Mỗi tuần một chuyên đề

Lương kế toán

• Thread starter hoangoanhnguyen
  • Ngày gửi
kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Hix, Em trung cấp kinh nghiệm 3 năm mà có 2.7tr, CV thì làm thuế kiêm tạp vụ. Hix. Nhảy nhiều quá rùi giờ hết muốn nhảy luôn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
Nói vậy thôi chứ ỏ thủ đô cũng chán lắm. lương cao vậy mà đâu có đủ tiêu.

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Cố gắng một ngày nào đó trở thành "bạch tuộc" kế toán ... không cần phải nhảy cóc nữa ...
Anh VTM ui, cố gắng để thành Bạch tuột là seo hả anh? em hiểu theo nghĩa " cứ ở đó đi khi nào mọc rể rồi khỏi nhảy nữa đó" hix. Nếu nói về kinh nghiệm thì ở đây lương em thấp. Nhưng về bằng cấp thì tạm ổn, được cái CV nhàn, thoải mái. Nhứng e ứ thix thế. Chỉ thích lương cao, CV nhiều cũng được nhưng đúng chuyên môn là được. Em ko thix thế này, lương thấp tháng nào xài hết tháng đó làm seo có tiền tiết kiệm để mai sau " chống lầy" đây???!!!!. Giờ giá cả leo thang em đang tạm trú nơi này, khi có cơ hội sẽ nhảy lên uc uc!
:angel:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Anh VTM ui, cố gắng để thành Bạch tuột là seo hả anh? em hiểu theo nghĩa " cứ ở đó đi khi nào mọc rể rồi khỏi nhảy nữa đó" hix. Nếu nói về kinh nghiệm thì ở đây lương em thấp. Nhưng về bằng cấp thì tạm ổn, được cái CV nhàn, thoải mái. Nhứng e ứ thix thế. Chỉ thích lương cao, CV nhiều cũng được nhưng đúng chuyên môn là được. Em ko thix thế này, lương thấp tháng nào xài hết tháng đó làm seo có tiền tiết kiệm để mai sau " chống lầy" đây???!!!!. Giờ giá cả leo thang em đang tạm trú nơi này, khi có cơ hội sẽ nhảy lên uc uc!
:angel:

... có nghĩa là cố gắng học, tích luỹ kinh nghiệm => chuyên môn cao => lảnh làm thêm nhiều DN ... mỗi DN tương ứng với 1 vòi bạch tuộc, ngồi 1 nơi vươn vòi ra xa ... làm và lượm ...khà khà ...

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
em làm tính đến nay gần 4 năm rồi mà lương cb 3.000.000 + phụ cấp ăn + tiền BH méo mó mặt mũi mà vẫn phải làm, cố gắng kím cái bằng đại học xem có khấm khá được chút nào k

N

ngocha 2005

Guest
13/4/11
1
0
0
tp.hcm
mình là thành viên mới.
theo mình bạn nên thay đổi , tìm cơ hội mới xem sao?!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
hix! Giá như lương kế toán cũng được như giá của Xăng dầu nhỉ?? Tăng vùn vụt....:004:
:wall: Bèo nhèo lắm.. 3,5tr/tháng. hơn 1 năm kinh nguyệt!!:005:
Chết đói mất thôi!!:055:

Pó tay! Nick này hình như của mem nam mà!

tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
hehe,
các bác cứ ngồi đấy mà kêu ca...
tất cả là do lạm phát thôi...hix
tích cực cải thiện bản thân nào...rùi sẽ có tất cả

4

44210669

Sơ cấp
26/2/10
15
1
3
36
ha noi
Lương thấp thì đúng là cũng chán thật nhưng nếu mình xác định được ở giai đoạn nào mình đi làm vì cái gì một cách rõ ràng thì sẽ đỡ chán hơn rất nhiều. Em không biết mọi người thế nào nhưng e thì xác định 2 năm đầu là học việc, lương ổn thì đương nhiên là tốt còn không ổn thì cũng không sao, miễn là mình có cơ hội được học việc :). Có kinh nghiệm rồi mới nghĩ đến chuyện lương thấp lương cao được :)

H

hattieuxay

Guest
14/2/11
0
0
0
Ha noi
Lương thấp thì đúng là cũng chán thật nhưng nếu mình xác định được ở giai đoạn nào mình đi làm vì cái gì một cách rõ ràng thì sẽ đỡ chán hơn rất nhiều. Em không biết mọi người thế nào nhưng e thì xác định 2 năm đầu là học việc, lương ổn thì đương nhiên là tốt còn không ổn thì cũng không sao, miễn là mình có cơ hội được học việc :). Có kinh nghiệm rồi mới nghĩ đến chuyện lương thấp lương cao được :)
Em cũng ý kiến giống bác :). Bi h kế toán nhiều như quân Nguyên ý. Có kinh nghiệm thì không sao, chứ cô nào mới ra trường thì chấp nhận lương thấp, coi như mình đi học vậy.

N

ngtandat

Sơ cấp
16/3/09
26
0
1
Bình Dương
Cái này tuỳ thuộc vào Cty bạn ạ + kinh nghiệm, phấn đấu + thời cơ. Lương không có giới hạn.

N

nokia6233

Guest
25/10/10
1
0
0
Hà nội
Bạn làm cho các công ty nc ngoài thì lương sẽ cao hơn, tiếng anh là công cụ không thể thiếu rồi. ngành nào cũng vậy, nếu bạn không xuất sắc, không thể hiện được vai trò không thể thiếu thì lương ko thể cao được. Vì sếp bạn hoàn toàn có thể tuyển 1 người khác lương thấp hơn thì sao? Muốn lương cao thì phải tìm công việc nhiều thử thách, và phải thể hiện được khả năng của mình là hơn mặt bằng chung. Hà nội lương 5,6 triệu sống dặt dẹo lắm, vì cơm bụi cũng 40k rồi, xăng xe, thuê nhà (đi làm thì phải ở nhà đàng hoàng tí, ko lẽ giống sv?) Có cái nhà ở hn thì ok, nhưng hiện tại thì như giấc mơ ấy.

nguyenvietnamkhanh

nguyenvietnamkhanh

Guest
8/11/10
26
0
1
39
Hồ Chí Minh
Lương kết toán thì bình quân vào khoảng 3,5 - 5 triệu.

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
Pó tay! Nick này hình như của mem nam mà!

Dạ chị! em là X men!! kiki:004: gõ nhầm 1 cách "cố tình" có chỉ định đó mà chị !!
" Kinh nghiệm" chứ ko phải.......":005:

Sửa lần cuối:
F

floor

Sơ cấp
5/3/11
27
0
0
quang ninh
thấy mọi người nói mà nản lương mình được có 2,5 triệu thời buổi này thật là khổ. làm chỉ đủ tiêu hơn nửa tháng thế là lại phải ngửa tay xin tiền bố mẹ đến bao giờ mình mới tự nuôi được bản thân nhỉ

chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
thấy mọi người nói mà nản lương mình được có 2,5 triệu thời buổi này thật là khổ. làm chỉ đủ tiêu hơn nửa tháng thế là lại phải ngửa tay xin tiền bố mẹ đến bao giờ mình mới tự nuôi được bản thân nhỉ

Bạn chịu khó học hỏi, trau dồi kiến thức + am hiểu luật kế toán, học tập kinh nghiệm của các anh chị trong diễn đàn sẽ sớm có mức lương mơ ước.

Kenpzo

Kenpzo

" Đào Hoa " nhất web
Bạn chịu khó học hỏi, trau dồi kiến thức + am hiểu luật kế toán, học tập kinh nghiệm của các anh chị trong diễn đàn sẽ sớm có mức lương mơ ước.

Chuẩn cố gắng học hỏi kinh nghiệm, rồi làm cho nhiều công ty.Lương mình cũng chỉ đc có ba quả rưỡi nhiều lúc cũng nản ghê

H

hoabattu228

Guest
30/3/11
0
0
0
34
Hạ Long

ơ. bạn cũng ở qn à. mình cũng ửo qn nè. hic. cùng cảnh ngộ rùi. chán quá. hu........

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA