Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

• Thread starter loanlinkin
  • Ngày gửi
anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
m đâu có thấy thế đâu nhỉ.quan chức cán bộ thì mới kiếm đc chứ nhân viên quèn thì lấy đâu ra mà giàu...
Nhân viên cũng giàu mà, quan chức giàu là chuyện đương nhiên.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuantit1502

Guest
9/11/09
22
0
0
36
ha noi
k biết nv quèn ở đây thì có đủ tiền nuôi thân k nhỉ...chém gió cho qua n tháng ngày chờ đợi vậy

I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere
Bên Hải quan có điểm rồi các bác, có ai thi ko vào mà xem kìa

H

hongxuan209

Sơ cấp
6/5/11
12
0
0
Hà Nội
bên này t nghĩ nhanh có kết quả thôi vì có ít bài thôi mà! hải quan còn cả các cục trên cả nước mà! các bạn cứ yên tâm làm bài tốt sẽ đậu thôi! ko giống tớ bên hải quan đâu! giờ mà đi phúc khảo cũng chẳng ăn thua! huhu! thật sai lầm! biết thế đầu tư bên này giờ đỡ ân hận ko....:(

H

hongxuan209

Sơ cấp
6/5/11
12
0
0
Hà Nội
Bạn hongxuan thi thế nào? Cuối năm còn có đợt tuyển CC thuế nữa đấy bạn ạ ;)

Thông tin mới nè, bên Bộ Công thương đang tuyển đấy các bạn. Link từ 4rum SV Luật Bộ Công Thương tuyển công chức - Diễn Đàn Sinh Viên Đại Học Luật Hà Nội

mình làm bài cũng tốt! đứng thứ 6/21 mà họ lấy có 4 ng, ko biết đợt 2 có đến lượt mình ko nữa! môn chuyên ngành đứa chép bài mình được 88 điểm còn mình thì đc 60.5 đúng là chả biết đằng nào mà lần! định đi phúc khảo nhưng bạn trai bảo là đừng có hi vọng mà thất vọng vì ngành này nó thế rồi em ạ! huhu. mình ko biết còn muốn thi vào nhà nước ko nữa đây! bất công quá! hix...

I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere
Môn chuyên ngành lại nhân đôi nữa. Bạn xem nếu phúc khảo mà vị trí lên thứ 3 or 4 thì cứ nên đi phúc khảo.

N

nguyenminh149

Sơ cấp
21/7/11
4
0
0
ha noi
đợt vừa rồi mình cũng thi thuế , cũng ở vị trí 18/16 nhưng mà mình cũng chăng phúc khảo làm gì , vì phúc khỏa cũng không ăn thua , cũng mong ngóng đợt 2 nhưng mà có vẻ khó đấy , vì những vị trí đấy chắc không đến lượt mình
chia sẻ cùng các bạn thi công chức CK nhớ : mình đang làm ở 1 công ty CK này ,và mình thấy UBCK như 1 con rối trong tay BTC , và các công ty CK như 1 quân cờ , nhà đầu tư như 1 đàn vịt bị lùa vaò chuồng , và nhân viên chắc chỉ ngồi đọc báo vì cũng chẳng biêt lam gì ...

T

tuantit1502

Guest
9/11/09
22
0
0
36
ha noi
đợt vừa rồi mình cũng thi thuế , cũng ở vị trí 18/16 nhưng mà mình cũng chăng phúc khảo làm gì , vì phúc khỏa cũng không ăn thua , cũng mong ngóng đợt 2 nhưng mà có vẻ khó đấy , vì những vị trí đấy chắc không đến lượt mình
chia sẻ cùng các bạn thi công chức CK nhớ : mình đang làm ở 1 công ty CK này ,và mình thấy UBCK như 1 con rối trong tay BTC , và các công ty CK như 1 quân cờ , nhà đầu tư như 1 đàn vịt bị lùa vaò chuồng , và nhân viên chắc chỉ ngồi đọc báo vì cũng chẳng biêt lam gì ...

Bạn làm ở Cty CK chứ có phải ở UBCK đâu.m nghĩ 2 bên này khác hẳn nhau mà.hôm đi nộp hồ sơ ngó qua mấy phòng ban thấy bận tuý tít các a c chạy như vịt nên mình nghĩ chắc cũng nhìu vc fai làm :D..nhưg ngồi đọc báo cũng đc.còn hơn fai ở nhà nấu cơm..:(

I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere
Bạn làm ở Cty CK chứ có phải ở UBCK đâu.m nghĩ 2 bên này khác hẳn nhau mà.hôm đi nộp hồ sơ ngó qua mấy phòng ban thấy bận tuý tít các a c chạy như vịt nên mình nghĩ chắc cũng nhìu vc fai làm :D..nhưg ngồi đọc báo cũng đc.còn hơn fai ở nhà nấu cơm..:(

Bạn Tuantit, đi nộp hs cũng có thời gian ngó các phòng nhỉ, mình nộp xong rùi về lun, cũng chẳng để ý họ làm việc ntn. Nếu như bạn nguyenminh nói thì cũng chẳng có ảnh hưởng gì hết, bởi mình chắc gì đã đỗ đâu, nhỉ!

T

tuantit1502

Guest
9/11/09
22
0
0
36
ha noi
Bạn Tuantit, đi nộp hs cũng có thời gian ngó các phòng nhỉ, mình nộp xong rùi về lun, cũng chẳng để ý họ làm việc ntn. Nếu như bạn nguyenminh nói thì cũng chẳng có ảnh hưởng gì hết, bởi mình chắc gì đã đỗ đâu, nhỉ!

chỉ là các phòng dọc hành lang lúc lên nộp hồ sơ thôi mà.tai họ cứ mở của nên m mới thấy :D mà m phải lên mấy lần để hoàn thiện HS nên cũng giác ngộ đc tí.hic k biết bao h mới có kết quả đây nhỉ

T

tuantit1502

Guest
9/11/09
22
0
0
36
ha noi
bên này k biết bao h mới công bố kết quả nhỉ...k biết có phải pv giống năm ngoái k nữa..

I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere
Hết tuần này là được 1 tháng thi rùi mà chưa có kết quả nhỉ

Sửa lần cuối:
G

galogo

Sơ cấp
8/1/11
8
0
0
Ha noi
hi. T nhầm. Mấy năm trc t toàn thấy đến 2 tháng tròn biết kết quả mà hem phải 1 tháng. Cả nhà ta chịu khó ăn chơi thêm tháng nữa vậy. Chưa năm nào t mong thời gian nhanh đến thế........
Nếu mà...... nếu mà... Haiz... thì t sẽ die mất :((

I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere
2 tháng cơ ah. haiz, mệt nhỉ. Thôi đành làm việc khác vậy, cho đỡ mất công chờ :(

H

haln025

Sơ cấp
13/10/09
8
0
0
Ha noi
Có ai biết cách tính điểm mấy môn thi đó ko? Hôm đi tập trung, thấy bảo là môn KT chung hệ số 1, môn Nghiệp vụ hệ số 2. Nhưng mình vẫn thắc mắc là môn nghiệp vụ phần viết và phần trắc nghiệm cộng vào là thang điểm 100 hay là tách từng phần nhỉ?

I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere
Môn nghiệp vụ viết, trắc nghiệm tính điểm riêng. Trắc nghiệm nghiệp vụ tính hệ số 1 thôi. Cái này giống như tính điểm bên thi CC thuế đấy.

Gần 1 tháng trôi qua, h lại phải chờ thêm 1 tháng nữa, chán quá đi mất :(
Ngày nào cũng vào ssc để hóng xem có điểm ko, h chán roài, mặc kệ thoai!

T

tuantit1502

Guest
9/11/09
22
0
0
36
ha noi
hình như đã có thông tin mới hay sao í cả nhà ah...mọi ng nhớ update thông tin lên đây cho ae biết nhá..

sr hình như là vẫn chưa có tin j mới :(

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA