Mỗi tuần một chuyên đề

Ngày phụ nữ Việt Nam 20/10 - Khu vực phía Nam

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
cothant nói:
Ok, duyệt, hi hi hi....còn ai nữa không, còn ai nữa không nè....hihihi...hỏng lẽ để Mina dọn 1 mình...trong ngày 20/10? Nam nhi chi chí miền Nam đâu rồi.....
Cu Cothant được cái to mồm thích gài độ.

To chị em phụ nữ : Em chơi 5kg thịt đùi rồi đó nha. Chị em mà không tới em không biết sao với số thịt khổng lồ đó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
ái chà, gì mà tưng bừng dữ vậy nè! Mai cho mình tham gia với nhé! Đọc tới đọc lui thấy có vài mem Nam thôi, không biết có đủ sức phục vụ bàn cho các mem Nữ không nhỉ!
Hic..hic... Mình chưa gặp mặt các thành viên bao giờ nên ngày mai đến nhà Cothant có phải đeo bảng tên không nhỉ!!!! Không khéo lại bị tưởng nhầm ăn trộm thì chết...

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
HoaGoTrang nói:
Hic..hic... Mình chưa gặp mặt các thành viên bao giờ nên ngày mai đến nhà Cothant có phải đeo bảng tên không nhỉ!!!! Không khéo lại bị tưởng nhầm ăn trộm thì chết...

Chuyện nhỏ!
Em cứ đến nhà Cothant, nhớ đi vào cửa chính để không bị nhầm là ăn trộm, đừng vào nhà khi không có ai trong nhà (vì tụi nó trốn hết rồi! Cothant và PTN ấy). Thấy có người trong nhà rồi thì em đập cửa, nhớ là đập vừa đủ để trong nhà nghe thôi, đừng đập mạnh quá bụi bay ra tùm lum!!
Sẽ có người ra, confirm lại có phải nhà Cothant không. Nếu nó nói đúng là nhà Cothant, em nói tên chị (không cần nói tên em làm gì) , rồi đưa tụi nó 100.000 đ (nhớ đừng đưa tiền gỉả tụi nó phát hiện được ngay- đưa tiền rách thôi ), thế là vào nhà xơi bún! Đơn giản vậy thôi!

Tụi nó không sợ kẻ trộm đâu, còn gì trong nhà đâu mà mất ,trước khi mình tới Cothant phải đem đồ đạt đi gửi hết rồi (để phòng khi sập nhà thì tổn thất ít chút vậy mà, còn PTN thì bán hết đồ để "chơi 5 kg thịt đùi rồi)

TranTien

TranTien

Đang học hỏi
Chi xuantham này thiệt tình,anh PTN đem đồ đi bán lấy tiền mua 5 kg thịt đùi để đãi chị em ,sao chi lại vạch áo cho người xem lưng ,la lên chi mà to giữ vậy ,tội nghiệp ảnh chi ơi .hi...hi...

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Trời ạ. Nghe chị Thắm diễn tả mà em hình dung không ra nỗi cái ..gọi là nhà của Cothant luôn đó nhe! ở đó có phải là nhà không chị? ở giữ thành phố HCM, ngay Quận Bình Thạnh mà có "cái chòi" như thế ư ??? Đập mạnh 1 chút là toàn bụi bặm mà dễ sập đến dường ấy ư ??? PTN có thực lòng muốn đãi chị em ăn không đấy nhỉ. Để em hỏi xem có ai kinh doanh bảo hiểm không. Phí bảo hiểm 100.000đ bồi thường nuôi suốt đời... mại dzô...mại dzô..
ha.há... điệu này Cothant khỏi cho tạm trú luôn ...

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
HoaGoTrang nói:
Trời ạ. Nghe chị Thắm diễn tả mà em hình dung không ra nỗi cái ..gọi là nhà của Cothant luôn đó nhe! ở đó có phải là nhà không chị? ở giữ thành phố HCM, ngay Quận Bình Thạnh mà có "cái chòi" như thế ư ??? Đập mạnh 1 chút là toàn bụi bặm mà dễ sập đến dường ấy ư ??? PTN có thực lòng muốn đãi chị em ăn không đấy nhỉ. Để em hỏi xem có ai kinh doanh bảo hiểm không. Phí bảo hiểm 100.000đ bồi thường nuôi suốt đời... mại dzô...mại dzô..
ha.há... điệu này Cothant khỏi cho tạm trú luôn ...

Thế đấy!! Quá sai lầm!! Chòi là thế nào?? Bụi là do nhà to quá, Cothant thi ốm (còn yếu không thì không rỏ!), lại quá bận bịu với công viêc nên chỉ dọn dẹp được một phần nhỏ trong nhà thôi. Nhà to không người chăm sóc thì bụi chứ sao?! Không hiểu gì hết!

Còn nhà có khả năng bị sập!? ( Khổ quá! Chỉ muốn nói nhỏ, để giảm nổi lo của Cothanht mà không được! Phải nói ra chứ sao giờ! ). Đó là sức công phá của cánh phụ nữ khi tập hợp lại để kỹ niệm ngày PHỤ NỮ. Sợ nói ra người ta nói mình vạch áo cho người ta xem lưng, mà em thì lại hiểu sai ý chị, nên.... nói luôn! Ngon hông!

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
À, ra thế! Giờ thì em đã hiểu :lol: (...thuốc Fugaca trị giun như thế nào...HI HI...)
Chị Thắm đã bật mí sức công phá của cánh phụ nữ rồi, bớ người ta...xem chừng các mem nam trốn mất dép thôi...

C

Chipmunks

Cô gái Tây Nguyên
9/9/04
62
1
8
39
BMT -TPHCM
zeny nói:
hic, lâu lâu mới được thưởng thức tài nghệ của các đấng nam nhi nhà ta thế mà lại kg tham gia được , hy vọng còn có lần sau hihi
Bé Cao ơi, lần này em kg phụ anh cothant của em dọn nhà nữa à?

Chị ơi khổ lắm cơ.Lúc nào cũng đi dọn nhà .Em bị anh Ziczac nói suốt đời chỉ quét nhà thôi.Chị nghĩ coi có tức ko?Ghét ko thèm làm nữa.he he

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Nguyen Thi Tuyet Mai nói:
Chị ơi khổ lắm cơ.Lúc nào cũng đi dọn nhà .Em bị anh Ziczac nói suốt đời chỉ quét nhà thôi.Chị nghĩ coi có tức ko?Ghét ko thèm làm nữa.he he

E mà ghét Anh là trời trao E cho A đấy (thế thì chết A).

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Thay mặt các mem nữ WKT miền Nam trân trọng gửi lời cám ơn đến các mem Nam WKT miền Nam đã thiết đãi cho các bạn nữ một bữa tiệc thịnh sọan. Đặc biệt phải cám ơn Phantuannam, Cothant, ZZ, Đại (không biết nick của bạn). Phantuannam lần đầu tiên đi chợ, và tham gia ngồi thái thịt cùng với Cothant va ZZ. Cảm động làm sao. Hì, các bác còn xung phong rửa chén cho chị em phụ nữ nữa. Ngòai ra các mem nữ còn được nhận hoa hồng từ anh tsf, kem Kido từ anh Thìn "sợ vợ"..... Đến giờ còn chưa thấy phantuannam post hình lên nhỉ. Mem nữ nào mà có được phantuannam thì khỏi chê luôn vì làm cái gì cũng giỏi hết làm mấy chị em phục lăn...... Nam nhỉ!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Tường thuật nhé! Đọc cấm cười. Ai cười bắn bỏ ngay.

Trước khi đưa ra ý định sẽ nấu ăn phục vụ chị em mình nhân dịp kỉ niệm 75 năm ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10/1935 -20/10/2005, mình đã hỏi mẹ món gì dễ làm nhất mà sự chuẩn bị đơn giản nhất, dễ ăn, không đòi hỏi sự cầu kì nhiều mà là một món đặc trưng của miền Bắc. Mẹ mình vốn là người Hà Nội, nên việc đưa ra món ăn quê nhà quá dễ dàng. Mẹ khuyên nên làm món bún chả. Người con ngoan không bao giờ cãi lời mẹ. Thế là mình quyết định tổ chức thực hiện món bún chả tại nhà Cothant mặc dù chưa hỏi ý kiến Cothant. Nhưng thật may, Cothant lại là người khá dễ tính, cộng thêm sự vận động của gián điệp do mình cài vào, OK ngay. Nhưng quan trọng nhất là được chị em trên diễn đàn đồng tình nhất trí 100%.
Chần chờ gì nữa, triển khai thôi!!!

Mình đề nghị mẹ liệt kê những thứ cần thiết để mình tự đi chợ. Mình muốn chuẩn bị từ A đến Z mọi thứ. Tinh thần đàn ông là cao ngất. Mình tự thưởng một tràng cười sảng khoái khi nghĩ đến cánh chị em khen cánh đàn ông chúng mình.

Xem nào! Mẹ ghi gì đây “Thịt nách 3kg; xu hào, cà rốt 1kg; dấm, tỏi, ớt, hành lá, rau sống ...”. Vậy là nắm vững những thứ cần mua, nhét vội mảnh giấy vào túi kẻo các em nó thấy nó cười cho. Hàng thịt thẳng tiến.

Mặt nghênh nghênh bước vào khu vực bán thịt heo, bò. Tuyệt vời! thịt đầu ngày tươi roi rói. Các em bán thịt mặt mày tươi roi rói như miếng thịt treo lủng lẳng đưa qua đưa lại. Chưa vội quyết định mua tại sạp nào. Lâu lâu mới vào chợ dạo thử một vòng xem tình hình buôn bán thế nào? Nhộn nhịp, ồn ào, tiếng trả giá kì kèo, tiếng cười, tiếng mắng nhau khi việc mua bán bất thành, tiếng làu bàu khi khách bỏ đi khi chưa mở hàng.... Đúng là chợ. (Cười thầm)

Quanh lại chỗ bán thịt heo. Nhiều quá biết mua sao đây? Đi thử vòng nữa xem thế nào nhỉ? Bỗng nhiên vang lên tiếng của một em bán thịt gọi với:

- Anh ơi đùi em ngon lắm nè!

Chết khiếp, đùi heo mà em này nói đùi em, tảng lờ như không nghe. Như cố tình, em lại với theo:

- Anh ơi đi đâu nữa, đùi em trắng, ít lông, mà lại ngon nhất rồi. Đi đâu cho mỏi chân.

Ối giời ơi! Em lạy chị, chị tha cho em, chị nói thế khiến tinh thần em nghiêng ngả, em phải cho chị bài học thôi.

Mình rảo bước quay lại, đứng trước sạp. Săm soi vài miếng thịt đùi, ba dọi, rồi cố ý nhìn thẳng em bán thịt xem thế nào mà khiếp thế!

Bán thịt mà cũng duyên ra phết, tóc cột cao, gương mặt cũng có nét duyên dáng, cổ đeo sợi vàng 18K vàng chóe, tay đeo lắc vàng lẻng xẻng. “Uh, thì cũng được 7.5 điểm”. Nhưng .... tay em lại lia lia con dao cọ cọ vào nhau điệu nghệ làm tâm hồn mình khiếp đảm, em lia lia vài cái da đi đằng da, xương đi đằng xương. Vãi cả linh hồn. Kệ! chả lo! Chiến thôi!

Cầm miếng thịt đùi, mình dứ dứ

- Em bảo đùi em trắng, ít lông mà sao anh không thấy như vậy. Đây em xem, lông thì tua tủa, da thì dầy, mỡ nhiều nạc ít.

- Ứ cái anh này, anh vớ ngay miếng đùi em chưa cạo. Đây anh xem đùi em nó trắng thế này. Anh xem đùi em là ngon nhất chợ đấy.

Hãi lắm rồi. Không lẽ mình lại thua lý cái cô bán thịt heo này. Mà thôi, để ý làm gì.

- Ừa thịt đùi em ngon thật, nhưng em lấy anh 3kg nách em nhé. Em làm sao cho sạch lông giúp anh.

- Vâng, thế anh định làm món gì, nách em làm món nướng thì hơi bị tuyệt đấy.

- Uh, anh làm món nướng. Nấu ăn phục vụ chị em nhân ngày Phụ nữ Việt Nam.

- Ôi thế cơ à, chắc anh nấu ăn ngon lắm nhỉ?

- Sao em lại nói như vậy?

- Thì em nhìn cách anh chọn thịt là em biết ngay.

Đến khổ vì mồm mép cô này. Khí thế chiến đấu giảm sút nhanh chóng, căn bệnh “sợ ....” xuất hiện.

- Thôi em làm anh 3kg thịt nách. Nhớ làm sạch giúp anh nhé, anh ra kia mua vài thứ rồi quay lại lấy.

- Vâng anh đi đâu cứ đi, lát quay lại lấy nhé.

Rút kinh nghiệm từ cô hàng thịt, mình mua nhanh vài món mà không dám bép xép gì cả.

Quay lại lấy thịt, em hàng thịt còn bồi thêm câu nữa trước khi trao túi thịt “Anh nhớ ủng hộ thịt em nhé!”

Kiểm tra lại tờ giấy mẹ ghi xem còn thiếu cái gì không? Đủ rồi. Về thôi, bye bye cái chợ. Hãi.

Đem thịt và gia vị nhờ vả mẹ thái, ướp thịt. Mẹ mình ướp thịt luôn luôn ngon. Mẹ tinh ý hỏi:

- Thế làm cho người Nam hay người Bắc ăn?

- Phần lớn là người Nam ạ.

- Vậy để mẹ ướp cho hợp với khẩu vị người Nam, thế biết pha nước mắm chưa?

- Rồi mẹ ạ, có chị người Bắc (ý mình là chị Việt Hương) chắc pha được.

Tạm thời dừng tại đây vì bận quá. Phần còn lại xin nhường anh Ziczac.

leloanbt

leloanbt

Con gái Bến Tre
3/6/03
259
10
18
43
TP.HCM
Truy cập trang
Ngày hôm qua quả thật là rất vui và cảm động trước những tình cảm mà các mem nam dành cho mem nữ nhân ngày Phụ nữ VN. Hic... thấy rồi mới tin là... các anh em webkt cũng giỏi "nội trợ " lắm chứ nhỉ ! Cám ơn các anh em rất nhiều ! (Nói nhỏ :talk:, năm sau nhớ tổ chức như thế nữa nhé..hihihi )

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
phantuannam nói:
Xin vui lòng đọc bài dưới #51, trích dẫn dài quá đọc chóng mặt haha (ptn đã sửa)
Hahahahahaha....................
hihihihihihihihihi..................................
hôhôhôhôhôhôhôhô.........................................
Xin lỗi nhé! trót cười mất rồi, có bắn thì bắn đừng có bỏ

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
tranchan79 nói:
Hahahahahaha....................
hihihihihihihihihi..................................
hôhôhôhôhôhôhôhô.........................................
Xin lỗi nhé! trót cười mất rồi, có bắn thì bắn đừng có bỏ

Cắc! cắc! Bùm!
Rồi! Chị đã xử hắn cho em rồi Tuấn Nam ơi!
Theo yêu cầu của đương sự : "có bắn thì bắn đừng có bỏ" . Dzuyệt !
Bắn xong rồi khiêng vào "làm thịt", đem đến thuê cô bán thịt heo mà em mua đó, kêu cô ta làm cho "trắng" (em hứa sau này em giới thiệu người đến hàng cô ấy là cô ta nhận ngay thôi). Đó là mình nhân đạo! Không thì cho nhện ăn!!:banana:

O

Guest
12/10/05
43
0
6
Tạ Quang Bửu
xuantham nói:
Cắc! cắc! Bùm!
Rồi! Chị đã xử hắn cho em rồi Tuấn Nam ơi!
Theo yêu cầu của đương sự : "có bắn thì bắn đừng có bỏ" . Dzuyệt !
Bắn xong rồi khiêng vào "làm thịt", đem đến thuê cô bán thịt heo mà em mua đó, kêu cô ta làm cho "trắng" (em hứa sau này em giới thiệu người đến hàng cô ấy là cô ta nhận ngay thôi). Đó là mình nhân đạo! Không thì cho nhện ăn!!:banana:

Chị nhớ bảo cô bán thịt đừng có giữ lại lông nhé, cạo cho sạch, đây ko phải là Chân Trân (hoa hậu) đâu mà giữ làm kỷ niệm mà là Chân Trần (adam) mà giữ lông Adam thì...eo ơi ,mất vệ sinh quá.

T

toilatoi

Guest
13/10/05
53
0
0
thien dang
chà , nghe kể lại thui mà cũng thấy vui quá , tiếc thật vì em không có mặt để thưởng thức tài nghệ của anh Nam.Anh Nam ui nhớ sinh nhật tới trổ tài nữa anh nhé. :dzo:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
online nói:
Chị nhớ bảo cô bán thịt đừng có giữ lại lông nhé, cạo cho sạch, đây ko phải là Chân Trân (hoa hậu) đâu mà giữ làm kỷ niệm mà là Chân Trần (adam) mà giữ lông Adam thì...eo ơi ,mất vệ sinh quá.

Này này! Phạm "uý" rồi đấy nhé! Adam Trần sẽ xử em luôn bi giờ! Đợi đấy! Sáng mai hắn sẽ xử em đẹp!!:banana:

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Ôi ! tiếc quá đi, chẳng biết để mà tham gia.Ngày hôm chủ nhật vừa rồi được nghĩ thế mà lại bỏ lỡ cơ hội này mất.
Phantuannam ơi! khi nào có dịp nào nhớ réo chị với nha!

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Nhìn đĩa chả ngon thật đấy, thèm quá thèm quá... anh em nhà WKT cũng đảm phết nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA