Nhớ người ta

• Thread starter Tigon-ETC
  • Ngày gửi
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Anh ơi, từ hồi VNTP không giảm cước ĐT nữa thì chưa khi nào chúng mình mở chợ buôn dưa về đêm anh nhỉ (mà em nói thế anh có hiểu không)???
Em hay lôi mấy cái tin nhắn (message) ngày xưa ra đọc, có tin "Instinct will tell yoursefl....only....".....Chẳng biết anh có nhớ nó không, hay delete cái tin ấy từ lâu rùi anh nhỉ???
Em ghét (hate) anh lắm, lúc nào cũng khiến em phải lo lắng(worry about you), phải nghĩ về (think about) anh thật nhiều, phải nhớ (miss) anh, phải.....cố gắng để đẩy anh ra khỏi đầu óc, mà trong vụ này thì em là người thất bại hoàn toàn (I'm a loser).
Anh ơi, em đang tranh thủ luyện tiếng anh cho anh đấy, còn không biết đường mà cảm ơn em nữa, mà anh biết thừa tính em rồi, cảm ơn không là không được đâu đó!
Hihi, ngủ ngon anh nhé, mai em có online được thì lại tiếp tục (Continue...) buôn!

p/s: Tigon ơi, chị ăn theo tí cho vui, hehe, đừng có cáu nhé, mau già lắm :p

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chucuoi

Guest
2/10/05
16
0
0
41
thanh pho ho chi minh
Vọng đêm
-Bùi Thị Dáng Hương-

Em hát lời thương
Sao hôm mọc trên đầu núi
Mê mải lắng nghe.
Em hát lời yêu
Sao mai mọc mong trời sáng
Mê mải lắng nghe
Em cất lời ru
Chênh vênh đêm dài vô tận
Bão tố nổi bên đời
Lời yêu chăng còn sâu lắng
Lời thương chẳng còn thiết tha
Lời ru đắm đuối da diết
Chơ vơ giữa chốn ngàn xa....

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
"Bữa nay lạnh, mặt trời đi ngủ sớm
Anh nhớ em, em hỡi anh nhớ em"

Sài gòn nắng, dịu hiền khi chiều xuống
Mắt ai kia sâu thẳm đến vô cùng
Nhìn xa xăm, về nơi chốn ấy
Nơi em yêu đang ở cách xa
Nhớ vô cùng, mà không sao được.
Em yêu ơi, anh nhớ em nhiều.

Sửa lần cuối:
T

TrungDuong

Guest
10/1/06
24
0
0
Iraq
Tigon-ETC nói:
"Bữa nay mặt trời đi ngủ sớm

Thiếu một chữ em ạ:
"Bữa nay lạnh mặt trời đi ngủ sớm

"Anh nhớ tiếng, anh nhớ hình, anh nhớ ảnh
Anh nhớ em, anh nhớ lắm! Em ơi!"

Tương tư chiều

Bữa nay lạnh, mặt trời đi ngủ sớm,
Anh nhớ em, em hỡi! Anh nhớ em.
Không gì buồn bằng những buổi chiều êm.
Mà ánh sáng đều hoà cùng bóng tối.
Gió lướt thướt kéo mình qua cỏ rối;
Vài miếng đêm u uất lẩn trong cành;
Mây theo chim về dăy núi xa xanh
Từng đoàn lớp nhịp nhàng và lặng lẽ
Không gian xám tưởng sắp tan thành lệ

Thôi hết rồi! Còn chi nữa đâu em!
Thôi hết rồi, gió gác với trăng thềm,
Với sương lá rụng trên đầu gần gũi,
Thôi đă hết hờn ghen và giận dỗi,
(Được giận hờn nhau! Sung sướng bao nhiêu).
Anh một mình, nghe tất cả buổi chiều
Vào chậm chậm ở trong hồn hiu quạnh.

Anh nhớ tiếng. Anh nhớ hình. Anh nhớ ảnh.
Anh nhớ em, anh nhớ lắm! Em ơi!
Anh nhớ anh của ngày tháng xa khơi
Nhớ đôi môi đang cười ở phương trời.
Nhớ đôi mắt đang nhìn anh đăm đắm.

Sửa lần cuối:
M

Mai Anh vol

Guest
12/6/06
27
1
0
Ha Noi
Một nửa
Tôi đi tìm cái nửa của tôi
Nhưng tìm mãi tới giờ chưa thấy
Tình yêu của tôi ơi em là ai vậy?
Sao để tôi tìm, tìm mãi tên em
Nếu không có em tôi đành sống vậy
không lấy của ai làm cái nửa của mình
Em cũng đi tìm, tìm tôi như thế
Nuhưng có điều ta chưa nhận ra nhau

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Anh !

Thực sự hôm trước em đã rất giận anh, sao anh lại xử sự như thế nhỉ? Đúng là em chưa thật hiểu anh rồi. Bây giờ đây, em không còn giận nữa, nhưng thực sự em chưa muốn nói chuyện với anh.
Chuyện đó thực ra cũng không có gì to tát, nhưng bỗng dưng em muốn suy nghĩ lại về tất cả. Em nhận ra rằng chúng mình còn nhiều điều chưa hiểu về nhau lắm. Có thể anh không suy nghĩ gì, vì với anh mọi chuyện thật bình thường, còn với em thì khác.

Hãy coi như chúng ta đang ở cách xa nhau, rất xa anh nhe!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Em !

Anh đã không phải khi làm em buồn, nhưng con người anh là thế. Đôi khi hâm hâm một chút. Em đừng suy nghĩ nhiều nhé, sẽ nhanh già lắm đó, biết không. Anh sẽ ráng không cư xử như thế nữa
Hãy hiểu và thông cảm cho anh. Được không em?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Lỡ nhịp

Đã một lần trái tim lỡ nhịp
Nhưng may mắn ta đã nhận ra
Anh bước chậm, bước em theo kịp
Hai trái tim cùng nhịp đập rồi

Lại một lần trái tim lỡ nhịp
Em bước đi, sang một hướng kia
Anh đã chờ bước em theo kịp
Nhưng đã xa, muộn quá mất rồi.

-HN0706-

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Gởi em,
Anh ko biết nói gì hơn, và anh cũng ko thể nói được gì hơn, bởi lẽ...những gì còn lại trong anh, và có lẽ trong em, chỉ còn là kỉ niệm. Không biết bao lần anh đã nghĩ mình đã quên hết, quên thực rồi, nhưng lý trí anh ko làm anh ngừng nhớ về em, về 1 thời mà có lẽ...đã xa lắm rồi, em nhỉ. Gìơ đây, anh ngồi đây một mình, trong đêm khuya vắng, nghe bản nhạc mà ngày xưa anh nghe hoài tưởng chừng như ko chán, Cherish.
Anh đã tìm ra ko biết bao nhiêu lý do để quên, nhưng càng cố thì càng thấy đau, đau lắm em ạ. Hôm nay, anh lại ko ngủ được, mà cũng bình thường thôi em nhỉ, chỉ là...anh lại nhớ...anh nhớ...
Em ngủ ngon em nhé!!!
Anh.

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Em à,
Hôm nay anh gặp rắc rối 1 tý, chỉ 1 tý thôi, nhưng anh lại cảm thấy mệt mỏi và chán nản. Anh có thể làm tốt hơn ,nhưng hoá ra lại ko thể, ko thể...Anh cứ tưởng nó đã trong tầm tay, nhưng anh lại vụt mất nó, nhìn nó trôi qua trước mắt mà cảm thấy bất lực. Anh đã không làm hết sức mình em ạ, anh đã ko chuẩn bị tốt.
Anh sẽ tốt thôi, em à.
Ngày mới vui vẻ và đầy nụ cười em nhé.
Anh lại nhớ...anh...

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Gui anh !

Vậy là mấy bữa rồi anh nhỉ, chúng mình không liên lạc. Không được nói chuyện với anh, không được nhìn thấy anh, nhớ vô cùng. Nhiều khi muốn tìm một lý do gì đó, nhưng nhấc máy lên nhưng không thể liên lạc. Giờ này anh đang ở đâu? làm gì?
Ngày mai, khi mặt trời mọc, một ngày mới về chúng mình có gặp nhau?

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Em,
Ngày mai lại là ngày anh phải đối diện với 1 cuộc đối đầu mới, anh đang rất hy vọng là mình sẽ vượt qua được, để anh tự tin hơn 1 chút. Nếu em ở đây, có lẽ em lại nói :" Em tin là anh sẽ làm được. Em tin là như thế!". Ừ, em chỉ nói thế, nhưng anh lại cảm thấy ấm lòng vô cùng. Gìơ đây, anh chỉ còn 1 mình, 1 mình tự nói với bản thân :" Ừ, anh sẽ cố gắng, và anh sẽ làm được!". Em à, anh có thể làm được, nhưng sao việc giữ em lại anh lại ko thể hả em?
Để giờ đây, anh sợ phải nhắc đến em, sợ phải nói rằng anh nhớ em, sợ phải nghĩ về em...
Anh...anh sẽ ổn thôi mà.
Anh.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Anh!

Hôm nay là ngày thứ 5 rồi, 5 ngày không được nghe tiếng anh, em nhớ những lúc anh cười vì một câu nói ngô nghê của em. Uh, lúc nào em cũng muốn anh của em vui vẻ mà. Dẫu biết cuộc sống còn nhiều khó khăn, dẫu biết hoàn cảnh chúng mình như thế.

Lúc này đây, trong em cả những giận hờn chen lẫn sự lo lắng, không biết giờ này anh của em thế nào. Anh ơi, anh đâu rồi?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Tigon-ETC suốt ngày hỏi "Anh ơi! Anh đâu rồi?". Sao lại chẳng quản lý nổi anh thế này?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Nguyen Tu Anh nói:
Tigon-ETC suốt ngày hỏi "Anh ơi! Anh đâu rồi?". Sao lại chẳng quản lý nổi anh thế này?
Em không có khiếu làm lãnh đạo mừ, thế nên giờ vẫn là nhân viên he he. Chị có bí kíp gì không, tư vấn giùm đi. Em sẽ hậu tạ hi hi
Thank's

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Em biết không, có một câu này áp dụng rất đúng trong tình yêu "Ta theo tình tình chạy, ta chạy tình theo ta".

Cứ kệ hắn đi, kể cả hắn có tuyệt vời đến mấy. Phụ nữ chỉ chủ động một phần nhỏ nào đó thôi, chủ động trong mọi chuyện là điều không hay. Nếu mình đã có sự chủ động rồi mà người ta vẫn... làm ngơ thì... đi kiếm người khác. Đàn ông trên đời này, thiếu gì! :bigok:

À, thêm nữa, không ai quản lý được tình yêu đâu em ơi! Chỉ là sự tự nguyện giữa hai con tim mà thôi. Em có thể giữ được lồng ngực người ta nhưng trái tim người ta thì không thể. Nó sẽ bay theo tiếng gọi của tình yêu.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Nguyen Tu Anh nói:
Em biết không, có một câu này áp dụng rất đúng trong tình yêu "Ta theo tình tình chạy, ta chạy tình theo ta".

Cứ kệ hắn đi, kể cả hắn có tuyệt vời đến mấy. Phụ nữ chỉ chủ động một phần nhỏ nào đó thôi, chủ động trong mọi chuyện là điều không hay. Nếu mình đã có sự chủ động rồi mà người ta vẫn... làm ngơ thì... đi kiếm người khác. Đàn ông trên đời này, thiếu gì! :bigok:

À, thêm nữa, không ai quản lý được tình yêu đâu em ơi! Chỉ là sự tự nguyện giữa hai con tim mà thôi. Em có thể giữ được lồng ngực người ta nhưng trái tim người ta thì không thể. Nó sẽ bay theo tiếng gọi của tình yêu.
Đúng là có những lúc nhớ đến quay quắt mà không biết phải làm sao. Cũng nhiều khi còn nghĩ, giá như chẳng yêu thì hơn. Nhưng, ở đời con người ta luôn luôn dùng từ nhưng hay giá như, mà mọi việc đã qua rồi.

Nói thì dễ làm rất khó. Mẫu thuẫn quá phải không chị?

Thank chị nhiều

Sắp về Bắc chưa chị ơi, "nhớ quà Sài gòn" quá he he

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Tigon-ETC nói:
Đúng là có những lúc nhớ đến quay quắt mà không biết phải làm sao. Cũng nhiều khi còn nghĩ, giá như chẳng yêu thì hơn. Nhưng, ở đời con người ta luôn luôn dùng từ nhưng hay giá như, mà mọi việc đã qua rồi.
Yêu thì cứ việc yêu thôi, không ai ngăn nổi con tim cả nhưng nếu cảm thấy người ta không đáp lại như mình đã cư xử hoặc mong muốn thì hãy... dứt bỏ.

Tigon-ETC nói:
Nói thì dễ làm rất khó. Mẫu thuẫn quá phải không chị?
Làm thì khó lắm đấy nhưng sẽ làm được thôi.

Tigon-ETC nói:
Sắp về Bắc chưa chị ơi, "nhớ quà Sài gòn" quá he he
Thích quà gì nào? Chị sẽ gửi cái nắng của SG ra nhé! Đen đến nỗi không ai nhận ra nữa rồi này. Híc!

IChiNoVa

IChiNoVa

Phu cà phê
2/4/05
134
4
18
Sòn Gài
www.xommuaban.vn
Nguyen Tu Anh nói:
Đen đến nỗi không ai nhận ra nữa rồi này. Híc!

Đen đâu mà đen chị, phải nói là chị có làn da mặn mòi, bánh mật chứ ạ. ở bên tây đang "à la mode" đấy.

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Tigon-ETC nói:
Anh!

Hôm nay là ngày thứ 5 rồi, 5 ngày không được nghe tiếng anh, em nhớ những lúc anh cười vì một câu nói ngô nghê của em. Uh, lúc nào em cũng muốn anh của em vui vẻ mà. Dẫu biết cuộc sống còn nhiều khó khăn, dẫu biết hoàn cảnh chúng mình như thế.

Lúc này đây, trong em cả những giận hờn chen lẫn sự lo lắng, không biết giờ này anh của em thế nào. Anh ơi, anh đâu rồi?

Lại thấy Ti gon như bao người khác, cái thời trẻ dại ấy mà! D:

Hi vọng một hôm nào đó, lên mạng, câu đầu tiên không phải là: Anh ơi, anh đâu rồi nữa. Hãy để nó đảo ngược đi Ti gon à. Như thế sẽ tốt cho mình hơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA