Thông tin giải pháp của các đối tác khác

47
436

FAST

Box dành riêng cho FAST SOFTWARES.
20
20
20
20

Chứng chỉ CertIFR là gì? • CertIFR là viết tắt của Certificate in International Financial Reporting Standards – Chứng chỉ Lập BCTC Quốc tế • CertIFR cung cấp nền tảng vững chắc về cách lập báo cáo tài chính theo các chuẩn mực báo cáo tài chính quốc tế do Ủy Ban Chuẩn Mực Kế Toán Quốc Tế (“IASB”) ban hành với những cập nhật thường xuyên và xu hướng thay đổi trong tương lai. • Cơ cấu nội dung đào tạo rõ ràng và thân thiện với học viên trong đó phân tích nội dung của từng chuẩn mực IFRS cụ thể...
I. Nội quy chung (Dạng ngắn gọn) 1. Chủ đề rõ ràng Chủ đề rõ ràng, sát với nội dung bài viết (giống như 1 tiêu đề bài báo), khi người đọc đọc chủ đề là có thể hiểu qua được ý nghĩa, nội dung tóm tắt của bài viết. Không viết tiêu đề dạng: "Cho tôi hỏi...", "Tuyển kế toán", "Giúp tôi...", hay "PMKT", v.v...) Tham khảo bài viết: Đặt một câu hỏi thông minh như thế nào 2. Tiêu đề và nội dung phải viết tiếng Việt có dấu. Ngoài quy định phải viết tiếng Việt có dấu, các bài viết cũng không viết...
Chào xuân Nhâm Dần 2022, hãy khởi động một năm mới bằng việc "Order" ngay một tấm vé chinh phục chứng chỉ quốc tế ACCA: Chuẩn Mực Lập BCTC Quốc tế IFRS (viết tắt là CertIFR), mã khóa học MS50 >>>https://www.auditcarevietnam.vn/course/ms50-certifr THAM GIA CHƯƠNG TRÌNH CHÀO XUÂN 2022 BẠN SẼ NHẬN ĐƯỢC: VOUCHER 1 THÁNG HỌC TẬP IFRS TRỊ GIÁ 1.500.000 VNĐ - CHO HỌC VIÊN ACV ĐĂNG KÍ THI CHỨNG CHỈ IFRS ( hạn đăng kí 31/12/2021), áp dụng cho các học viên đã đăng ký và nộp phí khóa học này trước...
LOA LOA LOA ƯU ĐÃI HỌC PHÍ CUỐI NĂM CHỈ CÒN 1 NGÀY DUY NHẤT Tưng bừng dịp cuối năm, ACV gửi đến các bạn cơ hội tiết kiệm học phí lớn nhất năm dành cho các khóa học. Các bạn thân mến, hãy tận dụng cơ hội này để mở đầu một năm mới với thật nhiều sự quyết tâm chinh phục con đường học vấn và tạo một bước khởi đầu thật chuyên nghiệp cho sự nghiệp Kế - Kiểm của các bạn. Chương trình ưu đãi kéo dài đến hết ngày 30/12/2021, nhanh tay đăng ký các khóa học bên dưới để nhận được ưu đãi cuối năm từ...

TẶNG BẢNG TÍNH LƯƠNG TỰ ĐỘNG Lĩnh vực Kế toán - Kiểm toán đang ngày càng phát triển, đặc biệt là theo hướng số hóa và tự động. Đây là một lợi thế lớn đã và đang hỗ trợ cho các nghiệp vụ Kế toán rất nhiều. Dịp cuối năm này thường được gọi là “mùa bận của dân Kế toán” vì các bạn chắc chắn sẽ rất tất bật với báo cáo tài chính. Tại sao chúng ta không tận dụng công cụ đắc lực của dân kế toán để giúp cho công việc của chúng ta trở nên đơn giản và nhẹ nhàng hơn nhỉ. Hiểu được những khó khăn...
CHUẨN BỊ CHO TUYỂN DỤNG BIG4 Dù bạn đang là sinh viên năm 3 hay năm cuối, việc trang bị cho mình những kiến thức về kế toán tài chính, thuế, kiểm toán và kỹ năng Excel ứng dụng trong kế-kiểm vẫn luôn là điều cấp thiết. Với sinh viên năm ba, bạn cần chuẩn bị cho mình những kiến thức nghề nghiệp thực tế để thể hiện trước nhà tuyển dụng và sẵn sàng cho công việc kế toán, kiểm toán trong tương lai. Còn với các bạn sinh viên năm cuối, khi đã có những trải nghiệm công việc kiểm toán tại các...
Tìm hiểu Hình thức thi Chứng chỉ ACCA mới: CertIFR " Các kế toán viên, kiểm toán viên, chuyên gia tài chính và các doanh nghiệp ở Việt Nam cần có đủ kiến thức và kỹ năng đối mặt với những thách thức và tận dụng các cơ hội IFRS mang lại. Đào tạo IFRS là công việc ưu tiên Việt Nam cần sự hỗ trợ và hợp tác từ các tổ chức quốc tế như Ngân hàng thế giới, ACCA và các hiệp hội trong nước như VACPA.” Ông Đinh Tiến Dũng, Bộ Trưởng BTC chia sẻ tại cuộc gặp cấp cao với Giám đốc điều hành Ngân hàng...
Lĩnh vực Kế toán - Kiểm toán đang ngày càng phát triển, đặc biệt là theo hướng số hóa và tự động. Đây là một lợi thế lớn đã và đang hỗ trợ cho các nghiệp vụ Kế toán rất nhiều. Vào “mùa bận của dân Kế toán” như dịp cuối năm, các bạn chắc chắn sẽ rất tất bật với báo cáo tài chính. Tại sao chúng ta không tận dụng công cụ đắc lực của dân kế toán để giúp cho công việc của chúng ta trở nên đơn giản và nhẹ nhàng hơn nhỉ. Hiểu được những khó khăn của các bạn vào mùa cao điểm, cô Thủy gửi đến bạn...

Bạn có thể đã nghe nói về những lý do thông thường để chọn nghề kế toán, bao gồm lương cao và thực tế đây là một nghề được tôn trọng. Tuy nhiên nó cũng luôn thay đổi. Vì vậy, chúng tôi đã liệt kê những lý do trong bài viết này, chúng tôi hy vọng sẽ truyền cảm hứng cho bạn để bắt đầu sự nghiệp kế toán chuyên nghiệp của mình trong năm nay. Một số lý do có thể làm bạn ngạc nhiên. 1. Bạn không cần phải là một thiên tài toán học Đó là một quan niệm sai lầm phổ biến rằng kế toán là tất cả về...

LOA LOA...Tưng bừng dịp cuối năm, ACV gửi đến các bạn cơ hội tiết kiệm học phí lớn nhất năm dành cho các khóa học ACCA- FIA & NON-ACCA & IFRS /-li NHANH TAY CLICK VÀO LINK DƯỚI NHÉ: >>https://www.auditcarevietnam.vn/blog/uu-dai-cuoi-nam/ /-li CHƯƠNG TRÌNH ĐẶC BIỆT DÀNH CHO CÁC BẠN ĐANG LÀ HỌC VIÊN CỦA ACV: ▪️ Học viên chưa có tài khoản ACCA, khi đăng ký học 1 và thi 1 trong các môn ACCA F5, F6, F7, F8, F9 sẽ được giảm thêm 500.000đ so với học phí đã có ưu đãi ▪️ Học viên đã có tài khoản...
Các bạn thân mến! Hôm nay chúng tôi, những cộng sự của Mrs Thủy ACCA và các giảng viên của ACV xin được chia sẻ với cộng đồng kế toán kiểm toán về TÂM TÌNH VÀ CHIA SẺ cùng các bạn sinh viên kế toán kiểm toán năm 1, trường đại học Phenikaa và ACCA Việt Nam tại đây nhé! https://www.auditcarevietnam.vn/blog/chia-se-kinh-nghiem-cung-sinh-vien-ke-kiem-nam-1/ Đăng ký kênh Podcard tâm tình cùng Mrs Thủy ACCA và Cộng sự nhé: https://open.spotify.com/episode/5fi5G0jwBMe7b0dcBVIFPk Cám ơn các bạn...
Một công ty ngành công nghệ thông tin hàng đầu của Mỹ cần tuyển SENIOR ACCOUNTANT tại trung tâm Hà Nội. Uu tiên có kinh nghiệm sử dụng phần mềm ERP Oracle, Đã thi đỗ các môn F ACCA, Có kinh nghiệm làm kế toán tổng hợp. Lương trong khoảng 30-45 trđ (gross) tùy khả năng và kinh nghiệm, lương tháng thứ 13 kèm các chế độ theo luật pháp. Môi trường làm việc chuyên nghiệp, tuân thủ luật pháp. Mời các bạn xem xét kỹ để nộp hồ sơ. Các bạn sinh viên có thể tham khảo nội dung này để chuẩn bị cho...
Chào mn, E là sinh viên ngành tài chính và cũng định hướng đi làm đúng chuyên ngành của mình, nhưng e đã lỡ đăng ký từ F1 đến F9 theo combo ACCA, rồi sau đó được nghe là chỉ cần học 3 môn F đầu rồi học level 1 CFA là có thể làm được mảng tài chính rồi. Cho e hỏi như vậy học các môn F4->F9 có thừa cho dân tài chính như e không ạ? Và sau khi học xong 9 môn F thì định hướng nghề nghiệp ngành tài chính là như nào ạ. Có nên xin làm kiểm toán rồi chuyển ngành sang tài chính không hay apply luôn...

ACCA STUDY HUB - CỔNG TÀI LIỆU MIỄN PHÍ QUA MyACCA Từ tháng 9/2021 ACCA cho ra mắt - cổng tài liệu miễn phí ACCA Study Hub dành cho tài khoản ACCA Student với các môn Cấp độ Chuyên nghiệp Chiến lược ( SBL, SBR, AFM/P4, APM/P5, ATX/P6, AAA/P7) Tiếp nối thành công đó - Từ ngày 13/12/2021, ACCA Study Hub – Cổng tài liệu học MIỄN PHÍ DÀNH RIÊNG CHO VIỆT NAM đã có thêm các môn Kỹ năng Ứng dụng ( F4, F5, F6, F7, F8, F9) Bạn đã có thể truy cập MIỄN PHÍ toàn bộ: Study text, Question banks, Quizzes...

Chuẩn mực Báo cáo Tài chính Quốc tế (IFRS) là sự thay đổi quan trọng trong việc lập và trình bày báo cáo tài chính và là thay đổi về chuẩn mực kế toán lớn nhất trong thời đại. IFRS đã trở thành ngôn ngữ kế toán chung phổ biến nhất trên toàn cầu. Kết quả thống kê của IFRS.org chỉ ra rằng đến tháng 4/2018 có 144 quốc gia và vùng lãnh thổ (87%) trong 166 quốc gia và vùng lãnh thổ được khảo sát đã bắt buộc sử dụng chuẩn mực IFRS. Phần lớn trong nhóm 22 quốc gia và vùng lãnh thổ còn lại đã cho...
TÌM HIỂU IAS 8 - CÁC CHÍNH SÁCH KẾ TOÁN, CÁC THAY ĐỔI ƯỚC TÍNH KẾ TOÁN VÀ CÁC SAI SÓT Khi thực hiện điều chỉnh hồi tố BCTC, ngoài các ảnh hưởng trực tiếp tới các chỉ tiêu liên quan của số liệu so sánh các kỳ trước như tài sản, nợ phải trả, vốn chủ sở hữu, thu nhập và chi phí, thì cũng sẽ có thể phát sinh các ảnh hưởng như các chính sách kế toán, các thay đổi trong ước tính kế toán và các sai sót. Chuẩn mực Kế toán Quốc tế số 8 Các chính sách kế toán, các thay đổi ước tính kế toán và các...
Deloitte PwC KPMG EY Phỏng vấn nhóm (Group Assessment) là một trong các vòng thi của các công ty Big4 để tiết kiệm thời gian và chọn lọc những ứng viên tài năng nhất. Trong kiểu phỏng vấn này, các nhà tuyển dụng sẽ tìm kiếm ở ứng viên những điểm sau: – Khả năng làm việc nhóm. – Cách bạn giao tiếp với người khác. – Cách bạn làm cho tiếng nói của mình trở nên nổi bật. – Tố chất lãnh đạo. Hãy cùng tìm hiểu về cách thức phỏng vấn của Big4 nhé! 1. Deloitte Thường các nhóm sẽ được chia từ 5-7...

Vị trí: GIÁM ĐỐC TÀI CHÍNH (CFO) Ngành: năng lượng tái tạo (renewable energy) - nóng bỏng tay Nơi làm việc: Quận 7, tp HCM Công việc: phụ trách công tác tài chính kế toán của Công ty; làm việc với các nhà đầu tư về các dự án phát triển năng lượng tái tạo Mức lương: 4-5k USD VUI LÒNG GỬI CV TỚI>>> Vnbusinessonline@gmail.com

Một trong những yếu tố quan trọng góp phần quyết định mức độ hiệu quả và thành công của người học trên con đường chinh phục các chứng chỉ nghề nghiệp quốc tế như ACCA, CertIFR, FIA,...chính là trình độ đọc hiểu tiếng anh của người học. Có không ít học viên tuy rất quyết tâm với mục tiêu chinh phục các chứng chỉ quốc tế nhưng các bạn lại bối rối khi bắt đầu bởi câu hỏi: “̣̂Liệu trình độ tiếng anh của mình có đủ để học các chứng chỉ quốc tế hay không?” ACV hân hạnh gửi đến các bạn cơ hội...
Học viên ACCA: Em học ACCA vỡ ra nhiều, ứng dụng dc nên vui lắm chị, Cơ quan lại ghi nhận các ứng dụng nên e cũng vui hơn nữa. Vì khi có kiến thức gốc rễ mình ứng dụng vào việc rất tự tin với giải pháp mình đưa ra từ vận dụng kiến thức Ví dụ em ứng dụng nhé: từ quy trình các việc trong kế toán: chào hàng, order, đàm phán đi đi lại lại, chốt đơn…. Ra hợp đồng, hoá đơn em thấy rằng khi mình làm tín dụng mà chỉ khi Kh nói cần vay mới biết là quá muộn để phát hiện cơ hội rồi. Khi họ vay hầu như...
TÂM TÌNH GẦN NỬA ĐÊM Học viên ACCA: Chị ơi em học hết 8F combo MS30 rồi, em muốn học lên P chị ơi…Tư vấn giúp em em nên học môn nào tiếp, em muốn tập trung vào báo cáo tài chính Mrs Thủy ACCA: úi, học nhanh dữ, em học vào những lúc nào mà nhanh thế? Chị thấy em bận lắm cơ mà? Học viên ACCA: Vâng chị, em là dân sales của bank nên rất là bận. Trước mắt em đầu tư học để có kiến thức và áp dụng luôn vào công việc nên em tập trung vào những phần nào thật cần thiết. Phần đó em học tua đi tua...
Là một dân kế toán - kiểm toán chuyên nghiệp, bạn không thể bỏ lỡ ấn phẩm đặc sắc này! Sổ tay này cung cấp thông tin tóm lược dựa trên những văn bản pháp luật về thuế và thông lệ về thuế hiện hành, bao gồm một số dự thảo, tính đến thời điểm 31/12/2020. Đây là món quà nhỏ Auditcarevietnam sưu tầm với hy vọng giúp ích cho quá trình phát triển sự nghiệp Kế toán - Kiểm toán của bạn, , hãy truy cập Tại đây download ngay cẩm nang cực kỳ bổ ích này nhé! ******************************** Thông tin...