Tổng hợp Văn bản pháp quy

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

voxuanvy

Guest
24/7/06
2
0
0
40
Kiên Giang
Tôi mở bình thường mà, đâu có trục trặc gì đâu, mấy bác thử xài Access 2003 xem sao ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Phạm Vũ Thắng nói:
Anh HAITAM va các thành viên của Webketoan làm ơn cho hỏi: có phải là đã có luật doanh nghiệp 2005 mới ban hành phải không? nếu có thì tìm ở đâu?
Xin cảm ơn
ban hành thì lâu lắm rồi nhưng nó có hiệu lực vào đầu tháng 7/2006. bạn có thể kiếm nó ở www.luatvietnam.com.vn

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Phạm Vũ Thắng nói:
Anh HAITAM va các thành viên của Webketoan làm ơn cho hỏi: có phải là đã có luật doanh nghiệp 2005 mới ban hành phải không? nếu có thì tìm ở đâu?
Xin cảm ơn
Tập văn bản này khá dài nên khó gửi qua được qua trang webketoan, nếu cần bạn có thể mall trực tiếp cho tớ . OKÊ!
Chào thân
!

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Địa chỉ khác để download AccLaw (Complete)

To All,
CC HaiTam,

Mình thấy khá nhiều người khi download Acclaw thường chưa biết cách là download cả phần các file Docs kèm theo. Vì vậy, mình đã tạo 1 bộ cài đặt hoàn chỉnh cho AccLaw và upload lên www.mysharefile.com.

Download link: http://www.mysharefile.com/v/6905230/1_Setup.zip.html
Alternative link: http://www.4shared.com/file/3000824/2148d299/acclaw_setup.html

Hope that helps!

P/S: Khi bấm vào đường link download, bạn phải chờ trang web đếm ngược thời gian khoảng 20 giây cho đến khi hiện link với dòng chữ Click here to download file. Lúc đó click chuột phải lên link đó và chọn "Save As..." hoặc dùng bất cứ chương trình download manager nào để download.

Sửa lần cuối:
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Bạn download lại xem. Mình vừa download thử vẫn được mà.

H

hanhnoel77

Guest
23/8/06
17
1
1
Hanoi
Các bác ơi, em đã mở rồi mà sao không được kể cả cách TotalCmd. Khi mở thì báo harmful, sau đó chỉ có tên văn bản chứ không có file đính kèm. Em phải làm gì tiếp bây giờ, thấy các bác mở ầm ầm mà buồn quá vì trình độ tin học của em.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
hanhnoel77 nói:
Các bác ơi, em đã mở rồi mà sao không được kể cả cách TotalCmd. Khi mở thì báo harmful, sau đó chỉ có tên văn bản chứ không có file đính kèm. Em phải làm gì tiếp bây giờ, thấy các bác mở ầm ầm mà buồn quá vì trình độ tin học của em.

Thế bạn ko đọc bài của mình ở ngay phía trên à?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
tieutien: Bạn phải download các thư mục văn bản, giải nén và chép cùng thư mục với chương trình chính thì sẽ xem được văn bản.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mình vừa cập nhật thêm văn bản mới vào ACCLAW:

- QĐ 48 : CĐKT DNVVN
- QĐ 19 : CĐKT HCSN
- Luật BHXH
- Luật sửa đổi bổ sung một số điều của luật lao động
- Luật quản lý thuế
- Luật chứng khoán
- ...

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Lỗi: Missing reference (file MSOWC.DLL) in Office 2003

Lỗi này hầu hết thường rất hay xảy ra với những người làm ứng dụng trên Office như Excel, Access vì có thể khác version.

Mình đã sửa bỏ cái Missing reference đó đi và chạy thử lại thì thấy mọi thứ đều ổn.

Mình đã làm bộ cài đặt mới rồi. Khoảng 18Mb cho file Setup.exe

Mình nghĩ đối với AccLaw này mà có LiveUpdate thì tuyệt nhất đấy.

PS: Thêm 1 lỗi nhỏ là trong mục "Chế độ kế toán", QD4806 thì bản gốc lại để là QD4906 nên dòng hiển thị hiện là ko tìm thấy file. Mình sẽ cập nhật lại và làm lại bộ cài đặt. Tuy nhiên các bạn có thể sửa lại bằng chức năng "Cập nhật VB" và chọn tới văn bản đó rồi sửa đổi Mã văn bản thành qd4806.

Regards,

Sửa lần cuối:
S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
hai2hai nói:
Lỗi này hầu hết thường rất hay xảy ra với những người làm ứng dụng trên Office như Excel, Access vì có thể khác version.

Mình đã sửa bỏ cái Missing reference đó đi và chạy thử lại thì thấy mọi thứ đều ổn.

Mình đã làm bộ cài đặt mới rồi. Khoảng 18Mb cho file Setup.exe

Mình nghĩ đối với AccLaw này mà có LiveUpdate thì tuyệt nhất đấy.
Bác hai2hai ơi, tôi đã download về rồi, nhưng khi chạy nó báo là không tìm thấy file, chắc có lẽ là load chưa đủ, thiếu phần database? Bác cho một địa chỉ link để có thể lấy hết được không? Diễn đàn nhiều bài viết quá, nhiều khi không có thời gian đọc kỹ, chẳng biết đường nào mà lần cho nhanh. Thanks bác nhiều! (Phiên bản mới nhất bác nhé)

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
son_ktt nói:
Bác hai2hai ơi, tôi đã download về rồi, nhưng khi chạy nó báo là không tìm thấy file, chắc có lẽ là load chưa đủ, thiếu phần database? Bác cho một địa chỉ link để có thể lấy hết được không? Diễn đàn nhiều bài viết quá, nhiều khi không có thời gian đọc kỹ, chẳng biết đường nào mà lần cho nhanh. Thanks bác nhiều! (Phiên bản mới nhất bác nhé)

Bạn có thể download bộ cài đặt đầy đủ ở đây

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
hai2hai nói:
Bạn có thể download bộ cài đặt đầy đủ ở đây
Cảm ơn bác! Rất hữu ích! Các bác cố gắng nghiên cứu nhiều cái kiểu như thế này để cho anh em được nhờ nhé! Một lần nữa gia đình xin chân thành cảm ơn và gửi lời chào trân trọng!:biggthump

M

mingoan

Trung cấp
9/4/07
57
1
6
Trái đất
Bac HaiTam oi, bây giờ có nhiều văn bản pháp luật liên quan đến thuế như NĐ24, TT 32 mới ra, bác có định nâng cấp chương trình này của bác không?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Cảm ơn mingoan quan tâm nhắc nhở. Hai Tam đang làm định khi nào hoàn tất sẽ công bố.

Hai Tam đã nhờ thiết kế một chương trình mới hoàn toàn và đang nhập dữ liệu. Chương trình mới vẫn có đầy đủ những tiện ích như ACCLAW và tiện dụng hơn. Chương trình lần này sẽ là một ứng dụng đóng gói hoàn chỉnh, người dùng chỉ cần setup là sử dụng thôi.

Hy vọng sẽ cung cấp phục vụ các bạn trong thời gian sớm nhất.

H

huankt

Guest
9/5/07
1
0
0
47
Kon Tum
Các văn bản của bác Tâm hơi bị cũ rồi đấy, bác xem cập nhật mới cho anh em đi chứ.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Trong quá trình chờ đợi bản mới của HaiTam, mời các bạn download bản update tháng 5 với sự bổ sung của 2 văn bản mới sau:

Update (05-2007)

- Thông tư 32/2007/TT-BTC (Ngày 09 tháng 04 năm 2007): Hướng dẫn thi hành nghị định số 158/2003/NĐ-CP ngày 10/12/2003, nghị định số 148/2004/NĐ-CP ngày 23/7/2004 và nghị định số 156/2005/NĐ-CP ngày 15/12/2005 của chính phủ quy định chi tiết thi hành luật thuế giá trị gia tăng và luật sửa đổi, bổ sung một số điều của luật thuế giá trị gia tăng.
- Nghị định 24/2007/NĐ-CP (Ngày 14/02/2007): Quy định chi tiết thi hành Luật Thuế thu nhập doanh nghiệp

Download AccLaw tại đây

PS: Mình ko theo dõi sự thay đổi về văn bản nhiều lắm. Nếu bạn nào biết những thay đổi đó thường xuyên (dĩ nhiên là những văn bản quan trọng và thiết thực tới người làm kế toán thôi, nếu ko thì thành đĩa CD văn bản pháp luật của văn phòng quốc hội mất) thì hãy cung cấp số văn bản để mình cập nhật.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA