Hội kế toán độc thân!!!

• Thread starter linhlinh2005
  • Ngày gửi
linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
Quay đi quay lại ... đã chém gần 200 trang rồi, ==> Hội này ngày càng được đầu tư phát triển về quy mô và số lượng, tuy nhiên hoạt động kém hiệu quả, sau thời gian được đầu tư và hoạt động lâu dài, nhưng đến thời điểm này vẫn chưa ra được sản phẩm hoặc chỉ có sản phẩm lỗi, không doanh thu, không lợi nhuận, trong khi vẫn đổ một số vốn khổng lồ vào đây. Thay mặt Hội đồng Quản trị tôi kêu gọi các anh, chị em chúng ta hãy góp sức đưa ra các giải pháp nhằm sửa đổi phương thức hoạt động sản xuất nhằm đưa vào hoạt động có hiệu quả cũng như tạo ra được sản phẩm và lợi nhuận trong thời gian sớm nhất. Xin cảm ơn.
Anh doi ạ, em cũng chán cái cảnh ế ẩm của Hội rùi, hic... Anh có tư vấn được gì để cải thiện tình hình này không anh? Vấn đề chém cho vui này cứ lặp đi lặp lại, chắc đến đóng cửa Hội thui..Thật ra, nghĩ tới giờ này, thì kế toán khó kiếm người phù hợp nhỉ, nhất là cả 2 cùng nghề nữa...Vấn đề ở đây là chủ topic không biết cách nào để thay đổi tình hình hết, muốn hội rôm rả như xưa cũng khó rùi....Xin cho em ý kiến với ạ....:wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
Anh doi ạ, em cũng chán cái cảnh ế ẩm của Hội rùi, hic... Anh có tư vấn được gì để cải thiện tình hình này không anh? Vấn đề chém cho vui này cứ lặp đi lặp lại, chắc đến đóng cửa Hội thui..Thật ra, nghĩ tới giờ này, thì kế toán khó kiếm người phù hợp nhỉ, nhất là cả 2 cùng nghề nữa...Vấn đề ở đây là chủ topic không biết cách nào để thay đổi tình hình hết, muốn hội rôm rả như xưa cũng khó rùi....Xin cho em ý kiến với ạ....:wall::wall::wall:
Theo mình đúng ra chỉ những người thật sự muốn tìm một nửa thì hãy vào đây, có những người vào chỉ để chém thôi, có người lại thích đùa cợt trên tình cảm của người khác. Haizz...thật buồn.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city

Anh thì anh nghĩ thế này : Cũng giống như topic Tuyển người yêu, các em cần tạo ra nhiều dịp tạo cơ hội để các bạn ở gần nhau giao lưu với nhau, đâu cần gì cứ phải tổ chức ăn uống linh đình tốn kém, đơn giản đó chỉ là vài tiếng gặp gỡ ngồi bên nhau lúc rảnh, uống với nhau vài ly cà phê hoặc chỉ cần 1 cốc trà đá.
Ở đó các em có thể trao đổi về nghề, về những khó khăn, niềm vui hay nỗi buồn trong cuộc sống thường ngày. Nếu có điều kiện hãy tổ chức 1 chuyến đi phượt trong ngày. Thay đổi hình thức giao lưu sẽ cải thiện được tình hình hiện tại, mình có nhiều cách lắm mà.

Theo mình đúng ra chỉ những người thật sự muốn tìm một nửa thì hãy vào đây, có những người vào chỉ để chém thôi, có người lại thích đùa cợt trên tình cảm của người khác. Haizz...thật buồn.

Mình định không conment lại bài của bạn, nhưng thôi mình nói thêm vài ý kiến :
Đây là phút nghỉ ngơi, bạn PhuongHuyen20 ạ, việc các thành viên còn độc thân vào đây là đương nhiên, tuy nhiên có thêm những thành viên không còn độc thân như mình chẳng hạn, có thể chỉ là chém gió cho vui, thay đổi không khí, nhưng biết đâu kinh nghiệm sống hoặc công tác sẽ tư vấn cho các bạn những điều mới mẻ và có thể phù hợp với các bạn thì sao ?

Còn điều bạn nói thật chua chát, nhưng cuộc sống là thế đấy, có cay, có ngọt, có bùi, có vui, có buồn ... đó chính là những gia vị khiến cuộc sống quanh bạn trở lên nhiều màu sắc. Nếu cuộc sống chỉ có màu hồng thì chắc hẳn chúng ta đang sống trong chuyện cổ tích.

Gốt lại 1 điều, mỗi topic đều có những điểm ưu, khuyết. Nếu chúng ta không cùng chung sức xây dựng nó, tạo cho nó nhiều nội dung phong phú thì không cần MOD phải làm động tác đóng topic , bản thân nó sẽ khóa lại chính nó luôn.

Hy vọng trong thời gian tới, Hội kế toán độc thân sẽ tìm được cho mình một lối đi đúng đắn để Hội không những là không phát triển ( cả quy mô và số lượng ) mà sẽ ngày một tong teo đến 1 ngày nào đó không còn ai trong Hội nữa. Lúc đó sẽ là ngày vui nhất của Hội

Chúc các bạn thành công !

T

tyty1203

Guest
27/9/09
0
0
0
36
Đà Nẵng
Trời ơi, phải đông ng mới dễ chia cặp chứ bạn ^^, càng đông càng giảm nguy cơ ế của dân kế toán đó

Nenfi

Nenfi

Trung cấp
Hic hnay đỡ ốm nhiều rồi nhìn mãi chả thấy bác dương đâu. Còn cuong nữa kêu lục mờ hình như lục mãi vẫn về mo thì phải chán chẹp chẹp...

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Hic hnay đỡ ốm nhiều rồi nhìn mãi chả thấy bác dương đâu. Còn cuong nữa kêu lục mờ hình như lục mãi vẫn về mo thì phải chán chẹp chẹp...

Hihi Duong lo học bài xắp thi rồi. Để em ấy học nhen, cấm rủ làm Duong mất tâm trí học hành đó. Hoạt động đơn độc thấy công lực cũng mạnh rồi mà còn lại rủ thêm người nữa, cái kiểu này gió bão là bay luôn nóc nhà đó :D

Sửa lần cuối:
khanhvan003

khanhvan003

Sơ cấp
22/4/11
32
0
0
34
tân phú
Một nữa của mình đâu rồi ta, sao không chịu xuất hiện đi , cứ để mình đi tìm hoài mệt wa
Hiện giờ bạn ở Long An hay ở đâu vậy??? Cn tuần sau mình có dịp xuống Long An chơi nè, nếu có thể cho m địa chỉ hi

Nenfi

Nenfi

Trung cấp
Hihi Duong lo học bài xắp thi rồi. Để em ấy học nhen, cấm rủ làm Duong mất tâm trí học hành đó. Hoạt động đơn độc thấy công lực cũng mạnh rồi mà còn lại rủ thêm người nữa, cái kiểu này gió bão là bay luôn nóc nhà đó :D
Thế lần này muốn đi tránh bão ở đâu đây hở bác :014::014::014:

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Bác với bác dương ah, chúc mừng nha.:021::021:
Đồn thổi cho zui nhà zui cữa híc híc :D
GĐ xin vui mừng tiễn đưa bác ra khỏi hội độc thân . Và rất đau buồn nếu phải chào đón bác quay lại :035::035::035:
Đất ở hội này đang lên cơn sốt giá. Trong cái thời buổi bão giá, lo dành đất ở cái hội này để làm của hồi môn sau này hehe. Nenfi hok có cơ hội buồn đâu, hãy cười lên khi có mặt của payment này nhé.

linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
Các bác ạ, các bác nghỉ sao nếu mình thử off 1 lần của Hội độc thân ở TP.HCM.
Nếu chúng ta làm theo cách anh Hiệp xem sao, ở đây em không nói là họp để thành đôi có cặp, chỉ để ra mắt nhau, phát huy cái gọi là " thực tế hơn lý thuyết" ạ. Nếu có ai ủng hộ thì xin cho em thêm ý kiến, chúng ta sẽ bàn tới tiếp....HiHi....:015::015::015:

tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
Nếu chúng ta làm theo cách anh Hiệp xem sao, ở đây em không nói là họp để thành đôi có cặp, chỉ để ra mắt nhau, phát huy cái gọi là " thực tế hơn lý thuyết" ạ. Nếu có ai ủng hộ thì xin cho em thêm ý kiến, chúng ta sẽ bàn tới tiếp....HiHi....:015::015::015:

Cuong là người đầu tiên tán thành ý kiến này, nếu có off thì nhớ báo trước ah.:yo yo (49)::yo yo (49):

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Trong Sài Gòn các bạn có thể tổ chức 1 buổi dã ngoại ở Đầm Sen hay Suối Tiên mình thấy cũng hợp lý.
Còn ngoài Hà Nội, không hứa hẹn trước nhưng có lẽ sẽ kết hợp cùng một số bang hội khác trong tháng 7 tới tổ chức một tuor Hậu OFFLINE ra trò dành cho những thành viên đợt rồi không tham gia đi ọp cùng web do bận công tác và học hành, thông tin sẽ có trong vài ngày tới, các bạn quan tâm hãy chú ý theo dõi nhá !

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Payment tán thành ý kiến nhưng phải có người đứng ra chịu trách nhiệm tổ chức và vận động thì nhất định sẽ thành công. Mình tán thành, bằng cách offline gặp mặt nhau sẽ rất hiệu quả đấy

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA