Ngày phụ nữ Việt Nam 20/10 - Khu vực phía Nam

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
xuantham nói:
Cắc! cắc! Bùm!
Rồi! Chị đã xử hắn cho em rồi Tuấn Nam ơi!
Theo yêu cầu của đương sự : "có bắn thì bắn đừng có bỏ" . Dzuyệt !
Bắn xong rồi khiêng vào "làm thịt", đem đến thuê cô bán thịt heo mà em mua đó, kêu cô ta làm cho "trắng" (em hứa sau này em giới thiệu người đến hàng cô ấy là cô ta nhận ngay thôi). Đó là mình nhân đạo! Không thì cho nhện ăn!!:banana:
tranchan79 ơi thế là anh tiêu rồi, em bảo rồi có cười thì cưởi nho nhỏ thôi. Nhưng mà thôi bù lại được phục vụ chị em phụ nữ còn gì

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
xuantham nói:
Cắc! cắc! Bùm!
Rồi! Chị đã xử hắn cho em rồi Tuấn Nam ơi!
Theo yêu cầu của đương sự : "có bắn thì bắn đừng có bỏ" . Dzuyệt !
Bắn xong rồi khiêng vào "làm thịt", đem đến thuê cô bán thịt heo mà em mua đó, kêu cô ta làm cho "trắng" (em hứa sau này em giới thiệu người đến hàng cô ấy là cô ta nhận ngay thôi). Đó là mình nhân đạo! Không thì cho nhện ăn!!:banana:
Cám ơn chị Thắm nhé! Nhờ chị mà em được đưa đến Mẫu Dạ Xoa - Tôn Nhị Nương(Thịt người chuyên nghiệp) chứ chị mà để cho PTN tự làm thì em đến nước đội bàn ..........mà......... ngồi dậy mất!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Tigon-ETC nói:
tranchan79 ơi thế là anh tiêu rồi, em bảo rồi có cười thì cưởi nho nhỏ thôi. Nhưng mà thôi bù lại được phục vụ chị em phụ nữ còn gì
Thì em cũng thấy rồi đấy: Đầu tiên thì anh không kìm nén được nên bật to ra mà cười: Hahahahahahahaha..........
Sau nghĩ lại phải cười nhỏ thôi không PTN đem mình đi bắn thật thì khổ: Hihihihihihihihihihihihi............
Nhưng kìm nén được một lúc chịu không nổi nên đành: Hôhôhôhôhôhôhôhôhô.....

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Ha.há.. Chị Thảo có tấm hình chống nạnh nhìn duyên ra phết chứ nhỉ.
Dịp này là lần đầu tiên mình tham gia offline với các bạn, vui gì đâu!!. Các bạn ai cũng dễ thương hết. Mấy mem nam lăng xăng thấy thương, có cái bác gì mập mập đó xung phong nướng thịt rửa bát mà sợ mọi người khen ấy chứ (nhưng xem hình chụp thì cũng không trốn được. hì..hì..). Cám ơn các mem nam đã chiêu đãi tận tình nhé!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
HoaGoTrang nói:
Ha.há.. Chị Thảo có tấm hình chống nạnh nhìn duyên ra phết chứ nhỉ.
Dịp này là lần đầu tiên mình tham gia offline với các bạn, vui gì đâu!!. Các bạn ai cũng dễ thương hết. Mấy mem nam lăng xăng thấy thương, có cái bác gì mập mập đó xung phong nướng thịt rửa bát mà sợ mọi người khen ấy chứ (nhưng xem hình chụp thì cũng không trốn được. hì..hì..). Cám ơn các mem nam đã chiêu đãi tận tình nhé!
Cái bác mập mập đó đích thị là Phantuannam rùi

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Tigon-ETC nói:
Cái bác mập mập đó đích thị là Phantuannam rùi
Mình không "mập mập" đâu mà. Mình là mi-nhon lắm. Mới 58kg thôi.
Ai "mập mập lên tiếng đi nào? Đổ oan cho mình rồi.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
phantuannam nói:
Mình không "mập mập" đâu mà. Mình là mi-nhon lắm. Mới 58kg thôi.
Ai "mập mập lên tiếng đi nào? Đổ oan cho mình rồi.
Thế không phải Phantuannam à? tại vì PTN nhận nhiệm vụ làm món bún chả từ A-Z mà
HoaGoTrang nói:
có cái bác gì mập mập đó xung phong nướng thịt rửa bát mà sợ mọi người khen ấy chứ.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Tigon-ETC nói:
Thế không phải Phantuannam à? tại vì PTN nhận nhiệm vụ làm món bún chả từ A-Z mà
Đấy đấy chị HoagoTrang nói đúng rồi, cái anh mập mập ấy là sợ chị em mình khen nên không muốn lộ diện ra đâu. Không nói ra thì không ai biết, nói ra rồi mới thấy người quen.

Anh ấy hơi bị được. Trung hậu - ĐẢm đang lắm

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
phantuannam nói:
Đấy đấy chị HoagoTrang nói đúng rồi, cái anh mập mập ấy là sợ chị em mình khen nên không muốn lộ diện ra đâu. Không nói ra thì không ai biết, nói ra rồi mới thấy người quen.

Anh ấy hơi bị được. Trung hậu - ĐẢm đang lắm
Ui chao ơi mới khen có một câu thôi mà hi hi hi. Nhưng mà chuyến này anh Nam nhà ta tha hồ mà lựa chọn ối cô chết (may thế mình không tham gia hehehe)
Nhắn các mem nữ: muốn ăn bún chả ngoài Bắc thì nhanh tay bắt cóc anh PTN về thế nào cũng được PTN làm bún chả đúng kiểu miền bắc (có thể pha thêm chút miền nam cho hợp khẩu vị anh Nam nhi?)

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Tường thuật tiếp theo, cấm cười nhé, bắn bỏ !!! PTN đã ký

Chờ mãi không thấy bác Ziczac tường thuật tiếp gì cả, thôi thì mình làm luôn vậy.
Việc đi chợ ở bài trước chưa thật sự là đã kết thúc. Để chuẩn bị đầy đủ hơn nữa, mình phải mua thêm vài thứ nữa, nhưng trước mắt phải sang nhà Cothant kiểm kê xem ở đó có gì rồi? Khỏi mua, phí.

Qua đón thành viên “mì vịt tiềm” (tiềm năng của WKT) Hồ Viết Đại. Anh chàng này khá điệu đàng, tóc tai mượn mà vuốt ngược từ trước ra sau. Mình rủ theo anh chàng này vì anh chàng khá đảm đang và đã qua nhà mình tập huấn, thực hành nhiều lần món thịt nướng.

Tại nhà Cothant, hôm nay có khách mà phần đông là chị em phụ nữ nên Cothant tranh thủ dậy sớm dọn dẹp nhà cửa. Đố các bạn biết anh chàng Cothant đang làm gì? Anh chàng đang cặm cụi lui cui chà cái sàn nơi rửa bát. Nhìn anh cặm cụi kì cọ rất kĩ thuật, quả thật rất có triển vọng là người chồng đảm đang. Hỏi vài thứ cần thiết phục vụ việc nấu ăn chè chén, Cothant bảo đảm sẽ đáp ứng đầy đủ, thiếu sẽ đi xin hàng xóm. Cothant bảo đảm “Nhà tui cái gì cũng có, nhưng do lâu rồi tui chưa đụng đến nên không biết hiện giờ nó ở đâu. Cứ thử tìm đâu đó là đủ cả!”

Lại đi chợ, gần nhà Cothant có cái chợ cũng tàm tạm đủ để đáp ứng các thứ cần thiết. Việc đầu tiên phải kiếm ngay hàng bún mua 5kg, mua thêm 2kg thịt nạc, ...... Nhưng khi đi qua hàng rau, thấy rau xanh mơn mởn, mình tranh thủ mua luôn kẻo lát họ bán hết thì tiêu. Tiếp tục, chạy sâu vào trong mình mua tiếp 5kg bún, 2kg thịt nạc ít mỡ (ưu tiên cho chị em kiêng ăn mỡ), 5kg than, một cái vỉ nướng, một ít hành và ớt. Công tác chuẩn bị tương đối hoàn thành.

Tiện đây xin hướng dẫn các bạn cả nam lẫn nữ cách thực hiện món bún thịt nướng:
- Thịt : nên chọn thịt nách vì nách nó thích hợp cho món nướng. Mẹ mình nói vậy, mình cũng không hỏi tại sao. Bạn nào biết thì giải thích giúp luôn. Mẹ mình tính người 200g thịt là đủ bữa. Thịt sau khi rửa sạch để ráo nước. Thái (cắt) lát vừa. Chú ý không nên thái mỏng quá, cũng như dầy quá.

Sau khi thái xong bạn bỏ ít nước màu (đường thắng) để cho thịt có màu bắt mắt, nhưng chú ý không nên bỏ nhiều vì có khả năng sẽ gây đắng thịt. Nước mắm, hành, tý đường (tùy xem tình hình tỷ lệ người Nam người Bắc mà gia giảm lượng đường). cho thêm tý dầu và tiêu. Trộn đều để đó cho gia vị ngấm vào thịt nhé.

- Bún : Cái này thì tùy chuẩn bị bao nhiêu cũng được. Quan trọng là khi mua nhớ hửi xem búng chua chưa nhé? Mà hình như hún luôn luôn chua (vì có bột chua) do đó ăn thử đi, đau dụng thì bún đó hư rồi. Nếu sợ tổn hại đến sức khỏe bản thân, một là bạn nên hỏi thẳng người bán (để nghe chửi), hai là đứng từ xa, thấy người ta mua đông thì cố chen vào mua cho bằng được. Bảo đảm bún ngon.

- Rau xanh (rau sống) : Bạn nên chọn rau nào có con sâu ngoe ngoẩy là biết rau sạch, ít thuốc trừ sâu (bằng chứng là con sâu còn sống đó). Nên lấy nhiều rau tía tô, xà lách, giá, rau thơm, húng quế..... Các bạn nhớ nhé, cứ có sâu là mua ngay, về bắt sâu ra sau.

- Đồ chua: Dùng đu đủ xanh để làm đồ chua, một ít cà rốt tỉa tót hình hoa, lá cho sinh động, đẹp mắt. Làm đồ chua rất dễ. Đu đủ xanh mua về gọt vỏ, rửa sạch mủ. Cắt nhỏ theo chiều dọc miếng dầy khoảng 2cm (nhớ lấy thước đo cho chính xác), sau đó bỏ hột (if any) rửa lại lần nữa(quá mất công) sau đó cắt lát khaỏng 1mm. Sau khi cắt lát xong bạn đổ giấm, nêm ít đường (hổng biết đúng không nữa?), Nhớ bỏ vào tố trước khi đổ giấm nhé. Để đó vật là xong. Nhưng theo Tổng hội y học Việt Nam, bạn nên ra chợ mua cho khỏi mất thì giờ, công sức.

- Pha nước mắm: việc này vô cùng quan trọng góp phần quyết định là bạn có được mọi người khen hay chê đấy nhé. Bạn nên chọn loại nước mắm ngon, đổ ra tô lớn, sau đó đổ ít nước ấm vào, bỏ thêm đường, bột ngọt (mì chính), tiêu, tỏi ớt, quậy đều nên. Thấy vừa ăn là OK, nhưng mình khuyên bạn nên mua luôn đi, siêu thị có bán đó.

Công đoạn nướng thịt:

- Bạn cần ghi nhớ “Không nên nướng quá non (ăn sẽ gây đau bụng); không nên cháy quá (ăn sẽ gây ung thư)”

- Xếp thịt vào vỉ nướng để lên bếp, lật đều tay. Chú ý than phải hồng, không để lửa bùng nên. Tránh tình trạng nướng ở ngoài cháy đen ma ở trong vẫn chưa chín. Không nên quạt lửa khi đang nướng vì bụi than bay bám vào thịt.

- Trong khi nướng mùi thơm của thịt sẽ hấp dẫn bạn, do đó kềm chế việc bỏ miếng thịt vào miệng khi không có ai là việc khó kềm chế.

Bày ra đĩa : Rau, thịt, bún sao cho đẹp mắt nhé.

Nhưng nói nghe nè thấy mình hướng dẫn hay không? Vỗ tay khen cái nào.
Xong chưa bôi đen dòng dưới để đọc nhé.
Các bạn nên ra quán ăn cho khỏi mất công nhé.

Phần tường thuật tiếp theo xin để dành ngày mai nhé. Oải quá rồi!!! Đi ăn cơm đây! Chúc mọi người thực hiện thành công món bún chả theo sự hướng dẫn của mình.

Ghi chú : Đọc cấm cười nhé!

zeny

zeny

Người mê chơi nhất
3/10/03
113
0
16
42
Biên Hoà
Nam ơi,đọc mấy bài tường thuật này mà cấm cười thì chết mất còn gì?bắt chước anh tranchan79 cười mím chi ...cọp thôi hen , hihihi.
Các bác phụ nam của WKT thế là nhất rồi nhé, ở đâu có ai đảm đang được thế này nào .
Mà 1 năm có đến 2 ngày dành cho phụ nữ , thế phụ nam không có ngày nào à?đúng không Tuấn Nam?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,034
410
83
46
Ninh Thuận
Không cho cười khi đọc bài tường thuật của em chắc chị chết thiệt quá. Chị đề nghị em qua tham gia làm thành viên bên báo cười đi.
Hì.

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
PTN ngoài việc 'đảm đang', 'duyên dáng' lại còn có biệt tài viết văn nữa chứ. Khâm phục..khâm phục...

T

thao

Guest
Đọc report của PTN chị cười thì chẳng cười mà sao chị cứ nhe cái răng ra kg hà :biggrin: :biggrin:

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
ủa mà thằng cu Nam nó viết cái gì vậy, không dám đọc... sợ cười

T

toilatoi

Guest
13/10/05
53
0
0
thien dang
anh Nam ơi chỉ nhe răng ra thui có sao không ạ?Anh hướng dẫn hay lắm hay lắm sao không ai vỗ tay nhỉ?

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Nhân ngày Phụ nữ Việt Nam, tôi xin chúc các cô, các bác, các bà, các chị, các em, các cháu đã, đang và sẽ là Phụ nữ như sau:

Chúc tòan thể Phụ Nữ Việt Nam luôn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và trẻ đẹp mãi, để luôn là những đóa hoa đầy mật ngọt, đem ánh sáng, tình yêu và hạnh phúc đến cho cánh đờn ông chúng tôi. Cũng mong rằng , những gì mệt mỏi, căng thẳng , tức tối, gầm thét , những thứ mà đã đồng hành cùng chị em PN bao lâu qua sẽ biến mất, thay vào đó là nụ cười và những bản tình ca .....aa...aaaaaa.........

Nhân đây, tôi xin mời tất cả chị em WKT đến dự một buổi buffet tại Nhà hàng khách sạn Rex (Đường Lê Lợi - quận 1 - HCMC) vào lúc 5h00 chiều nay. Tôi xin đảm nhiệm phần chủ trì và chủ chi cho buổi này (áp dụng trước 5 giờ), sau năm giờ tôi mạn phép chị em chỉ xin phần chủ trì. Trân trọng kính mời.

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Vivavina nói:
Nhân ngày Phụ nữ Việt Nam, tôi xin chúc các cô, các bác, các bà, các chị, các em. các cháu đãng, đang và sẽ là Phụ nữ như sau:

Chúc tòan thể Phụ Nữ Việt Nam luôn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và trẻ đẹp mãi, để luôn là những đóa hoa đầy mật ngọt, đem ánh sánh, tình yêu và hạnh phúc đến cho cánh đờn ông chúng tôi. Cũng mong rằng , những gì mệt mỏi, căng thẳng , tức tối, gầm thét , những thứ mà đã đồng hành cùng chị em PN bao lâu qua sẽ biến mất, thay vào đó là nụ cười và những bản tình ca .....aa...aaaaaa.........

Nhân đây, tôi xin mời tất cả chị em WKT đến dự một buổi buffet tại Nhà hàng khách sạn Rex (Đường Lê Lợi - quận 1 - HCMC) vào lúc 5h00 chiều nay. Tôi xin đảm nhiệm phần chủ trì và chủ chi cho buổi này (áp dụng trước 5 giờ), sau năm giờ tôi mạn phép chị em chỉ xin phần chủ trì. Trân trọng kính mời.
Mình tin là nếu có cơ hội , chị em sẽ cho anh vivavina oằn mình trong nỗi đau thể xác. mà em nhắc chị em cho dù có nóng giận mấy xin lựa chỗ mà oánh, kẻo vợ ảnh trách ảnh "vô dụng" thì thậm nguy. Ặc ặc, mới nghĩ thui đã thấy ghê rồi. Thiện tai thiện tai.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Vivavina nói:
Thế thì đến Tết Công-gô rồi!!!!!Hichic.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Vivavina nói:
Ơ...cái bác này....đọc bài của bác lúc 4giờ58phút, lúc 4giờ59phút em đã cùng mọi người (chị Mina, chị thao, lannhu.v.v....) kéo tới Rex, mất thêm 30 giây tìm bác khắp khách sạn mà chẳng thấy đâu, hỏi Tiếp Tân thì người ta bảo: "Vinavina nào cơ? Ở đây chỉ có...Ngôi nhà Việt Nam thôi". Em dự kiến thời gian ăn của em khoảng 30 giây, như vậy vẫn còn kịp trước 5 giờ...thế mà chờ bác mãi không thấy bác đâu.
Thế ra bác tính....lừa chị em phụ nữ trong chính Ngày Phụ nữ à...:smash:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA