Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

• Thread starter loanlinkin
  • Ngày gửi
T

thuhuong89

Sơ cấp
25/8/09
11
0
0
35
thai nguyen
Ðề: Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

Hic, Chấm lâu vậy ah !
Cũng nhìu bài mà bạn. Hê hê, căng như kiểu đi thi đại học ấy nhỉ.
Kể ra cứ chấm cái bài tiếng anh là cũng đỡ được khối công chấm bài chuyên ngành rùi :D

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

roseofmoon

Sơ cấp
12/11/08
26
0
0
Hà Nội

Lệ phí 140k, tài liệu 130k thui mà bác nhỉ^^
Ai cũng kêu khó cả, coi như lấy kinh nghiệm, người ra trường lâu năm thì đúng là lại càng khó hơn. UBCK chơi quá thâm bác ạ

100k mua chứng chỉ tin học
100k khám sức khoẻ
100k: tiền xác nhận lí lịch và chuyển xe từ HN về quê và từ quê lên HN
chụp ảnh nữa rồi xăng xe phi vèo vèo lên UB rồi ra Thanh Xuân nghe phổ biến, rồi ăn trưa nc non đủ kiểu chả ngót nghét gần 700k còn j bạn. Ngồi nhẩm lại cũng xót phết í.

G

gaconlonton2810

Sơ cấp
31/12/12
31
0
0
HẢI DƯƠNG

100k khám sức khoẻ
chụp ảnh nữa rồi xăng xe phi vèo vèo lên UB rồi ra Thanh Xuân nghe phổ biến, rồi ăn trưa nc non đủ kiểu chả ngót nghét gần 700k còn j bạn. Ngồi nhẩm lại cũng xót phết í.

Bạn vẫn phải mua chứng chỉ tin học, tiếng anh, khám sức khỏe và chụp ảnh cho những đợt thi khác mà. Cái này chia đều cho số lần sử dụng :p
Ko thi thì vẫn ăn trưa, uống nước, có chăng là chi phí ăn uống cao hơn vì chịu đầu tư cho thi cử. Phải tính chênh lệch so với ăn uống bt lúc ko thi cử
Tính ra thì cũng tốn nhưng cũng ko tới 700k^^
Đi thi lấy kinh nghiệm là chính... thi xong biết là ko có hy vọng hehe

V

Vanelly1

Sơ cấp
4/12/10
7
0
0
37
hà nội

Đề bài tập có phần
Câu 2: về mua bán sát nhập doanh nghiệp: tính lợi thế thương mại
Một phần về hạch toán chênh lệch đánh giá lại tài sản, nhớ kết chuyển nguồn nhé, tớ đã bị quên phần này huhu
Câu 3: đề nhớ được như này ( HÌNH NHƯ CÒN 1 DÒNG SỐ LIỆU NỮA NHƯNG TỚ KO THỂ NHỚ ĐƯỢC :(():
Giá trị hợp đồng: 5 tỷ
Chi phí thực tế: 4,05 tỷ
Chi phí thực tế từng kỳ: (2008) 1,5 tỷ (2009) 3,6 tỷ (2010) 4,05 tỷ
Chi phí dự kiến hoàn thiện từng kỳ: (2008) 3 tỷ (2009) 400tr (2010) 0
Thanh toán dự kiến theo kế hoạch: (2008) 1 tỷ (2009) 3,7 tỷ (2010) 300tr
Thanh toán qua tiền tiền gửi NH: (2008) 750 tr (2009) 3tỷ (2010) 1250 tr
Biết: Nhà thầu thanh toán theo tiến độ công trình
doanh thu hạch toán theo tỷ lệ giữa chi phí phát sinh thực tế tương ứng với hoàn thiện so với chi phí dự kiến.
Yêu cầu: Xác định Doanh thu chi phí từng kì và hạch toán

Nói thật là đề chuyên môn ko đánh đố bằng đề tiếng anh đâu, nhưng nếu ko đọc gì về lợi thế thương mại và biết hạch toán kế toán xây dựng thì xác định luôn. huhu làm chứng khoán mà có phải đi làm kế toán xây dựng đâu mà hỏi vậy hả trời :((

À đề trắc nghiệm tớ nhớ được Ba câu:
1. công ty đại chúng quy mô lớn là gì?
2. Công ty được mua lại tối đa bao nhiêu % cổ phiếu lưu hành làm cổ phiếu quỹ
3. Lợi thế thương mại là gì?

CHÚC CÁC BẠN Ở HCM THI TỐT NHÁ!!!

C

cheen

Sơ cấp
11/7/13
17
0
0
Binh Dinh

Đề bài tập có phần
Một phần về hạch toán chênh lệch đánh giá lại tài sản, nhớ kết chuyển nguồn nhé, tớ đã bị quên phần này huhu
Câu 3: đề nhớ được như này ( HÌNH NHƯ CÒN 1 DÒNG SỐ LIỆU NỮA NHƯNG TỚ KO THỂ NHỚ ĐƯỢC :(():
doanh thu hạch toán theo tỷ lệ giữa chi phí phát sinh thực tế tương ứng với hoàn thiện so với chi phí dự kiến.

Nói thật là đề chuyên môn ko đánh đố bằng đề tiếng anh đâu, nhưng nếu ko đọc gì về lợi thế thương mại và biết hạch toán kế toán xây dựng thì xác định luôn. huhu làm chứng khoán mà có phải đi làm kế toán xây dựng đâu mà hỏi vậy hả trời :((

CHÚC CÁC BẠN Ở HCM THI TỐT NHÁ!!!

Đề này là thi kế toán- kiểm toán nhỉ, hay là kinh tế- tài chính vậy,.... KT-TC thì mình xác định là bỏ thi cho roài...
BẠN NÀO THI KINH TẾ- TÀI CHÍNH, CHIA SẺ CHÚT ĐỀ VỚI, ĐANG LO QUÁ

K

ktthuc

Sơ cấp
26/8/13
12
0
0
39
ha noi

Cũng nhìu bài mà bạn. Hê hê, căng như kiểu đi thi đại học ấy nhỉ.
Kể ra cứ chấm cái bài tiếng anh là cũng đỡ được khối công chấm bài chuyên ngành rùi :D
nhiều bài gì, một người cả ngày chấm được cả trăm bài ý. Nhân lên thì chẳng mấy mà xong.

hj, Sao ko thấy họ thông báo khoảng bao giờ có kết quả, bao giờ đi làm nhỉ

N

nhamgiaviet

Guest
22/7/13
2
0
0
32
Hà Nội

đề KT - TC
câu 1:
a, nêu mục tiêu và công cụ của CSTT, tại sao NHTW chuyển từ điều hành CSTT theo khối lượng sang kiểm soát theo lãi suất? dùng đồ thị minh họa nêu cơ chế kiểm soát lượng tiền thông qua lãi suất? nêu cơ chế lan truyền của CSTT?
b, là các câu hỏi về lạm phát mục tiêu, biện pháp kiểm soát,... phần này t ko làm nên ko nhớ rõ
c, chính sách tỷ giá hối đoái cố định là gì? nêu các chính sách kinh tế và phá giá tiền tệ trong điều kiện tỷ giá cố định.
câu 2:
a, chức năng và bản chất của thị trường chứng khoán, phân loại thị trường chứng khoán, đặc điểm của từng loại? nêu các chủ thể của thị trường chứng khoán? ...
b, các loại hình tham gia kinh doanh chứng khoán, hình thức doanh nghiệp, đặc điểm, vai trò...?
c, sở hữu chéo là gì? biện pháp kiểm soát sở hữu chéo để giúp thị trường CK phát triển?
câu 3: BT về mô hình Gordon.... ưu nhược điểm của mô hình
mình nhớ đại khái thế

K

kiemtoan54

Sơ cấp
24/7/13
9
0
1
hà nội

đề KT - TC
câu 1:
a, nêu mục tiêu và công cụ của CSTT, tại sao NHTW chuyển từ điều hành CSTT theo khối lượng sang kiểm soát theo lãi suất? dùng đồ thị minh họa nêu cơ chế kiểm soát lượng tiền thông qua lãi suất? nêu cơ chế lan truyền của CSTT?
b, là các câu hỏi về lạm phát mục tiêu, biện pháp kiểm soát,... phần này t ko làm nên ko nhớ rõ
c, chính sách tỷ giá hối đoái cố định là gì? nêu các chính sách kinh tế và phá giá tiền tệ trong điều kiện tỷ giá cố định.
câu 2:
a, chức năng và bản chất của thị trường chứng khoán, phân loại thị trường chứng khoán, đặc điểm của từng loại? nêu các chủ thể của thị trường chứng khoán? ...
b, các loại hình tham gia kinh doanh chứng khoán, hình thức doanh nghiệp, đặc điểm, vai trò...?
c, sở hữu chéo là gì? biện pháp kiểm soát sở hữu chéo để giúp thị trường CK phát triển?
mình nhớ đại khái thế
đề KT-TC nhiều lí thuyết thế ít nhất cũng chém gió đc tí ti cho đủ 1 tờ giấy, chứ bên kế kiểm toàn bài tập, chém ko nổi, biết thế này ở nhà nằm ngủ, đỡ phải lên đến nơi mà ngồi ngáp

T

thuhuong89

Sơ cấp
25/8/09
11
0
0
35
thai nguyen

nhiều bài gì, một người cả ngày chấm được cả trăm bài ý. Nhân lên thì chẳng mấy mà xong.

hj, Sao ko thấy họ thông báo khoảng bao giờ có kết quả, bao giờ đi làm nhỉ
Thi vào nhà nước đâu có mỗi chấm bài hả bạn :) Để bài thi đến đc tay người chấm cũng là cả 1 giai đoạn ấy chứ:)

T

thuydung2003

Sơ cấp
25/6/13
15
0
0
TPHCM

đề KT - TC
câu 1:
câu 2:
mình nhớ đại khái thế

Cám ơn bạn nhiều lắm, chắc là bạn làm bài tốt lắm, chúc bạn sẽ đậu vào UBCKNN

Sửa lần cuối:
ranjo

ranjo

Trung cấp
16/8/13
86
0
0
Đà Nẵng

100k khám sức khoẻ

Sao các bạn khám sức khỏe hết ít thế nhỉ? Tớ khám sức khỏe ở bệnh viện huyện. Hết đúng 215k :(

C

cheen

Sơ cấp
11/7/13
17
0
0
Binh Dinh

đề KT - TC
câu 1:
a, câu 3: BT về mô hình Gordon.... ưu nhược điểm của mô hình
mình nhớ đại khái thế
Cảm ơn bạn, hóng mãi...
Vãi cả đề, dài kinh khủng thế...

ranjo

ranjo

Trung cấp
16/8/13
86
0
0
Đà Nẵng

Đề bài tập có phần

Chính là tớ đây, không động gì và cũng k nhớ gì phần lợi thế thương mại này :(
Bổ sung cho các mem thi năm sau: Trắc nghiệm 25 câu, 10 câu kế toán về BCTC hợp nhất, chuyển đổi BCTC của công ty con ở nước ngoài, báo cáo lưu chuyển tiền tệ, ghi nhận giá trị của TSCĐ thuê tài chính... (k nhớ nữa), 10 câu kiểm toán về ý kiến kiểm toán, tính chịu trách nhiệm của kiểm toán viên và cty kiểm toán, bồi thường thiệt hại, gian lận ... (k nhớ nữa), 5 câu liên quan đến thị trường khoán

K

ktthuc

Sơ cấp
26/8/13
12
0
0
39
ha noi

Thi vào nhà nước đâu có mỗi chấm bài hả bạn :) Để bài thi đến đc tay người chấm cũng là cả 1 giai đoạn ấy chứ:)

Giai đoạn gì nữa hả bạn :)

N

nakun1990

Cao cấp
24/9/11
222
0
0
Ha Noi

Giai đoạn gì nữa hả bạn :)

Í b đó là rọc phách, lập hội đồng chấm đó b :)
2 tháng sau có kết quả m hóng được hôm đi thi buổi cuối như thế

K

ktthuc

Sơ cấp
26/8/13
12
0
0
39
ha noi

Í b đó là rọc phách, lập hội đồng chấm đó b :)
2 tháng sau có kết quả m hóng được hôm đi thi buổi cuối như thế

Hic, lâu cơ ah, bạn hóng ở đâu vậy?

K

ktthuc

Sơ cấp
26/8/13
12
0
0
39
ha noi

Có bạn nào biết sau vòng thi này đến vòng thi phỏng vấn có khó ko ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA