Nhớ người ta

• Thread starter Tigon-ETC
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thu Quynh

Trung cấp
8/10/05
107
0
0
41
Hai Ba Trung,HN
lan nguyen nói:
, chúng em đều là người phụ nữ phương đông du như thế nào thì vẫn rất nặng tình cảm , và thật sự là chúng em cần thời gian dù chưa biết là nhiều hay ít, trái tim lúc này đang bị tổn thương đây là lúc mà chúng em cần bạn bè nhất đấy ạ , các bác đừng chọc chúng em nhé

lan nguyen thân mếm!Mọi người đâu có chọc em mà đang chia sẻ đấy chứ, mỗi người có 1 cách chia sẻ nhưng ai cũng muốn người được chia sẻ vui lên.

em chảng biết các anh các chị thế nào chứ như em đây, nửa năm trôi qua vẫn mang từ "nhớ" em cũng vẫn muốn yêu lại nhưng thật khó.

Em chưa quên được người ta thì làm sao có thể yêu lại?Trong lúc đang yêu thường nghĩ là khó có thể yêu thêm ai và yêu nhiều như bây giờ.Khó quên nhưng không phải là không thể phải không lan nguyen?em hãy làm việc thật nhiều thì sẽ chẳng có thời gian để nhớ đâu,hãy tạo cho các chàng trai xung quang em có cơ hội cũng như tạo cho chính mình vậy.Thời gian trôi qua,sẽ giúp em có được tình yêu mới(thời gian bao lâu tuỳ thuộc vào bản thân em). Chúc em vui vẻ!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Em đã biết cong môi từ chối những gì anh muốn nói… ôi lắt léo chi từng câu nói cho ngày sau lên nỗi … phải chi …. Chim cá bặt tăm, ta về bên ấy buồn xong vẫn buồn... Trưa đổ nắng trên đường lá đỏ…. ngồi mà nhớ người ta

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
cơan bão
Anh có thấy chiều nay nhiều lá rụng
Sơ xác hàng cây lạnh lẽo phố phường
Đường xa mải miết cánh chim nghiêng
Mây và gió thênh thang trên lối cỏ

Anh có biết sau anh là nỗi nhớ
Đã bao ngay day dứt trái tim em
Bão chợt về xáo động khoảng trời êm
Như anh đến cho hồn em chợt thức

Cơn bão đến rồi đi không hẹn trước
Gửi lại trời thu trong đến nao lòng
Anh cũng đến và ra đi như thế
Buồn thương vương vấn mãi nơi em

thân tặng bác tigon, bác và em cùng cố gắng nhé "hãy biết cười trong những lúc bi quan nhất"

V

Vi Tieu Bao

Guest
10/12/05
4
0
0
47
Ha noi
Post tiếp tiểu thuyết đó lên đi Tí gòn ơi. Biết đâu được giải Nobel 2006 đó.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Vi Tieu Bao nói:
Post tiếp tiểu thuyết đó lên đi Tí gòn ơi. Biết đâu được giải Nobel 2006 đó.
Em chả giám mơ giải Nobel nhưng mà post tiếp đây

Một tuần trôi qua bình lặng như dấu chấm than (), chỉ có nỗi nhớ về anh là không thôi khắc khoải. Nó lang thang trên những con phố tìm lại cho mình một chút kỷ niệm xưa. Mùa đông rồi, sao còn đâu đây mùi hoa sữa, anh nói rằng sẽ trở lại khi hoa sữa thôi rơi....

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Em cũng nghĩ là nỗi nhớ về anh bình lặng như dấu chấm than. Nhưng mà không phải. Nỗi nhớ về anh là dấu chấm hỏi để lòng em lên tiếng: saomình còn yêu nhau mà lại xa nhau?, nỗi nhớ về anh là dấu chấm, để trong lòng em thao thức mỗi đêm không ngủ, dằng dặc một nỗi niềm chưa tỏ: rằng, mình dừng lại ở đây sao anh/? để mọi thứ đã có chỉ là những kỉ niệm thôi hả anh?, nỗi nhớ về anh là dấu phảy, để có những lúc như thế này, em lại trở nên mạnh mẽ, dù chỉ là giây phút thôi, rằng: cố lên nào con bé đa cảm ơi, chẳng có gì là kết thúc, lại an ủi rằng: nếu đã yêu nhau thật lòng thì chẳng có gì đổi thay được.

Rồi, sau những giây phút này, em lại trở về với em: với dấu chấm than, không hề bình lặng, là khoảng trống mênh mông trong lòng khi em lang thang trên phố, trong cái lạnh mùa đông, trong những giọt nước mắt cứ tự nhiên tuôn rơi cả khi em trên phố, khi emnhớ anh nhiều da diết. Khoảng trống mênh mông ấy, em bắt gặp anh, gần anh: ở trong ý nghĩ.

Anh à, nỗi nhớ của em là tất cả những dấu câu. Như trong lòng em lúc này: yêu, thương, ghét, giận... có đủ cả đấy. Để em hạnh phúc nhận ra: ta đang yêu thật lòng đó ư?!.,

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Chiều tà !

Hoàng hôn về rồi, mặt trời sắp lặn, một ngày lại sắp trôi qua. Anh có còn nhớ không, khi xưa chúng mình cùng chung sở thích ngắm mặt trời lặn, khi hoàng hôn về. Giờ đây có mình em thôi, mình em với nỗi nhớ anh. Anh cứ xa mãi như mặt trời lặn vậy. Nhưng mặt trời lặn rồi, ngày mai lại mọc. Còn anh sao cứ xa mãi thế, có khi nào gặp lại không anh?
Anh à, con phố giờ vẫn thế, chỉ có dòng người là thay đổi thôi. Thời gian thì cứ trôi, cuộc sống vẫn xô bồ, bon chen và ồn ào. Không biết có một lúc nào anh còn nhớ kỷ niệm xưa?
Hoàng hôn ! Hoàng hôn buông xuống, một nỗi nhớ xa xôi.
Có hi vọng không khi sáng sớm mai mặt trời lại mọc?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Một ngày lại trôi qua, là một ngày lại xa cách, có lẽ sẽ rất lâu nữa chúng mình mới lại gặp nhau. Nỗi nhớ cứ ùa về, lòng thấy buồn man mác.
Anh ! ở nơi xa, anh có biết em nhớ anh đến nhường nào. Em ước mong được bên anh để san sẻ cùng anh những nỗi buồn, niềm vui. Anh từng nói, ước mơ cũng phải luôn gắn với thực tế một chút thì mới có khả năng thành hiện thực. Ừ em biết vậy, nhưng ước mơ mãi vẫn chỉ là ước mơ.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Gửi em !

Em giận anh à, sao vậy? Anh đã cố gọi cho em nhưng không thể được. Máy tắt, gọi đến cơ quan, em không có ở đó. Anh chẳng biết phải làm sao. Anh ở xa quá à, anh cũng ước mong được gần em lắm chứ. Đã bao lâu rồi không gặp em anh nhớ em nhiều lắm. Chiều nay, anh vào check mail nhưng không thấy có thư của em như mọi khi. Em giận anh thật à.
Nếu có thể anh ước mong được về bên em ngay lúc này. Em đã hứa sẽ chờ anh kia mà. Hãy tin vào anh em nhé !

M

MAILAN_EVERLINES

Guest
23/3/06
17
0
0
45
Quận Phú Nhuận - TP.HCM
chào bạn Tigôn, không ngờ lại có người cũng yêu loài hoa này giống mình vậyta !!! Bạn bảo - à không, người con trai bạn yêu bảo với bạn đấy là loài hoa của sự chia ly, còn mình thì từ lâu đã thầm gọi đó là HOA TIM VỠ :inlove: . Biệt danh của mình là TIGON - HOA TIM VỠ đấy. Và thương hiệu của mình cũng là TIGON HANDMADE CARD (mình làm thiệp tay mờ) Tui tính đặt nick như vậy ... nhưng ... chẳng may là ... có người đã đặt trước rùi !!! :wall: híc híc tức ghê !!! Nhưng mà không sao ... vì tui rấtvui được biết bạn cũng lãng mạn ... yhệt tui vậy đó. Tui vốn yêu quý sự lãng mạn và những người ... lãng đãng mà.

T

TRẦN TRANG

Guest
mình chưa iêu mà nghe thấy " ớn ớn " wá..hiiiiiiiiiiiiiii

mình cũng là người lãng mạng đó nhen, có khi cũng "lãng xẹt" nữa....

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
MAILAN_EVERLINES nói:
chào bạn Tigôn, không ngờ lại có người cũng yêu loài hoa này giống mình vậyta !!! Bạn bảo - à không, người con trai bạn yêu bảo với bạn đấy là loài hoa của sự chia ly, còn mình thì từ lâu đã thầm gọi đó là HOA TIM VỠ :inlove: . Biệt danh của mình là TIGON - HOA TIM VỠ đấy. Và thương hiệu của mình cũng là TIGON HANDMADE CARD (mình làm thiệp tay mờ) Tui tính đặt nick như vậy ... nhưng ... chẳng may là ... có người đã đặt trước rùi !!! :wall: híc híc tức ghê !!! Nhưng mà không sao ... vì tui rấtvui được biết bạn cũng lãng mạn ... yhệt tui vậy đó. Tui vốn yêu quý sự lãng mạn và những người ... lãng đãng mà.

Hình như bạn là con gái híc có lẽ thế và hình như bạn hơn tuổi Tigon, có lẽ thế. Tigon gọi bạn bằng chị nhé.
Tigon cũng biết có nhiều người thích hoa Tigon lém, bữa trước có anh bạn cũng trồng được một cây Tigon, nhưng mà nó lớn nhanh quá nên không "chôm" về được hiiiiiiiii.
Rất vui vì có thêm "đồng minh" he he.
Tigon thấy ở trên diễn đàn cũng có một bạn nick là hoatigon. Với lại mọi người gọi nick quen roài nên thành tên.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Gửi anh !

Uh giờ này xa thật rồi, chẳng còn anh để chuyện trò nữa. Anh đi đi, đi thực hiện những ước mơ của mình. Còn em, chắc không sao đâu anh ạ, có là gì chứ. Anh vẫn thường bảo em bản lĩnh và cứng cỏi kia mà. Em sẽ không khóc, sẽ không đau. Uh phải vui vẻ chứ. Cuộc sống tươi đẹp còn ở phía trước, chúng mình còn phải phấn đấu nhiều kia mà anh nhỉ?

Lúc nào rảnh anh hãy check mail nhé, anh sẽ thấy được nụ cười của em. Em sẽ luôn mỉm cười mà.
Vậy anh nhé, chúng mình xa nhau.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Gửi về nơi xa ấy !

Gửi về anh, gửi về nơi xa ấy
Nỗi nhớ thương dồn nén bấy lâu
Bao yêu thương của mối tình đầu
Em xin gửi về nơi anh đó

Ở nơi xa anh ơi có nhớ
Em nơi đây đang đợi anh về
Gửi vào gió lời nhắn nhủ thầm thì
Hãy quay về khi đôi chân mỏi mệt.

Người yêu ơi rằng anh có biết
Em yêu anh, yêu trọn kiếp này.

-10 June-

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
Tigon-ETC nói:
Khổ, em đang định sáng tác chuyện, thế mà... Không ngờ mới viết một đoạn mà đã thành công vậy, có khi sáng tác tiếp nhỉ?
Các bác thấy câu chuyện em kể thế nào, cũng một nỗi nhớ da diết nhỉ? híc híc.
Đợi nhé em sẽ post tiếp
Sản phẩm đó của chị tuyệt đó chứ. Chị cứ viết tiếp đi, viết xong lại Post, Post xong lại viết tiếp. cứ như vậy, chị thành nhà văn đó. Xin chúc mừng chị yêu vì những cảm xúc và những áng văn đẹp!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Anh !

Mỗi sớm mai thức dậy, chợt nhớ rằng mình vẫn đơn côi. Chúng mình sẽ xa nhau đến bao giờ nhỉ? Không biết. Không ai trả lời được, một câu hỏi dường như dễ trả lời nhất. Uh hoàn cảnh mà.
Hà nội mùa này nắng nóng, bất chợt mất điện, bất chợt một cơn mưa. Xa vắng!
SG bữa nay cũng vắng anh, những cơn mưa bất chợt, những buổi trưa nắng nóng.

Nhớ anh nhiều !

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Dự cảm
-Võ Thị Ánh Hồng-

Khi anh chưa qua
Con đường gập ghềnh sở đá
Chầm chậm bước chân em sợ mình vấp ngã
Chẳng biết dựa vào đâu

Và anh qua
Con đường vẫn gập ghềnh sỏi đá
Thoăn thoắt bước chân em chẳng còn sợ ngã
Khi biết bên mình đã có bờ vai anh

Rồi anh xa
Con đường không còn gập ghềnh sỏi đá
Nhẹ nhàng bước chân em còn vấp ngã?
Áp mặt xuống đường...
Thấy sỏi đá yêu nhau!

Sửa lần cuối:
T

Thuydolphin

Guest
18/4/05
13
0
0
Dong Nai
Một chút bình yên!
Đôi khi:
...ta thấy mình đi giữa cuộc sống chơi vơi như đong đưa trên sợi giây tơ mong manh giữa vực sâu thăm thẳm... ngại ngần và lần lựa mãi mỗi bước chân...
...ta mơ hồ nhận thấy bóng mình lẻ loi nơi ngõ nhỏ tìm đường nối lại phút bình tâm...vết nứt như xa xôi vô tận....
...ta ngơ ngác thấy ánh mắt mình bơ vơ tìm một bờ vai mong dựa vào cho thôi vời vợi bao nổi buồn không nơi cất dấu ... chầm chậm như lạc vào cõi hư vô...
...ta thẩn thờ chờ đợi một điều gì yên ả chỉ mình ta loay hoay mà vội vã...
(ST)
Chào Tigon!, tặng em bài hát này nè!
http://www.petalia.org/Songs/binhyen.htm

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Anh à !

Lâu rồi chúng mình không nhắn tin đêm nhỉ? Buồn cười thật có hôm đã thức đến 4h sáng chỉ để nói với nhau toàn chuyện không đâu. Từ hồi quen anh, EM-ANH - 2 đứa cùng thay đổi thói quen: để điện thoại ban đêm. Thỉnh thoảng đêm đêm cũng muốn giật mình bởi một tin nhắn của anh. Chỉ để nói "em ngủ chưa?"
Chúng mình sẽ phải cố gắng thật nhiều anh nhỉ? Sẽ phải thế thôi, anh yêu ơi.

Thank chị Thuydolphin

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA