Mỗi tuần một chuyên đề

Lương kế toán

• Thread starter hoangoanhnguyen
  • Ngày gửi
H

hoangphihubt6789

Sơ cấp
11/6/09
13
0
0
35
Bắc Giang
Điều t muốn nói với các bạn khi ra trường là hãy cố gắng học hỏi, tìm tòi và làm việc cần mẫn trước rồi hãy đòi hỏi sau. Nếu bạn làm tốt thì sẽ được trả lương tương xứng. Lương cao thì đòi hỏi khối lượng công việc nhiều, hiệu quả công việc tốt và trách nhiệm lớn. Cuối cùng là tiền lương không phải là tất cả.

Bạn là người rất là cầu tiến, cộng thêm một môi trường nơi bạn làm việc rất tuyệt vời, tôi rất thích thú với câu (in đậm) của bạn chúc bạn tiến xa hơn nữa

Khóa học Quản trị dòng tiền
kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Đọc tâm sự của các bạn mình tưởng mình tệ lắm chứ. Ra trường năm 2007, mức lương thử việc là 1.000.000 cứ nữa tháng ứng lương thế mà cũng sống được. Làm được 4 tháng tăng lên 1.3t rồi lên 1.7t nhưng lúc đó bao cơm, sang năm 2009 thì lương 1.9t nhưng bù lại ko bao cơm nữa hứt. Nhưng làm đến 4 Cty 1 lần all điều là của Sếp xem như mình làm công không cho 3 Cty ấy, cũng may là mấy Cty đó mới thành lập ko phát sinh nhiều nên cũng đở phần nào, ở Cty này học được rất nhiều kinh nghiệm nhưng ngẹt nổi lương thấp + chủ nhật hay ngày lể ko được nghỉ luôn mặc dù lên Cty chẵng làm gì hết chỉ để sếp sai vặt. Rồi mình có công chiện nghỉ, kinh nghiệm có đó nhưng mình lại ko biết chớp lấy cơ hội mà toàn bị tuột khỏi tay tại vì cứ nghĩ cho Cty mà chẵng nghĩ gì cho mình. Ko tìm được Cty nào cho mình phát huy mà toàn bị ép, chế độ thì ko ra gì, mức lương lại quay về 2t-2.5 và bây giờ kinh nghiệm đc 4 nam nhưng nhảy đến 4 Cty. Biết nhảy hoài là ko tốt. Nhưng chổ nào đáp ứng được nhu cầu của mình, đãi ngộ tốt thì đến. Đi làm vì cuộc sống bon chen này.

H

haohaonguyen2311

Guest
12/8/11
0
0
0
ha noi
22222. Chào các bạn. Mình cũng học ktoán ra trường đc 1 năm ùi nhưng mình chưa đi làm ktoán , các bạn đi làm rùi chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm nhé. mình đang muốn tìm 1 việc ktoán để làm nhưng vì chưa có kinh nhgiệm nên chưa xin đc, các bạn giúp mình nhé.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
22222. Chào các bạn. Mình cũng học ktoán ra trường đc 1 năm ùi nhưng mình chưa đi làm ktoán , các bạn đi làm rùi chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm nhé. mình đang muốn tìm 1 việc ktoán để làm nhưng vì chưa có kinh nhgiệm nên chưa xin đc, các bạn giúp mình nhé.

Chìa tay ra mình chia sẻ ít KN, chìa tay ra mình sẽ giúp bạn!

Bạn ạ, chia sẻ thế nào đây với bạn. Viết ra đây về KN làm kế toán thì hàng trăm nghìn thành viên đã viết hàng tỉ cái nghiệp vụ, cái KN về Kế toán từ hồi mới thành lập web đến nay rồi. Chia sẻ với bạn bằng cách post vào topic Lương kế toán chăng?

Mình chia sẻ với bạn 1 điều: Học cách học, hay nói hay hơn là học phương pháp học.

K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
187
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy

Cái gì ko hiểu bạn nghĩ gì mà giám phát biểu câu này nhỉ vui lòng đính chính lại đi nhá......Bình quân thì tôi còn ko nghĩ gì nhưng thấp nhất 4 củ thì........
...:wall::wall:
Mình cũng nghĩ như bạn........kenpzo nói thía nào ý chứ.......

ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
Vấn đề này rất nhạy cảm trong khi phỏng vấn. Nhưng ai cũng muốn biết. Hi hi
Đúng rồi, đi phỏng vấn cũng ngại phải hỏi vấn đề này, nhưng nhà tuyển dụng mà không đề cập tới thì cũng hãy mạnh dạn hỏi, vì là quyền lợi của mình mà. Làm việc thì phải đảm bảo quyền lợi của cả 2 bên chứ.

M

minh40978

Sơ cấp
7/7/16
47
5
8
42
học thêm chút tiếng anh xin vô cty nước ngoài làm. hồi năm 2011 mình xin vô cty nước ngoài kia. vị trí thủ kho bét nhất phòng kế toán lương cũng được tầm 7 chai rồi. năm rồi lúc nghỉ lương cũng được 12 chai rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA