Thông tin giải pháp của các đối tác khác

47
436

FAST

Box dành riêng cho FAST SOFTWARES.
20
20
20
20

Phần 1 Phần 2 PHẦN 1 Xuất thân từ ngành Kinh tế đối ngoại của trường Ngoại Thương, đến với ACCA tình cờ theo con đường học bổng, sau 3.5 năm “lầy” – Hồng Hạnh, chuyên viên kế toán quản trị của một công ty FMCG đã “về đích trong một cuộc thi đi bộ đường dài” – hoàn thành tất cả các môn ACCA và nằm trong nhóm Top Affiliates. Mời các bạn đón xem bài phỏng vấn Hạnh chia sẻ về hành trình này nhé. Tại sao bạn lại chọn ACCA? Mình đến với ACCA là 1 sự tình cờ, nhưng minh quyết định chấp nhận trầy...
Học thử Online Chuẩn Mực Lập BCTC quốc tế bằng tiếng Việt tại đây: https://www.auditcarevietnam.vn/blog/hoc-thu-certifr/ Công cụ tuyệt vời giúp bạn tạo sự khác biệt trong công việc kế - kiểm và khi tuyển dụng vào các năm tới! Đi trước đón đầu sở hữu chứng chỉ quốc tế của ACCA, chứng chỉ ngắn hạn CertIFR, chỉ với 3 tháng học tập, mỗi tuần 3 buổi là bạn có thể hoàn thành tốt khóa học này nhé! Học đi đôi với hành, học được kiến thức và thi online trực tuyến cùng ACV & ACCA, sở hữu ngay chứng...

Học thử ACCA F6 - Thuế Việt Nam Trải nghiệm những giờ học thử thú vị cùng giảng viên kỳ cựu Nguyễn Thị Thủy, cựu giảng viên môn Thuế lừng danh của trung tâm đào tạo FTMS, hiện đang là giảng viên chính trung tâm đào tạo ACV. Với syllubus chuẩn ACCA global, chương trình được thiết kế bởi đội ngũ chuyên gia hàng đầu thế giới của ACCA và các những tax partner nổi tiếng của 4 công ty kiểm toán hàng đầu thế giới tại Việt Nam. Môn Thuế F6 ACCA là bắt buộc cho những người hành nghề chuyên nghiệp dù...
Học thử ACCA F3 - Financial Accounting tại đây:https://www.auditcarevietnam.vn/blog/hoc-thu-f3/ Giảng viên giảng bài bằng Tiếng Việt, tài liệu tiếng Anh chuẩn quốc tế của ACCA global. Mời các bạn trải nghiệm 2 buổi học thử, mỗi buổi khoảng 2 giờ nhé! Chúc các bạn enjoy! Team ACV Mrs Thuy Nguyen ACCA & Cộng Sự #ACV #IFRS #ACCA #thuyacca
Chào các Anh Chị, Tôi là Thủy ACCA! Chào mừng các Anh Chị đã đăng ký hoặc được giới thiệu đăng ký nhận thông tin về chương trình đào tạo Chuẩn Mực Lập BCTC Quốc Tế IFRS do Trung tâm Đào tạo ACV, đơn vị được ACCA toàn cầu phê duyệt triển khai chương trình này. Tôi tin chắc rằng nhiều anh chị đã từng tự hỏi: Không hiểu năng lực đội ngũ nhân sự tài chính kế toán của mình như thế nào nhỉ? Liệu mình có trả lương quá cao hay quá thấp cho họ không nhỉ? Làm thế nào đo lường được trình độ của họ để...
Chào các bạn, chào các bạn! Các bạn thân mến ơi! Bạn nào muốn đăng ký học online cùng Mrs Thủy ACCA & Cộng sự mà đợi chờ lâu lắm rồi các chương trình ưu đãi thì đừng chần chừ nữa nhé, bấm link ngay để trải nghiệm tất tần tật các ưu đãi KHỦNG lên đến 49% GIẢM HỌC PHÍ duy nhất ngày 12/12/2021. Dù bạn là sinh viên, kế toán - kiểm toán đã đi làm hay nhà quản lý thì rất nên xem thông tin chương trình này tại đây nhé: Khóa học ACCA Online: Dành cho sinh viên kế - kiểm năm 2 trở đi và kế - kiểm...

Chào các CEO, các CFO, các Kế toán trưởng Tôi tin chắc rằng nhiều anh chị đã từng tự hỏi: Không hiểu năng lực đội ngũ nhân sự tài chính kế toán của mình như thế nào nhỉ? Liệu mình có trả lương quá cao hay quá thấp cho họ không nhỉ? Làm thế nào đo lường được trình độ của họ để công ty có chính sách lương thưởng phù hợp với năng lực của họ đây ? Vâng, tôi có thể tư vấn cho anh chị rằng: Anh chị có thể dùng các thước đo chuẩn quốc tế để đánh giá nhân viên TCKT công ty mình. Họ đã được đào...

Ngày 16/03/2020, Bộ trưởng Bộ tài chính ký Quyết định 345/QĐ-BTC phê duyệt “Đề án áp dụng chuẩn mực báo cáo tài chính tại Việt Nam” hướng tới áp dụng Chuẩn mực Kế toán quốc tế (IFRS) và Chuẩn mực báo cáo tài chính Việt Nam mới theo hướng IFRS từ sau năm 2025. IFRS cũng là xu hướng của doanh nghiệp trên toàn cầu với 144/166 quốc gia chấp nhận áp dụng, các quốc gia còn lại đang trong các quá trình phê duyệt hoặc áp dụng theo lộ trình phù hợp. Trong bối cảnh đó, việc sẵn sàng áp dụng IFRS dần...

"Em chào cô, em muốn tâm sự về nghề ngiệp với cô một chút Thật sự sau khi đi làm khoảng 4-5 năm e thấy chán và nản quá, đi xin việc toàn các công ty việt nam, họ đều muốn trốn thuế và lách luật, mà học ACCA thì điều đó là làm sai nguyên tắc và nghề nghiệp của mình. Em có nói chuyện với các chủ doanh nghiệp là hạn chế tối thiểu nhất có thể, Họ bảo em không biết làm còn người khác làm được mà em thì không làm được. Nhiều khi thấy buồn và quay ra họ trách cứ em là không biết làm em chán không...

Cô Thủy ACCA, giảng viên chính của Trung tâm Đào tạo ACV đã nhận được rất nhiều câu hỏi của các bạn kế toán, kiểm toán đã tốt nghiệp đi làm. Nhiều bạn rất yếu tiếng Anh mà rất muốn học ACCA, nhiều bạn thì quá bận rộn và tưởng rằng học ACCA ghê gớm lắm! Thực ra không đến mức như các bạn nghĩ đâu, bạn cứ lên kế hoạch cụ thể về thời gian + đăng ký học online 24/7 cùng ACV + sự quyết tâm = ACCA Qualification đấy! Các bạn cùng xem kế hoạch cô Thủy gợi ý ở đây xem có khả thi với mình không nhé...
Tài liệu phục vụ lớp học online của Trung tâm Đào tạo ACV, chương trình đào tạo nền tảng kiến thức tài chính kế toán dành cho mọi người! Bạn nào quan tâm vui lòng đăng ký tại: https://www.auditcarevietnam.vn/courses/khoa-hoc-fia Quà tặng voucher trị giá 300.000đ/combo ms59 4 môn FIA trừ thẳng vào học phí. Quà tặng chỉ áp dụng cho 10 đăng ký đầu tiên, nhanh tay nhé: FIA30-10 Combo 4 môn FIA (FA1, MA1, FA2, MA2): https://www.auditcarevietnam.vn/combo/combo-ms59 Xem tài liệu học tập tại đây...
Với tấm bằng tốt nghiệp cấp 3 mà sau vài năm đèn sách mà học viên FIA - ACCA vừa sở hữu chứng chỉ Advanced Accounting Diploma ACCA và cả bằng Đại học của trường Đại học danh tiếng Anh quốc - Oxford Brookes University, 1 trong những chương trình mà Hiệp hội Kế toán Công chứng ACCA mang lại giá trị cao cho học viên của mình. Theo lộ trình mà ACCA thiết kế cho học viên, thì học viên không yêu cầu đầu vào kiến thức và bắt đầu với chương trình đào tạo theo đề cương được ACCA xét duyệt -...
Gần đây cô Thủy ACCA, giảng viên chính của Trung tâm Đào tạo ACV được rất nhiều các trường đại học mời chia sẻ định hướng phát triển nghề nghiệp cho sinh viên năm nhất các trường đại học đào tạo ngành kế toán, kiểm toán, tài chính. Trong các buổi chia sẻ đó, cô Thủy đã tổng hợp các điểm chính sau đây mà sinh viên năm 1 cần học ngay FIA để xây dựng một nền tảng vững chắc cho chương trình đào tạo ACCA theo sau đó. ********************* Các bạn sinh viên năm 1 thân mến, Vì sao sinh viên năm...
LÀM THẾ NÀO TÔI CÓ THỂ PT VỚI NGHỀ KẾ TOÁN KHÔ KHAN NÀY? Chào bạn, tôi là Thủy ACCA! Với hơn 25 kinh nghiệm trong nghề kế - kiểm và tư vấn doanh nghiệp, cũng giống như nhiều bạn đang đọc những dòng tâm tình này, tôi cũng đã từng thất nghiệp rất nhiều, đã từng làm những việc trái nghề, đã từng ấm ức lắm lắm với cái nghề của mình! Vâng, ACCA là 1 cứu cánh của tôi! Nếu bạn đã từng nghe tôi tâm sự trên kênh youtube Thuy Nguyen ACCA “Chia sẻ kinh nghiệm nghề kế kiểm ngày 31/03/2017” thì ắt hẳn...
Các bạn học viên CertIFR Trung tâm Đào tạo ACV thân mến! Các bạn đã phải dành bao nhiêu thời gian để hoàn thành khóa CertIFR - Chuẩn mực Lập BCTC quốc tế IFRS? Có bạn mất 3 tháng có phải không? Phải đăng ký thi ngay thôi: https://bit.ly/dang-ky-thi-certifr-acv Link đăng ký này chỉ dành cho học viên CertIFR - Học Online Chuẩn Mực Lập BCTC Quốc tế IFRS của ACV. Lý do gì để bạn chỉ học xong rồi để đó mà không đăng ký thi? Vì lệ phí ư? Không, tôi không nghĩ vậy. Chúng ta ở Việt Nam và thật may...
MS14 - KẾ TOÁN THỰC HÀNH TỪ CƠ BẢN ĐẾN NÂNG CAO Vào link https://bit.ly/bai-viet-hoc-thu-ms14 thực hiện theo các bước sau: ➡️ 1. CHIA SẺ TRÊN FACEBOOK cá nhân dưới chế độ công khai, tag ít nhất 03 người bạn học cùng/đồng nghiệp vào bài viết dưới đây để lan tỏa giá trị nhé các bạn! ➡️ 2. Like Fanpage ➡️ 3. Đánh giá Fanpage (khuyến khích để ủng hộ đội ngũ ACV nhé) ➡️4. Điền thông tin đăng ký vào link này: https://bit.ly/hoc-thu-4114 ➡️Kết bạn FB hoặc để chế độ theo dõi TRƯỚC FB cá nhân cô Thuỷ...
Rất nhiều bạn sinh viên năm 1 đã đặt kế hoạch phát triển bản thân theo đuổi ACCA từ rất sớm, dự định là ngay năm 1 đã phải hoàn thành 4 môn FIA (Foundation in Accountancy), năm thứ 2 hoàn thành ACCA F1 F2 F3, năm thứ 3 hoàn thành 2 môn F6 - Vietnam Taxation, F7 - Financial Reporting và năm 4 hoàn thành F8 - Auditing. Rồi ra trường sẽ hoàn thành nốt các môn còn lại để nộp hồ sơ lĩnh tấm bằng đại học danh giá Oxford Brookes University (OBU) - chương trình liên kết với ACCA. Vậy thì sau khi...

Cô Thủy ACCA tư vấn cho bạn Thùy Quyên vào lúc 4pm ngày 05/12/2021 mời các bạn tham khảo nhé! Hỏi:- cô ơi, có cơ hội nào cho con không? Khi con không có bằng ĐH nhưng muốn thi ACCA ạ con học nghiệp vụ kế toán và đi làm 1 năm nay. con hứng thú với mảng này nhưng để quay lại học ĐH chuyên ngành con ngán quá cô... Trả lời: - em có thể học FIA của ACCA, không yêu cầu bằng đại học mà con... Hỏi: - ủa, không có bằng ĐH học lâu hơn cô ha? nhưng ít ra em vẫn còn chút ánh sáng để tiếp tục học và lấy...

Để xây dựng một kế hoạch tài chính, danh sách của bạn nên bao gồm các mục tiêu ngắn hạn, trung hạn và dài hạn. Cụ thể hơn, danh sách đó nên liệt kê các bước bạn cần thực hiện để đạt được các mục tiêu đã đề ra. Bạn có thể nhờ đến sự cố vấn của chuyên gia tài chính kết hợp với 7 bí quyết dưới đây. 7 BƯỚC ĐỂ LẬP MỘT KẾ HOẠCH TÀI CHÍNH Theo chia sẻ của các chuyên gia, để lên một kế hoạch tài chính thật "chuẩn" cho bản thân, bạn cần phải thực hiên 7 bước sau: Nghiên cứu Xác định nhu cầu tài...

IFRS và GAAP là chủ đề gây tranh cãi nhất trong kế toán, trong đó phương pháp trước đây được định nghĩa là phương pháp báo cáo tài chính có tính ứng dụng phổ biến trong khi phương pháp sau là tập hợp các hướng dẫn được thực hiện cho kế toán tài chính. Kể từ vài năm qua, IFRS đã đạt được tầm quan trọng đáng kể, do đó hơn trăm quốc gia trên thế giới đã áp dụng IFRS làm tiêu chuẩn cho kế toán. Các tổ chức phát hành của hai người liên tục làm việc về sự hội tụ của họ. IFRS hay còn gọi là Chuẩn...