Ungthu.net và chương trình người xây tổ ấm

• Thread starter Vualua
  • Ngày gửi
Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
huemis nói:
e lăng nhăng ơi!quên loăng quănng chứ nhỉ,có cho tui vé không hả không được đâu nghe chưa tui không thấy cho nha, thế thì thiên vị quá không được à nha. Đề nghị không thiên vị thế nha............
19h thứ năm 17-11 bạn qua Đê La Thành là đc mà . Đến sớm 1 chút nha ! :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Hoadonbanle nói:
19h thứ năm 17-11 bạn qua Đê La Thành là đc mà . Đến sớm 1 chút nha ! :1luvu:
Hic may quá mai em được nghỉ học thế là được đến trường quay S9 rùi.

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Danh sách các bạn đăng ký tham gia buổi trò chuyện: (mỗi bạn 1 vé)

1. Nhungpt59
2. LuongKhanhToan
3.Va_anh_toi
4. Songtoan
5. Bimbim
6. Songvan
7. Tranghvtc
8. Xiangqiang
9. Niko
10. Hoadonbanle
11.Vanacc_vn
12.WhoamI
13-14. First_Spring
15. Việt Thành
16. Tigon

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Vậy là chương trình người xây tổ ấm cũng đã diễn ra, cùng với những chia sẻ của anh Hoà và những người đang là bệnh nhân của ung thư, những người cùng cảnh ngộ với anh Hoà. Để kể ra đây có lẽ cũng là hơi khó khăn. Các bạn hãy chú ý đón xem chương trình nha.

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Tigon-ETC nói:
Vậy là chương trình người xây tổ ấm cũng đã diễn ra, cùng với những chia sẻ của anh Hoà và những người đang là bệnh nhân của ung thư, những người cùng cảnh ngộ với anh Hoà. Để kể ra đây có lẽ cũng là hơi khó khăn. Các bạn hãy chú ý đón xem chương trình nha.
Chương trình phát sóng vào đúng 100 ngày mất của Lan Anh. Cụ thể lịch phát sóng thế nào, anh Sunf nhớ thông báo cho cả nhà nhé.

To XiangQiang:
Xắc mắc chút, sao trong cái danh sách kia, tên tui lại đỏ loè đỏ loẹt thế. Trông nó xa cách quần chúng qué :wall:

M

mysterious_girl

Guest
Hix hix, em không ở HN và em cũng không có TV thì làm cách nào để xem chương trình này đây nhỉ!!!

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
green_field nói:
Hix hix, em không ở HN và em cũng không có TV thì làm cách nào để xem chương trình này đây nhỉ!!!
Hehe pó tay toàn tập :biggrin:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
green_field nói:

Vậy thì "lợi dụng" vụ này mua luôn cái TV nếu không sang nhà hàng xóm, hay vào bệnh viện nào đó xem xong rồi về

B

Binh Minh Mua

Guest
22/7/05
6
0
0
NamDInh
Thông tin mới nhất là chương trình sẽ được phát sóng vào lúc 22h ngày 28 tháng 11 năm 2005, mong các bạn chú ý đón xem và tin cho nhiều người khác cùng xem nhé.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Binh Minh Mua nói:
Thông tin mới nhất là chương trình sẽ được phát sóng vào lúc 22h ngày 28 tháng 11 năm 2005, mong các bạn chú ý đón xem và tin cho nhiều người khác cùng xem nhé.

Thông tin này không mới lắm, thông tin mới nhất là số Nhật Ký chuyển vào Nam đang không đủ cung cấp. Ai còn thì chuyển vào gấp cho MN với.

C

Cam_nho

Guest
11/10/04
5
0
0
43
HĐ-HT
Binh Minh Mua nói:
Alo không phải là 20h ngày 28/11 hả Bimbim?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Cam_nho nói:
Alo không phải là 20h ngày 28/11 hả Bimbim?
Anh Hoà ơi, chương trình phát sóng chưa vậy, anh có thể thông báo chính xác không? Nếu phát sóng rồi thì thật tiếc vì không được xem
Em cứ nghĩ là chương trình sẽ phát sóng vào ngày hôm nay cơ

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chương trình đã phát sóng trên VTV1 ngày thứ 2 đầu tuần vừa rồi, từ 22h00 đến 23h00, chương trình rất xúc động.

H

hoahth80

Guest
22/11/05
49
0
0
44
Hải Phòng
Xúc động thật đấy...Bây giờ em mới thấy bài hát CHÂN TÌNH hay và thấm thế nào...

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
xuantham nói:
hay vào bệnh viện nào đó xem xong rồi về
Chị XuanTham hay nhỉ, không đâu lại bảo em gái vào bệnh viện... nhỡ người ta tưởng .... thì chết.......
Đúng là tiếc thật hôm đó không xem được chương trình TV phát sóng chuyện của Anh Sunf. Không biết lịch phát sóng lại là bao giờ nhỉ? ai có thông tin về việc này không?

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Thưa tất cả các bạn!­

Tôi đã cân nhắc rất nhiều trước khi viết những dòng chữ này. Nhưng, có lẽ, có bệnh nên vái tứ phương!
Hiện tại, tôi có một người thầy ( Thầy giáo dạy môn toán - đã chủ nhiệm lớp tôi năm tôi học lớp 9 ( năm học 1984-1985)- lớp 11 hệ 12 năm bây giờ). Thầy hiện đang bị ung thư Mũi và di căn sang vòm họng, liên quan đến nghề của thầy.
Thầy giáo tôi, là 1 người đã cống hiến cho nghiệp giáo dục hơn 35 năm, và cuộc sống hiện tại vô cùng khó khăn.
Với chi phí điều trị hiện nay ước tính như thế này:
- Chi phí xạ trị: 13 triệu ( tại Viện K - Hà nội)
- Các phụ phí điều trị: 3 triệu
- Tiền thuê nhà trọ: 2,5 triệu/tháng x 2,5 tháng = 6,125triệu ( thầy ko thể về ở với tôi được vì sức khoẻ của thầy phải ở gần viện K và chỉ ở tầng mặt đất, ko thể leo cầu thang).
- Tiền ăn ở sinh hoạt trong thời gian điều trị 2,5 tháng trước mắt.( cho thầy và người nhà phục vụ thầy).
- Tiền bồi dưỡng để duy trì thể trạng gầy còm của thầy.
Tất cả riêng những khoản chi phí chữa bệnh này, với thầy là một gánh nặng,quá nặng
Trong khi, vợ thầy cũng là 1 giáo viên đã nghỉ hưu. Cuộc sống sau cả 2 cuộc đời cống hiến cho các thế hệ trẻ, vẫn chưa có được 1 nếp nhà đàng hoàng.
Bên cạnh đó, 1 đám cưới vội vàng cho đứa con út của thầy cũng phải được thực hiện vào ngày mai, 6/12/2005!
Theo các bạn, tôi có thể làm được những điều gì cho thầy?
Và liệu tôi có thể có được sự giúp đỡ của các bạn?
Hãy cho tôi 1 lời khuyên, 1 sự giúp đỡ!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Bathanh nói:
Tôi đã cân nhắc rất nhiều trước khi viết những dòng chữ này. Nhưng, có lẽ, có bệnh nên vái tứ phương!
Hiện tại, tôi có một người thầy ( Thầy giáo dạy môn toán - đã chủ nhiệm lớp tôi năm tôi học lớp 9 ( năm học 1984-1985)- lớp 11 hệ 12 năm bây giờ). Thầy hiện đang bị ung thư Mũi và di căn sang vòm họng, liên quan đến nghề của thầy.
Thầy giáo tôi, là 1 người đã cống hiến cho nghiệp giáo dục hơn 35 năm, và cuộc sống hiện tại vô cùng khó khăn.
Với chi phí điều trị hiện nay ước tính như thế này:
- Chi phí xạ trị: 13 triệu ( tại Viện K - Hà nội)
- Các phụ phí điều trị: 3 triệu
- Tiền thuê nhà trọ: 2,5 triệu/tháng x 2,5 tháng = 6,125triệu ( thầy ko thể về ở với tôi được vì sức khoẻ của thầy phải ở gần viện K và chỉ ở tầng mặt đất, ko thể leo cầu thang).
- Tiền ăn ở sinh hoạt trong thời gian điều trị 2,5 tháng trước mắt.( cho thầy và người nhà phục vụ thầy).
- Tiền bồi dưỡng để duy trì thể trạng gầy còm của thầy.
Tất cả riêng những khoản chi phí chữa bệnh này, với thầy là một gánh nặng,quá nặng
Trong khi, vợ thầy cũng là 1 giáo viên đã nghỉ hưu. Cuộc sống sau cả 2 cuộc đời cống hiến cho các thế hệ trẻ, vẫn chưa có được 1 nếp nhà đàng hoàng.
Bên cạnh đó, 1 đám cưới vội vàng cho đứa con út của thầy cũng phải được thực hiện vào ngày mai, 6/12/2005!
Theo các bạn, tôi có thể làm được những điều gì cho thầy?
Và liệu tôi có thể có được sự giúp đỡ của các bạn?
Hãy cho tôi 1 lời khuyên, 1 sự giúp đỡ!
Anh Hạnh ơi thật xót xa quá, có lẽ với căn bệnh ung thư chúng ta chỉ có thể đứng nhìn mà thôi. Chú em, sau hơn một năm chống chọi với căn bệnh ung thư cũng không thể chịu đựng được. Bây giờ thì chú đi xa thật rồi.
Em chẳng biết phải khuyên anh thế nào cho đúng, có lẽ động viên thầy sống trong lạc quan, tinh thần thoải mái thì việc trị bệnh sẽ hiệu quả hơn. Tất nhiên người có bệnh họ phải chịu đựng sự đau đớn về thể xác rất nhiều, đứng ngoài làm sao thấu hiểu được điều ấy, nhưng động viên sẽ là cách tốt đấy.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Tigon-ETC nói:
Anh Hạnh ơi thật xót xa quá, có lẽ với căn bệnh ung thư chúng ta chỉ có thể đứng nhìn mà thôi. Chú em, sau hơn một năm chống chọi với căn bệnh ung thư cũng không thể chịu đựng được. Bây giờ thì chú đi xa thật rồi.
Em chẳng biết phải khuyên anh thế nào cho đúng, có lẽ động viên thầy sống trong lạc quan, tinh thần thoải mái thì việc trị bệnh sẽ hiệu quả hơn. Tất nhiên người có bệnh họ phải chịu đựng sự đau đớn về thể xác rất nhiều, đứng ngoài làm sao thấu hiểu được điều ấy, nhưng động viên sẽ là cách tốt đấy.
Đứng nhìn thôi ư?
Lẽ nào lại chỉ như vậy!
Vẫn biết, bệnh nan y, chẳng thể cứu được.
Nhưng ơn giáo dưỡng khác gì ơn sinh thành?
Tôi xin các bạn hãy giúp đỡ. thực sự tôi cần sự giúp đỡ cho thầy giáo của tôi, và của nhiều lứa học sinh đã từng và mãi mãi chịu ơn sự giáo dưỡng của thầy HOÀNG NGỌC CHIẾN, người thầy kính yêu của tôi.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Hỡi những người bạn, cựu học sinh cấp 3 Công Nghiệp Việt trì!
Thầy Hoàng Ngọc Chiến của tôi, của các bạn, mắc 1 căn bệnh nan y - BỆNH UNG THƯ - giai đoạn cuối.
Mong các bạn hãy liên lạc với gia đình thầy, để có thể thể hiện được tình cảm của mình đối với ngừoi thầy đã dìu dắt chúng ta trong quá khứ.
Mọi lời nói, mọi suy nghĩ, nên được cụ thể bằng hành động.
Tôi mong rằng lời nhắn nhủ của tôi sẽ đến được với các bạn.
Và cá nhân tôi, thực lòng, tôi cần sự giúp đỡ của bạn bè, để có thể giúp thầy giáo của tôi một cách hữu hiệu nhất!

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Thanks tất cả mọi người!
Mọi người đã làm cho tôi hiểu được vấn đề.
Trong suy nghĩ, trong cách nhìn của mọi người, bathanh tôi là ai!
Các cụ nói quả thật đúng, không ai nắm tay từ sáng tới tối. và tôi cũng vậy. Chỉ tiếc là khi tôi cần ở mọi người, dẫu chỉ 1 lời góp ý thì cũng chỉ nhận được 1 sự im lặng.
Tôi biết, mọi người đã nhìn nhận tôi là kẻ thế nào. Trước đây, có người nói: hãy giữ lại nick này, khi nào có thể thì quay lại diễn đàn. Nhưng cũng có người nói rằng, ko sẵn sàng cho việc tôi trở về với diễn đàn.
Ngày hôm nay, tôi đã cảm nhận đủ.
Việc của thầy tôi, tôi đành cố gắng trong khả năng của bản thân mình. Chỉ tiếc là hiện tại tôi lại quá kém về khả năng trong khi lẽ ra bổn phận của 1 người học trò cần làm tốt hơn ở bối cảnh hiện tại này. Tại sao vậy? có lẽ tại số phận mà thôi.
Điều hy vọng cuối cùng trên diễn đàn này, là những người bạn đồng môn, đã từng là học trò của Thầy giáo Chiến, trường Công nghiệp Việt trì đọc được, để đến thăm thầy giáo tôi.
Trân trọng!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA