Kết quả thi công chức thuế

• Thread starter mysterman
  • Ngày gửi
Y

yenchun

Cao cấp
30/5/11
246
1
18
viet nam
Ðề: Kết quả thi công chức thuế

- Bạn yenchun cho minh cai nick noi bo di. nick cua minh la kimyen@tgi.tct.vn.
Công việc của bạn nhàn lắm sao, mình thì cả hai tuần nay vất vả quá đi mất. Công việc làm muốn xù đầu, chạy ngược chạy xuôi, tuy là sướng hơn làm tư nhân nhưng cũng áp lực lắm.
Không lảnh 2.5tr cả năm đâu, yên tâm đi, tháng 05/2012 lương lên rồi, cũng được 3 triệu mấy rồi. hihi. Hết thời gian tập sự thì sẽ là 4 triệu mấy, hihi. Một tương lai tươi sáng đang chờ đón chúng ta mà, hihi
- Bạn bongyeu khi nào nhận được quyết định cho mình biết với nha, để mình còn chúc mừng bạn nữa, hihi.Nếu vào được phòng tốt thì sẽ thật là vui cho bạn.
M thử rồi nhưng hình như vùng mạng ở m và bạn khác nhau nên ko thể add được bạn à
Các bạn: m thấy ở chi cục m các bạn đã nhận qd rồi, 1/12 vừa rồi đã đến nhận việc nhưng tuần tới mới chính thức đi làm

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quangbacly

Guest
1/12/11
2
0
0
Thua Thien Hue

Phòng nào cũng được miễn là công chức thuế ! Công việc nào chúng ta cũng vượt qua . Nhưng ai được phân công ở Cục Thuế cũng sướng hơn ở các chi cục, bởi vì ở chi cục hay kiêm nhiệm thêm công việc còn các bộ cục thuế ko như vậy và có vẽ oách hơn.

Q

quocsonnguyen

Guest
20/10/08
4
0
0
Tp.HCM

hi! chào đồng nghiệp tuanccc, mình cũng quê Bình Định đây, chúc mừng bạn nhé, bước đầu chắc cũng có nhiều bỡ ngỡ, nhưng đầu xuôi thì đuôi sẽ lọt, chúc bạn thành công :030: !

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

hi! chào đồng nghiệp tuanccc, mình cũng quê Bình Định đây, chúc mừng bạn nhé, bước đầu chắc cũng có nhiều bỡ ngỡ, nhưng đầu xuôi thì đuôi sẽ lọt, chúc bạn thành công :030: !
Vậy là bạn cũng đang làm trong ngành ở Tp HCM hả? Thanks lời chúc của bạn. Mình sẽ cố gắng nhiều hơn! Có gì vui cứ lên diễn đàn chia sẻ cho anh em luôn nhen!

Q

quocsonnguyen

Guest
20/10/08
4
0
0
Tp.HCM

uh! mình cũng đang trong ngành ở Tp HCM, cũng công chức mới như cậu thôi! cậu ở Quy Nhơn luôn hay đâu?

Y

yenchun

Cao cấp
30/5/11
246
1
18
viet nam

Phòng nào cũng được miễn là công chức thuế ! Công việc nào chúng ta cũng vượt qua . Nhưng ai được phân công ở Cục Thuế cũng sướng hơn ở các chi cục, bởi vì ở chi cục hay kiêm nhiệm thêm công việc còn các bộ cục thuế ko như vậy và có vẽ oách hơn.
Ở cục thì oách hơn nhưng cực hơn, ở chi cục mà xa xa cục thì về sớm vô tư, còn cv thì m thấy ở chi cục m rất nhàn

quiams04

quiams04

Trung cấp
27/12/08
64
0
0
TP Quy Nhơn, Bình Định

Có ai biết khi nào có kết quả xin điều chuyển công chức đi cục khác không? Trả lời giúp mình với????????

Z

zozomotochi

Sơ cấp
29/10/10
10
0
0
36
hp

Có ai biết khi nào có kết quả xin điều chuyển công chức đi cục khác không? Trả lời giúp mình với????????
Mình cũng xin điều chuyển vào HCM ko biết bao giờ có kết quả nữa. Nghe nói chỉ trong năm nay thôi. lại chờ đợi

H

hoaleban

Guest
14/11/11
4
0
0
Ha Noi

'Không biết các bạn khác gọi đợt này đến chi cục đã đc phân công côg việc chưa. Bên mình đến hnay vẫn sáng đến và chiều về rùi hẹn ngày hôm sau đến. Không biết bao giờ mới đc phân nhỉ?

C

chuoibu

Guest
7/12/11
5
0
0
ha noi

Chào cả nhà!
em co việc này chia sẻ cùng mọi người để mọi người cảnh giác. Cuối năm ngoái nhà em được một cậu tên là Vinh số điện thoại 0984656677 làm ở chi cục thuế Hà tĩnh bảo có bà cô làm to ở Tổng cục có 2 suất chạy vào thuế một đại học, một cao đẳng. Nhà em có mỗi mình em là làm ngoài nên đồng ý , cậu bảo một suất là 80.000.000VND . em thấy rẻ cũng nghi nghi nhưng do bà chị muốn cho em vào nên đã chuyển tiền luôn cho cậu ấy. Một năm trời cạu áy cứ hẹn hò nào là chưa có kết quả, nào là đợi xét tuyển.Đầu tháng này em không kiên nhẫn được nên đi điều tra thì thấy chác chắn mình bị lừa bởi không có chỉ tiêu xét tuyển ở hà nội và vị trí như cậu ta nói. Sau đó em có hỏi một số người thì cũng vài người nhờ cậu ta 2 suất. Em hoảng quá nhưng bình tĩnh điện thoại đòi tiền và nói đã đi điều tra không có như cậu ây nói và đề nghị gửi trả tiền ngay trong ngày hôm đó và cậu ta đã gửi trả luôn. Em viết để cảnh tỉnh mọi người đừng tin lời của bọn lừa đảo này, em có đầy đủ bằng chứng để có thể đưa nó ra pháp luật nhưng em không muốn làm thế (giấy chuyển tiền, tin nhắn điện thoại và một số cuộc nói chuyện qua điện thoại em đã ghi âm.) Đến bây giờ nó vẫn cứ hứa tuần sau ra lấy quyết định, mặc dù tuần trước hứa tuần này. Em sẽ đợi nó hết tuần sau và xin nó tiền lãi theo đúng lãi suất ngân hàng 20%/năm/số tiền 80.000.000vnd bởi nó không chạy ở đâu cả mà vứt hồ sơ của em cũng nên. Cảnh giác nhé, một năm phí hoài.

D

danghongnhung87

Trung cấp
14/11/10
94
0
0
hải phòng

những chuyện lừa đảo kiểu thế vẫn còn đầy, nhưng không hiểu sao bạn lại có thể tin được chuyện đó nhi, giờ chẳng có việc không thi mà vẫn được vào đâu, trừ hợp dồng ra, đáng nhẽ ngay từ đầu bạn phải tìm hiểu xem có tổ chức thi hay không thì mới chạy được chứ, lại còn chờ đến tận 1 năm giờ đi hỏi mới biết thì cũng pó tay với bạn thật,chí ít khi đó bạn cũng nên tìm hiểu 1 chút về công việc mà bạn định chạy chứ, chính vì những người nhẹ dạ cả tin như bạn nên mới nảy sinh những người lừa đảo như thế. mình không có ý trách bạn đâu mà chỉ để chia sẻ suy nghĩ của mình thôi, mình tin còn rất nhìu người bị như vậy nhưng ko dám nói ra, rât cám ơn bạn đã nói ra điều này

C

chuoibu

Guest
7/12/11
5
0
0
ha noi

Cảm ơn bạn danghongnhung87 đã chia sẻ. Đúng là bọn lừa đảo nó cũng khéo lắm, cứ hẹn lần lần, rồi đưa ra lý do, mới lại cũng tại nghành thuế thi tuyển lâu có kết quả và có nhiều những đợt linh tinh nên có đất cho bọn nó. Mình chỉ muốn chia sẻ cùng mọi người để cảnh giác thôi. Mình cũng không muốn làm căng chứ vói các tin nhắn và ghi âm, minh chuyển về chi cục thuế Hà tĩnh chắc chắn nó là con giời cũng mất việc. Hôm qua nó vẫn còn mạnh mồm bảo sang tuần ra hà nội lấy quyết định cho mình, minh đang đợi nó ra, nếu láo toét mình tóm luôn đưa lên tổng cục xem ai dám nhận là họ hàng hay người quen của nó. Theo bạn có nên bắt nó bồi thường không nhỉ( thiệt hại vật chất, tinh thần, chi phí cơ hội...)?

Y

yenchun

Cao cấp
30/5/11
246
1
18
viet nam

những chuyện lừa đảo kiểu thế vẫn còn đầy, nhưng không hiểu sao bạn lại có thể tin được chuyện đó nhi, giờ chẳng có việc không thi mà vẫn được vào đâu, trừ hợp dồng ra, đáng nhẽ ngay từ đầu bạn phải tìm hiểu xem có tổ chức thi hay không thì mới chạy được chứ, lại còn chờ đến tận 1 năm giờ đi hỏi mới biết thì cũng pó tay với bạn thật,chí ít khi đó bạn cũng nên tìm hiểu 1 chút về công việc mà bạn định chạy chứ, chính vì những người nhẹ dạ cả tin như bạn nên mới nảy sinh những người lừa đảo như thế. mình không có ý trách bạn đâu mà chỉ để chia sẻ suy nghĩ của mình thôi, mình tin còn rất nhìu người bị như vậy nhưng ko dám nói ra, rât cám ơn bạn đã nói ra điều này

Vậy bạn chưa bit rồi có những đợt thi rất đơn giản ko do tổng cục tổ chức đâu rồi vào đấy sau rồi mới thi biên chế lại
Có bạn nào làm bên tin bit cách cài lại chạy song song 2 bộ win của các máy ở thuế ko. Lâu nay chay dua 2 win m toàn chạy bằng tay hết 2 bộ mà thấy ở đây có sẵn 2 bộ ghost ko bit có mần được chi ko nữa. Hỏi các a thì các a chỉ gì đâu chẳng đúng nên có bạn nào có hướng dẫn hay đã làm rồi thì chỉ m với nhé

N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork

Vậy bạn chưa bit rồi có những đợt thi rất đơn giản ko do tổng cục tổ chức đâu rồi vào đấy sau rồi mới thi biên chế lại
Có bạn nào làm bên tin bit cách cài lại chạy song song 2 bộ win của các máy ở thuế ko. Lâu nay chay dua 2 win m toàn chạy bằng tay hết 2 bộ mà thấy ở đây có sẵn 2 bộ ghost ko bit có mần được chi ko nữa. Hỏi các a thì các a chỉ gì đâu chẳng đúng nên có bạn nào có hướng dẫn hay đã làm rồi thì chỉ m với nhé
dùng Partition Magic hoặc Vmware, chạy mấy hệ điều hành cũng được tất, kể cả ubuntu

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM

Anh joi thế biết cả tin nưa ư? hihihihihi:wall:

Y

yenchun

Cao cấp
30/5/11
246
1
18
viet nam

dùng Partition Magic hoặc Vmware, chạy mấy hệ điều hành cũng được tất, kể cả ubuntu
Ẹc, ko fai đâu, cái nì khác ko fai chạy chơi như hồi đi học đâu

L

lubello

Sơ cấp
20/8/08
15
0
0
36
ha noi

có bạn nào có kết quả điều chuyển đợt này chưa?lâu thế nhỉ?sắp hết năm rùi..........

Z

zozomotochi

Sơ cấp
29/10/10
10
0
0
36
hp

Không biết kết quả điều chuyển có công bố trên website ko nhỉ. hay là âm thầm như đợt 2

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA