Mỗi tuần một chuyên đề

Lương kế toán

• Thread starter hoangoanhnguyen
  • Ngày gửi
C

canhky2011

Guest
29/3/11
1
0
0
phủ ly/hà nam
Mình cũng sắp ra trường mà đi làm ở cty tư nhân thì khoảng bn hả mấy bạn ( bằng CĐ nhé ) thanks !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Mình cũng sắp ra trường mà đi làm ở cty tư nhân thì khoảng bn hả mấy bạn ( bằng CĐ nhé ) thanks !
Tùy vào : công ty,năng lực,khối lượng công việc.....v.v.......

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Bạn kim oanh nói đúng

tớ có 2 đứa em
học KTQD sn 87

chung nó mới ra truong lương 6tr++

một đứa vào KPMG một đứa vào Teckcombank

nếu bận cần tớ cho YM đe liên lạc hỏi kinh nghệm

Làm kế toán không khó, nhưng cũng chẳng phải dễ !
Kiên trì là làm được kế toán .
Mr Cù Trọng Xoay :
Sky: bacnamtraining YM: bacnamtraining

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Buồn quá! Kinh nghiệm 03 năm, nhảy cty này là cty thứ " bốn" vị trí tại nơi này là kế toán về thuế + sổ sách+giúp việc ( lau nhà, rủa ly, quyét nhà í) cty nhỏ ah gồm 5 người nhưng mình thuộc hạng bét vì mới vô được 5 tháng cảm giác như " con gẻ", làm sổ sách thì đúng hết nhưng sếp Đài Loan nên quan trọng hình thức ( văn bản in phải dẹp í) nên cứ bị chửi hoài. lương thì 2.7 ko cơm trua. thấp tè luôn nhưng được cái thời gian thoải mái CV ko nhiều, đi làm sớm nhất mà giờ thua bạn bè hết rùi, rầu quá!!!!!!! " no" cho csống nì wá!!!!!!

N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Các anh chị chia sẻ với em nhé
Trong tình hình hiện nay thì lương nhân viên kế toán mới ra trường là bao nhiêu?
Người làm được 1,2 năm là bao nhiêu và trên 2 năm là bao nhiêu?

Em đang phân vân quá. Tụi bạn em ra trường và năng lực như em nhưng chúng nó đều lương cao từ 7tr trở lên. Trong khi em thì vẫn cứ èo uột 3,5tr. Tháng tới tăng lên 5tr (mà mỗi năm tăng 1 lần nên phải đợi 1 năm nữa mới được trên 5tr)!!

Nhìn mà nản, muốn nghỉ xin công ty khác làm nhưng không biết ở nơi khác lương có tốt hơn không hay cũng tầm 5tr như vậy?

Xin nói thêm là tụi em đều học đại học, mới ra trường và em là đứa đi làm sớm nhất (10tháng). Bằng cấp vi tính anh văn đủ cả. Em có thêm bằng tiếng nhật và đang làm cho cty nhật.

CÔng việc thì nhiều mà lương thì.... hey...

Bạn thân mến: Với lương thì .... càng nhiều càng ít
Lương Kế toán phải cao:
Mức thấp nhất là 1-10 triệu VND

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
tớ ra trường suýt 10 năm
lương 3 cọc 3 đồng
mà thực sự chưa hỏi ai bao giờ về thấp hay cao

...........................................................................quan trọng mỗi cọc đó cao tầm nào

T

thanhthuy247

Guest
1/4/11
3
0
0
Đà Nẵng
sao lương của các bác thấp thế. Kế toán ở Hà nội thấp nhất giờ cũng phải 4tr là quá bình thường còn không phổ biến là 5. 6tr
Em làm ở Đà Nẵng mà lương cũng chỉ có 2tr thôi chị ơi. Chắc em ra Hà Nội làm quá. Ở Thủ Đô cho sướng.

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Lương của tớ là 400$ bạn à, thấp hay cao vậy

L

linhthuanhung

Guest
10/3/11
0
0
0
41
can tho
Bạn Vũ Thị kim Oanh thân mến, nghe bạn nói mà mình thấy ham quá, chắc tại ngoài đó là nơi tập trung nhiều sự kiện của cả nước, cuộc sống lúc nào cũng tấp nập. Chứ còn khu vực miền tây của tụi mình lương bèo lắm, có khi vào làm trên 2 năm nhưng lương vẫn dặm chân tại chỗ, thu nhập bình quân 2.5tr đến 3.5tr là cùng, trừ khi thâm niên từ > 4 năm thì lương mới đỡ.

C

caubethongminh55qk

Guest
5/4/11
9
0
1
HCMC
Em thì ko bít hihi, chỉ mới ra trường thui. ^^

H

huongduonghp

Trung cấp
26/3/11
93
1
6
hp
làm nhiều thì tiêu cũng nhiều bạn ah, thủ đô mà lương 4tr lại thuê trọ nữa thì cuối tháng chết đói như chơi

• Like
Reactions: hoabn95
linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
chủ yếu môi trường làm việc nữa bạn ơi, lương có thể thấp, mà môi trường làm tốt, ổn định và có thể phát triển được." Sống lâu thì lên lão làng thôi".... Mình cũng mới ra trường nè, 8 tháng, cũng đi làm trước bạn bè. Giờ phải bỏ chổ cũ, làm chổ khác, không phải vì lương mà vì Cty ko phát triển được, vừa kế toán, thủ quỹ, nv văn phòng, tạp vụ...nên thôi, ra đi biết đâu tìm được nơi khá hơn, ít nhất cũng đỡ đi khoản tạp vụ.

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
hix! Giá như lương kế toán cũng được như giá của Xăng dầu nhỉ?? Tăng vùn vụt....:004:
:wall: Bèo nhèo lắm.. 3,5tr/tháng. hơn 1 năm kinh nguyệt!!:005:
Chết đói mất thôi!!:055:

H

hiennguyencd

Sơ cấp
2/4/10
34
0
6
HN
Mình cũng làm 3 năm rồi. làm cũng kha khá. Thế mà được 3tr.hichic.tùy công ty thôi bạn ơi. Có phải cứ thủ đô là lương cao đâu chứ.hichic

hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM
hix! Giá như lương kế toán cũng được như giá của Xăng dầu nhỉ?? Tăng vùn vụt....:004:
:wall: Bèo nhèo lắm.. 3,5tr/tháng. hơn 1 năm kinh nguyệt!!:005:
Chết đói mất thôi!!:055:

sao "đời" kế toán lương bèo thế khg biết!!.....

4

44210669

Sơ cấp
26/2/10
15
1
3
36
ha noi
Cái này không có quy tắc đâu ạ, tùy vào công việc, kinh nghiệm, tình hình kinh doanh của công ty,và tùy vào... sếp nữa ạ :). Nhưng em thấy tình hình chung là nếu ít kinh nghiệm thì lương rất thấp và rất khó kiếm việc, còn khi đã có kinh nghiệm khoảng chừng 2 năm trở lên thì rất dễ kiếm việc và lương tương đối so với mặt bằng chung lao động nước mình :)

N

nguyenlan123

Guest
28/10/10
51
0
6
35
hanoi
HIX.EM cũng đang làm kế toán kiêm tạp vụ.Chán.Cố gắng vài tháng nữa xin nghỉ đi học lấy bằng đại học xin việc cho dễ.Lương cũng ít mà nhà xa.Tốn xăng xe quá......

nhungnhthtb

nhungnhthtb

Guest
21/8/10
56
1
8
thai binh
Nghe thấy các bác phản ánh lương mà em thấy đau lòng quá ah.
Em cũng đi làm được 7tháng rồi mà giờ cái gì cũng tăng nhưng mỗi lương là không thấy tăng, Em đến bây giờ mà lương vẫn chưa được 2tr nè. huuu:015:

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Vừa đề nghị Giám đốc tăng lương từ 800.000đ lên 1.000.000đ/tháng, Tính từ tháng tư... ẹc ... ẹc...
Hội đồng thành viên thì nói lương tối thiểu mới tăng 100.000đ sao lại tăng 200.000 đ :wall::wall::wall:

0

010390

Guest
29/3/11
1
0
0
34
TPHCM
Càng nhiều kinh nghiệm thì lương càng cao thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA