Nhật ký vui buồn xung quanh ta

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Ðề: Nhật ký vui buồn xung quanh ta

Vấn đề thuộc về "em yêu giấu" rồi ...........

thay lời muốn nói:
Dạ em dùng Đặc công vào hang bắt hùm chứ ko dùng bộ đội ào ào ạ :004:
Còn tìm kiếm như Bác VTM thì nó ra link, nhưng Bác lick vào link thì 404 pages Not found :004:
............................................
404 pages Not found: nghĩa là kquả ra rât nhìu trang, trong đó có 404 trang bị mâ't :004:

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Vẫn không bị lỗi này Thức ca ơi !
Bác gõ Ebook Đào Thụy Hưng rồi lick vào link thử đi :004:

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Bác gõ Ebook Đào Thụy Hưng rồi lick vào link thử đi :004:

thay lời muốn nói:

............................................
404 pages Not found: nghĩa là kquả ra rât nhìu trang, trong đó có 404 trang bị mâ't :004:

Vần đế này đã được Admin trả lời tại đây

Nếu mọi người biết cơ chế tìm kiếm của Google thì sẽ hiểu là mỗi lần ai đó search thì nó sẽ lưu kết quả search vào server để catch lại, lần sau search sẽ ra nhanh hơn. Tuy nhiên những đường link được catch là đường link trước và phải 1 khoảng thời gian sau nó mới update lại link. Vì thế nếu website thay đổi cấu trúc link (ví dụ thay đổi thư mục, thay đổi cấu trúc link do dùng các ứng dụng SEO khác nhau) thì cũng bị ảnh hưởng bởi chuyện này.

Sửa lần cuối:
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Vần đế này đã được Admin trả lời tại đây
Dạ em cảm ơn, Tụi em biết rồi, tranh luận là đã được google tích hợp lại chưa hay vẫn còn 404 pages not found chứ phản ánh thì vào box kia rôi Bác.

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội

con nhỏ này bạn em, nhà ơ khu Bình Hưng Hòa, anh thích thì em sẽ gthiêu, ba mẹ chỉ cho nó đi chơi sau 12h khuya.

Chúc mừng Bac KTGG đăng đàn tìm được người như ý! ha ha!
Bạn của ketoan4mat còn nhiều không ta?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

Chúc mừng Bac KTGG đăng đàn tìm được người như ý! ha ha!
Bạn của ketoan4mat còn nhiều không ta?

trươc 2008 thì nhìu lăm bác, sau này Bình Hưng Hòa bị di dơ`i giải tỏa nên.....

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

con nhỏ này bạn em, nhà ơ khu Bình Hưng Hòa, anh thích thì em sẽ gthiêu, ba mẹ chỉ cho nó đi chơi sau 12h khuya.

Bạn anh trẻ và đẹp gái vậy???? ^^

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Hơ mình lên thiếu tướng lúc nào ta? Hehe Chắc được mời ra xử vụ đất đai ở Tiên Lãng đây :004:

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Có khi thử tập nhậu để xem khả năng tửu lượng của mình như thế nào? Không ngờ ép phê đến nhiều nơinhiều nới khác. Nghĩ lại cũng không tiếc công sức ngồi học hỏi để ứng dụng.

Bởi thế, có câu chuyện con voi sợ con kiến. Con voi thì bụng to đầu nhỏ trong khi con kiến đầu to mình thì nhỏ.

Có người bảo có ngày ông bị ban nick vĩnh viễn đấy, ông mà đi cạnh tranh với webketoan, các diễn đàn khác thì đời ông toi không hay lúc nào. Ôi tại sao ấu trĩ, nghĩ thế nhỉ, cái link của mình share có mục đích gì? Quảng cáo để lấy tiền ư? Hay là kênh thứ 2 phân phối thông tin dùm cho các bác nhỉ? Blog thì nhỏ xíu làm được chi, không lẻ 1 con én tạo nên 1 muà xuân. Lực lượng, đội ngũ thỉ chả có.

Chắc chưa hiểu được hết lý do gì phải có cái blog này. Chả qua là để viết bài thuận lợi hơn, có thể ứng dụng (dùng code html, flash,.......) để kẻ bảng và nhiều việc khác để minh hoạ trực quan hơn.

Cái tên blog rất dễ hiểu: TRI THỨC KẾ TOÁN, logo KB (Knowledge Base - Cơ sở tri thức), mục đích hệ thống lại kiến thức cho cá nhân mà với mỗi cá nhân thì không đủ sức để viết bài, nhiều bài viết còn đang ở nháp vẫn chưa xuất bản đưa hẳn lên.
Đơn giản là thế.

Nếu Webketoan có chấp nhận đầu tư cho phép ứng dụng các công cụ (dùng code html, flash,.......) để làm những điều này thì mình cũng sẽ ngồi viết bài nhiều hơn nữa.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

... Blog thì nhỏ xíu làm được chi, không lẻ 1 con én tạo nên 1 muà xuân. Lực lượng, đội ngũ thỉ chả có.
...

Nhiều khi có những chuyện "tréo ngoe" anh ơi, nghỉ mà mắc cười hoài:

+ Tối qua dạy thằng nhóc lớp 1 học vần "uất" rồi ghép thành chữ "sản xuất" ... trưa nay đi rước nó tan học, trên đường đi nó nói "bữa nay bà Ngọc (bà bán đồ chơi gần trường nó) sản xuất quá trời máy bay mới luôn" ???!!!

+ Trước đó thì trường nó gởi "Thư báo_Chương trình tham quan địa đạo Củ Chi" ... đọc cái lịch tham quan mà giựt mình " ...Các em sẽ được đi tham quan căn cứ cách mạng và tìm hiểu cuộc sống dưới Địa đạo của chiến sĩ vùng đất thép khi xưa (Hầm chế tạo vũ khí, hầm cứu thương, bếp Hoàng Cầm và những kiểu bẫy chông của du kíck ...) xem phim và nghe thuyết minh về vùng đất Củ Chi anh hùng ..."

Trời ơi, đây là lớp 1 (vừa hết mẫu giáo chưa đầy 1 năm) ... nếu cho tụi nó đi Đầm Sen, Sở thú hay Suối tiên... có lẽ hợp tình hơn, hic !

Cái blog xíu xìu xiu (tập trung tư liệu, kinh nghiệm gần cả đời quét rác để chia sẻ cho mấy em mới vào nghề) của anh cũng vậy ... biết đâu nó lại "cạnh tranh dữ dội" với mấy đại web thì sao, giống như "O du kích nhỏ giương cao súng" ngày xưa vậy, thôi thì "tiên hạ thủ vi cường" ... kha kha kha, chuyện đời "tréo ngoe cẳng ngỗng".

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Xin lỗi em chịu không nỗi vì buồn cười :004:

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Cám ơn các Thầy đã phân giải, mới làm cho 1 chập hỏng biết thức tĩnh chưa. Chứ kiểu này ai đến để cùng nhau hỗ trợ chia sẻ. Có chính quyền không có nhân dân.

1.- Trả lời kiểu Diamond trớt vớt (TT_01_BLDTBXH.pdf).
2.- Lý do gì phải chặn lại link của anh nhỉ. Sống trong cuộc sống cần phải có 1 tấm lòng. Hoạ may mọi người còn chung sức chung vai với em.

Đôi khi tôi phải thử tập nhậu, tập đi, tập đứng, tập nhịn khóc, tập cười,...tất cả đều phải học tập để xem khả năng của mình như thế nào? Không ngờ cũng ép phê, có người quan tâm đến nhiều nơi - (Còn biết ghi nhận lại Nguồn gốc bài viết - không đến độ sống vô cảm, lướt web với công nghệ C and P "Copy and Paste", cướp công sức người đã bỏ công ra ngồi viết bài để đưa bài vào diễn đàn của mình) và nhiều nơi khác. Nghĩ lại cũng không tiếc công sức ngồi học hỏi của mình để ứng dụng và chia sẻ.

Có người bảo có ngày ông bị ban nick vĩnh viễn đấy, ông mà đi cạnh tranh với các diễn đàn khác thì đời ông toi không hay lúc nào. Ôi tại sao ấu trĩ, nghĩ thế nhỉ, cái link của mình share có mục đích gì? Quảng cáo để lấy tiền ư? Hay là kênh thứ 2 phân phối thông tin dùm cho các bác nhỉ? Blog thì nhỏ xíu làm được chi, không lẻ 1 con én tạo nên 1 muà xuân. Lực lượng, đội ngũ thỉ chả có.

Chắc chưa hiểu được hết lý do gì phải có cái blog này. Chả qua là để viết bài thuận lợi hơn, có thể ứng dụng (dùng code html, flash,.......) để kẻ bảng và nhiều việc khác để minh hoạ trực quan hơn.

Cái tên blog rất dễ hiểu, rất gần gũi, thân thương với các bạn đang làm công tác kế toán: TRI THỨC KẾ TOÁN, logo KB (Knowledge Base - Cơ sở tri thức); mục đích hệ thống lại kiến thức cho cá nhân mà với mỗi cá nhân thì không đủ sức để viết bài, nhiều bài viết còn đang ở nháp vẫn chưa xuất bản đưa hẳn lên.

Đơn giản Blog http://trithucketoan.blogspot.com/ là thế.

Từ tâm sự trên, tôi mới ngộ ra câu truyện:

Con voi sợ con kiến. Con voi thì bụng to đầu nhỏ trong khi con kiến đầu to mình thì nhỏ.

Blog trithucketoan (http://trithucketoan.blogspot.com/) vẫn luôn mong các bạn quan tâm đóng góp để cho blog mỗi ngày có nhiều bài hữu dụng, bổ ích hơn để chia sẻ cho các bạn đang làm công tác kế toán, nhân sự.

Em còn nhỏ lắm chớ háo thắng, cần thì anh hỗ trợ giúp sức cho em, chứ đưa ra cái TT_01_BLDTBXH sai be be bét. Anh đã đưa ra rồi mà em chặn lại, sợ con kiến to hơn con voi à.

Công văn 247/LĐTBXH-LĐTL ngày 04/02/2012 của BỘ LAO ĐỘNG - THƯƠNG BINH VÀ XÃ HỘI trả lời cho Sở Lao động - Thương binh và Xã hội thành phố Hồ Chí Minh V/v Xây dựng thang lương, bảng lương. Đây là nội dung đầy đủ của công văn trên

http://trithucketoan.blogspot.com/2012/02/tong-hop-cac-van-ban-ve-xay-dung-thang.html

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn

Nếu Webketoan có chấp nhận đầu tư cho phép ứng dụng các công cụ (dùng code html, flash,.......) để làm những điều này thì mình cũng sẽ ngồi viết bài nhiều hơn nữa.

Dao là một công cụ không thể thiếu trong đời sống hàng ngày (cắt, gọt ...) >< Dao cũng được dùng để "lụi" người khác gây đau thương tang tóc. Năng lượng hạt nhân là cứu cánh trong thời buổi năng lượng hóa thạch ngày càng khan hiếm >< Năng lượng hạt nhân dùng làm vũ khí hủy diệt.

Cũng thế, những công cụ trên là có sẳn không cần phải đầu tư gì cả nhưng đó là những công cụ dễ bị lợi dụng cho những mục đích có hại nên bị hạn chế sử dụng vì lý do an toàn.

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa

cái thằng nhân viên mới về, chân ướt chân ráo vào công ty thấy ghét, nói việt thì việt hẳn đi cho xong, nửa anh nửa việt, làm như
giỏi lắm ý, mệt người, đã thế lại còn nói sai cấu trúc nói ngọng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA