Nhớ người ta

• Thread starter Tigon-ETC
  • Ngày gửi
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Anh, lúc này anh đang ở đâu nhỉ? không biết. Thật lạ, câu hỏi có vẻ kỳ cục quá, nhưng đó là sự thật. Bao lâu rồi không liên lạc nhỉ? Điện thoại lúc nào cũng "thuê bao quý khách hiện không liên lạc được...". Em ghét anh, anh cứ đến rồi đi như thế, bỏ lại sau lưng bao nỗi nhớ xa xôi. Anh ơi một nỗi nhớ...!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Tigon biết không, con trai con gái trong Nam khi yêu nhau thường hay làm cho nhau trò "Xe lỗ ghèn", dần dần qua thời gian rất ngắn là "Ghiền" luôn, khó có thể rời ra nhau được nữa.

Do vậy, em muốn "nó" mau quay về thì phải học hỏi cấp tốc cái "Tếch ních" này đi, hiệu nghiệm lắm, em đỡ phải rên rỉ như thế này nữa.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Vivavina nói:
Tigon biết không, con trai con gái trong Nam khi yêu nhau thường hay làm cho nhau trò "Xe lỗ ghèn", dần dần qua thời gian rất ngắn là "Ghiền" luôn, khó có thể rời ra nhau được nữa.

Do vậy, em muốn "nó" mau quay về thì phải học hỏi cấp tốc cái "Tếch ních" này đi, hiệu nghiệm lắm, em đỡ phải rên rỉ như thế này nữa.

Thế ạ, thế anh đã từng...chưa? truyền đạt lại kinh nghiệm đi. Mà anh nói thế khó hiểu lắm, đọc mãi, đọc đi đọc lại mà mới hiểu sơ sơ thôi à

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Ừ ... thì đại ý là trong con người ta có nhiều cái lỗ, mà lỗ nào ngóay vào nó cũng đều ... sướng cả. Ví dụ như lỗ tai, lỗ mũi, lỗ rốn .... Đặc biệt hơn, trong cơ thể còn có một lỗ nữa gọi là Lỗ ghèn, có lẽ tạo hóa đã ban cho con người để tiêu dao lãng mạn lúc yêu nhau. Khi yêu nhau, nếu biết thì hương vị Tình yêu sẽ gia tăng gấp nhiều lần

B

Biển Núi

Guest
28/11/05
52
0
0
tp.hcm
Vivavina nói:
Ừ ... thì đại ý là trong con người ta có nhiều cái lỗ, mà lỗ nào ngóay vào nó cũng đều ... sướng cả. Ví dụ như lỗ tai, lỗ mũi, lỗ rốn .... Đặc biệt hơn, trong cơ thể còn có một lỗ nữa gọi là Lỗ ghèn, có lẽ tạo hóa đã ban cho con người để tiêu dao lãng mạn lúc yêu nhau. Khi yêu nhau, nếu biết thì hương vị Tình yêu sẽ gia tăng gấp nhiều lần
Bó tay với Anh Viva, hôm qua uống càfe về có làm nhiệm vụ gì cho Vợ chưa?
Chẳng hạn như anh nói đó.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Người Miền Nam, Miền Bắc, Miền Trung có một cái khác nhau đó là dùng từ ngữ. Ngay trong từng miền cũng có điều khác đó, mà người ta gọi là từ địa phương. Người Miền Nam khi yêu nhau hay chơi trò "Xe lỗ ghèn". Người Miền Bắc khi yêu nhau đơn giản họ nói từ yêu. Nhưng để nói được từ yêu ấy lại khó biết bao. Có bao anh chàng đứng hàng giờ trước gương chỉ để tập nói một câu với cô bạn gái, thế mà khi gặp anh ta lại chẳng nói được điều gì (?)

To anh Vivavina: Có một câu đại ý thế này, không biết anh đã nghe chưa: Nếu không phải của ta thì có giữ cũng chẳng được. Nhưng nếu là của ta thì chẳng giữ nó cũng không thể mất đi. Kệ nó thôi anh ạ, người ta đi rồi mà, mỗi người có con đường riêng, không chung được nữa thì riêng thôi. Nhưng nỗi nhớ vẫn là nỗi nhớ...

B

Biển Núi

Guest
28/11/05
52
0
0
tp.hcm
Tigon-ETC nói:
Anh, lúc này anh đang ở đâu nhỉ? không biết. Thật lạ, câu hỏi có vẻ kỳ cục quá, nhưng đó là sự thật. Bao lâu rồi không liên lạc nhỉ? Điện thoại lúc nào cũng "thuê bao quý khách hiện không liên lạc được...". Em ghét anh, anh cứ đến rồi đi như thế, bỏ lại sau lưng bao nỗi nhớ xa xôi. Anh ơi một nỗi nhớ...!
Hôm nay Tigon sao thế nhỉ? Người miền Bắc hay Miền Nam cũng vậy thôi, Khi gặp người mình yêu thì cũng đều như nhau, có khác là bản lĩnh của từng người.

Quan trọng là anh ta biết người con gái đó lãng mạn hay không?....để áp dụng phương pháp nào cho hiệu quả

Sao thể 2 đường riêng thì đôi khi cũng phải cắt nhau mà cắt nhau rồi thì đừng cho nó riêng nữa

Mà nếu như là riêng nữa thì lại tạo cho nó cắt nhau cho tới khi nào 1 trong 2 vào tù rồi thì đành chịu

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Một chủ nhật, hai chủ nhật... vẫn không thấy anh đâu cả. Người ta yêu nhau mong ngày thứ 7, còn nó thì lại mong chủ nhật. Chủ nhật để gặp anh, để nói chuyện cùng anh, hay đơn giản là chỉ cần nhìn thấy anh.
Nó nằm xem vô tuyến, mà mắt lim dim như muốn mơ về một cõi xa xôi, chiều, chiều về rồi mà sao như mới sáng, một ngày mong mỏi, một ngày chờ. Với tay lấy cái điện thoại gọi cho anh "Thuê bao quý khách hiện không liên lạc được.." sao thế nhỉ? Sao máy anh cứ tắt hoài, cứ nằm ngoài vùng phủ sóng thế. Anh đi công tác ư? Sao lạ thế, anh mới đi về mà. Không lẽ... Anh còn hứa sẽ mang về một cây phong lan kia mà.
Cây Tigon, hai đứa trồng giờ đã trổ hoa, hoa đẹp lắm anh biết không. Nhớ lúc trồng anh còn bảo với nó "Anh không hiểu sao em lại thích hoa Tigon? - Hoa của sự chia ly em có biết". Nó vẫn câu trả lời ấy "đơn giản là em thích". 12h đêm nó còn hì hục chép lại bài thơ "Hai sắc hoa Tigon" để dán lên góc học tập. Ai cũng lắc đầu bảo nó "điên". Cũng chẳng biết nó thích hoa Tigon như thế nào nữa, nó thường đi hái những cành hoa Tigon về ép khô trong những trang sách, để rồi mỗi lần lôi ra xem, hoa lại ngả màu. Anh cũng biết cái sở thích của nó, thế nên vào ngày sinh nhật anh đã mang tặng nó một cành Tigon ép khô. Người ta yêu nhau tặng nhau hoa hồng, còn anh với nó yêu nhau tặng cho nhau những cành Tigon ép khô.

Chủ nhật trôi qua rồi, mà anh vẫn không xuất hiện, nó nhớ anh, nhớ thật nhiều.

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Em Tí gòn em gọi này anh tranchan79 ới . Sao lại để em ý gào thảm thiết thế này. Tội ghê ! :lol:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Hoadonbanle nói:
Em Tí gòn em gọi này anh tranchan79 ới . Sao lại để em ý gào thảm thiết thế này. Tội ghê ! :lol:

Thôi bác lượn đi tìm Thu Quỳnh đi cho em nhờ. Liên quan gì đến bác tranchan79 đâu, bác nhể?

S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
Hehe, bé Tigon tâm trạng nhể? Người ta ko nhớ mình thì thôi, nhớ làm gì cho thêm buồn Tigon? Những lúc ấy em xách xe chạy lên Nguyễn Xí hay Đinh Lễ mà mua sách, sách trên ấy rẻ lắm. Tối về lôi ra mà đọc, chẳng còn thời gian đâu mà nhớ với nhung nữa.. hehe...

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
em chảng biết các anh các chị thế nào chứ như em đây, nửa năm trôi qua vẫn mang từ "nhớ" em cũng vẫn muốn yêu lại nhưng thật khó, chúng em đều là người phụ nữ phương đông du như thế nào thì vẫn rất nặng tình cảm , và thật sự là chúng em cần thời gian dù chưa biết là nhiều hay ít, trái tim lúc này đang bị tổn thương đây là lúc mà chúng em cần bạn bè nhất đấy ạ , các bác đừng chọc chúng em nhé

T

Thu Quynh

Trung cấp
8/10/05
107
0
0
41
Hai Ba Trung,HN
Tigon-ETC nói:
Thôi bác lượn đi tìm Thu Quỳnh đi cho em nhờ. Liên quan gì đến bác tranchan79 đâu, bác nhể?

Nè Thu Quỳnh đâu có liên quan gì vụ này đâu?

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Thu Quynh nói:
Nè Thu Quỳnh đâu có liên quan gì vụ này đâu?
Đúng ! ko có liên quan, cứ lôi vớ lôi vẩn vào là sao nhỉ ?:wall: .
Em tí gòn cứ giả vờ chứ lị, muốn mà cứ . . . :banana:

D

DINOSAUR

Guest
9/12/05
25
0
0
Ha Noi
www.buffalotours.com
ối trời ơi là trời. Yêu nhau quá lại khổ vìi nhau thôi, chuẩn bị mà làm báo cáo quý, báo cáo năm đi còn ngồi đấy ah!

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Tôin nghiệp Tigon wa'. Nhưng tigon còn may mắn chán, vì còn có người để nhớ, để thương, Còn mình thì chẳng có ai để nhớ để thương nưa. Hihihihi

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
HVUNG nói:
Tôin nghiệp Tigon wa'. Nhưng tigon còn may mắn chán, vì còn có người để nhớ, để thương, Còn mình thì chẳng có ai để nhớ để thương nưa. Hihihihi
Chít thật! Thế này thì phải đi khám để chữa trị kịp thời thôi em ơiiiiiii.:lol:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Khổ, em đang định sáng tác chuyện, thế mà... Không ngờ mới viết một đoạn mà đã thành công vậy, có khi sáng tác tiếp nhỉ?
Các bác thấy câu chuyện em kể thế nào, cũng một nỗi nhớ da diết nhỉ? híc híc.
Đợi nhé em sẽ post tiếp

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
DINOSAUR nói:
ối trời ơi là trời. Yêu nhau quá lại khổ vìi nhau thôi, chuẩn bị mà làm báo cáo quý, báo cáo năm đi còn ngồi đấy ah!
Báo cáo là việc của báo cáo, còn yêu nhau là việc của yêu nhau, "anh" nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA