Mỗi tuần một chuyên đề

Nhật ký vui buồn xung quanh ta

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
T

tuanvusmall

Guest
7/8/09
1
0
1
Nam Dinh
Ðề: Nhật ký vui buồn xung quanh ta

Den co quan S say. Ve nha C say lan quay ra ngu, da dit' ko them day mum mum:wall: Khi nao ta moi duoc say??????????

Khóa học Quản trị dòng tiền
cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com

Thằng khổ nhất là kế toán, chứ ko fải trong Phòng kế toán thằng kế toán là khổ nhất đâu anh.
Vì trong phòng kế toán cũng có thể có bà kế toán, nên cũng có thể nói là bà khổ nhất là kế toán,
nói tóm lại thì anh ko thể nói là mấy bà kế toán ko có khổ, mà có thể là mấy bà kế toán và mấy thằng kế toán đều khổ.
nói chung là làm kế toán là khổ.
Anh hiểu gì ko? :004:

Còn mấy cha nửa nọ nửa kia sẽ không khổ...:004:

P

Phanengland

Guest
1/1/06
25
0
1
Cau Giay-Ha Noi

Lang thang chẳng bít tìm đâu để "xả" chợt nhớ mình là thành viên của WKT nên vào đây than vãn chút ít cho đỡ buồn.
Khủng hoảng thế giới đến quốc gia, đến gia đình, đến bản thân ... thật là một chuỗi
cố gắng suốt từ tết đến giờ mà vẫn không tìm gia lời giải: làm gì để kiếm được nhiều tiền đây (mà phải là tiền sạch) để trả nợ và chi phí cho gia đình... ngân hàng thì không cho đáo...đợi chính sách thì còn lâu... đi vay quanh quẩn...quá khó vì niềm tin... vay lãi ngày thì khác gì tự sát ... hết đồ để bán rồi...muốn làm thêm tất ảc các công việc cũng chẳng ai mướn...đúng là khủng hoảng.
Mình làm nghề tài chính mà chẳng thể giúp gì cho chính bẳn thân mình thật là .... chẳng biết nói sao nữa...
Xin lỗi các bác vì những lời kêu than bi quan vừa rồi nhé, mong các bác đừng có như tôi.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

Thương em ngày nào khóc ướt môi mềm....

nguyenthicamgiang

nguyenthicamgiang

Sơ cấp
20/10/10
21
0
0
33
tiền giang

hic hoa cả mắt với những con số xong quyết toán chắc phải đeo kính quá hic

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055

Mất thời gian cho một tình yêu không có hồi kết..."có mắt mà không tròng"...potay.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Rảnh rang trong giờ hành chính rồi. Nhưng tối về nhà lại vùi đầu vào hóa đơn,chứng từ...hic!hix.
Dạo này hay phải " từ chối " cafe & 1 số " thói quen "...sau giờ làm ! Buồn mà vẫn phải "chịu ".
Nửa tháng nữa thôi, cố lên, cái tội ko biết lựa sức mình !

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Rảnh rang trong giờ hành chính rồi. Nhưng tối về nhà lại vùi đầu vào hóa đơn,chứng từ...hic!hix.
Dạo này hay phải " từ chối " cafe & 1 số " thói quen "...sau giờ làm ! Buồn mà vẫn phải "chịu ".
Nửa tháng nữa thôi, cố lên, cái tội ko biết lựa sức mình !

Cái chổ màu xanh "phản biện" cho cái chổ màu đỏ kìa :004:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Cái chổ màu xanh "phản biện" cho cái chổ màu đỏ kìa :004:

Bập bập nhầm ạ, ko phải ko biết lựa sức mà vì chữ NỂ (viết hoa- chữ béo, gạch đít có ý nhấn mạnh.hii)!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Bập bập nhầm ạ, ko phải ko biết lựa sức mà vì chữ NỂ (viết hoa- chữ béo, gạch đít có ý nhấn mạnh.hii)!

... vậy gọi là chấp nhận hy sinh vì sự nghiệp cao cả của người ... quét rác ! :004:

Chữ NỂ này chỉ kéo "cái nón" chút xíu thôi là khõe rồi .... , ặc ặc !

Hoa Anh Tuc

Hoa Anh Tuc

Nữ Nhi Hương
26/11/10
157
0
16
Thảo nguyên

... vậy gọi là chấp nhận hy sinh vì sự nghiệp cao cả của người ... quét rác ! :004:

Chữ NỂ này chỉ kéo "cái nón" chút xíu thôi là khõe rồi .... , ặc ặc !

Vậy mà đôi khi..NÉ mà vẫn không hết nắng ạ...:004:

Sửa lần cuối:
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

bsáng lên cquan thuế thấy mặt mấy cán bộ thuế, là cả ngày chẳng muốn làm việc gì.

D

Do Tu Chi 89

Trung cấp
7/4/10
127
1
0
Thái Bình

Ôi cuộc sống này. chẳng có gì được như mình muốn cả. công việc, tiền bạc, gia đình

Huynh Tuong Vi

Huynh Tuong Vi

Trung cấp
18/9/09
98
11
18
Quan 7 - TP. HCM

bsáng lên cquan thuế thấy mặt mấy cán bộ thuế, là cả ngày chẳng muốn làm việc gì.

Lần sau, tốt nhất đừng nhìn vào mặt nhau, hãy nhìn vào cái gì khác dễ thương hơn khi nói chuyện, cái chân của mình chẳng hạn :031:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Lần sau, tốt nhất đừng nhìn vào mặt nhau, hãy nhìn vào cái gì khác dễ thương hơn khi nói chuyện, cái chân của mình chẳng hạn :031:

" Chân " anh 4 mắt có mấy cái, biết nhìn cái nào chị Vy ơi? Hii.

Sau vụ va quệt xe vừa rồi, chân tay chị có vấn đề gì ko ạ ?(Sau cái đêm hôm đó...:), chị bảo qua đêm mới biết mình có đau hay bị sao ko mà.hiii )

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Em muốn hỏi về sự "chân chính" hay chân fụ ? :004:
Em có hỏi đâu, em muốn chị Vy confirm chân nào để em học hỏi chứ bộ. :)). Biết đâu em ko có...haha!

Huynh Tuong Vi

Huynh Tuong Vi

Trung cấp
18/9/09
98
11
18
Quan 7 - TP. HCM

Em muốn hỏi về sự "chân chính" hay chân fụ ? :004:

Nhìn vào cái nào mà em thích nhìn í, he he ...

" Chân " anh 4 mắt có mấy cái, biết nhìn cái nào chị Vy ơi? Hii.

Sau vụ va quệt xe vừa rồi, chân tay chị có vấn đề gì ko ạ ?(Sau cái đêm hôm đó...:), chị bảo qua đêm mới biết mình có đau hay bị sao ko mà.hiii )

Vẫn còn ê ẩm cả người, dù chị đã tích cực uống thuốc, tối mai chi đi Hàn Quốc rồi.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

=Huynh Tuong Vi;1009845]Nhìn vào cái nào mà em thích nhìn í, he he ..
haha, câu trả lời ko rõ ràng nếu ko muốn nói là có sự " mập mờ "...cái gì mập mờ thì thường là "nhạy cảm, nhạy cảm ! :lol:

Vẫn còn ê ẩm cả người, dù chị đã tích cực uống thuốc, tối mai chi đi Hàn Quốc rồi.
Chị sang đó, cẩn thận kẻo bị mấy anh diễn viên " hút hồn " lại ko muốn về VN nhé !
Chị gái đừng quên mua quà cho em. hii.Yeahhhh !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA