Mỗi tuần một chuyên đề

Ảnh Offline wkt MB 06-Nov-05 đâyyyyyyyyy!

• Thread starter hai2hai
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

mưabóngmây05

Guest
8/8/05
36
1
6
Tp. HCM
Có vẻ như muốn xem được hình sao mà khó thế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Anh Hai 2 Hai ơi , anh trả lời em đi chứ

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
hai2hai nói:
Ui em cẩn thận. Đó ko phải là chỗ download đâu :)

cái dòng chữ loằng ngoằng đó chính là cái link để download[/B].

anh ơi , cái chữ loằng ngoàng ấy là cái chữ gì vậy ???

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Đã cố gắng upload 2 lần lên host khác nhưng ko thành công. Chán quá! Nhưng mà mình down từ megaupload được rất nhanh mà. Không hiểu tại sao mọi người lại ko down được nhỉ????

anh ơi , cái chữ loằng ngoàng ấy là cái chữ gì vậy ???
(Tùy mỗi máy hiển thị loại ngôn ngữ khác nhau)
-->

cái dòng chữ loằng ngoằng đó chính là cái link để download (sau khi nó đếm ngược hết từ 50 về số 0)

Sửa lần cuối:
Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
hai2hai nói:
Đã cố gắng upload 2 lần lên host khác nhưng ko thành công. Chán quá! Nhưng mà mình down từ megaupload được rất nhanh mà. Không hiểu tại sao mọi người lại ko down được nhỉ????
Chắc tại máy của đồng chí úp lên nên nó khuyến mãi cho đao về thôi.

S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
Haha, em down được 2 files rùi. Đang gửi cho anhcomdeptrai mà sợ file lớn quá, yahoo ko tải được

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Lâu thế anh Hải ơi!
Em đợi mãi chẳng thấy đâu cả, hay là anh quẳng nó lên 1.3 đi em sẽ lên đó copy về vậy!

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Tớ vừa down xong, mất 1 giờ 27 phút!
Hình như bác hai2hai không xử lý lại mà để nguyên bản up lên luôn, hèn gì nặng thế.Mạn phép góp một vài ý khi upload hình từ máy chụp lên mạng:
- Hình chụp của các máy kỹ thuật số thường lưu dưới dạng Optimized JPEG (Hay là reverse JPEG) với độ nén chừng 5%, chữ optimized ở đây là tối ưu về chất lượng, với độ phân giải cao. Các hình của bác hai2hai có độ phân giải chừng 1600x1200 pixel, có nhiều cái còn hơn. Chất lượng này là chất lượng cho in ấn.
- Hình JPEG có thể hiển thị tốt trên máy PC chỉ cần độ phân giải 800x600 (có cao hơn cũng chẳng đẹp hơn vì độ phân giải màn hình thông thường chỉ có 800x600. Nên nén lại JPEG với mức nén từ 10-20% vẫn hiển thị tốt (phải cảm ơn người phát minh ra chuẩn hình JPEG). Do đó, nên resize lại chừng 800x600 là đủ. Đồng thời nén lại với mức nén JPEG chừng 15%.
- Nếu dùng Photoshop thì chỉnh lại Level, loại bớt những màu không cần thiết thì hình còn giảm size hơn nhiều nữa!
Hình tớ Up lên đây được nén 20%, độ phân giải 800x600, chưa chỉnh Level, nhưng size chỉ còn 80KB thay vì 586KB bản gốc! Híc.
Đã nén JPEG rồi thì ZIP hay RAR chẳng có tác dụng bao nhiêu!

Sửa lần cuối:
M

mưabóngmây05

Guest
8/8/05
36
1
6
Tp. HCM
Trời ơi, em vừa down được 1 file thôi, mà mất tới cả giờ. Sao kinh khủng thế, không có cách nào nhanh hơn được ạ.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Vivavina nói:
Chắc tại máy của đồng chí úp lên nên nó khuyến mãi cho đao về thôi.

Tôi dùng 3 máy tính, download cái nào cũng chạy phăm phăm.

Hãy đọc thêm bài của hoangloc nhé:

hoangloc nói:
Haha, em down được 2 files rùi. Đang gửi cho anhcomdeptrai mà sợ file lớn quá, yahoo ko tải được

mưabóngmây05 nói:
Trời ơi, em vừa down được 1 file thôi, mà mất tới cả giờ. Sao kinh khủng thế, không có cách nào nhanh hơn được ạ.

Bạn phải học cách kiên nhẫn thôi. down được là quý rồi. 1 tiếng với 1 file 40Mb là ko đến nỗi tệ.

MEGAUPLOAD là FREE SERVICE nên nó giới hạn về tốc độ download.

Thôi, mọi người ko down về được thì chịu. Mọi người phải biết là tớ mất cả buổi sáng hì hục đến 5 lần (3 lần thành công ở megaupload, 2 lần ở chỗ khác mà ko được (vì proxy chỗ tớ cấm FTP nên ko upload lên host support ftp được), chưa kể gửi email cá nhân cho 1 số người ảnh riêng của họ).

Sau ngày hôm nay, tôi ko trả lời các complains nữa đâu. Trình độ upload của tôi chỉ có vậy thôi. Chịu khó nhé! :biggrin:

To hoangloc: yahoo mail mà đăng ký free thi chỉ nhận file <=10Mb thôi. Nếu em muốn gửi đống này theo email cũng phải mất ít nhất 4 đến 5 tiếng.

Sửa lần cuối:
maco

maco

Newbie™
10/10/03
313
1
0
Van Don
www.vandonhospital.com
Em đã PM cho bác Acc FTP bác Up lên host của em để mọi người download nhé. Bác vào PM đi, có gì thắc mắc bác ra YM: big_sky0202 nhé.

To all: Mọi người nên bình tĩnh, đâu còn có đó thịt chó còn có mắm tôm mà. Maco đang download về rồi. Xong xuôi đâu đấy thì mọi người tha hồ mà down nhé.

Sửa lần cuối:
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
adam_tran nói:
- Hình JPEG có thể hiển thị tốt trên máy PC chỉ cần độ phân giải 800x600 (có cao hơn cũng chẳng đẹp hơn vì độ phân giải màn hình thông thường chỉ có 800x600. Nên nén lại JPEG với mức nén từ 10-20% vẫn hiển thị tốt (phải cảm ơn người phát minh ra chuẩn hình JPEG). Do đó, nên resize lại chừng 800x600 là đủ. Đồng thời nén lại với mức nén JPEG chừng 15%.
- Nếu dùng Photoshop thì chỉnh lại Level, loại bớt những màu không cần thiết thì hình còn giảm size hơn nhiều nữa!
Hình tớ Up lên đây được nén 20%, độ phân giải 800x600, chưa chỉnh Level, nhưng size chỉ còn 80KB thay vì 586KB bản gốc! Híc.

OK, adam_tran chịu khó chỉnh sửa rồi upload lên đâu đó cho mọi người nhé. Tớ mù tịt về xử lý ảnh. Hôm qua nghe bác sunf nói là 1 file ảnh chụp từ máy ảnh của bác ấy (chứ ko phải là của tớ) cỡ 8Mb/file cơ (to nguioiconxunui: ko phải ở cái file tớ upload lên cho bà con đâu nhé, đây chỉ là nói chuyện về chụp ảnh nghệ thuật của bác sunf thôi, còn máy ảnh của tớ chỉ có ... ~2Mbs/file thôi). Mỗi lần bác ấy chụp thẻ 1Gb cũng chỉ được có hơn 170 cái ảnh. Mỗi lần đi chụp mang theo 1 ổ cứng di động 40Gbs và khi về nhà thì thường mất 1 đến 2 DVD để ghi lại.
--> Zip, RAR lại là để upload 1 file cho nó gọn. Tớ trước có viết phần mềm xem file JPeg từ thời 94 (năm cuối đại học) nên có biết là JPG nghĩa là gì. :)

maco nói:
Em đã PM cho bác Acc FTP bác Up lên host của em để mọi người download nhé. Bác vào PM đi, có gì thắc mắc bác ra YM: big_sky0202 nhé.

To all: Mọi người nên bình tĩnh, đâu còn có đó thịt chó còn có mắm tôm mà. Maco đang download về rồi. Xong xuôi đâu đấy thì mọi người tha hồ mà down nhé.

Thanks maco nhiều nhé :)

P/S: Tớ toàn phải down softwares từ megaupload và rapidshare thôi nên quen rồi. Mọi người thông cảm.

Sửa lần cuối:
V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
Chào mọi người,
Mình download vè trong vòng 30phút tất cả, nhưng nhiều ảnh phong cảnh. Nếu bạn nào cần mình sẽ gửi vào hộp thư cho (chỉ gửi những ảnh có người thôi, để giảm dugn lượng). Nhưng tốt nhất các bạn mở hộp thư miễn phí trong www.walla.com, dung lượng hộp thư là 1G.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
má ơi. 8mb/file jpg (1200x1600) coi hơi bị phí. Có bao nhiu cho nó vô PC hết rùi dùng Photoshop export ra dạng .gif >>>có vài chục kb. gió thu HÀ Nội thổi còn bay được nữa là...
==========
PS: Đang down. Xong sẽ chỉnh lại cho bà con.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
nguoiconxunui nói:
má ơi. 8mb/file jpg (1200x1600) coi hơi bị phí. Có bao nhiu cho nó vô PC hết rùi dùng Photoshop export ra dạng .gif >>>có vài chục kb. gió thu HÀ Nội thổi còn bay được nữa là...
Phù, mệt đứt hơi (ko phải 8Mb/1file đâu nhé, đọc lại đi vậy). Tớ quen down cả trăm Mb hoặc vài Gb nó quen rồi. Ko ngờ hôm nay... mệt thật.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Cothant cũng có vài cái hình, để em nói XQ up lên cho mọi người xem. Hình cá nhân thì... cho xin 10 nghìn (kiếm tiền mua vé bay vào, hix hix).

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
cothant nói:
Cothant cũng có vài cái hình, để em nói XQ up lên cho mọi người xem. Hình cá nhân thì... cho xin 10 nghìn (kiếm tiền mua vé bay vào, hix hix).

Máy ảnh của cothan có cái ảnh chụp cứ y như chụp trong studio ấy. Up cái ảnh đó lên cho bà con xem đê...ảnh đó pheeee quá đi mất :biggrin:

hê hê, PHL sợ rồi. Ở HN mà có Báo 8 thì chắc chít :)

Sửa lần cuối:
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
cothant nói:
Anh béo ơi, em tình nguyện đóng cho anh 10k + 100VND/ hình ( hình _ mà _ anh _ cũng _ biết _là _hình _gì_đấy) để anh đừng up lên nhé.:rocker:
(nói nhỏ: ngoài ra còn có một chầu cafe nữa anh nhé, nhé, nhé...)

Lostly

Lostly

Trung cấp
VanChau nói:
Chào mọi người,
Mình download vè trong vòng 30phút tất cả, nhưng nhiều ảnh phong cảnh. Nếu bạn nào cần mình sẽ gửi vào hộp thư cho (chỉ gửi những ảnh có người thôi, để giảm dugn lượng). Nhưng tốt nhất các bạn mở hộp thư miễn phí trong www.walla.com, dung lượng hộp thư là 1G.
Nghe vụ down về 30 phút là tớ nản. Ảnh có người tổng là bao nhiêu Mb đấy VanChau, gui cho minh vao địa chỉ info@thanhcat.com.vn nhé nhưng khoảng chừng < 5Mb thôi ( nếu xử lý nó nhỏ đi chất lượng kém một chút cũng được còn không thì gửi ít đi một chút vậy) Thanks bác nhiều.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA