Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

• Thread starter loanlinkin
  • Ngày gửi
C

cheen

Sơ cấp
11/7/13
17
0
0
Binh Dinh
Ðề: Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

Ah đề nó có 3 câu dư này:
1. Quyền và các hình thức kỷ luật đối với công chức
2. Tính tất yếu của việc quản lý nhà nước đối với nền KTTT
3. Để đảm bảo được tính tất yếu đó, UBCKNN thực hiện những nhiệm vụ, quyền hạn rì (theo tớ hiểu nôm na là hỏi đến cái chức năng quyền hạn của UBCK NN)

Đề tiếng anh vs tin học thì tớ chịu, làm xong k nhớ nổi. Tin học thì có nhiều câu dễ lắm nên k cần care lắm. Hihi

Thanks bạn,
Môn KTC chỉ cần thuộc bài là ok.. nhưng có thuộc nổi không lại là chuyện khác...
Tin học với Anh văn thì hên xui... hic

Ngày mai, 225 phút (bao gồm trắc nghiệm và tự luận)... chưa bao giờ mình đi thi mà thời gian nó kinh khủng như vậy
NGÀY MAI LÀ MÔN CHUYÊN NGÀNH.. HỆ SỐ 2, CÁC BẠN HÀ NỘI CỐ LÊN NHÉ
225 PHÚT NỮA THÔI, BẠN SẼ LÀ CÔNG CHỨC CỦA UBCK NN

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuydung2003

Sơ cấp
25/6/13
15
0
0
TPHCM

Mấy bạn thi lmf bài được không? đề sao vậy mây bạn?

A

Assyrians

Guest
30/7/13
2
0
0
hanoi

đề đóm như kiểu muốn triệt hạ nhau ấy, chép mỏi tay hết 4 tờ mà chưa ăn thua gì. chán toàn tập.

C

cheen

Sơ cấp
11/7/13
17
0
0
Binh Dinh

Mấy bạn thi lmf bài được không? đề sao vậy mây bạn?

Có bạn đã share đề KTC rồi kìa Dung
Chờ bạn nào đó share đề tự luận kiến thưc chuyên ngành...
Bạn nào thi rồi share với,

đề đóm như kiểu muốn triệt hạ nhau ấy, chép mỏi tay hết 4 tờ mà chưa ăn thua gì. chán toàn tập.

Gì ghê vậy pak, chép mỏi tay là quá ghê rồi

T

taodo501

Sơ cấp
19/5/10
16
0
1
hanoi

đề chuyên ngành kế kiểm hôm nay đúng là không thể ngờ được
c1: vai trò và chức năng của thị trường chứng khoán. tính minh bạch có ảnh hưởng đến phân bổ nguồn vốn của thị trường như thế nào. hệ thống kế toán ảnh hưởng đến thị trường chứng khoán thế nào?
c2: bài tập về hợp nhất kinh doanh
c3: bài tập về kế toán xây dựng.
Đại khái là thế.
T làm sai toét hết cả. hic

K

kiemtoan54

Sơ cấp
24/7/13
9
0
1
hà nội

đề chuyên ngành kế kiểm hôm nay đúng là không thể ngờ được
c1: vai trò và chức năng của thị trường chứng khoán. tính minh bạch có ảnh hưởng đến phân bổ nguồn vốn của thị trường như thế nào. hệ thống kế toán ảnh hưởng đến thị trường chứng khoán thế nào?
c2: bài tập về hợp nhất kinh doanh
c3: bài tập về kế toán xây dựng.
Đại khái là thế.
T làm sai toét hết cả. hic
bạn còn làm đc để mà sai toét, tớ còn ngồi chém gió đc 1/5 để rồi ngồi vẽ voi cơ, đảm bảo đủ chỉ tiêu ko bỏ giấy trắng, mà đã ko làm đc bài thì chớ, chị giám thị còn hào phóng phát cho tận 2 tờ giấy nháp, thế là cũng đủ thời gian để vẽ hết 2 tờ nháp :rotfl:

G

gaconlonton2810

Sơ cấp
31/12/12
31
0
0
HẢI DƯƠNG

Ai cũng kêu chuyên ngành khó nhỉ :)
Cầu trời mình chỉ cần trên 50 điểm là tốt rùi, bõ công đọc sách

R

roseofmoon

Sơ cấp
12/11/08
26
0
0
Hà Nội

Các bác UBCK đúng là thâm, ra đề như kiểu quyết ko cho bố con thằng nào vào í. Phát tài liệu ôn thì ôn phân tích BCTC với dự báo mà lúc thi thì thi vào kế toán xây dựng, với hợp nhất kinh doanh. Xây dựng mình ko làm bjo nên chẳng thế biết đc, còn hợp nhất thì cũng ko làm và cũng chẳng ôn, ai mới ra trường còn nhớ để làm chứ mình thì mình chịu. Toàn ôn phân tích BCTC.
Đề tiếng anh thì khó nhăn răng méo mồm, đề tin thì dễ như nuốt kẹo.
Kết luận là mình toạch rùi, ko hy vọng j nữa. Mất 700k cho vụ thi UBCK này, 1 phi vụ đầu tư ko có lãi. Dù sao thì cũng gọi là có ít kih no thi vào nhà nước. Các bạn HCM cố lên nhé

G

gaconlonton2810

Sơ cấp
31/12/12
31
0
0
HẢI DƯƠNG

Các bác UBCK đúng là thâm, ra đề như kiểu quyết ko cho bố con thằng nào vào í. Phát tài liệu ôn thì ôn phân tích BCTC với dự báo mà lúc thi thì thi vào kế toán xây dựng, với hợp nhất kinh doanh. Xây dựng mình ko làm bjo nên chẳng thế biết đc, còn hợp nhất thì cũng ko làm và cũng chẳng ôn, ai mới ra trường còn nhớ để làm chứ mình thì mình chịu. Toàn ôn phân tích BCTC.
Đề tiếng anh thì khó nhăn răng méo mồm, đề tin thì dễ như nuốt kẹo.
Kết luận là mình toạch rùi, ko hy vọng j nữa. Mất 700k cho vụ thi UBCK này, 1 phi vụ đầu tư ko có lãi. Dù sao thì cũng gọi là có ít kih no thi vào nhà nước. Các bạn HCM cố lên nhé

Lệ phí 140k, tài liệu 130k thui mà bác nhỉ^^
Ai cũng kêu khó cả, coi như lấy kinh nghiệm, người ra trường lâu năm thì đúng là lại càng khó hơn. UBCK chơi quá thâm bác ạ

C

cheen

Sơ cấp
11/7/13
17
0
0
Binh Dinh

Có bạn nào Hà Nội thi Ngành Kinh tế - Tài chính, thì chia sẻ tý đề cho đầu cầu HCM với ạ

G

gaconlonton2810

Sơ cấp
31/12/12
31
0
0
HẢI DƯƠNG

Có bạn nào Hà Nội thi Ngành Kinh tế - Tài chính, thì chia sẻ tý đề cho đầu cầu HCM với ạ

Bạn hỏi đề kiến thức chung hay chuyên ngành vậy?

H

hoangyenbt

Sơ cấp
2/7/13
32
0
0
Hà nội

Hôm nay, là ngày thi công chức UBCK tiếc là mình không đủ giỏi để quyết định thi mặc dù đã nộp hs, buồn quá.

Bạn không thi là tốt đấy. Đi thi mới thấy nản. TA thì k thể nào làm đc. Tớ thấy hoảng luôn.

C

cheen

Sơ cấp
11/7/13
17
0
0
Binh Dinh

Đề chuyên ngành đó bạn :D, bonus thêm đề KTC thì tốt... tại hôm qua có bạn share đề Kiến thức chung rồi, mình nghĩ giống, nên không hỏi lại...

N

Nguyen Ha Thi

Guest
25/4/08
20
0
1
Hà Nội

Bạn không thi là tốt đấy. Đi thi mới thấy nản. TA thì k thể nào làm đc. Tớ thấy hoảng luôn.

Cũng may là có người đồng cảm trước sự quyết định của mình. Mình biết chắc chắn thi không đỗ, mà ko đỗ thì không đi thi hic hic.

Cả nhà đi thi có làm bài tốt không?

ranjo

ranjo

Trung cấp
16/8/13
86
0
0
Đà Nẵng

Cũng may là có người đồng cảm trước sự quyết định của mình. Mình biết chắc chắn thi không đỗ, mà ko đỗ thì không đi thi hic hic.

Mình đi thi cho biết cái đề :) Ngồi chép đề chuyên ngành ra giấy định mang về thì bị thu lun :D Mà lạ, mấy giám thị người chép đề vào giấy nháp mang về, người lấy điện thoại chụp đấy thôi! Cũng cùng ý đồ cả mà thế :004:

K

ktthuc

Sơ cấp
26/8/13
12
0
0
39
ha noi

Không biết đến bao giờ thì có kết quả các bạn nhỉ?

Đang nóng lòng đợi kết quả wa

K

ktthuc

Sơ cấp
26/8/13
12
0
0
39
ha noi

Hic, Chấm lâu vậy ah !

G

gaconlonton2810

Sơ cấp
31/12/12
31
0
0
HẢI DƯƠNG

Hic, Chấm lâu vậy ah !

1 tháng là thời gian nhanh nhất mình biết mà CQNN chấm thi đó bạn, họ nói thế chứ có thể mất 2-3 tháng là chuyện bình thường
Bạn tham khảo time chấm thi của các CQNN khác chấm xem ;)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA