Thư mời tham gia quản trị Box Access và Kế toán

• Thread starter HyperVN
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
hai2hai nói:
Hưởng ứng đầu tiên bằng việc ..... cafe đi :lol:

Cường, paulsteigel ơi, sáng chủ nhật có cafe ko?
Dear hai2hai
-----------
hai2hai chỉ được cái đó là nhanh thối! Khi nào Access Club khai trương, chắc chắn chiêu đãi một chầu cafe đắng! :dzo:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Vấn đề nhân sự Acces và Kế toán Box đã được hình thành, BQT sẽ sớm chính thức công bố thành lập chuyên mục, xin nhắc lại trước mắt nhóm điều hành Box Access là nhóm lâm thời, các bạn sẽ chính thức tham gia Ban điều hành sau khi có đánh giá của toàn thể Ban quản trị.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Thanks!

Như đã nói ở bài trước. Tớ xin ko làm mod box Access nhé.

Sorry mọi người. Tớ sẽ mãi mãi là mem tích cực (ở cả box erp, excel, access, PMKT, ....)

Lý do:
- 6 năm nay ko làm về MS Access, 2 năm nay ko lập trình nói chung.
- 1 lý do đã nói rồi (sorry vì đã đọc 1 lần - thấy có 1 admin nói là mod phải ko quản lý 1 công ty PM nào (đại khái là thế), nếu ko thì ko ổn lắm. Mình thấy ý kiến đó là rất đúng)
- Nhận nhiều mails quá :) (mình check bài mới liên tục nên thực sự ko cần thông báo = email)

HyperVN bỏ hộ mình quyền mod hiện thời đi nhé. Thanks!

H

hoangvudb

Guest
30/11/05
57
0
0
39
đà nẵng
www.hvcpro.com
cho tôi lam mem với được ko
sản phẩm của tôi được lưu ở (đã xoá link) có đủ điều kiện làm mod ko

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
M

mysterious_girl

Guest
hoangvudb nói:
cho tôi lam mem với được ko
sản phẩm của tôi được lưu ở (đã xoá link) có đủ điều kiện làm mod ko

Bạn qua đây xem điều kiện làm mod nhé.Chúc bạn sớm trở thành mod mới của diễn đàn WKT!:dzo:

H

hoangvudb

Guest
30/11/05
57
0
0
39
đà nẵng
www.hvcpro.com
tôi đọc xong rồi
thấy có vẽ cũng đủ điều kiện
có kinh nghiệm về access mới viết ra nhiều sản phẩm (đã xoá link) này chứ
dow về xem thử để thấy độ chuyên nghiệp của nó

P/S : Lần sau, đề nghị bạn đừng quảng cáo lộ liễu như vậy nhé

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Bạn à, một trong những điều kiện đầu tiên mà ai cũng biết là muốn làm Mod không phải chỉ có trình độ, kiến thức khá tốt về lãnh vực đó, mà chính là tấm lòng cùng sự gắn bó của bạn với diễn đàn. Bạn mới có số bài gửi quá ít, nếu bạn muốn chứng tỏ, bạn hãy tham gia nhiệt tình cùng các bạn khác, giải đáp, trả lời cho các bạn những vấn đề mà bạn hiểu biết hơn. Còn các File của bạn, cho dù nó khá tốt và ấn tượng nhưng cũng chưa đủ đâu bạn à, đó chỉ là bạn "quảng cáo" về bạn mà thôi. Trên diễn đàn còn chưa chấp nhận việc quảng cáo cho mình bằng cách đưa đường Link trực tiếp đến trang Web của mình đấy bạn à

HongViet

HongViet

Cao cấp
10/11/05
286
10
18
Đà nẵng
Dư kiến thức (?!) & Thiếu Văn hoá (Nhất là VH ứng xử!)

hoangvudb nói:
tôi đọc xong rồi thấy có vẽ cũng đủ điều kiện
---> (đã xoá link) này chứ dow
Xin Bạn Cho Phép Tôi Nghi Ngờ 1 Chút Về Tác Phẩm mà bạn quảng cáo có phải của bạn hay của người thân của bạn hay bạn bỏ tiền ra để sở hửu nó zậy?
Ngày 20/02/06: Đồng hương quả là: Dư kiến thức (?!) nhưng rất thiếu văn hoá, nhất là văn hoá ứng xử!

Sửa lần cuối:
paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Mod hay Mốt

Vâng Mod hay Mốt hay most....
Làm mod khó lắm
Chẳng phải đùa đâu!

Xin và em xin bác Hyper... chiếu cố hộ em - member tích cực sẽ tốt hơn ạ
Xét cho cùng thì các cụ cấm có sai khi nói "Hữu xạ tự nhiên hương". Đọc mấy bài gần đây em chợt nhớ đến tích trò anh phu xe và cô gái bán hoa thời trước của nghệ sĩ Xuân hinh...

[Ôi cái gì nó nổ thể nhỉ.
Ôi cái gì nó nổ thể nhỉ..
Ôi cái gì nó nổ thể nhỉ...
Ôi cái gì nó nổ thể nhỉ..... ]

Sửa lần cuối:
H

hoangvudb

Guest
30/11/05
57
0
0
39
đà nẵng
www.hvcpro.com
cho tôi làm với
tôi đã đăng ký rồi sao ko thấy trả lời lại
kinh nghiệm về access thể hiện ở đây ----> (đã xoá link) vào xem thữ sẽ biết xiền đến mức nào , có chuyên nghiệp hay ko

M

mysterious_girl

Guest
hoangvudb nói:
cho tôi làm với
tôi đã đăng ký rồi sao ko thấy trả lời lại

Bạn ơi, bạn đã đọc câu trả lời của các anh chị ở đây chưa vậy?

handung107 nói:
Bạn à, một trong những điều kiện đầu tiên mà ai cũng biết là muốn làm Mod không phải chỉ có trình độ, kiến thức khá tốt về lãnh vực đó, mà chính là tấm lòng cùng sự gắn bó của bạn với diễn đàn. Bạn mới có số bài gửi quá ít, nếu bạn muốn chứng tỏ, bạn hãy tham gia nhiệt tình cùng các bạn khác, giải đáp, trả lời cho các bạn những vấn đề mà bạn hiểu biết hơn. Còn các File của bạn, cho dù nó khá tốt và ấn tượng nhưng cũng chưa đủ đâu bạn à, đó chỉ là bạn "quảng cáo" về bạn mà thôi. Trên diễn đàn còn chưa chấp nhận việc quảng cáo cho mình bằng cách đưa đường Link trực tiếp đến trang Web của mình đấy bạn à

hoangvudb nói:
kinh nghiệm về access thể hiện ở đây ----> (đã xoá link) vào xem thữ sẽ biết xiền đến mức nào , có chuyên nghiệp hay ko
Bạn hơi bị kiêu đấy nhỉ?!

paulsteigel nói:
Vâng Mod hay Mốt hay most....
Làm mod khó lắm
Chẳng phải đùa đâu!

...

[Ôi cái gì nó nổ thể nhỉ.
Ôi cái gì nó nổ thể nhỉ..
Ôi cái gì nó nổ thể nhỉ...
Ôi cái gì nó nổ thể nhỉ..... ]

H

hoangvudb

Guest
30/11/05
57
0
0
39
đà nẵng
www.hvcpro.com
thế sao
thế ko có kinh nghiệm thì làm được gì, có trả lời bài được ko
http://vietspace.net.vn/kt3 sẽ cho ban biết tôi làm được những gì về access tất cả các chương trình đều có tên của tôi nên ko thể mạo nhận của người khác được
hoặc http://truongdoi.t35.com sẽ thấy về trình độ thiết kế web hay quan tri forum http://nguoiquangnam.de

M

mysterious_girl

Guest
hoangvudb nói:
thế sao
http://vietspace.net.vn/kt3 sex cho ban biết tôi làm được những gì về access tất cả các chương trình đề có tên của tôi nên ko thể mạo nhận của người khác được
hoặc http://truongdoi.t35.com se thấy về trình độ thiết kế web hay quan tri forum http://nguoiquangnam.de

Bạn ơi, tớ chưa biết bạn tài giỏi đến cỡ nào nhưng qua cách trả lời của bạn tớ thấy bạn hơi bị kiêu căng và ngạo mạn. Chữ Tài phải gắn liền với chữ Đức bạn ạ.Bạn đọc câu trả lời của C.Dung mà bạn vẫn chưa thông suốt được à?

Bạn hãy tham gia trả lời và chia sẽ kinh nghiệm của bạn với mọi người bằng cả tấm lòng của bạn chứ không phải trả lời để khoa trương về bạn.

Bạn hãy đọc lại quy định về việc làm mod ở đây,bạn nhé!

Sửa lần cuối:
Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Chào mừng hoangvudb đến với "Access và Kế toán"

Dear hoangvudb,
----------------
Cái kt.t35.com thật là chuyên nghiệp, nhưng mình mở mãi mà không vào được! :biggrin:
Hẳn là bạn đã thông qua điều lệ hoạt động của "Access & Kế toán" rồi, nhưng mình muốn đăng lại ra đây cùng các bạn nhìn lại "Access & Kế toán" đang hoạt động như thế nào:
1. Mục tiêu hoạt động của Access & Kế toán:
- Là nơi nghiên cứu, giao lưu, trao đổi của các bạn trẻ (các cụ già thường ít quan tâm) về mọi vấn đề trong quản lý mà trong đó accsess được sử dụng làm công cụ
- Là nơi tập trung các dự án, các nghiên cứu khoa học (mà kể cả là phi khoa học) về access - được post lên cho mọi người mổ sẻ. Người chưa biết hỏi người đã biết; người đã biết nói những gì đã biết - không dấu dốt, không kiêu căng.
- Đảm bảo quyền lợi cho các thành viên tham gia (ví dụ: các ví dụ - nhất là các đoạn mã lệnh phải trong sáng, dễ hiểu, tuyệt đối không được cố ý sửa sai mã làm sai lệch vấn đề; các bài viết và minh hoạ không được đặt trong tình trạng bảo mật hoặc gây khó khăn cho người tham khảo...vv...)
2. Tiêu chí hoạt động:
- Vì lợi ích của tập thể
- Tham gia xây dựng có nghiên cứu, chọn lọc nghiêm túc
- Đóng góp ý kiến thường xuyên, liên tục
3. Nguyên tắc hoạt động:
- Mọi thành viên đều có thể tham gia xây dựng và phát biểu ý kiến, không phân biệt tầng lớp, địa vị, tôn giáo, sắc tộc, màu da, lứa tuổi
- Chống các hành vi, thái độ gây mất đoàn kết
- Hình thành xu hướng lao động - cộng sản - tập thể (theo định hướng Xã hội Chủ nghĩa(!)). Tiến tới xây dựng Hội, Chi Hội Kế toán và Access (chứ không chỉ là club).
- Đóng góp thiết thực và hiệu quả vào công việc của từng thành viên
- Không hạn chế online, ngoài thời gian tham gia trên diễn đàn còn có thể giao lưu trực tiếp (người ở gần gặp người ở gần - người ở xa gặp người ở xa - bao giờ đông đủ thì gặp nhau!)
- Hoạt động có tổ chức, theo điều lệ chung, có người phụ trách
4. Điều kiện và trách nhiệm của người tham gia điều hành diễn đàn:
* Điều kiện:
+ Nhiệt tình ủng hộ webketoan và đồng ý tiêu chí hoạt động của web.
+ Có điều kiện thường xuyên online.
+ Tích cực tham gia thảo luận trên diễn đàn: có hơn 50 bài viết tham gia giúp đỡ thành viên khác hay có hơn 10 bài viết được bạn đọc đánh giá cao.
*Trách nhiệm:
+ Phụ trách theo dõi diễn đàn bao gồm giải đáp thắc mắc, sửa bài, sắp xếp bài viết hợp lý.
+ Nhắc nhở thành viên tôn trọng nội quy.
+ Tham gia đóng góp ý kiến cùng hoàn thiện công tác điều hành diễn đàn.
Cho đến nay ban điều hành diễn đàn Access & Kế toán vẫn đang làm việc trong thời kỳ lâm thời. Ban đầu, cũng vì niềm say mê và muốn được cống hiến hết mình như bạn nên một số thành viên đã mạnh dạn tham ra. Để trở thành một thành viên Access & Kế toán thật khó, làm người điều hành còn khó hơn. Xin trích lại ý kiến của một thành viên tích cực, là lão làng (à không phải cụ già mới đúng :biggrin: ) trong gia đình Microsotf Access hàng chục năm nay:
Tớ xin ko làm mod box Access nhé.
Sorry mọi người. Tớ sẽ mãi mãi là mem tích cực (ở cả box erp, excel, access, PMKT, ....)
Lý do:
- 6 năm nay ko làm về MS Access, 2 năm nay ko lập trình nói chung.
- 1 lý do đã nói rồi (sorry vì đã đọc 1 lần - thấy có 1 admin nói là mod phải ko quản lý 1 công ty PM nào (đại khái là thế), nếu ko thì ko ổn lắm. Mình thấy ý kiến đó là rất đúng)
- Nhận nhiều mails quá (mình check bài mới liên tục nên thực sự ko cần thông báo = email)
Không phải là vì bác ấy không: (vẫn lời bác ấy)
- Có những bài viết tốt về MS Access.
- Đều tham gia trả lời rất nhiệt tình các bạn khác về Access.
- Đều đang có những dự án (đang phát triển 1 (vài) sản phẩm) trên Access hoặc công việc hiện thời có liên quan đến MS Access.
- Khả năng online tối thiểu 1h/1ngày/1tuần là ổn (như paulsteigel đã nói) (dĩ nhiên trừ những trường hợp bất khả kháng)
- Phong cách post bài...ko phạm quy.
- Không ....điều hành cty PMềm nào
Có lẽ vì vấn đề lớn quá mà cảm thấy trách nhiệm nặng nề (nói thêm là thành viên này rất quan tâm đến Effect dữ lắm)
Thật khó hình dung một hoạt động tập thể nào hoạt động sôi nổi mà ở đó không có sự tâm huyết, lòng nhiệt tình. Nhưng quan trọng hơn cả vẫn là tổ chức. Một tổ chức tốt sẽ dẫn tập thể đi theo đường nói đúng. Có thể lấy EFC (Excel Fans Club thì phải ) làm minh chứng. Từ một chuyên mục nhỏ đến nay EFC đã trở thành một Câu lạc bộ theo đúng nghĩa và hoạt động rất hiệu quả.
Và còn rất nhiều chuyên mục khác của WebKetoan cũng đã thành công như vậy. Box nghiệp vụ, Box Excel và Kế toán, Box ERP .vv... Bạn có thể tìm thấy ở Webketoan thực sự một "cộng đồng tạo nên sức mạnh".
Chỉ cần như vậy cũng đủ để bạn hiểu để trở thành một thành viên của WKT vừa dễ mà cũng thật khó.
Nói về chuyên mục Access & Kế toán, không phải ai biết MS Access là cũng biết kế toán và ngược lại, cũng thật buồn là nhiều kế toán viên vẫn phải cực nhọc làm công việc của mình một cách thủ công và bị động.
Access & Kế toán là cầu nối cho những ai quan tâm đến vấn đề ứng dụng MS Access vào công việc kế toán nói chung, công việc văn phòng nói riêng. Sự đóng góp càng lớn thì thành công càng lớn. Và một điều mà trong chủ đề này đã nêu vẫn là: (xin được trích nguyên văn thư mời của ban Quản trị WKT)
Kính gửi các thành viên ham thích về Access và Kế toán.
Theo nguyện vọng của rất nhiều thành viên, Access và Kế toán đã ra được ra đời nhằm tập trung nguồn trí tuệ cộng đồng, giải đáp thắc mắc, giúp đỡ người làm kế toán trong lĩnh vực lập trình Access.
Để Access và Kế toán ổn định và phát triển, Ban quản trị diễn đàn xin kêu gọi những thành viên có tâm huyết, có thời gian và có khả năng về lĩnh vực Access - Kế toán cùng tham gia điều hành Box này.
BQT rất mong Access và Kế toán cũng sẽ trở thành một thế mạnh kế tiếp của WKT sau những gì chúng ta có được tại các Box nghiệp vụ, Box Excel và Kế toán, Box ERP hiện nay.
Nay thay mặt cho "ban quản trị lâm thời" Box Access & Kế toán, rất mong bạn tham ra để trở thành thành viên tích cực và đóng góp nhiều cho mọi người cùng học hỏi! Access & Kế toán rất cần những người như bạn!
Thân ái!

Sửa lần cuối:
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Gửi bạn hoangvudb,

Diễn đàn luôn luôn trân trọng và sẳn sàng đón nhận tất cả đóng góp nhiệt tình của thành viên cho cộng đồng. Tất cả những đóng góp của bạn dành cho cộng đồng sẽ được ghi nhận và đánh giá nghiêm túc.

Hy vọng diễn đàn sẽ có thêm thành viên tích cực.

Thân.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
hoangvudb nói:
thế sao
--> Trả lời bài ư? Việc đó mà cũng phải hỏi thì làm sao mà gọi là mod được. Thành viên nào mà chẳng có quyền post bài.
hoangvudb nói:
http://vietspace.net.vn/kt3 sex cho ban biết tôi làm được những gì về access tất cả các chương trình đề có tên của tôi nên ko thể mạo nhận của người khác được
+ Xem qua các bài viết của cậu, tớ thấy có rất nhiều lỗi chính tả, ngữ pháp - ko chỉ ở mấy bài viết này (thường xuyên chứ ko phải thỉnh thoảng) --> Thể hiện 1 sự ko cẩn thận khi post bài. (Tuy rằng cái này ko ảnh hưởng lắm nhưng cũng khá gây khó chịu cho người đọc)

+ "...sẽ biết tôi làm được những gì về access..." --> Chả biết để làm gì cả. Vì quan trọng là các yếu tố khác chứ ko phải là chỉ mỗi biết về Access. (Xem lại phần Điều kiện - Mục 4 - của "Điều lệ" box Access & Kế toán)
Đơn cử một chuyện: Bạn có dám chắc rằng bạn viết bài trả lời mà không...đụng tới tên phần mềm của bạn không? (vì bạn đang rao bán trên site của bạn mà). Hoặc trong bài viết bạn không đưa links dẫn đến mấy phần mềm Access mà bạn đang rao bán không?
hoangvudb nói:
hoặc http://truongdoi.t35.com se thấy về trình độ thiết kế web hay quan tri forum http://nguoiquangnam.de

--> Trả liên quan gì đến box Access & kế toán cả.

Nói tóm lại: Nếu bạn hiểu đúng mục đích về việc làm mod thì coi như ổn.

HaiTam(Admin) - có sửa đổi :) nói:
Tất cả những đóng góp của bạn dành cho cộng đồng (Chứ ko phải là cái site cùng với các phần mềm đang rao bán của bạn) sẽ được ghi nhận và đánh giá nghiêm túc.

Sửa lần cuối:
K

khuenguyen.tran

Guest
3/12/05
40
0
0
43
HCM
Mình thì chẳng biết có học hỏi được gì thêm ở hoangvudb không vì các File bạn đưa ra đâu có Free ? tòan bán Source code không à. Mình thì cũng không phải thích của chùa, nhưng bạn cũng chưa chia cho ai một xíu xiu gì mà bắt mọi người tín nhiệm, ghê quá. Tuy vậy, mình sẽ ủng hộ bạn, nếu bạn đừng có tiếp những bài khóac lác và sai lỗi chính tả kia, thay vào đó là những bài chia xẻ kiến thức, những File của bạn với mọi người nhé.

HongViet

HongViet

Cao cấp
10/11/05
286
10
18
Đà nẵng
Ghi tại mục #28

Ghi ở đây hơi bất tiện cho bạn! Nên mình ghi vô mục cũ của mình

Sửa lần cuối:
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Chúng ta nên chấm dứt việc tranh luận tại đây các bác ạ vì mình nghĩ như vậy cũng đã đủ rồi.
Việc có trở thành Mod hay không tôi nghĩ đối với các bác cũng không phải là vấn đề quá lớn, điều quan trọng là chúng ta đã tham gia và trở thành thành viên của webketoan và chúng ta sẽ chia sẽ những phần kiến thức mà chúng ta có được cho cộng đồng. Đây chính là điều đáng quý nhất rồi.

QBT ghi nhận thiện ý của các bạn muốn trở thành Mod và cống hiến nhiều hơn cho cộng đồng. Tuy nhiên chúng ta cũng cần có tiêu chí cho việc này chứ không thể ngồi rồi nói tôi làm đuợc cái này, cái kia...Điều quan trọng là bạn phải chứng minh bằng các hoạt động thực tế của mình trên diễn đàn và chắc chắn những cống hiến đó sẽ được mọi người ghi nhận. Diễn đàn cần những người có tài nhưng cũng phải là người có tâm huyết, có tầm chứ không phải vì những điều mà chúng tôi chưa nhìn nhận thấy.

Nếu bạn hoangvudb muốn trở thành Mod của box access để cống hiến hơn cho cộng đồng thì mong bạn hãy cố gắng hơn đồng thời bạn cũng cần chú ý hơn trong vấn đề ứng xử trong cộng đồng vì bạn cũng biết thành viên của box này đều là những người có học thức, có chuyên môn bạn ạ. Tất nhiên là chúng tôi không thể ép bạn là phải thế này thế nọ nhưng khi đã nhập gia thì phải tuỳ tục để làm sao cho dễ chấp nhận nhất.

H

hoangvudb

Guest
30/11/05
57
0
0
39
đà nẵng
www.hvcpro.com
tôi cũng đồng ý với ý kiến của máy cậu, nếu tôi quảng cáo cho sản phẩm của mình thì tôi có rất nhiều cách tại sao tôi phải dùng cách này
hiện giờ tôi đang là sinh viên năm cuối nên cũng rãnh rỗi --->thường thì ngày nào cũng lên mạng nên muốn làm 1 cái gì đó để hiểu thêm chút ít kiến thức về nghề nghiệp của mình
bạn nói tôi gõ sai chính tã, ko có dấu, cái đó thì ban quản trị cần xem lại cách thiết kế forum như thế nào -->lúc gõ được tiếng việt lúc thì ko
tôi phải sữ dụng vietkey để hỗ trợ thêm mới gõ được , mà ngoài dịch vụ internet đâu phải máy nào cũng cài sẵn
về các phần mềm của tôi , tôi sẽ free code cho các bạn những phần mềm về kế toán thôi vào---> đã free phần mềm kế toán vật tư ---> vào dow về xem
các phần mềm # bạn có thể sữ dụng free mãi mãi mà
tôi chĩ mã hoá nó mà thôi--->có thể copy cơ sõ dữ liệu để lưu trữ cho các kì sau

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA