Các trường hợp sai sót liên quan đến hoá đơn

• Thread starter meomun19
  • Ngày gửi
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Chào cả nhà, hôm nay em nhận được 1 HĐ về cước viễn thông 3G, nội dung không khớp nhau đó là:
Cộng tiền dịch vụ: 1.086.363 đồng
Tiền thuế GTGT: 108.636 đồng
Tổng cộng tiền thanh toán: 1.194.999 đồng
(Số tiền viết bằng chữ: Một triệu một trăm chín mươi tư nghìn chín trăm chín mươi chín đồng chẵn./)
Sau khi trừ KM, đặt cọc. Số tiền thanh toán là: 1.099.365 đồng
Vậy khi khai thuế GTGT em phải khai theo số tiền nào? Mong a/c hướng dẫn./

Bạn ghi số tiền thuế GTGT như trên hd, khoản KM được hưởng bạn đưa vào 711

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
Xuất hàng không đúng đơn vị, có cần huỷ hóa đơn không?

Hic.... Anh chị cho em hỏi với, bên em nhập hàng ĐVT là cái, 3 cái lắp thành 1 bộ, nhưng bên em chỉ bán thôi, không có lắp rắp, mà cô bé kế toán lại đi xuất là bộ.Bây giờ e phải xử lý hd đó làm sao ạ? Huỷ hay có cách nào cứu chữa được không ạ?

T

taotau

Sơ cấp
mình cũng gặp phải trường hợp viết sai nè, mà mình hỏi ý kiến mấy chị làm kế toán rùi , chị ấy cũng bày mình là dán tờ Hóa đơn bị sai đó lại vô trong cùi hóa đơn cho khéo léo tí rùi viết tờ mới là 0 sao, mình cũng làm rùi

Bạn cứ việc dán lại đi, xem thử khi quyết toán thuế có phát hiện không? Họ xem từng tờ hóa đơn của mình. Nội cái vụ, mình bỏ có kèm biên bản hủy mà không gạch chéo họ cũng bắt mình gạch, còn bạn đã xé liên đỏ mà không làm biên bản hủy xem họ có phạt không nhé. Heeee. :wall:

S

syhoa2010

Guest
26/3/11
34
0
0
Đảo Tình Yêu
em lại kê theo số tiền thanh toán rùi. GIờ em làm điều chỉnh lại được không ? huhu

K

kieuquanh

Sơ cấp
10/12/10
33
1
0
Quận 6
Các Anh Chị nào có mẫu biên bản huỷ hoá đơn và mẫu biên bản điều chỉnh hóa đơn theo mẫu mới ko cho e xin với.

H

hoainhile

Trung cấp
5/7/10
75
1
8
Thủ Đức, HCM
Làm gì khi xuất hóa đơn sai tên người mua hàng?

Các bạn hướng dẫn mình với, Tháng 4 này cty mình xuất 3 hóa đơn cho 1 công ty xây dựng, nhưng từ đầu năm 2011 cty đó đã thay đổi tên công ty, còn lại địa chỉ và MST vẫn giữ nguyên. Nhưng họ lại không gởi thông báo thay đổi đến công ty mình nên mình đã xuất hóa đơn sai. Vậy theo các bạn bây giờ mình phải làm gì? Lập biên bản điều chỉnh hóa đơn hay biên bản hủy hóa đơn? Mình đi tìm thông tư, nghị định về việc xử lý trường hợp này rồi mà không tìm ra được. Mong các bạn giúp đỡ.

kunkun 1

kunkun 1

Hạt cafe buôn mê
18/5/09
245
0
16
Sông Serepok
Các bạn hướng dẫn mình với, Tháng 4 này cty mình xuất 3 hóa đơn cho 1 công ty xây dựng, nhưng từ đầu năm 2011 cty đó đã thay đổi tên công ty, còn lại địa chỉ và MST vẫn giữ nguyên. Nhưng họ lại không gởi thông báo thay đổi đến công ty mình nên mình đã xuất hóa đơn sai. Vậy theo các bạn bây giờ mình phải làm gì? Lập biên bản điều chỉnh hóa đơn hay biên bản hủy hóa đơn? Mình đi tìm thông tư, nghị định về việc xử lý trường hợp này rồi mà không tìm ra được. Mong các bạn giúp đỡ.

Chắc chắn là phải làm biên bản huỷ HĐ rùi. vì bạn viết tới 3 tờ mà. phải huỷ rồi mới ghi lại đc chứ. chẳng lẻ gấp lại rùi lại ghi lại 3 tờ 3 ngày thì nhìn k đẹp mắt rùi

T

tieunico9988

Sơ cấp
20/4/11
26
0
3
35
Thái Bình
Lỗi trên hoá đơn

Anh, chị ơi cho em hỏi: dấu trên hoá đơn (liên 1) em đóng ngược, có việc gì ko ạh?

H

hongquan85army

Sơ cấp
29/11/10
21
0
1
Nam Dinh
Không sao cả! Quan trọng là liên 2 kìa.

P

phucngoc19111

Guest
15/3/11
34
0
0
Ha Noi
Không cần thiết phải hủy đâu bạn ơi, bạn chỉ cần làm biên bản điều chỉnh hóa đơn là được, bạn có thể làm riêng hoặc gộp chung 3 hóa đơn trong 1 biên bản điều chỉnh, hồi trước mình làm cũng bị trường hợp này hoài, bạn nhớ ghi rõ lý do điều chỉnh là do bên mua không cung cấp thông tin kịp thời cho bên bạn nhé.

S

syhoa2010

Guest
26/3/11
34
0
0
Đảo Tình Yêu
HOá đơn GTGT từ tháng 11/2010

Mọi người ơi cho mình hỏi: Mình bị thất lạc 1 hoá đơn đầu vào trị giá 147 triệu được viết từ tháng 11/2010. Hnay mình mới tìm thấy, mình tính kê khai vào tháng 4/2011, nhưng mình băn khoăn vì BCTC xong rùi, HD này mình cho vào BCTC năm 2011 có được không? Mong mọi người chỉ giúp./:wall:

H

happygal

Trung cấp
22/8/06
133
0
16
HN
Vẫn cho vào BCTC 2011 được mà nhưng chi phí được tính từ tháng 4/2011

T

tinytiny

Sơ cấp
14/4/11
24
0
1
tp.hcm
hủy hóa đơn

Cả nhà ơi!
Có ai biết chỉ mình với, công ty mình mới hủy hóa đơn đầu ra của tháng 03 do sai địa chỉ khách hàng. Nhưng mình đã kê khai thuế và báo cáo sử dụng hóa đơn trong tháng 03 rồi. Vậy trong tháng 04 mình điều chỉnh thế nào trên báo cáo và báo cáo sử dụng hóa đơn có cần thông báo là số hóa đơn đó hủy không? Hôm trước mình nộp báo cáo mất hóa đơn nhưng tới nay hơn 10 ngày rồi mà không thấy bên Phòng Ấn Chỉ phản hồi gì? Có nên lên trên đó hỏi họ không? Ai biết trả lời giúp mình. Cảm ơn nhiều.

S

syhoa2010

Guest
26/3/11
34
0
0
Đảo Tình Yêu
Cty em đang xây dựng cơ bản dự kiến 6 tháng nữa hoàn thành và Hoá đơn này sẽ cấu thành nên tài sản. Tiền bối happygal bảo "chi phí được tính từ tháng 4/2011" nghĩa là sao ạ?

D

dogcat

Sơ cấp
15/6/09
4
0
0
tp.hcm
Xử lý hóa đơn
Chào cả nhà,
Em mới xuất hóa đơn với số tiền lớn. Nhưng e đóng dấu tên sai họ tên của thủ trưởng đơn vị. Thay vì họ tên của giám đốc, e lại đóng dấu họ tên của phó giám đốc. Giám đốc đã ký tên.
Em nên xử lý làm sao? Em chưa giao cho khách hàng.

C

cunyeu2007

Guest
Hóa Đơn GTGT ghi sai ngày tháng, mã số thuế...

Chào cả nhà. Bên mình mới nhận đc hóa đơn GTGT nhưng bên xuất lại ghi thưà 1 số trong mã số thuế. Kế toán bên đó nói sẽ gạch chữ số đó và đóng dấu treo lên. Như vậy có đc ko và điều này đc quy định tại đâu. Mong cả nhà giúp mình để mình có thể hiểu hơn. Thanks

S

sinh huong

Guest
13/8/09
9
0
0
36
ha noi
Nếu có thể thì mình nói với bên xuất hủy hóa đơn ấy đi và xuất hóa đơn mới kèm biên bản hủy hóa đơn nữa. Còn ko thì làm như trên và làm 1 cái biên bải điều chỉnh hóa đơn cho chắc ăn. Mình cũng nghe các Anh chị đi trước bảo thế chứ cũng chưa bít nó qd tại đâu nữa.HI

V

vanvanila

Sơ cấp
15/4/11
19
0
0
Thanh Hoá
Lỗi hóa đơn chứng từ năm

xin chào cả nhà! Em là thành viên mới nên còn nhiều điều chưa biết, rất mong sự giúp đỡ của mọi người :thanx:
Em muốn hỏi! Em có làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn năm, thì cột số tồn cuối năm em lại đánh sai. Ví dụ như là: từ số 69201 đến số 69250, em lại ghi bên cột số lượng là có 11 số thôi ah. Sai ở chỗ là em ghi từ số đến số ấy ah
Mà em đã nộp báo cáo cho cục thuế rồi thì bây giờ không biết có việc gì không ah.:018:
Mong mọi người giúp đỡ em với ah.

S

syhoa2010

Guest
26/3/11
34
0
0
Đảo Tình Yêu
Bạn ghi số tiền thuế GTGT như trên hd, khoản KM được hưởng bạn đưa vào 711

Vậy bây giờ mình Kê khai điều chỉnh Thuế GTGT làm theo mẫu nào? bạn quynhhuong0291 chỉ mình đi? mình tìm trên mẫu 01/KHBS thì ko thấy nội dung của hàng mua vào?

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA