Mỗi tuần một chuyên đề

Kết quả thi bảo hiểm xã hội 2011 - 2012

• Thread starter chipichi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
huoucaocohuoucaoco

huoucaocohuoucaoco

Trung cấp
2/8/11
59
0
0
quangninh
ơ cái anh này hay nhể? người ta nói j đâu chớ. chỉ thương cho mọi người lại phải mỏi mắt đi tìm thôy. híc híc

Tiền không có
Tình không có
Ngồi một xó
Chết như con chó!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bhxhvn2011

Guest
Cách tính điểm và quy định trúng tuyển:
1, bài thi chấm theo thang điểm 100. Điểm mỗi phần thi, môn thi được làm tròn đến hàng đơn vị. Điểm các môn thi được tính như sau:
a) Môn kiến thức chung: tính hệ số 1;
b) Môn nghiệp vụ chuyên nghành: tính hệ số 2 (trong đó phần thi viết chiếm 70%điểm, phần thi trắc nghiệm chiếm 30% điểm);
c) Môn tin học văn phòng: tính hệ số 1 và không tính vào điểm thi (theo quy định tại điểm c, mục 2, điều 10 nghị định số 24/2010/NĐ-CP ngày 15/3/2010 của Chính Phủ).

Kết quả thi tuyển(KQTT) = Điểm môn kiến thức chung x 1 + Điểm môn nghiệp vụ nghành x 2 + điểm ưu tiên theo quy định (nếu có)

đó là theo qd 595 do bạn

minh chì trích phần tính điểm thui. bạn có thể thì vào trang BHXH down QD596 về xem

cách tính điểm thành 3 môn kiểu này thì điểm trung bình của mình sẽ tụt so với cách tính điểm rời thành 4 môn rôi.vì chuyên ngành làm ko tốt lắm, lo ghê. tính 3 môn mà anh nào được 250 là khá rồi còn gì

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

hongvang

Sơ cấp
13/8/08
15
0
1
Hà Nội
Hi cả nhà!
Theo dõi mọi người mãi, hôm nay cũng phải join vào thôi suốt ruột quá rồi. 10 ngày nữa sao mà lâu đến thế.

B

bhxhvn2011

Guest
neu ma nghi 10ngay nua la co diem thi cung se nhanh den thui, hết tuần sau là đến rùi. Nhưng không bít là có điểm theo kế hoạch không nữa.

uh. ngồi ấn f5 thì thấy lâu chứ cứ làm việc gì đi rồi cũng nhanh thôi mà. chỉ sợ ko đúng như kế hoạch thôi. hết tuần sau rồi có

H

huepham2804

Trung cấp
12/5/11
170
0
0
ha noi
đi làm mà cũng không yên tâm, cứ vào trang BHxh va dien đàn f5 mà chẳng thấy có thông tin gì mới cả.

Quynhthanh1982

Quynhthanh1982

Guest
17/5/11
28
0
0
42
TP Thanh hóa
Mọi người bình tĩnh chút đi, đừng để ng ta dọn nhà rồi dọn cả móng là không có nơi mà liên lạc, phiếm chuyện với nhau đâu. Bao nhiêu công sức đổ sông đổ biển hết rồi ta nên rút kinh nghiệm một tí

L

levandan2104

Guest
22/6/11
6
0
0
38
thanh hóa
Đứa em hỏi anh:
Hỏi : Tại sao mọi người thích làm "chuyện ấy" thế ? Đáp : Thì cũng giống như mày thích ngoáy mũi mà.
(Không bằng lòng, hỏi tiếp)
Hỏi: Thế con trai sướng hơn, hay con gái sướng hơn? Đáp: Thế mày ngoáy mũi thì mũi sướng hay ngón tay mày sướng?
Hỏi: Thế tại sao khi con gái bị cưỡng.....thì sao lại không sướng? Đáp: Thế có kẻ chọc tay vào mũi mày thì mày có sướng nổi không?
Hỏi: Thế tại sao con gái đến "chợ phiên" thì không làm chuyện đấy? Đáp : Mày chảy máu cam thì có muốn ngoáy mũi nữa không?
Hỏi: Tại sao con trai không thích đeo ... khi làm chuyện đấy? Đáp : Thế mày ngoáy mũi thì có thích đeo găng ko.
Dạ em hiểu rồi anh ạ!:wall:

:yo yo (1)::banana:

Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

HỢP ĐỒNG TÌNH YÊU

Hôm nay ngày ... /......./2006
Tại .............................

Chúng tôi gồm:

Anh :................................................. .................................................. .......
Sinh ngày:............................................ .................................................. ....
Địa chỉ:............................................ .................................................. .........
Số điện thoại:.......................................... .................................................. .
Hiện làm việc tại:............................................ .............................................

(sau đây đc gọi là bên A)

Chị :................................................. .................................................. .......
Sinh ngày: .................................................. ............................................
Địa chỉ: .................................................. .................................................
Số điện thoại: .................................................. .......................................
Hiện làm việc tại............................................. ...........................................

(sau đây đc gọi là bên B)

Chúng tôi đã bàn bạc và đi đến thống nhất ký hợp đồng với các điều khoản sau đây:

I-Nội dung hợp đồng :

1-Hợp đồng này đc ký kết với mục đích lớn nhất là các bên cần có một người để giới thiệu là người yêu trong một số trường hợp nhất định như: đi sinh nhật, đi chơi với bạn bè...Để khỏi mang tiếng là ế.

2-Khi hai bên muốn có một người để cùng uống cafe ,cần một người để nói chuyện phiếm cho đỡ buồn, cần một người để đi mua sắm,hoặc đơn giản là cần một tài xế ....

3-Khi một bên cần một người để xả xì trét lúc bực tức và khi cần một lời khuyên về các vấn đề trong cuộc sống(học hành thi cử,gia đình bạn bè..)

4-Chi phí cho những cuộc đi chơi do hai bên tự túc và nếu có đóng góp cho cả hai thì sau đó sẽ campuchia, tất nhiên phía bên B có quyền đồng ý nếu bên A vinh hạnh đc trả thay.

5-Trong mọi trường hợp xảy ra tranh chấp hoặc cãi vã phần đúng luôn luôn thuộc về bên B, mọi hành động dù vô tình hay cố ý của hai bên dẫn đến hiểu lầm nghiêm trọng cho bạn bè người thân của phía đối tác đều phải đc làm rõ ràng để tránh gây ra hiệu quả nghiêm trọng cho các bên.

6-Thời gian kết thúc hợp đồng vào ngày...../...../.... hoặc khi 1 trong hai bên có người yêu thật

II- Quyền lợi và nghĩa vụ của mỗi bên

Quyền lợi và nghĩa vụ của hai bên trong hợp đồng này là cân bằng nên phần này đc soạn chung cho cả hai bên.

1-Quyền lợi:

-Các bên có quyền từ chối khi có việc bận hoặc đột xuất nhưng phải báo trước ít nhất là 2 tiếng đồng hồ để đối tác có phương án thay thế .
-Có quyền yêu cầu đối tác cung cấp thông tin chi tiết chính xác rõ ràng và minh bạch về các buổi gặp gỡ, buổi hẹn ...để đi đến quyết định có đi hay không
-Có quyền đơn phương chấm dứt hợp đồng nếu tìm đc người yêu thật, hoặc đối tác vi phạm hợp đồng gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng
-Trong những trường hợp khẩn cấp có quyền yêu cầu bên kia có mặt ngay lập tức để giúp đỡ (đi học về hỏng xe, trời tối không ai về cùng...)
-Trong trường hợp phải chi trả xiền mà không mang theo có thể yêu cầu bên kia chi trả
-Quyền từ chối trả lời các câu hỏi nhạy cảm hoặc mang tính riêng tư
-Có quyền về sớm trong khi gặp gỡ nếu có nhu cầu chính đáng
-Quyền yêu cầu quà tặng vào các dịp đặc biệt nều đối tác cố tình quên và cũng có quyền từ chối quà tặng nếu không muốn

2-Nghĩa vụ

-Có nghĩa vụ bảo mật thông tin cho phái đối tác(số đt, địa chỉ...) để bảo đảm bí mật cá nhân
-Bên A có nghĩa vụ đưa bên B về nhà muộn nhất là 23h đêm và tốt nhất là trước 22h
-Không nhắn tin, nháy máy sau 23h 30" vì bất cứ lý do gì để bảo đảm cho việc học tập
-Có nghĩa vụ giúp đỡ nhau trong học tập công tác để có một tương lai tươi sáng rạng ngời

III- Các điều khoản bổ sung

-Hợp đồng này có thể đc điều chỉnh bổ xung khi có sự thống nhất của hai bên và đc bổ sung bằng văn bản
-Hợp đồng có hiệu lực kể từ ngày ký
-Hợp đồng được chia làm ba bản có giá trị pháp lý như nhau mỗi bên giữ một bản và một bản đc giữ lai khi công chứng
-Khi thanh lý hợp đồng mọi trách nhiệm của hai bên với đối tác kết thúc

Bên A Bên B
(Ký tên, đóng dấu) (Ký tên, đóng dấu)

CƯỜI CHẾT ĐI MẤT!

Tôi, con gái, rất thích làm chuyện ấy
bởi Hoi Bi Net vào ngày 07 tháng 6 2011 lúc 10:12 chiều
Tôi rất thích làm chuyện ấy, làm ít nhất một ngày 3 lần mới đủ lượng.. Nếu như vì một lý do nào đó không thể làm được thì bức bối kinh khủng, không thể tập trung vào việc gì được, kể cả...ngủ.

Với tôi chuyện ấy rất cần thiết, lúc nhỏ vì chưa hiểu nên không quan tâm, từ ngày biết yêu thì cứ như là làm suốt....

Khi làm chuyện ấy, điều quan trọng phải có được một "cái ấy" hợp với mình...

Với tôi thì tôi thích loại thân dài, mình to, đầu nhỏ và thon, lông mềm muợt... Đương nhiên không phải loại ấy dễ có đâu nhé, tôi là tôi tìm mãi mới ra đấy, nên quí lắm, ráng giữ gìn cho riêng mình thôi. Mà cái này các bạn không nên cho mượn hay sài lung tung nhé, dễ lây bệnh truyền nhiễm lắm đấy.

Tôi thì thích làm chuyện ấy suốt ngày, nhưng đặc biệt là sau khi tắm, cho nên lần nào tắm xong thể nào tôi cũng cố làm phát cho nó sảng khoái.

Trước hết cầm cái ấy lên, xịt một ít dung dịch vào (không có dung dịch thì hỏng bét, khô khốc, chẳng mùi vị gì rất chán), rồi đưa vào trong… Phải làm thật nhẹ nhàng và cẩn thận nhé, mới đầu nên cọ cọ phía ngoài thôi, sau đó mới đưa sâu vào, thật nhịp nhàng, thật đều, lên rồi lại xuống, xoay tròn nữa, như thế mới thích…

Đừng quên lưỡi đấy, quan trọng lắm. (Lưu ý, nên vừa làm vừa soi gương mới thú)

Cứ thế cho đến khi nào thấy bọt trắng xùi ra là coi như xong rồi, rửa sạch ngay. Mà đừng có dại nuốt nó vào bụng nhé, không tốt tí nào…(ngày xưa tôi lỡ nuốt mãi, xong cứ tưởng tượng mình sắp chết)…

Phải làm ít nhất là 3 phút, vì theo nghiên cứu, làm chuyện ấy trên 3 phút mỗi lần sẽ giảm được stress và phòng ngừa được vô số các bệnh khác.

Vì thế tôi cứ đánh răng một ngày 3 lần, có hôm đến…6 lần ấy chứ!

=)) =)) =)) ai dám nghí bậy nào ;))

Sửa lần cuối:
Nguyentuananhpt

Nguyentuananhpt

Trung cấp
13/6/11
126
0
0
Phú Thọ
Mọi người làm gì thì làm đừng để xoá topic đi chúng ta không thể trao đổi thông tin cho nhau đâu, hãy bình tĩnh nhé.

K

keobot

Sơ cấp
3/1/11
13
0
0
tuyên quang
mình cũng là đồng hương đồng khói tuyên quang này, mọi người thi tốt không?

C

camuyen85

Sơ cấp
9/5/11
26
0
0
Mien heo lanh
cũng đừng trách mod làm gì các bạn ah, theo mình nghĩ thì cũng tại các thành viên thui mà.
Nói chung mình cũng hay vô diễn đàn hàng ngày, nhưng ai nói gì ko đúng hay ko lịch sự mình bỏ qua, ko quan tâm đến, ko nói cạnh khóe lại người ta làm gì, chỉ nên xem cái bổ ích và post bài khi cần thiết thui. chứ các bạn cứ ì xèo thế thì bị dọn nhà là đúng rùi.
VD nhé, 1 người nói ko đúng mà chẳng ai thèm trả lời hay đụng đến vấn đề của người đó đề cập thì 1 thời gian bạn đó sẽ chán mà tự bỏ thui. Như thế thì làm j mà bị xóa chứ.
các bạn đồng ý ko.
Vấn đề nào ko quan trọng thì đừng trả lời và đừng tự làm mình bực mình thế thui.
Quan điểm của mình như thế bạn nào thấy có ích thì nhớ ko thì thui nhé, đừng giận nhau làm j
chúc cả nhà vui vẻ

A

anlee

Sơ cấp
hic, hèn gì hnay mình xem mail qua đt thì k thấy mail về bảo hiểm :(

C

cuocsongtuoidep2011

Guest
14/7/11
2
0
0
Hành tinh xanh
Hic, sao nhà cửa lại tan hoang hết cả thế này hả mọi người??? Tưởng mình đi lạc đường thành ra lại bị đổi địa chỉ... Cái nhà kia xây to thế rùi, kể cũng phí nhỉ. Thôi mọi người cố gắng kiềm chế bản thân, đừng để cơn nóng giận của cá nhân mình mà làm sụp đổ công trình của bao nhiêu người nhé. Thanks! Chúc mọi người vui vẻ và đạt kết quả tốt!

H

huyen thanh hoa

Sơ cấp
1/7/11
6
0
0
35
thanh hoa
trời ơi tìm mãi mới vào được, oải was. đợi mãi mà vẫn chưa có kết quả đi đâu mọi người cũng hỏi, sao chẳng ai hiều cho mình là cũng đang nóng ruột , nóng lòng lắm chứ hĩ

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Có lẽ do sơ xuất nào đó mà topic bị xóa, mọi người trong lúc chờ đợi ko nên bàn tán, mình sẽ xem xét lại topic cũ.

Nguyentuananhpt

Nguyentuananhpt

Trung cấp
13/6/11
126
0
0
Phú Thọ
còn một tuần cữa thôi là đến 15/8 không biết có đúng như với dự định không, hồi hộp quá.

T

truongtran4373

Sơ cấp
15/2/11
46
0
0
Đà Nẵng
Mong là Bảo hiểm ko cho mọi người ăn dưa...bở.

Nguyentuananhpt

Nguyentuananhpt

Trung cấp
13/6/11
126
0
0
Phú Thọ
Nhà ta vắng vẻ quá, chẳng ai có thông tin gì ah có khi nhiều người không biết địa chỉ nhà mới nên không tham gia diễn đàn được.

H

huepham2804

Trung cấp
12/5/11
170
0
0
ha noi
chắc nhiều bạn không bit trang này, với lại có mấy bạn toàn đưa nội dung ở đâu vào nên các bạn khác cũng không muốn vào xem.

N

nguyenngoctrang124

Sơ cấp
15/5/11
27
0
0
Cần Thơ
Cả nhà ơi, cho mình hỏi tí nhé, có ai đã từng thi công chức Cục Thống Kê chưa? mình có tạo topic khác ở ngoài rùi đó nếu có thì chia sẽ cho tớ ít kinh nghiệm với nhé................lo quá

N

NO BO DY

Sơ cấp
23/6/11
27
0
1
hcm
bạn ơi vào đâu để xem vậy. mình cũng thi vào thông kê nè.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA