nói:
Gửi đến BTC. Có thể ta tổ chức thi nhảy hip hop theo một số Flash vui vui như : Tổng Thống Bush nhảy Hip hop...
Nhảy Hip-hop hơi bị được, nhưng biết Hiphop thì hơi ít anh Thasoco ạ. Có thể thay bằng nhảy nhót tự do.

Mình có sân khấu thì việc tổ chức thi nhảy nhót lung tung khí thế lắm. BTC không biết có dư thời gian để đưa mảng nhảy nhót vào nhỉ?

Nhạc thì em có đủ thể loại. Khiêu vũ, nhạc trẻ, remix, dance......... tha hồ cho BTC tùy nghi sử dụng.

tonbatuong

tonbatuong

Trung cấp
10/10/03
70
0
8
An giang
Các bạn à, tôi ở tận AG có thể dự nếu hôm đó kịp ở TP, nên mình có thể đăng ký tới ngày 6/11 nộp tiền luôn được không?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
tonbatuong nói:
Các bạn à, tôi ở tận AG có thể dự nếu hôm đó kịp ở TP, nên mình có thể đăng ký tới ngày 6/11 nộp tiền luôn được không?
Quá hoan nghênh luôn bạn ơi.
Mình hy vọng bạn sẽ lên kịp, cũng hy vọng các bạn ở xa cũng nhiệt tình như bạn tonbatuong, cũng mong rằng BTC sẽ có nhiều ưu tiên dành cho các bạn ở xa cùng về dự sinh nhật (Ước thui nhé)

Sửa bài do vi phạm tội "không biết không có tội"

Xin vui lòng đọc bạn tonbatuong thành chú hoặc anh tonbatuong cho tình cảm. haha

Danh sách dự lễ sinh nhật mấy hôm nay vẫn ở mức 57 nhỉ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA